ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับปรุงเรื่องภาษา  (อ่าน 15520 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคโรลล่า ไฮทอร์ก

• Jr. Member
  • **
ปรับปรุงเรื่องภาษา
« เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 22:41:26 »
เสนอแนะครับ

เรื่องการใช้ภาษาเนี่ยเป็นสิงสำคัญนะครับ ขอให้ทางเว็บเนี่ยช่วยแก้ไขเรื่องช่องไฟให้ดีขึ้นด้วยนะครับ เช่น

"ทำความรู้จักกับ คอมเพรสเซอร์ แอร์" เป็น "ทำความรู้จักกับคอมเพรสเซอร์แอร์"

และก็เสนอข่าวให้ชัดเจนและรวดเร็วยิ่งขึ้นนะครับ

ป.ล. ไม่ต้องแทรกเรื่องรถรุ่นใหม่ให้มันมากนักนะครับ เดี๋ยวเวลามันเดินช้า อิอิ
ให้เธอมั่นใจได้ ___ๆ
ถ้าอยากออกรถ ต้องที่ ___
ส่วนค่าแลกเปลี่ยน ไม่ต้องห่วง ___ทุกอย่าง
เซอร์วิสดูแลให้ทั่วไทย
ต้อง ______ ___ ก็มั่นใจ มั่นใจได้ ___ๆ
ถ้าเป็นรถใช้แล้วคุณภาพดี ___มั่นใจ ______ ____ ค่ะ
______ ___ ความคุ้มค่า ______ รับประกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ปรับปรุงเรื่องภาษา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 10:21:42 »
ทุกวันนี้ คนที่นั่งทำงานมีอยู่ 1-2 คน
แต่ละคน มีงานประจำของตัวเองทั้งสิ้น

เราได้พยายามทำข่าวให้มันเร็วที่สุด เท่าที่จะเป็นไปได้แล้ว
และตลอดเวลาที่ผ่านมา ข่าวรถใหม่ของเรา ก็ถือว่าเร็วกว่าแทบทุกเว็บ
ในรถรุ่นสำคัญๆที่เกี่ยวข้องกับตลาดเมืองไทย

ดังนั้น ถ้ามันจะช้าจะเร็วกว่าเว็บอื่นเขาบ้าง ในรถรุ่นที่ไม่สำคัญนัก
ก็คงจะช้าเร็วห่างกันเต็มที่ไม่เกิน 1 วัน

เพราะเราต่างพยายามทำงานกันอย่างเต็มที่
แต่คุณผู้อ่านก็ต้องยอมรับข้อเท็จจริงด้วยว่า
ไม่มีใครที่จะสามารถนั่งหน้าจอคอมพิวเตอร์ เฝ้าได้ตลอด 24 ชั่วโมง 7 วันต่อสัปดาห์
ทุกคนต่างล้วนแล้วแต่มีภาระ หน้าที่ การงานของตัวเองด้วยกันทั้งสิ้น
เว็บนี้ ทำขึ้นด้วยแรงกายและแรงใจ ไม่ใช่ทำเพื่อหาเงินเป็นหลัก

ถ้าอยากจะลองทำข่าวออกมาให้เร็วอย่างที่คุณต้องการ
ลองดูได้นะครับ ลองเปิดเว็บดู แล้วคุณจะรู้ว่า มันไม่ง่ายเลย
เมื่อมีปัจจัยต่างๆมาประกอบกันแล้ว

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ปรับปรุงเรื่องภาษา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 04:35:51 »
ฝากกลับไปที่คุณด้วยเช่นกันครับ
เริ่มต้นจากพิมพ์ให้ถูกเสียก่อน

"เรื่องการใช้ภาษาเนี่ยเป็นสิ่งสำคัญนะครับ"