ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อรถที่เพราะที่สุดในความคิดของทุกคน คืออะไรครับ?  (อ่าน 13811 ครั้ง)

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
Re: ชื่อรถที่เพราะที่สุดในความคิดของทุกคน คืออะไรครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 20:28:15 »
ของผมก็ ...

Ferrari Barchetta (อ่านว่า บาร์เค็ตต้า) ฟังแล้วรู้สึกถึงเรือเล็กที่สมรรถนะยิ่งใหญ่
Ferrari 458 Italia ฟังแล้วได้อารมณ์แบบอิตาลีเลยครับ
Ferrari Enzo ฟังแล้วนึกถึงความยิ่งใหญ่ซึ่งก่อร่างสร้างขึ้นมาโดยชายที่ชื่อว่า วินเชนโซ่ แฟร์รารี่
Ferrari 512 Testarossa นี่ก็ร้อนแรง หัวแดงเหมือนชื่อรุ่น
FIAT Bravo/Brava มันคือสิ่งที่ยิ่งใหญ่และน่ายกย่อง ให้ความรู้สึกทรนงองอาจ
FIAT Cinquecento (500) นี่ก็อารมณ์เกือบ ๆ จะโจรห้าร้อย แต่ไม่ใช่ มันอ่านว่า ชิงเควเชนโต้ ซึ่งออกแนววัยรุ่นวัยมันส์ เก๋เท่ระเบิด
Alfa Romeo Giulietta ได้อารมณ์นิยายของเชคสเปียร์เรื่องโรมิโอกับจูเลียตเลยครับ นึกถึงความสวย ได้อารมณ์ยิ่งนัก
Alfa Romeo Brera นึกถึงความดุร้ายไว้ก่อน แต่ชอบ
Porsche Carrera ฟังแล้วรู้สึกได้ถึงผู้หญิงที่สวย คล่อง และร้าย
Volkswagen Scirocco ให้ความรู้สึกเหมือนถูกความร้อนพัดผ่าน และความดุดันที่คอยกดดันเราอยู่ตลอดเวลา
Aston Martin Lagonda อันนี้ทำให้เราถึงถึงปิศาจร้ายทีน่าเกรงขาม
Toyota Crown ชื่อนี้ให้ความรู้สึกสูงส่ง มีค่า ทั้ง ๆ ที่ใส่เฟืองท้ายไมตี้เอ็กซ์ได้ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 20:30:43 โดย Duke of Austria »

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
Re: ชื่อรถที่เพราะที่สุดในความคิดของทุกคน คืออะไรครับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 21:35:15 »
++

ชื่อรุ่นรถยนต์ที่เพราะที่สุดสำหรับผม (แม้ไม่ได้เป็นเจ้าของ) รุ่นเดียวเลยครับ Classic จนถึงทุกวันนี้

... C e f i r o ....

++

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 21:43:12 »
rr phantom ครับ ดู หรูและโหดๆ 55

หรือ ชื่อยี่ห้อก็ maserati

ออฟไลน์ Nawin

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 22:50:11 »
Miata

ออฟไลน์ superpock

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:01:35 »
ซีตรอง เอวาซีออง

ฟังดูฝรั่งเศษมากๆ และฟังดูก็คล้ายสถานที่ท่องเที่ยวยามราตรีมากๆเช่นกัน

ถ้าผมอ่านไม่ผิดนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:22:33 »
Evolution X เข้าใจง่าย ตรงไปตรงมา ไม่ต้องคิิดมากว่าแปลว่าอะไร!
ออกเสียงตามแล้วมันดูหนักแน่นดีครับ
 ;D ;D ;D

ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ tfirst01

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:50:42 »
cadillac escalade ครับ ชื่อเพราะมากๆ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 00:34:12 »
Ford Zephyr ชอบอักขระ มันดูเท่ห์มากๆ

อีกคันก็ Citroen C5 เวลาออกสำเนียงฝรั่งเศสว่า เซแซง มันดูเซ็กซี่ดี.. :D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:01:58 »
Toyota Crown Majesta ชื่อดูง่ายๆ แต่สื่อได้ชัดเจนถึงบุคลิกของรถ และคนนั่ง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:32:19 »
Rolls Royce CORNICHE ครับ  ชื่อคล้ายๆเครื่องบิน บ่งบอกได้ถึงความหรูและขลัง  ;) ;)

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:35:12 »
Alfa Romeo ทั้งชื่อและโลโก้

สวยและศิลป์มักๆ

methus zaa

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:39:02 »
toyota camry ครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 16:34:04 »
KIA Carnival (คาร์(รถคัน)นี้ว่าว)
H.

Phongrapee

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:41:10 »
ชื่อแบรนด์ชอบ อัลฟ่า โรมิโอ
ชื่อแบรนด์+รุ่นชอบ นิสสัน เซฟิโร่

ส่วนพวกซูเปอร์คาร์นี่ไม่ค่อยรู้จักอ่ะคับ  ;D

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:48:58 »
ถ้สเป็นรุ่นผมชอบ
GMC Sierra
Toyota Tundra
Chevrolet Suburban

มันรู้สึก ตรงไปตรงมาดี เห็นชื่อแล้ว ตัวรถมันต้องถึกๆ

ยี่ห้อก็คง
Infinity กับ Aston Martinครับ