ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะออกวีออส มันมีข้อดี ข้อเสีย อะไรบ้างครับ แล้วมันดีมั้ย  (อ่าน 31567 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
ผมกำลังจะออก วีออสไหม่อะครับ เลยอยากถามว่ามันดีมั้ย น่าใช้มั้ยยย จะซื้อแล้ววว เลยอยากรู้

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
ดีมั้ย? ก็ดีครับ น่าใช้มั้ย? น่าใช้ครับ

ข้อเสีย? เบาะนั่งไม่สบายเท่าไหร่

ถ้าถามว่า แล้วรุ่นไหนนั่งสบาย?   ซิตี้ครับ แต่รอรถนานโฮก
JC TU #54

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันไม่ไหม่ครับ และก็ไม่ใช่รุ่นใหม่แล้ว
ตอนนี้มีคู่แข่งที่แข่งขันได้สูงให้เลือกดูอีกเยอะครับ
แต่ถ้ารับส่วนที่แพ้เขาได้ก็เอาเถอะครับ

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
ข้อดีสาวๆชอบ ไม่ร้อน กันแดด ฟังเพลง มีแอร์เย็นๆ
ข้อเสีย ตอนผ่อนนี้แหละครับ  :o :o :o ล้อเล่นนะครับอย่าคิดมาก
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ Eddy5659

ถ้าชอบก็เอาเลยครับ

แต่ถ้าถามผม มีแค่ตัว TRD ที่น่าสนใจหน่อย แต่มันก็ไกล้จะหมดอายุแล้วนา
ไม่สน City หรือครับ หรือไม่ก็ MZ2 หรือ Fiestra ไปเลย

ส่วนรายละก็ ลองอ่านรีวิวคุณ jimmy ดู ข้อมูลทางเทคนิคไม่หนีีจากนี้มากหรอกครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=383:-toyota-vios-2007-15-g-15-e-4at-&catid=63:b-segment-1300-1500-cc&Itemid=74
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Larry

ถ้าไม่ได้ติดใจอะไรมากกับวีออส ก็ลองเปิดเว็บเทียบออฟชั่นที่มีมาให้ในรถดูครับ แต่ละยี่ห้อ

จะได้เห็นคราวๆ ว่าเราต้องการคันไหน แต่ถ้ารักฝังใจจะเอาให้ได้ ไม่ต้องถามความเห็นคนอื่นเลยครับ

ไปจองรถพรุ่งนี้เลย จะได้รับรถเร็วๆ 555+

ออฟไลน์ numtik2005

http://www.newviosclub.com/index.php

ลองเข้าไปชมดูครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มันก็ดี+น่าใช้ในระดับนึงครับ แต่ยังไม่ดีที่สุดสำหรับผม
ข้อเสีย : เบาะคู่หน้านั่งแล้วเมื่อย,ด้านหลังพื้นที่เหนือศีรษะน้อยมาก
พวงมาลัยยังเบาเกินไปในความเร็วสูง,คันเร่งไฟฟ้าที่มีดีเลย์
ข้อดี : เบรคดี,อะไหล่หาง่าย,เครื่องทน,แรงไม่น้อยหน้าใคร,ช่วงล่างโอเคเลย

ลองตัดสินใจเทียบกับยี่ห้ออื่นด้วยก็ดีนะครับ
ปล.ไปทดลองขับด้วยยิ่งดีนะครับจะได้รู้ว่าตัวเราชอบมั้ย? :)

ออฟไลน์ pithakh

• Jr. Member
  • **
ไม่รอดู review Fiestra ของพี่จิมมี่ก่อนหรือครับ อาจเป็นตัวเลือกได้
ยังไงก็ลองขับดูก่อนนะครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ที่บ้านผมก็ใช้อยู่นะครับ(แต่เป็นตัวก่อน Moinor Change)
ก็ใช้ดีนะครับ
แต่ถ้าเทียบกับคู่แข่ง ผมว่ายังสู้ไม่ค่อยได้นะ ;D

อ่อ จะไปจองอีก2วันนี่แหละคับ ขอบคุณมากสำหรับความคิดเห็น

แล้ว วิออสกับ ซิตี้ อันไหนดีกว่ากันคับ เอาเป็นเรื่องเครื่องยนต์นะ

ออฟไลน์ shando

ไม่เคยลองเอง แต่คิดว่าเรื่องเครื่องนี่ฮอนด้าชนะนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าเครื่องนี่ฮอนด้าจะสดใหม่กว่า ม้าเยอะกว่าครับ
แต่ถ้าอนาคตคิดติดแก๊สผมแนะนำโตโยต้าครับ ทนกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ YenChar

เครื่องทนมากครับ

เห็นรถปี2003 วิ่ง2แสนโลอัพ ตอนนี้ยังวิ่ง 160-170 สบายๆ
ประหยัดระดับ 14กม./ลิตร
เครื่องยังฟิตอยู่เลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าเป็น Vios รุ่นที่แล้ว
ผมจะยินดีแนะนำกว่านี้เยอะมากกกกกกก

แต่พอเป็นรุ่นนี้ ดร็อปลงกว่ารุ่นเดิมในบางด้าน

ลองเข้าไปอ่านในรีวิว ที่ผมทำเอาไว้ และมีผู้มาแปะให้คุณข้างบนแล้ว ดูครับ