ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันไหน รุ่นอะไรที่ท่านใช้มากที่สุดใน 1 อาทิตย์ครับ คันเดียวพอ  (อ่าน 18298 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เห็นช่วงนี้บอร์ดนอกเรื่องเยอะเลย กลับมาเรื่องรถบ้าง  ว่าทุกคนใช้รถอะไร รุ่นอะไรมากที่สุดใน 1 อาทิตย์ครับ
หรือพูดง่ายๆว่าเป็นคันหลักน่ะครับ  ;D ;D ;D ลงรูปก็ได้ แต่เซ็นเซอร์ทะเบียนหน่อยนะ

ของผมเจ้านี่เลย พึ่งได้ป้ายขาวมาวันนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SUPAPID

• Full Member
อยู่ ตปท.มี ซูซุกิ วิทาร่า ที่ใช้ในงาน ส่วนตัวก็ จยย.เท่านั้น ครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ป๊าด ๆ ทะเบียนสวยแท้ เลยเดียวเลยเหรอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 13:57:23 โดย NgoH »

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
ใช้ 323 Protege เยอะสุดครับ
เหตุผลเดียวคือเพราะติด LPG แล้ว  :P

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ใช้ Toyota Fortuner  3.0D4D

เหตุผล ง่าย ๆ รถตัวเองพังไปตอนปลายเดือนที่แล้ว รอเคลียร์คันเก่าและออกคันใหม่อยู่ ก็เลยไม่มีรถใช้ นอกจาก ไอ้คันนี้นี่แหล่ะ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

วัยยังไม่ถึง ไม่ได้รับอณุญาตให้ใช้ได้หลายคันขนาดนั้นครับ ก็คันเดิมนั่นแหละ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Toyota Vios 2003 ครับ
:)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เฟียสต้า ขอเสียงหน่อยยยยย ;D

ช่วยกันปลุกกระแส ก่ิอนรีวิวจะมา  ;D

ออฟไลน์ 6162002

มะมีใช้ เพราะส่งเจ้าไมตี้ เข้าอู่ทำสีปะุผุ ครั้งใหญ่ กว่าจะเสดคงเดือนหน้าแหงมๆเลยครับ เอิ๊ก >_<

PKS8

ของผม Audi A6 ครับ ใช้ทุกวัน ไม่จุกจิกเลยครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

แท็กชี่..............

ออฟไลน์ WS.

200XL ทุกวันเลยครับ ที่เหลือนานๆเป็นรถเพื่อน  ( แต่เวลาขับรถเพื่อนทำไมรู้สึกรถตัวเองไม่มันเลยยยยย )

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Spacewagonครับ รักมากเลยคันนี้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Fly to dream

200XL ทุกวันเลยครับ ที่เหลือนานๆเป็นรถเพื่อน  ( แต่เวลาขับรถเพื่อนทำไมรู้สึกรถตัวเองไม่มันเลยยยยย )

ชอบจริงๆเลยเทียน่าเนี่ย สวยมากๆคร้าบ อยากแต่งมั่งจังเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ผมอยู่เชียงใหม่ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปไหน ไปแค่ตลาดกับหน้าปากซอย เลยเป็นคันนี้ครับ (ขวาสุดนะ คิคิๆๆ)

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมอยู่เชียงใหม่ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปไหน ไปแค่ตลาดกับหน้าปากซอย เลยเป็นคันนี้ครับ (ขวาสุดนะ คิคิๆๆ)
ผมคิดว่าคันซ้าย 555

• Bunny

คันซ้ายใช้เฉพาะคืนวันศุกร์อ่าครับ  ;D

ออนไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ของผม โตโยต้าสามห่วง แต่ไว้ใจได้ไม่ต้องห่วง

ที่แรกกะจะออกเฟียสต้าแต่เอาไปเอามา
เอาเงินไปลงทุนซื้อคอนโดปล่อยให้เช่าซะงั้น
จนไปอีกนานเลย กะว่าอีก 5 ปีค่อยออกคันใหม่
ขับสามห่วงไปก่อนล่ะกัน แอร์เย็น กันแดดกันฝนได้
พากลับนครพนม บ่อวิน(ชลบุรี) ได้อย่างซำบาย
15 โลลิตรอีกตะหาก แฟนก็ไม่ได้วว่าอะไร ก็รอไปก่อนล่ะกาน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ CN16888

คู่ชีพ ต้องคันนี้ครับ Yamaha nouvo ใช้มากที่สุดละ

รถยนต์ใช้เสาร์-อาทิตย์  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ตอนนี้ยังไม่ใช้รถยนต์ครับ เอามอไซค์ไปแทนแล้วกัน  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

• ฅ.ฅนรักรถ

คันซ้ายใช้เฉพาะคืนวันศุกร์อ่าครับ  ;D
มันแรงขนาดไหนครับเนี่ย?

ออฟไลน์ jojow

ใช้ทุกวัน วันละ 5 กม. ครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ NOTTO

ฝอด เฟี๊ยสตู้ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ของผมใต้ลายเซ็นเลยครับ

วิ่ง ตจว ใช้เฟียสต้า เข้า กทม เมื่อไหร่ถึงใช้ซิตี้ครับ ฮิๆ

methus zaa

ผม toyota innova ครับ

ออฟไลน์ justicer

• Newbie
  • *
ใช้ Captiva ครับ เหตุผล มันสูงดี ส่วนคันอื่นๆ ตามวาระครับ
Mercedes Benz GLC250 Coupe AMG Plus
Volvo XC-40 R-Desire
Ford Everest 2.2 Titanium+
Honda HR-V 1.8 EL
Mercedes Benz E200 CGI W212

ออฟไลน์ shando

คันนี้มั้งครับ ;D

• Bunny
มันแรงขนาดไหนครับเนี่ย?
หาคลิปมาให้ดูครับ ไม่เคยขี่เองแบบในคลิปนะ เคยบิดสุด ๆ เกียร์ 1 ได้ 90 เกียร์ 2 ได้ 140 (มี 6 เกียร์) แต่พอแระครับ เกินกว่านี้คงไม่ไหว ปกติขี่ที่ประมาณ 110-130 ครับ  :D  นาน ๆ จะขี่ที

PKS8

ผมอยากเห้นคนไทยขับรถแบบในคลิปนั้นจังครับ ขนาดมอไซด์มาเร็วยังรีบหลบขวาให้เลยอ่ะ เค้าขับกันมีมารยาทมากๆ

HIGHSEA

ผมอยากเห้นคนไทยขับรถแบบในคลิปนั้นจังครับ ขนาดมอไซด์มาเร็วยังรีบหลบขวาให้เลยอ่ะ เค้าขับกันมีมารยาทมากๆ

เป็นสิ่งแรกที่ผมคิดเลยครับ ผู้ใช้ถนนมีมารยาทดีมากๆเลยครับ