ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีนึกได้เลยจะมาบ่น เรื่องทำไมรอไม่ได้  (อ่าน 4253 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เวลารถติดตอนเช้า ถนนราชวิถี มันจะไป2สวน2  ฝั่งนึงรถจะติดฝั่งนึงมักจะโล่ง  แล้วทุกครั้งที่เจอคือ มอเตอร์ไซร์ในฝั่งรถที่ติดมักจะมาขับในเลนสวนซึ่งโล่งกว่า ผมเจอทุกวันเลย จนวันพุธที่ผ่านมารู้สึกจะฟิวร์ผมจะขาดกับรถพวกนี้ เลยกดคันเร่งพร้อมเปิดไฟสูงใส่ มันก็ยังกล้าออกมาอีกไม่รู้มันจะอะไรนักหนา ผมไม่หลบแล้วข้างหน้าไฟแดงพอดีเลยเบรค พวกท่านก็ขับไปเฉี่ยวกระจกมองข้างอย่างไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมก็เลยจอดไฟแดงแบบชิดรถที่สวนมาเลย สุดๆ รอนิดรอหน่อยไม่ได้ ก็ใครล่ะที่เดือดร้อนเวลาชนขึ้นมา ก็มอเตอร์ไซร์นั่นแหละ

ยอมรับว่าวันนั้นบ้ามากตัวผม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
Re: พอดีนึกได้เลยจะมาบ่น เรื่องทำไมรอไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 07:17:16 »
สวัสดีตอนเช้าครับเจ้าของกระทู้และทุกๆท่าน
บอกได้เลยว่าไม่คุ้มครับ ถ้าเคยเริ่มมีอารมณ์ครั้งต่อไปมันก็จะมาอีก หาวิธีที่จะ ควบคุมให้ได้
ไม่ต้องรอให้มีครอบครัว มีลูกหรือวัยที่สูงขึ้นแล้วคิดได้ว่าไม่คุ้มเสี่ยง มีตัวอย่างให้เห็นมากมาย
เราคงจะต้องเจอเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆตราบเท่าที่เรายังขับรถในเมืองหลวงที่ระบบผังเมืองไม่ได้เริ่ม
ออกแบบตั้งแต่ต้น บวกความมักง่ายในการออกใบอนุญาตก่อสร้างในปัจจุบัน บวกเจ้าพนักงานละเลย
และอีกหลายๆอย่าง ปรับอารมณ์ตัวเองให้เร็วที่สุดและจะมีผลดีต่อชีวิตประจำวัน

ด้วยความเป็นห่วงครับ เลี้ยวซ้ายระวังมอเตอร์ไซด์ทางซ้ายด้วย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: พอดีนึกได้เลยจะมาบ่น เรื่องทำไมรอไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:11:26 »
ใจเย็นๆ ดีที่สุดครับ
เวลาผมขับรถเนี่ยจะเจอพวกมอไซด์ไร้มารยาทเยอะมาก
ก็เคยมองย้อนกลับไปตอนที่ตัวเองยังเป็นวัยรุ่นอยู่ก็คงประมาณนี้มั้ง
ก็เลยพอทำใจได้ จะเลี้ยวรึออกตัว ผมต้องระวังมอไซด์เป็นพิเศษ
อยู่ๆก็โผล่มาเซอร์ไพรส์ประจำ เลี้ยวรึเปลี่ยนเลนกระทันหันก็บ่อย
แฟนผมยังบอกเลยว่าปกติผมจะใจร้อนกว่านี้
แต่พอขับรถแล้วกลายเป็นคนใจเย็นซะงั้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:41:09 »
อย่าว่าแต่มอเตอร์ไซต์เลยครับ
เพราะแถวบ้านผม นั่งรถตอนแปดโมง จะมีแยกหนึ่ง ติดสุดๆ
ส่วนฝั่งที่สวนก็ว่าง ไม่ใช่มอเตอร์ไซต์ครับ
แต่ที่นี่ รถยนต์เลย ตั้งแต่กระบะ ยันเล็กซัส
ล้ำเขาเลนนึง บางวันบ้าระห่ำจัด ล้ำไปตั้ง 2 เลน
พอไฟเขียว พวกนี้ก็แทรกได้แทรกดีจริงๆ
แต่สำหรับพวกนี้นะครับ ใจเย็นๆๆๆๆ เข้าไว้ เพราะถ้าเป็นเรื่องไม่คุ้ม

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:26:19 »
ถ้ารถติดมากจริงๆ ตำรวจเขาจะเปิดให้วิ่งในเลนย้อนเองแหล่ะครับ
พวกนี้ก็นะ ไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 22:48:34 »
ใจเย็นๆ ครับ แถวนั้นเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องปกติครับ ถ้าเจอ เราก็หลบซ้ายไปแค่นั้นละครับ ยังไงเราก็ต้องหลบให้มันอยู่แล้ว เพราะมันยังไงก็ไม่หลบให้เราแน่
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:30:47 »
ไอ้พวกนี้มันก็อย่างนี้ล่ะครับ
ซอยลาดพร้าว ๖๔ บ้านผม ก็มีประจำ
ต่างจากซอยบ้านที่เมกาเยอะ โล่ง สบาย วินัยดี..

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:02:43 »
เจอประจำเลยครับเส้นมเหศักดิ์ บางทีสวนมาจนขับไปไม่ได้เลย ปริมาณมหาศาลจริงๆ แล้วก็ไม่มีการหลบให้เราด้วยนะครับ บางที่มันมาเฉี่ยว เปิดกระจกว่า คนขับดันเป็นแขกอีก มันฟังไม่รู้เรื่องอีกต่างหาก ถ้ามีวุ้นแปลภาษาติดรถ คงไม่ปล่อยมันไว้แน่