ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner minor  (อ่าน 10701 ครั้ง)

ออฟไลน์ au_GSR

• Jr. Member
  • **
Fortuner minor
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 22:21:37 »
พี่น้องท่านใดมีข้อมูล Fortuner ที่จะปรับโฉมบ้างมั้ยครับ อ่านๆดูหลายๆที่ว่ากันว่าเร็วๆนี้แต่ไม่มีข่าว

อีกนานมั้ยกว่าจะมา แล้วถ้าปรับจะปรับอะไรบ้าง

ผมดูไว้ระหว่าง pajero sport 2WD GT  กับ Fortuner 3.0v จะออกภายในเดือนสองเดือนนี้ครับ

นะชั่วโมงนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ

จูนได้เปรียบเรื่องเครื่องยนต์ ศุนย์บริการ แต่บอดี้มันเก่ามากละ

แต่ ปาใหม่สดกว่า ของเล่นเยอะ ส่วนลดของแถมเยอะ แต่ศูนย์บริการค่อนข้างไม่มีมาตราฐาน หน้าตาไม่ค่อยลงตัว

เทียบกันหมัดต่อหมัด ฟันธงให้หน่อยนะครับ อ่านข้อมูลจนตาลายละ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: Fortuner minor
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 22:36:26 »
ส่วนตัวเชียร์ Pajero Sport ครับ แต่อาจจะต้องทำใจเรื่องศูนย์บริการนิดนึง...

ยังไงก็ต้องลองไปทดลองขับก่อนล่ะครับ เราชอบคันไหนเลือกคันนั้นเลย
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 22:37:50 »
พอจะเข้าใจเลยครับ ไอ่อารมณ์ประมาณว่าเทียบข้อมูล เทียบไปเทียบมา ตาลายอิอิ

สำหรับผมมองว่าเครื่องก็ใกล้เคียงกันอยู่ ไม่ได้ต่างกันมากถ้าไม่ใช่คนหัวใจซิ่งนัก

เพราะงั้นผมคงเอาปาเจโร่อ่ะครับ ภายในดูดีกว่า >_<

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 22:50:10 »
ถ้าไม่สนเรื่องเบาะแขวนมหหัศจรรย์ กับเทคโนโลยีที่เก่ากว่าชาวบ้าน Fortuner ก็น่าสนนะครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 22:59:08 »
ผมเพิ่งเข้ามาเล่นที่นี่ได้ไม่นาน  แต่มาที่แล้วบอกได้คำเดี่ยวว่า สุดยอด ผมชอบที่นี่

คนอ่านเยอะคนตอบเยอะ ที่อื่นมีแต่คนอ่านไม่ค่อยมีคนตอบ

จิงๆถ้าจูนตัวปรับโฉม รอไม่นานก็น่ารอนะครับ แต่ไม่รุว่าจะปรับอะไรบ้าง หาข้อมูลแทบไม่เจอ

แต่ถ้าเปน ปา ก็ใช้กันยาวๆไม่ต้องกว่าตกรุ่น เพราะอีกนานกว่าจะปรับกันอีกที แต่เข้าศูนย์ทีก็ลุ้นที ถ้ามีอะไรเคลมทีคงเหนื่อย (ผมอยู่ต่างจังหวัด)

มีข้อมูลอะไรก็แนะนำ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 23:05:34 »
++

เรื่องเครื่องไม่ค่อยทราบครับ

แต่ถ้าวัดกันที่หน้าตา ผมชอบ Fortuner มากกว่านิดนึงนะครับ ดูได้นานดี (แต่เหมือนจะนานไปนิดนึง 555)

ถ้า Pajero ออกใหม่ทำหน้าเหมือน Lencer EX ก็คงชนะขาด

^_____^ ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าเลยครับ

++

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 23:16:38 »
พี่น้องท่านใดมีข้อมูล Fortuner ที่จะปรับโฉมบ้างมั้ยครับ อ่านๆดูหลายๆที่ว่ากันว่าเร็วๆนี้แต่ไม่มีข่าว

อีกนานมั้ยกว่าจะมา แล้วถ้าปรับจะปรับอะไรบ้าง

ผมดูไว้ระหว่าง pajero sport 2WD GT  กับ Fortuner 3.0v จะออกภายในเดือนสองเดือนนี้ครับ

นะชั่วโมงนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ

จูนได้เปรียบเรื่องเครื่องยนต์ ศุนย์บริการ แต่บอดี้มันเก่ามากละ

แต่ ปาใหม่สดกว่า ของเล่นเยอะ ส่วนลดของแถมเยอะ แต่ศูนย์บริการค่อนข้างไม่มีมาตราฐาน หน้าตาไม่ค่อยลงตัว

เทียบกันหมัดต่อหมัด ฟันธงให้หน่อยนะครับ อ่านข้อมูลจนตาลายละ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับพี่น้อง

ช่วงนี้ น้องจูนยังไม่เปลี่ยนหน้า เอาเป้นว่า น้องปาเป็นตัวเลือกสวยๆก่อนนะคะ ไม่ผิดหวังค่ะ
แต่ยังไง ลองขับดูก่อน แล้ว คำตอบจะมาเองค่ะ

ยินดีกับรถใหม่นะคะ

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 23:52:14 »
เหนื่อยครับ กับเรื่องศูนย์ นอกนั้นก็โอเคเลย สำหรับ ps
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ Dejdazzle

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 00:59:28 »
Paดีกว่าครับ ใหม่กว่า สดกว่า คุ้มค่ากว่า

ออฟไลน์ sweetcrab

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 02:03:16 »
บังเอิญมีพี่ที่เป็นลูกค้าที่เป็นผู้บริหารของ toyota ผมเลยแอบถามว่า fortuner เปลี่ยนเยอะไหม พี่เขาบอกว่าเยอะ ด้านหน้ากันชน ไฟหน้า ไฟท้าย ช่อง interใหญ่ขึ้น    แต่เครื่องยนต์เดิม ไม่เปลี่ยนครับ มันแรงพออยู่แล้ว อิอิ

ออฟไลน์ cu2nite

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 02:31:46 »
ถ้า TOYOTA ปล่อยข่าวเรื่อง Minor Change ออกมาบ้าง
ก็น่าจะสกัดความแรงของ Pajero Sport ได้บ้าง
เหมือน Honda เอา Brio ออกมาตั้งโชว์สกัดความแรงของ March ไว้ก่อนเป็นปี

แต่ก็อย่างว่านะ พี่ใหญ่ เขาคงคิดว่าออกมาเมื่อไร
คนก็คงแห่กันเข้ามาจองจนผลิตไม่ทันอยู่ดี
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 02:54:06 »
ถ้าขนาด คนทำบริษัทรถ (ยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช้ Mitsubishi) มาช่วยยืนยันให้เองแล้วในกระทู้นี้ ผมก็คงไม่ต้องตอบอะไรมากมาย

แต่..

1. เว็บเรา จะไม่ฟันธงให้คุณ หรือใครเด็ดขาด กฎกติกา มีชัดเจนแล้ว อย่าลิมขึ้นไปอ่านกระทู้ปักหมุดด้วยนะครับ
2. สังคมที่นี่ ไม่เหมือนที่อื่น เราจะเรื่องมาก กว่าที่อื่นสักหน่อย แต่ก็เพื่อสังคมที่ดี และมีความสุขกันจริงๆในระยะยาว
3. ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง รออ่าน Full Review Pajero Sport ที่่าจะคลอดในวันจันทร์ หรืออังคาร ไม่เกินนี้ครับ
ใกล้เสร็จแล้ว เร็วดีแท้

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 06:20:32 »
3. ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง รออ่าน Full Review Pajero Sport ที่่าจะคลอดในวันจันทร์ หรืออังคาร ไม่เกินนี้ครับ

มาแล้วครับพี่น้อง :) :)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:22:25 »
PS ก็ดีนะ
Fortuner ผมว่าก็สวยดีนะ ;D

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:11:38 »
ps  ครับ นั่งสบาย  ไปลองมาเเล้วใช่เลย  ;)
มา รออ่าน Full Review Pajero Sport ที่่าจะคลอดในวันจันทร์ หรืออังคาร ไม่เกินนี้ครับ
ใกล้เสร็จแล้ว ครับ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:13:20 »
ถ้าขนาด คนทำบริษัทรถ (ยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช้ Mitsubishi) มาช่วยยืนยันให้เองแล้วในกระทู้นี้ ผมก็คงไม่ต้องตอบอะไรมากมาย

แต่..

1. เว็บเรา จะไม่ฟันธงให้คุณ หรือใครเด็ดขาด กฎกติกา มีชัดเจนแล้ว อย่าลิมขึ้นไปอ่านกระทู้ปักหมุดด้วยนะครับ
2. สังคมที่นี่ ไม่เหมือนที่อื่น เราจะเรื่องมาก กว่าที่อื่นสักหน่อย แต่ก็เพื่อสังคมที่ดี และมีความสุขกันจริงๆในระยะยาว

เร็วดีครับ เดี๋ยรรออ่านครับคุณjimmy

ขอบคุณมากคับ

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:21:33 »
บังเอิญมีพี่ที่เป็นลูกค้าที่เป็นผู้บริหารของ toyota ผมเลยแอบถามว่า fortuner เปลี่ยนเยอะไหม พี่เขาบอกว่าเยอะ ด้านหน้ากันชน ไฟหน้า ไฟท้าย ช่อง interใหญ่ขึ้น    แต่เครื่องยนต์เดิม ไม่เปลี่ยนครับ มันแรงพออยู่แล้ว อิอิ

พอทราบมั้ยครับว่าจะมาช่วงเดือนไหน

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:16:32 »
ผมพึ่งไปดูPajero sportมาเองครับ ที่Seacon(Mini motorshow) ตอนแรกๆดูแล้วก็รู็สึกชอบนะครับ เรื่องช่วงล่าง เรื่องระบบเกียร์ ส่วนตัวไม่ชอบก้นเท่าไร แต่เครื่องยนต์ก็เปลี่ยนมาเป็น

เทอร์โบแปรผัน เซลล์ก็ยอมรับว่ามันแรงขึ้นและกินขึ้นแต่พอไปๆมาพ่อหันไปคบกับTriton ซะงั้น ทำผมงงเลย แต่ถ้าถามกันจริงๆผมว่าความสดใหม่Pa ดีกว่า เครื่องมันก็แรงขึ้นมากนะครับ

ในตัวใหม่  ของเล่นก็เยอะนะครับ อเนกประสงค์  ส่วนเรื่อง0บริการมิตซูก็ได้ประกาศว่าจะพัฒนานิครับห็หวังว่าคงพัฒนาตามที่ประกาศไว้ ส่วนFortunerถ้าอยากได้จริงๆก็รอตอนเปิด

ตัวMinorchangeนะครับ จะได้รู็้ ้ไปเลยว่าเป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:29:57 »
PJS ช่วงล่างดีกว่าจูนคร้าบ แต่จูนสวยกว่า(สำหรับผมนะคร้าบ)

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:46:18 »
PS = PHoto SHOP หรือเปล่าครับ  ;D ;D ;D ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:42:29 »
วันก่อนไปเข้าศูนย์มิตซูที่ปราจีนบุรี รู้สึกว่าปรับปรุงขึ้นครับ
ในส่วนการบริการมีการแจกแจ้งรายละเอียดแบบละเอียดได้ดี  ประเมินราคาครบถ้วนดี
แอร์เย็น มีน้ำดื่ม แต่ไม่มีอินเตอร์เน็ตให้เล่น คอมพิิวเตอร์ตั้งไว้แต่ไม่มี Mouse ซะงั้น
ส่วนผมเล่นเน็ตผ่าน Notebook ต่อกับมือถือ เลยไม่ได้ให้ความสำคัญ แต่มีก็ดีครับ
มีบริการล้างรถฟรี แต่ผมไม่ได้ล้าง เพราะผมล้างเองที่บ้านดีกว่าคนอื่นมาล้างให้อยู่แล้วครับ

วันที่เข้าไปคนมาเยอะมากๆ มีช่างแค่สองคน เห็นว่าคนอื่นไปอบรมพอดี
วันเสาร์ น่าจะไปอบรมวันธรรมดามากกว่าครับ ทำให้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องใช้เวลาไป 2 ชั่วโมง
เปิดอ่านเว็บ Headlightmag.com ก็เพลินๆระหว่างรอ

แล้วเรื่องศูนย์บริการโตโยต้าเท่าที่ผมดูในทีวีดูดีกว่ามิตซูจริงครับ ดูสวย สะอาดตา น่าเข้ามากๆครับ

แต่ล่าสุดเพื่อนใช้ Altis CNG ตรวจเช็ด 10,000 กิโลเมตร แอร์เหม็น โดนค่าล้างแอร์ไป 5,000 กว่าบาท
ดีนะ EX ผมแอร์ไม่เหม็นครับ เพื่อนอีกคน Altis รุ่นเก่า แอร์เย็นข้างเดียว เข้าไปทำ 3 รอบแล้วไม่หาย
เห็นบอกว่าปล่อยล่ะ ไม่ทำล่ะ อีกคนใช้ Altis ก็ไฟหรี่เสีย
ทำไมเพื่อนผมดวงไม่ดีจังครับ เสียเงินแล้วทำไมซ่อมไม่หาย มันดีตรงไหนครับ

;D ;D ;D

Fortuner ดูสวยกว่า Pajero ครับ ถ้าเน้นสวยเลือกเลย แต่เน้นใช้งานผมเลือก Pajero ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:44:09 โดย udis »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 14:45:38 »
PJS = วัสดุการประกอบดี สมรรถนะฟัดกับวีโก้ได้บ้าง เครื่องเสียงวุ่นวายพอดู เบาะแถว 3 นั่งไม่สบาย งานวิศวกรรมดีมาก
FTN = วัสดุไม่ไหวจะเคลียร์ บ้าพลัง (แต่กับเบนซิน นึกว่า Captiva 2.4) เครื่องเสียงธรรมดาโอเค แต่ตัวท็อปวุ่นวายพอกัน เบาะแถว 3 โอเค แต่งานวิศวกรรมสู้ไม่ได้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 22:01:36 »
ยังไงผมก็ว่า ps ใช้งานและคุณภาพดีกว่านะคับ

;D ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 00:17:03 »
ผมว่า น้องปาน่าใช้กว่านะครับ

ออฟไลน์ dr-june

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 15:46:03 »
ผมว่าในใจเจ้าของกระทู้ใจเอียงมาทาง fortunerอยู่แล้ว ถ้าไม่รีบใช้รถก็รอดูตัวminor ค่อยมาชั่งใจอีกที
ส่วนตัวรถผมดูหน้า สมรรถนะมันแต่งได้ครับ ปล.จงเชื่อในรักแรกพบครับ