ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota FORTUNER MinorChange : 3.0V 4WD 4A/T VSC BlackMica !!  (อ่าน 56951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Toyota FORTUNER Minor changed : 3.0V 4WD 4A/T VSC BlackMica Novigator !!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 03:07:49 »
สีดำดูแลยากมากมั้ยครับ  ของผมสีขาวนี่หลาบเลย  เปื้อนไม่ได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
Re: Toyota FORTUNER Minor changed : 3.0V 4WD 4A/T VSC BlackMica Novigator !!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 07:50:18 »
ละเอียดมากเลยครับ ขอบคุณสำหรับรีวิว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 09:24:46 »
ที่บ้านมีตัว 2.7 V VVT-i 4WD อยู่ (มันก็คือ Captiva 2.4 เวอร์ชั่น Toyota นั่นเอง)

ประทับใจ - รูปทรง อุปกรณ์ อะไหล่เพียบบบ เบาะแถว3 ของแต่งเยอะ ลุยได้สะใจ
UNประทับใจ - งานประกอบที่สุดจะบรรยาย บริโภคน้ำมันยังกับกลัทโทนี่ อืดยังกับ Captiva 2.4

ตอนนี้ใช้มาจะ 6 ปีแล้วแต่งไปเยอะกว่าออกรถ
(อยากแปลงเป็นไมเนอร์ใจจะขาด) สภาพเครื่องอะไรต่างๆยังฟิตปั๋ง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 09:29:51 »
ขอบคุณมากครับ อ่านเพลินดีครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 09:31:39 »
สีดำดูแลยากมากมั้ยครับ  ของผมสีขาวนี่หลาบเลย  เปื้อนไม่ได้
ยากสุดๆครับ เมื่อไม่นานมานี้เอาไปลุยป่า กลับมาเป็นรอยรอบคัน เห็นชัดเลย

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 11:01:39 »
ที่บ้านมีตัว 2.7 V VVT-i 4WD อยู่ (มันก็คือ Captiva 2.4 เวอร์ชั่น Toyota นั่นเอง)

ประทับใจ - รูปทรง อุปกรณ์ อะไหล่เพียบบบ เบาะแถว3 ของแต่งเยอะ ลุยได้สะใจ
UNประทับใจ - งานประกอบที่สุดจะบรรยาย บริโภคน้ำมันยังกับกลัทโทนี่ อืดยังกับ Captiva 2.4

ตอนนี้ใช้มาจะ 6 ปีแล้วแต่งไปเยอะกว่าออกรถ
(อยากแปลงเป็นไมเนอร์ใจจะขาด) สภาพเครื่องอะไรต่างๆยังฟิตปั๋ง

ผมหละอยากได้ตัวนี้มากๆ เลยครับ
เอามาติดแก๊ซ ไปไหนไปกัน ไปได้ทุกที่ ขึ้นเขาขึ้นดอยก็ได้

แต่ราคามือ 2 ก็แรงมาก
แล้ว มือ 1 ก็ไม่มีตัวขับ 4 แล้ว

ออฟไลน์ mabids

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 11:47:30 »
ว่าแต่ ไมถึงเปลี่ยนจาก cap ไปฟอร์จูนเนอร์ละครับ น่าจะบอกด้วยนะ
มันมีความแตกต่างเรื่องอาราย

ออฟไลน์ ArmChair

• Jr. Member
  • **
    • www.engtest.net
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 12:33:51 »
ชอบ ฟอจูนเนอร์ โฉมนี้มาก
KNOW YOUR LIMIT!!!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 13:33:35 »
อ่านแล้วเพลินมากเลยครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ :)

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 14:38:50 »
รีวิวดีมากครับ fortuner รุ่นนี้รถหนะผมว่าดีส่วนเรื่องการประกอบนั้นเป็นนิสัยของ toyota ครับเช็ค QC ให้ดีหน่อยก็ไม่ได้น่อออออ พี่โตเอ้ยยยย

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 16:08:59 »
ขอบคุณมากครับ เป็นรีวิวที่อ่านเพลินดีครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 20:51:17 »
ขอบคุณครับผม
ชอบรีวิวมากมาย ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:04:18 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review นั่งอ่านซะเพลินเลย (อ่านรอละคร มีรายการพิเศษมาขัดกันซะงั้น)
เรื่อง QC นี่ เอ่อออ ผมล่ะนึกว่าประกอบที่โรงงานไดฮัทสุ อินโดนีเซีย เลยนะนั่น แต่ละจุดนี่ ยังกะ Avanza เลย หุหุ
เครื่องเสียงจัดชุดใหม่หรอ อยากรู้ข้อมูลครับ  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 23:53:25 »
แหล่มครับ สุดยอดมากกกกกกกกกกกก ;D

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 00:45:19 »
ดีครับมีความเห็นทั้งส่วนที่ชอบ และ ไม่ชอบ....เป็น review ที่อ่านง่ายสบายๆ^^

;D ;D

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:05:55 »
ผมนับถือตอนที่เขียนสรุปรีวิวจริงๆครับ

คุณเขียนสรุปเทียบกับรถยี่ห้ออื่นได้เป็นกลางดีครับ ผมชอบข้อสรุปมากครับ
ปรกติมักจะเห็นออกรถมาแล้ว จะเชียร์รถที่ซื้อมาขาดใจ

นับถือนะครับ

ออฟไลน์ rchai24

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:43:54 »
Review อ่านเพลิน เห็นภาพชัดเจนเลยครับ
ว่าแต่ตรงช่อง..ระหว่างกันชนนี่.. เป็นทุกคันป่ะครับนี่ เหอๆ  :o

ขอบคุณที่แบ่งปันนะครับ  :)

ตอนแรกก็มองน้อง FN (ขับ 2) เหมือนกัน..

สุดท้ายตอนนี้ใด้น้อง CAPTY ECOTEC (ขับ 2) แทน.. ไว้จะแอบทำ review มาแบ่งปันบ้าง  :D

ออฟไลน์ Whatman

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 13:02:43 »
เป็นบทความที่ดีนะครับในหลายๆด้าน  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ sweetcrab

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 13:59:28 »
  สำหรับผม เบาะแถว 2 ที่รองนั่งมันสั้นเกินไป ทำให้คนสูง 180 cm. อย่างผมเมื่อยมากๆ ถ้านั่งนานๆ (ส่วนใหญ่จะได้เป็นคนขับถ้าเอา Fortuner ไป) หรือว่าผมเคยนอนขวางที่เบาะแถว 2 เมื่อตอนปีใหม่ที่ผ่านมา ตอนเปลี่ยนมือให้คุณพ่อขับ ก็ยังนอนไม่สบายเลยจะตกจากเบาะให้ได้ มันสั้นเกินไป แถมไม่เอียงรับกับต้นขาเลย มันราบเป็นแนวขนานกับพื้นรถเกินไป
  ส่วนความแรงนั้นถ้าเทียบกับแคป จากที่เขาว่าๆ กันมาไม่เคยขับแคปหรือในเวปของแคปติว่าเอง แรงสู้จูนไม่ได้ครับ เพราะกว่าแคปจะไหลเกิน 180km/h Fortuner คงไปไกลแล้วเน้อ
  ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 14:36:38 »
ช่วงล่างถ้าอยากให้หนึบ ... เพื่อนผมลงทุนเปลี่ยนสปริงและโช๊คแบบมีซัพแท้งค์ ราคารวมทั้ง 4 ล้อ ร่วม 8 หมื่น รถนิ่งและหนึบสุดๆครับ

ส่วนเรื่องกินน้ำมัน .... บอกตามตรง สยองอะ .....

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 21:06:06 »
Review อ่านเพลิน เห็นภาพชัดเจนเลยครับ
ว่าแต่ตรงช่อง..ระหว่างกันชนนี่.. เป็นทุกคันป่ะครับนี่ เหอๆ  :o

ขอบคุณที่แบ่งปันนะครับ  :)

ตอนแรกก็มองน้อง FN (ขับ 2) เหมือนกัน..

สุดท้ายตอนนี้ใด้น้อง CAPTY ECOTEC (ขับ 2) แทน.. ไว้จะแอบทำ review มาแบ่งปันบ้าง  :D

มารอชม^^..อยากเห็น review Capty บ้าง^^ ;D ;D

ออฟไลน์ Mercedes Bomb

• **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 22:41:39 »
ที่บ้านใช้ตัว 2.7 อยู่ครับ ตอนแรกว่าจะรีวิวบ้างเหมือนกัน แต่ไม่สบโอกาสสักที
ขอแจมเล็กๆ ในกระทู้เลยนะครับ

คันนี้ซื้อที่ โตโยต้ามหานคร สนง. ใหญ่ ถ. ศรีอยุธยาครับ
นานมากกกก 3 เดือน กว่าจะได้รถ เพราะสีไม่เหมือนชาวบ้าน
เซลล์บอกว่า ถ้าสีดำ หรือ ขาวล่ะก็ เดือนเดียวได้เลย
แต่พ่อไม่เอา เพราะพ่อขับสีน้ำเงินมาตลอด บอกว่าไมไ่ด้สีน้ำเงินก็ไม่เอา
แต่ผมว่าไม่เหมือนใครดี น้อยมากๆ ที่จะใช้สีนี้ พอขับไปไหนมาไหนใน กทม.
ก็เด่นอยู่นะ 555+

สมรรถนะ ค่อนข้างพุ่งสำหรับผมนะ เพราะ A32 ที่ขับประจำค่อนข้างอืดไง
มาเจอคันนี้เลยรู้สึกพุ่ง อาจจะไม่ปรู๊ดปร๊าดมาก แต่ก็ถือว่า รับได้สำหรับรถเนื้อตัวขนาดนี้
น้ำหนักเกือบๆ 2 ตัน แบบนี้ ขับออกตจว. ทีไร เร่งแซงฉิวๆ เข้าใจเลยว่าทำไมคนขับฟอร์จูนเนอร์
ถึงชอบวิ่งขวาสุด แล้วฉิวไปแบบลับตา
แต่เครื่อง 2.7 4สูบ เสียงค่อนข้างดังครับ บางครั้งยังคิดว่านี่ตกลงขับรถเบนซินอยู่หรือเปล่า
เครื่องดังยังกะ ดีเซล ยิ่งเวลาเร่งทีเสียงเครื่องลอดเข้ามาถึงห้องโดยสารเลย

ช่วงล่างเกาะถนน 150 ยังถือว่าไม่ร่อน แต่จะมีความรู้สึกว่ารถวิ่งเร็ว
ต่างกับ A32 แม้จะเหยียบไป 150 แล้ว ยังรู้ว่ารถวิ่งแค่ 110
มีกระแทกกระเทือนบ้าง ยามวิ่งถนนขรุขระ เพราะพื้นฐานเป็นกระบะดัดแปลง
แต่ถ้าวิ่งทางลาดยางดีดี ก็นุ่มนวลอยู่
พวงมาลัยน้ำหนักกำลังดี ไม่เบา ไม่หนักไป ขับทางไกลไว้ใจได้

เบรคแย่มากกกกกก ถึงมากที่สุด เบรคไม่เคยอยู่ วิ่งมาเร็วๆ ทำเอาหัวใจจะวายตายหลายรอบ
กดลึกก็แล้ว รถไม่ค่อยจะชะลอตัว ต้องถอนออก แล้วกดอีกรอบ สรุปคือกด 2 รอบ รถถึงจะหยุด
อาการหัวทิ่มก็จะตามมา ไม่เข้าใจว่ารถน้ำหนักขนาดนี้ เนื้อตัวขนาดนี้ ทำไมโตโยต้าเซ็ตเบรคมาแบบนี้ได้

เบาะหนังคุณภาพธรรมดา สัมผัสดูก็รู้ว่าใช้หนังแบบไหน
นั่งไม่ค่อยสบายเลย ขับทางไกลปัญหาปวดต้นคอตามมาตลอด
แต่กับ A32 ไม่ยักกะเจอ แถมวัสดุในห้องโดยสารพลาสติคจัง
ดูแล้วขัดตาจังเลยครับ กดแล้วดังก๊อกแก๊ก มียวบ มีเด้ง
มีโยกคลอน คนละเรื่องกับ A32 เจ้านี่อายุจะ 13 ปีเข้าไปแล้ว
วัสดุในห้องโดยสารยังนิ้งอยู่ ไม่มีก๊อกแก๊ก หรือ โยกคลอนเลย

ทัศนวิสัย รถสูงมองไกล แต่ใครมีปัญหาแบบผมบ้าง เสา C ตรงกระจกบังลมหน้าฝั่งขวา
มันบดบังเวลาเลี้ยวรถด้านขวามากๆ ผมขับใน กทม. จะไปซัดเอา มอไซด์หลายรอบแล้ว

สรุปแล้ว ฟอร์จูนเนอร์ยังมีข้อดีและข้อเสียตามประสารถยนต์ทั่วไป
แต่ส่วนหนึ่งที่ชอบชอบเจ้านี้ เพราะว่ารูปทรงแหละครับ
Pajero sport ช่วงล่างดีกว่า ฟอร์จูนซะอีก แต่รูปทรงยังมีความเป็นรถกระบะมากเกินไป
ฟอร์จูนเนอร์ถึงจะเป็นกระบะดัดแปลง แต่ก็ออกแบบแทบไม่เหลือเค้าโครงเดิมให้เห็น
แต่ยังไง ผมก็ยังรักที่จะขับ Cefiro มากกว่าอยู่ดีแหละ 555+

ขอบคุณสำหรับ รีวิวครับ ^_^
ขอแจมด้วยแล้วกัน ในฐานะใช้รถรุ่นนี้เหมือนกัน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 23:25:55 โดย Mercedes Bomb »

ออฟไลน์ team

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 11:34:28 »
 ;Dขอบคุณครับ รีวิว เมามันดีครับ อ่านแล้วเพลิดเพลิน :D

ออฟไลน์ car mood

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 23:39:29 »
ขอบคุณครับ  รีวิวได้ตรงไปตรงมาดีครับ

เรื่องที่ผมไม่ชอบเหมือนกันก็คือเรื่องเบาะ และวัสดุ การประกอบ  ช่วงล่าง  แต่มีแถมอีกเรื่องหนึ่งคือ  เกียร์ครับ  ออโต้ 4 สปีด  ที่เวลาคิ้กดาวแล้วกระตุกจังเลย  กระชาก ตึ้งๆๆ 

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:46:26 »
ละเอียดมากกก ขอบคุณครับ รถสวยจริงๆ แต่อย่าไปขับจี้ตูดใครนะ ^^"

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:51:46 »
ขอบคุณสำหรับรีวิว(ของคนบ้านเดียวกัน)นะครับ อ่านสนุกดีครับ เรื่อยๆเรียงๆมีแทรกมุขตลอดทาง อิอิ

ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์โมเดลนี้หน่อยนะครับ
ผมเคยเช่า FN 3.0 2WD ไปเขาค้อ-ภูทับเบิก เมื่อต้นปีที่แล้วมาครับ เหตุที่ต้องเช่าเพราะที่บ้านไม่มีรถยกสูงเลย และได้สภาพทางขึ้นภูทับเบิกก็น้องๆดวงจันทร์ ก็เลยต้องยอมเสียตังค์เช่า สัมผัสแรกที่ได้ขับ รู้สึกถึงเรื่องเรี่ยวแรงค่อนข้างทันอกทันใจมากมาย หายกังวลทั้งทางตรงและปีนเขา เมื่อเทียบกับ 2.7 ก่อนไมเนอร์ (นี่ก็เช่าเหมือนกัน) แถมเจ็บตัวค่าน้ำมันน้อยกว่ามากๆ แหง ละก็ ดีเซล ประหยัดกว่า แถมถูกกว่านี่นา...(ในตอนนั้น) ทัศนวิสัยรถสไตล์นี้เกือบทำให้ผมเสียจุดยืนในการใช้รถมากก อยากได้ๆ แต่....เบาะนั่งเนี่ยสิ สำหรับทางไกลแล้ว ไม่ว่าหน้า-หลังเน่าเหมือนกันหมด ปวดหลังมากๆครับ โดยเฉพาะเบาะหลัง เบาะรองสั้น เวลาปรับเอนเบาะแล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยสัมพันธ์กับสรีระเท่าไหร่เลย... ส่วนเรื่องความแรงเทียบกับ แคป อันนี้ยังไม่เคยลองหมัดต่อหมัด แต่ขากลับมีเหตุต้องรีบร้อน อัดยาวๆ 180 ไหลลงเนินได้มากสุด 185 นิดๆ มาก็หายห่วงนะครับ ไม่รู้สึกว่า แรงปลายเหี่ยวมากกว่าอย่างที่คาดหวัง เพราะยังไงรถหนัก+สูงขนาดนี้ ถือว่าไม่เลวครับ เรื่องเบรก ก็ค่อนข้างดีขึ้นเทียบกับรุ่นก่อนไมเนอร์ครับ

โดยรวมถ้าเงินเหลือๆ ก็อยากมีเอาไว้เวลาออกต่างจังหวัดเหมือนกันครับ และ ขับ 2 ก็เพียงพอแล้ว ไม่ได้รู้สึกว่าไม่เกาะแต่อย่างใด ถ้าขับบนพื้นฐานใความไม่ประมาท รู้จังหวะและลิมิตของตัวรถ ไม่ฝืนมันน่ะครับ ที่อยากให้ปรับปรุงมี 2 จุดคือ การตกแต่งภายในน่าจะทำได้ดีกว่านี้ อย่างน้อย ควรจะสร้างความแตกต่างให้เหนือกว่า Vigo หน่อยแม้ว่าจะสร้างมาบน Platform เดียวกันก็เถอะ (แต่ค่าตัวแพงกว่าเยอะนี่) และ เรื่องเบาะครับ ทำมาให้เลย เอาให้ดีกว่า PJ ได้ยิ่งดีครับ ^__^

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ

• AWDiesel
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:01:47 »
อัพเดตครับ  ;D ;D

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาพ่อผมออกไปทำธุระในกรุงเทพ กันชนหน้าด้านซ้ายมันหลุดแบะออกมาเลยอ่ะครับ พ่อผมไปเจอตอนจอดเข้าห้องน้ำพอดี เลยตบๆมันเข้าไปแล้วเอาแท่งเหล็กเสียบไว้ชั่วคราวอ่ะครับ
เดี๋ยววันนี้จะเอาไปเข้าศูนย์แล้วครับ

ปล.เคยครั้งนึง เอาไปเข้าศูนย์ที่ออกรถมา ศูนย์ดันเอากาวตราช้างยอดให้ซะงั้น ประกันเลยไม่รับเคลมเลยอ่ะ  :( :(

--------------------

ตอนนี้อัตราการใช้น้ำมันโหดมากครับ ตามจอMIDได้ประมาณ 8กิโลเมตร/ลิตร  >:( >:(

ออฟไลน์ BMW :D

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 21:53:09 »
เคยขับสี่ล้อบ้างไหมครับ

pajero sport

• AWDiesel
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 15:42:40 »
อัพเดตครับ

เมื่อต้นเดือนมีนา เอารถไปแก้ปัญหากันชน ศูนย์แจ้งว่าไม่สามารถเปลี่ยนใ้ได้ กันชนต้อง "มีความเสียหายมากกว่า70%" ถึงจะดำเนินการเปลี่ยนชิ้นใหม่ได้ เลยได้แค่เปลี่ยนสลักยึดครับ

และเมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมาระหว่างจอดทานข้าวก็สังเกตเห็นว่ากันชนมันหลุดออกมา เลยแจ้งศูนย์ว่าครั้งนี้ยังไงก็ต้องเปลี่ยนกันชนใหม่ทั้งชิ้น เพราะหากเกิดขับขี่ที่ความเร็วสูง แล้วตัวล็อกหลุด เกิดปะทะลมแรงๆแล้วมันหลุดเข้าใต้ท้องรถอาจเกิดอุบัติเหตุได้ ทางศูนย์ก็เลยยอมเปลี่ยนกันชนให้ชิ้นใหม่เลยครับ ตอนนี้ก็ขับได้อย่างสบายใจแล้วหละ  ;D

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Re: Toyota FORTUNER MinorChange : 3.0V 4WD 4A/T VSC BlackMica !!
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 21:03:58 »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว อ่านเพลินมาก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD