ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นรีวิว พวกรถแต่งบ้างอ่ะครับ // จะหนักทีมงานไปหรือเปล่าครับ. อิอิ  (อ่าน 3698 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
รีวิว ประมาณว่า รถคันนี้แต่งอะไรไปบ้าง ใช่ช่วงล่างของอะไร ทำเครื่องอะไรมาบ้าง

ฟิลลิ่งการขับขี่เป็นอย่างไร อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

พี่จิมมี่ พี่แพน และทีมงานว่าอย่างไรบ้างครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ผมว่าพวกนี้ยากครับ รถแต่งมันก็แล้วแต่รสนิยม ฟิวริ่ง แต่ล่ะท่านด้วยนะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
เด๋ว...ผมจัดวีโก้+ฟอจูนเนอร์+คัมรี่..ให้ดูว่าเอา3คัน รวมกันแล้วเป็นรถอะไร.....

มีใครอยากดูบ้าง...เช็คเสียงหน่อยยย...........

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เราจะไม่ทำเรื่องของรถแต่ง
เพราะเว็บอื่น หนังสืออื่น เขาทำกันมาหมดแล้ว เยอะมากแล้วครับ
เราไปทำ ก็ซ้ำกับของที่คนอื่นเขาทำหนะครับ

ตามนี้นะน้องเป้?

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Fart & Furious อาจมีการนำรถบางคันมาเป็นกรณีศึกษาเพื่อให้ความรู้ในเชิงเทคนิคบ้าง
แต่ผมคงไม่เขียนในลักษณะโชว์ของแต่งว่าใครแต่งอะไรมา เช่นใครใส่หัวเกียร์แท้ หัวเกียร์เทียม
แม็กญี่ปุ่น เบาะคาร์บอน อะไรทำนองนี้เพราะผมมองว่าความรู้ที่ได้ไม่เท่ากับเอาเวลา
ไปเขียนสิ่งอื่นที่คนอื่นสามารถนำไปใช้ได้ด้วย

อีกอย่าง วงการรถนี้กว้างนัก ผมอยากหาจุดถนัดที่ผมรู้ว่าผมพอทำได้ แล้วทำจุดนั้นให้ดี
และเหลือที่ไว้สำหรับพวกเรานักอ่านได้หาข้อมูลจากที่อื่นบ้าง ถึงแม้เราจะอยู่ในวงการเว็บ
ที่มีการแข่งขัน แต่เราก็ไม่อยากทำงานอะไรที่จะไปแข่งกับคนอื่นทั้งวงการ บางอย่างที่เป็นรถแต่ง
อย่าง rcweb หรือ XO หรือ Option เราอ่านจากสื่อเหล่านี้ก็ได้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
อยากอ่านที่สุด....ของแจ้ ก็พอแล้วครับ  ;D   แล้ว แจ้....????  สงสัย แจ้ สาย4  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เราจะไม่ทำเรื่องของรถแต่ง
เพราะเว็บอื่น หนังสืออื่น เขาทำกันมาหมดแล้ว เยอะมากแล้วครับ
เราไปทำ ก็ซ้ำกับของที่คนอื่นเขาทำหนะครับ

ตามนี้นะน้องเป้?

รับทราบครับผม  ;)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว