ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ เป็นเซลล์ขายรถที่ไหนดีครับ  (อ่าน 15049 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hottest

• Newbie
  • *
โตโยต้า
ฮอนด้า
เบ็นซ์

3ยี้ห้อนี้เป็นพวกพี่เลือกเป็นเซลล์ที่ไหนดีครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ใกล้นี้จะเปิดตัวรถใหม่
ออนด้าก่อนแล้วกันครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เซลล์รายได้ดีขนาดถึงขั้นมีคนมาสอบถามอาชีพนี้ในบอร์ดเลยเหรอเนี่ย  :o

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
น้องสาวคนรู้จักบอกได้คันละ 1500 (ค่ายพี่ฮอน) ส่วนเงินเดือน 4000

ออฟไลน์ Hottest

• Newbie
  • *
เซลล์รายได้ดีขนาดถึงขั้นมีคนมาสอบถามอาชีพนี้ในบอร์ดเลยเหรอเนี่ย  :o

ผมชอบเรื่องรถอ่ะครับ พึ่งจบใหม่ๆก็เลยอยากขายรถดู เผื่อเวริ์คครับ

โหแต่เงินเดือน4000นี่จิงหรอเนี้ย ทำไมถูกขนาดนั้น :o

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
พอเป็นเซลล์ ขายรถ มือ1 ได้สักพักแล้ว ลองมาเป็น เซลล์ รถมือ2ดูนะครับ สนุกกว่ามือ1 อีก เพราะ ได้ด่ารถค่ายอื่นด้วย

ไม่ต้องมาเข้าข้าง ยีห้อตัวเอง  ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมชอบเรื่องรถอ่ะครับ พึ่งจบใหม่ๆก็เลยอยากขายรถดู เผื่อเวริ์คครับ

โหแต่เงินเดือน4000นี่จิงหรอเนี้ย ทำไมถูกขนาดนั้น :o

บางที่ไม่มีเงินเดือนจ่ายแต่ค่าคอมฯก็มีนะ ถ้าอยากเอาประสบการณ์มันๆผมเชียร์โตโยต้านะเพราะ

- ขายรถกระบะ ส่วนมากเป็นกลุ่มพ่อค้า-แม่ค้า ชาวบ้านทั่วไป
- รถเก๋ง B C Segment มนุษย์เงินเดือน ชนชั้นกลางทั่วไป
- รถเก๋ง D Segment ผู้บริหาร เจ้าของกิจการ จนถึงขั้นมหาเศรษฐี
คุณจะได้เจอลูกค้าทุกกลุ่มทุกรูปแบบเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ FyGI

ทำได้แต่อย่าทำเป็นหลักนะครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ขายรถ แล้วทำขายประกันรถยนต์ควบไปด้วยก็น่าจะดีมั้งนะ

เพราะอย่างรถส่งของที่บ้าน คล้ายๆจะผูกขาดกับเซลคนเดียวไปแล้ว

คือเซลคนนี้รับทำประกันด้วย ประกันรถทั้งบ้านและบริษัท และรถของพนักงานทำกะแกคนเดียวเลย

แล้วทีนี้ พอรถชนหรือมีปัญหาจะเคลม โทรเรียกแกจะมารับรถเราไปส่งเคลมทำรถให้ แล้วพอเสร็จก็จะส่งกลับให้ เราไม่ต้องทำอะไรแค่โทรเรียก

ที่นี้เหมือนผูกขาดกับเซลคนนี้ไปเลยครับตอนนี้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016