ผู้เขียน หัวข้อ: // สัปดาห์แห่งการฉลองครบรอบ 2 ปี ของ Headlightmag.com //  (อ่าน 15891 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันเกิดของเว็บ คือ 26 กุมภาพันธ์ 2009
วันนี้ ก็ครบรอบ 2 ปีแล้ว เวลาผ่านไป ไม่ใช่แค่เร็วมากๆ แต่เป็น "เร็วโคตรๆ"

กิจกรรมที่จะจัดขึ้น คงต้องผ่านช่วงสัปดาห์นี้ไปก่อน  จึงจะเริ่มประกาศอย่างเป็นทางการ
เป็นกิจกรรมเล็กๆ ทดลองขับ Subaru กันหนะครับ

สิ่งที่คุณผู้อ่านจะได้เห็นในสัปดาห์นี้ก็คือ

- Full Review Mitsubishi Pajero Sport 2.5 VG Turbo ตัดหน้า X6 ไปนิดนึง
ส่วน X6 จะเป็นคิวต่อไป คอนเฟิร์ม

จากนั้น มีนาคม คาดว่าจะเป็น เดือนแห่ง Executive Premium Mid-size
ทะยอยเริ่มนำเสนอกันตั้งแต่ S80 , 5-Series และ E-Class 2 รายหลัง ขึ้นกับว่า ใครจะเสร็จก่อนกัน
แต่ S80 ต้องขึ้นก่อน

ส่วน การประกาศผล Best Drive ที่สุดของแจ้ ประจำปี 2009 - 2010 จะเกิดขึ้นในช่วง วันศุกร์ และวันเสาร์นี้
มีทั้งเวอร์ชัน "ให้อ่าน" โดย Project Manager ของโครงการนี้ ตาแพน Commander CHENG
และเวอร์ชัน "ให้ดู" โดย The Coup Channel ของ Toyd กับ BnN
ซึ่งเพิ่งถ่ายทำกันเสร็จไปเมื่อวันเสาร์นี้ นั่นหมายความว่า ทุกอย่าง เสร็จสมบูรณ์แล้ว

มาลุ้นกันดีกว่า ว่า ใครจะเป็น ที่ 1 จาก 72 คัน ที่เรานำมาทดลองกัน ตลอด 2 ปีที่ผ่านมา

และจะมี Safety On Board ตอนใหม่ BnN จะพาคุณไปสัมผัสประสบการณ์ งานฝึกอบรมขับขี่ปลอดภัย
Driving Experience ของ Mercedes-Benz ที่สัตหีบ ชลบุรี ตอนนี้เจ้าตัวกำลังอยู่ในระหว่างฝึกอบรมอยู่ครับ
กลับมา คงมาเล่าให้อ่านกัน ยาวๆแน่ๆ

นั่นคือสิ่งที่น่าจะเกิดขึ้นคร่าวๆ ในสัปดาห์นี้ และต่อเนื่องถึงสัปดาห์หน้า ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: // สัปดาห์แห่งการฉลองครบรอบ 2 ปี ของ Headlightmag.com //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 13:52:58 »
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆครับพี่
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: // สัปดาห์แห่งการฉลองครบรอบ 2 ปี ของ Headlightmag.com //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:03:31 »
ขอบคุณพี่จิมมี่ และทีมงานทุกๆ คนครับ ที่ยอมสละเวลาอันเป็นส่วนตัว มาทำรีวิวรถให้เราได้อ่านกัน

ขอบคุณสำหรับ ผลงานที่มีคุณภาพ เที่ยงตรง ไม่หมกเม็ด มีอะไรใส่มาเต็ม

สุขสันต์วันเกิดเว็บล่วงหน้าเลยละกันครับ จะคอยติดตามผลงานดีๆ ตลอดไปคร๊าบบบบบบ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:19:13 »
ขอบคุณกับสิ่งที่ทำมาตลอดในบทความที่ผ่านปลายประสาทสัมผัสทางตา
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:27:42 »
เล่นเว็บนี้มาตั้งแต่เปิดใหม่ๆ นี้ก้2ปีแล้วหรอ เร็จริงๆ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ shutoff

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:30:43 »
รออ่านครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ nead_p

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:33:08 »
2 ปีแล้วเหรอครับ เร็วจัง
26 ก.พ. น้องตี้ผมก็ครบ 1 ปี พอดีเลย
ผมออกมาวันที่ 26 ก.พ. 53 วันครบรอบ 1 ปี headlightmag.com พอดีครับ

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:35:33 »
ยินดีด้วยค้าบบบ

นึกว่าจะมีมีจับสลากแจกทองอะไรประมาณนั้น ;D

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:37:21 »
ขอโทษที่ถาม(เพราะไม่รู้จริงๆ)

ทำไมนับ ครับ หละครับ วันนี้เพิ่ง 21 ไม่ใช่เหรอครับ หรือว่านับยังไง

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:37:33 »
ยินดีด้วยครับ ผมเล่นมาตั้งแต่ เปิดเว็บวันแรกเลย ครับ  ;D ;D

2ปีแล้ว เร็วเกิน 55

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:43:02 »
ขอบคุณ พี่ๆทีมงานทุกคนนะครับ สำหรับสิ่งดีๆ ที่ได้จาก HLM ครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:50:12 »
ผมเริ่มมมาอ่านเว็บนี้ เพราะเห็นว่าหลายๆเว็บค่อนข้างเอนเอียง และบางทีก็มึน!
และคนตอบเว็บนี้ก็มีหลายแนว แต่ก็มีคนดูแล คนเข้าเว็บมีทั้งเด็กและอาวุโส ทำให้ได้มุมมอง
คนใช้รถหลายๆแบบทั้งถูกและแพง

ยอมรับว่าอ่านแล้วสนุกดีครับ ผมว่าสังคมที่นี่ดีครับ ขอบคุณทีมงานและผู้ใช้เว็บนี้ทุกคนครับ

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:57:41 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:59:37 »
 happy brith day ล่วงหน้าครับ
ขอบคุณ สาระดีๆที่มอบให้ครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 15:07:08 »
2 แล้วสินะ ผ่านไปเร็วจริงๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 15:25:03 »
HAPPY BIRTH DAY TO WEB 2 ปี  ;D ;D ;D

ขอบคุณมากครับพี่ J!MMY ที่ Review มาตลอด 2 ปี ครับ
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 15:42:30 »
::) HBD HLM :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 15:44:06 โดย patzahut »

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 16:14:18 »
HBD HLM ครับ เข้าสู่ปีที่ 3 แล้วสินะ อิอิ เกิดเดือนเดียวกับผมเลย  ขอบคุณทีมงานทุกคนนะครับที่นำเสนอข้อมูลที่เป็นประโยชน์แก่สังคมครับ แม้ว่าอาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาโพสตอบกระทูเท่าไหร่ แต่ยืนยันว่าเป็นแฟนตัวจริงเสียงจริงครับ ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 16:17:31 »
ยินดีด้วยนะครับ :)

ออฟไลน์ watanachai19

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 16:21:48 »
ผมมีความรู้สึกดีๆ กับเว็ปนี้เสมอมาและจะรักตลอดไป
และมีความรู้สึกดีๆ กับวันที่ 26 กุมภา 2009 ด้วย
เพราะตรงกับวันจดทะเบียนสมรสของผม อิ อิ (เกี่ยวกันไหมเนี๊ยเรา)

ออฟไลน์ ArmChair

• **
    • www.engtest.net
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 16:33:02 »
ถึงผมจะเป็นสมาชิกของ ของHLM ไม่นาน แต่ผม ก็ได้ติดตาม การรีวิวของพี่จิมมี่ และเข้ามาอ่านกระทู้ มานานพอสมควร ขอให้...ทำแบบนี้ต่อไปเรื่องๆนะครับ ขอให้ได้สปอร์นเซอร์เยอะๆนะ อิอิ
KNOW YOUR LIMIT!!!

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 16:52:04 »
จำได้เล่นเพราะ Search Google เพื่อหาข้อมูล C-class 200 KOM   เจอพี่จิมมี่ Review แล้วทึ่งในความพยายามมากเลยครับ ละเอียดมากๆ   จำได้ว่าสมัครตอนแรกๆ มั้ง ^^   เร็วมากๆเลยครับ 2 ปี และจะมีครบรอบ 10 , 20 ,30 ,... ไปเรื่อยๆแน่นอนครับผม ^^   

ขอบคุณครับ HeadlightMag.com

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 16:53:42 »
HBD Headlight mag นะครับ
ขอให้อยู่คู่กับพวกเราไปนานๆๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 17:09:16 »
เผลอแป๊ปๆก็ 2ขวบแล้ว

ขอบคุณสำหรับงาน review ดีๆครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 17:18:37 »
ขอร่วมยินดีกับความสำเร็จครับ

ขอให้เจริญรุ่งเรื่องยิ่งๆ ขึ้นไป  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 17:22:35 »
อู้วววว ตรงกันโดยไม่ได้ตั้งใจ ตรงกับวันจัดงานเลี้ยงแต่งงานพอดีเลย

ขอรายงานตัวก่อนครับ ผมนายน้อยเพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานเพิ่งจะมาสนใจเรื่องรถก็ประมาณปีกว่าเท่านั้นก่อนหน้านี้ไม่เคยสนใจเลย เพราะไม่มีความคิดที่จะออกรถเพิ่งออกโตโยต้าสามห่วงได้ปีกว่าก็เลยติดตามเรื่องรถตอนแรกก็หาวิจารณ์ตามกูเกิ้ล อ่านมาเยอะเหลือเกินจนได้ติดตามผลงานของพี่จิมมี่ แล้วก็ได้รู้จักกับเว็ปนี้รู้สึกว่าเว็ปนี้แหละที่ใช่เลยจากนั้นก็เข้าแทบจะทุกวันวันละหลายเวลา เว็ปอื่นเข้าบ้างเป็นค้างคาว ทำให้ได้รู้ว่าค่ายอื่นนอกจากค่ายดังแล้วก็มีดีเหมือนกัน ถ้ามีโอกาสได้ออกรถก็จะได้ออกรถอย่างที่พอใจสูงสุดได้ แต่คงอีกนาน ตอนนี้รถในดวงใจก็ ปาเจโร่สปอร์ต ฟอร์ดคูก้า(หวังว่าโรงงานที่ขยายเสร็จจะมาผลิตและทำตลาดที่เมืองไทย) ที่รองมาก็มี เฟียสต้า แล้วก็ SX-4

ขอบคุณพี่จิมมี่และทีมงานทุกท่านจริงๆที่ทำให้ผมมีความรู้และมุมมองมากขึ้นเกี่ยวกับเรื่องรถและหลุดกรอบของคำว่าเจ้าตลาดอย่างที่ทางบ้านผมปลูกฝังกันมาได้ ว่ากระบะต้องโตโยต้ากับดีแม็ก รถเก๋งต้องฮอนด้า อย่างเดียว ขอบคุณครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 17:28:20 »
HBD ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 17:37:08 »
จะ 2 ปีแล้วหรอเนี่ย

ไวมาก มากๆๆ ผมรู้สึกเหมือนเพิ่งครบ 1 ปีไปเมื่อ 4 5 เดือนที่แล้วเอง

ยินดีด้วยครับ กับทีมงาน Headlightmag ทุกๆท่าน  :D

edit แก้คำผิด  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:31:51 โดย NUTTIEIN' »

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 17:37:19 »
แฮปปี้เบิร์ธเดย์ HLM ครับ

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 17:48:31 »
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆความรู้ดีๆตลอดมานะครับ
HAPPY BIRTH DAY ครับ  :D