ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง!!อยู่ชลบุรี ไปเที่ยวชะอำหรือไประยองดีอะครับ มีหาดสวยๆแนะนำไหมครับ  (อ่าน 16181 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เดือนหน้ามี plan ว่าจะลางานไปเที่ยว ตจว กับแฟนหน่อยอะครับ
แต่ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะไประยอง หรือไปชะอำดี อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยอะครับว่าที่ไหนมีหาดสวยๆตรงไหนบ้าง

ระยะทางมิใช่ตัวแปรครับ อิอิ (จริงๆอยากไปกระบี่นะ แต่ไกลเกิน เดินทางลำบาก) จะไปช่วงวันอาทิตย์-จันทร์อะครับ ค้างคืน 1 วัน แต่ไม่ไปเกาะนะครับ อยากอยู่ริมหาดอะครับ จะได้ขับรถเล่นตอนกลางคืนด้วย

หากพี่ๆมีหาดสวยๆแนะนำ หรือมีรีสอร์ทสวยๆจะแนะนำ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ช่วงนี้ต้องรีบหาที่เที่ยวก่อน อาจจะต้องไปญี่ปุ่นบ่อยอะครับ เดี๋ยวจะไม่มีเวลาเที่ยว อิอิ

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมชอบฝั่ง ชะอำ หัวหิน มากกว่าครับทางนู้นโรงงานทั้งนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมอยู่ชลบุรี แต่แนะนำไปชะอำครับ ได้พักผ่อนแน่นอน ที่เที่ยวเยอะ สวย สงบ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
แนะนำไป ตราด เกาะหมากเล้ยย

ลงมอเตอร์เวย์ วิ่งอีก 2 ชั่วโมง อ๊ากกกกกกกก
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ banch

ตราด เกาะช้างครับ

เอารถข้ามฝั่งไปได้ ;D

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
อ่าวมะนาวครับ  สวยมาก  น้ำทะเลสีเขียว  อาหารที่พักราคาไม่แพง ติดริมทะเลเลยครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
อยู่ ชลบุรี

ไประยอง น่าจะใกล้กว่า แต่ลองไปดูที่ตราดได้เปล่า

ผมเคยไปมาแล้วสวยมาก ไปเกือบถึงสุดชายแดนไทยเลยอ่ะครับ (จากชล ประมาณ 3 ชม.)

ชะอำไม่ค่อยมีสวยๆ ต้องไปปราณฯ ครับ จาก ชลฯ คงประมาณ 4 ชม. ครับ (ขับผ่านวงแหวนใต้)

ออฟไลน์ shutoff

• Jr. Member
  • **
หาดนางรำ สัตหบครับ  ;D  น้ำใส ทะเลสวย พายเรือรอบเกาะ
กลางคืนชิลพัทยา

ไกล้ด้วย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ปราณเลยครับ ผมไปสามร้อยยอดเลย สงบ ใส สะอาด ขับรถยิงยาวเลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าชะอำ กับ ปราณบุรีน่าเที่ยวกว่าฝั่งระยองครับ

ออฟไลน์ ArcHitECT-C2U

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
ส่วนตัวแนะนำเกาะหมากค่ะ แต่ตอนนี้เสียดายแนะนำรีสอร์ตไม่ได้ (กำลังรีโนเวตอยู่)แต่ถ้ามีโอกาสอย่าลืมมาให้ได้นะคะที่เกาะหมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:02:09 โดย volk_Patsat »
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ออฟไลน์ Fuel98

• **
แนะนำไปเกาะ แถวจ.ตราดดีกว่าครับ เช่น เกาะกูด เกาะหมาก เกาะหวาย แล้วจะรู้ว่า อันดามันตะวันออกมีจริง
ขับรถจากชลบุรี ไม่เกิน 3 ชั่วโมง + นั่ง SpeedBoat 45 -60 นาที สวยกว่าหัวหิน ปราณเยอะครับ

ออฟไลน์ เฮียหลี

เที่ยวเเถวระยอง จันทบุรี คราดก็ได้ครับ

ไปทำไมถึงชะอำ ทะเลอ่าวไทยเหมือนกัน ความสวยพอๆกันเเหละครับ

ออฟไลน์ Amj

ถ้าจะไปทะเลที่จ.ตราด แนะนำเช็คให้ดีก่อนนะครับ
เมื่อวานอุทยานฯ ประกาศปิดเกาะไปหลายแห่ง ที่เป็นแหล่งท่องเที่ยวดูปะการัง และให้อาหารปลา
เนื่องจากประสบปัญหา ปะการังฟอกขาวนะครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไปตราด เกาะช้างครับ สวยมากๆ ขอแนะนำเลยสำหรับที่นี้

แนะนำอีกว่า ก่อนจะขับรถขึ้นเกาะ ให้เติมน้ำมันให้เต็มถังก่อนไปเกาะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นมากๆจ้า

เดี๋ยวขอไปปรึกษากับเจ้าตัวก่อน ผมไม่มีสิทธิตัดสินใจ (>~<) อิอิ ล้อเล่นนะครับ เดี๋ยวจะไปลองคุยดูก่อนว่าไปไหนดีครับ

ตอนแรกกะว่าจะไปสมุย เพราะแฟนน้องผมเป็นเจ้าของรีสอร์ทอยู่ที่นั่น แต่มีเวลาแค่ 2 วัน ไปแค่ใกล้ๆดีกว่าอะครับ

ออฟไลน์ ArcHitECT-C2U

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
แนะนำอีกนิดรีบไปเที่ยวนะคะ เดี๋ยวพวกเกาะทั้งหลายมรสุมเข้า (ไม่รู้มาช้ามาเร็ว ก่อนหน้าร้อนนี่แหละค่ะ)
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ออฟไลน์ dorakun

ชะอำก็ดีครับ...น่าเที่ยวครับ น้ำทะเลเขียวๆเลยครับ
ส่วนเกาะช้างก็ดีครับ...สวยดี
ถ้าระยองผมว่าเกาะเสม็ดก็ดีครับ แต่ติดว่าต้องนั่งเรื่อข้ามไปครับ
อย่างไงก็ลองตัดสินใจดู...แต่อยากจะแนะนำอีกนิดว่า
ถ้าสมมุติตัดสินใจไปเกาะช้างอยากจะให้ออกเร็วหน่อย
แล้วก็แวะที่จันทบุรี ไปนมัสการเขาคิชกูดก่อนแล้วค่อยเลยไปเกาะช้างก็ดีครับ
แต่ต้องออกเร็วนิดนึงนะครับ...ไม่งั้นคนเยอะครับ อิอิ

ช่วงนี้ชลบุรี เริ่มมีฝนทุกวันเลยอะครับ อาจะเป็นพายุฤดูร้อนหรือเปล่าไม่ทราบ ก็เลยไม่ค่อยอยากไปเกาะเท่าไหร่อะครับ  แหะๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มาออกเสียงตราดอีกเสียงครับ ;D ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TDCI

ไม่สน "สวนสยาม" ทะเลกรุงเทพ เหรอครับ

"บางขุนเทียน"  ก็น่าไปนะ     ;D

ออฟไลน์ motion

ช่วงนี้น้ำทะเลฝั่ง ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด ไม่สวยใสแล้วครับ

เนื่องจากมีฝนตกเยอะมากในช่วงนี้ แนะนำไปทางอื่นดีกว่าครับ

แต่ถ้าฝนไม่ตก ผมแนะนำ หาดทรายแก้ว โรงเรียนชุมพลฯ เกล็ดแก้ว สัตหีบครับ

หาดส่วนตัว เงียบ สงบ กลางวันรัสเชียเยอะ กลางคือจะเหลือแต่ผู้ที่จองบ้านพักเท่านั้น ซึ่งมีจำนวนจำกัดครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
พี่โป้ง แนะนำให้ไปชะอำ แล้วแวะเที่ยวหัวหิน ครับ อิอิ

ส่วนถ้าได้ได้ที่สงบๆ หน่อย ก็ปากน้ำปราณครับ รีสอร์ทแนวๆ ชิค/อินดี้ ขึ้นเยอะเลย แหล่มๆ ทั้งน้านนน
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ขอบคุณน้องเป้และทุกๆความเห็นครับ อิอิ

ออฟไลน์ Fuel98

• **
เอารูปมาให้ชมเกาะขาม อยู่ใกล้ๆ เกาะหมาก พักเกาะหมากแล้วข้ามเรือไปเที่ยว   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 20:45:26 โดย Fuel98 »

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
แนะนำอีกนิดรีบไปเที่ยวนะคะ เดี๋ยวพวกเกาะทั้งหลายมรสุมเข้า (ไม่รู้มาช้ามาเร็ว ก่อนหน้าร้อนนี่แหละค่ะ)

ช่วงนี้ปลายมรสุมแล้วครับจะมีช่วงว่างจาก มี.ค.ถึงต้น มิ.ย. ครับหลังจากนั้นเป็นต้นฤดูของพายุครับของทะเลด้านตะวันออก
เที่ยวทะเลให้สนุกต้องฝนไม่ตกครับ ถ้าต้องขึ้นเรือขอแนะนำว่ามีเสื้อชูชีพติดรถใว้ก็ดีนะครับ ถ้าชอบการท่องเที่ยวก็ใช้ใด้ตลอด
คลื่นในทะเลไม่เหมือนสวนสยามครับ ;D ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

ออกตราด แต่ไปเกาะเหลายาครับ สวย ส่วนตัวมาๆลองดูนะครับ