ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่อง][ดราม่า] เอ่อ.......ใครเคยโดนด่าว่า"ทำอาหารหมาไม่แดร็ก"มั่งครับ ToT  (อ่าน 7456 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
 ผมไม่รู้ว่าเป็นอะไรพยายามทำเท่าไหรแล้วมันก็ไม่เคยจะกินได้กับเขาเสียทีไอตัวผมเองบางทียังกินเองไม่ได้เลย.............(เศร้าT T) แล้วอันตัวเราเองก็คิดว่าทำตามสูตรแล้วนะ แต่ไหงมันเละขนาดนั้นหน่ะนั่น!!?? โดนแม่ด่าเรื่องทำแบบนี้หลายรอบอยู่ ครั้งล่าสุดลองทำข้าวคลุกกะปิดู แฟนกินถึงกับส่ายหน้า=_=" อะไรมันย่ำแย่ขนาดดดดดดด โดนแม่ด่ายังพอทนแต่โดนแฟนตัวเองด่านี้เจ็บแปล็บๆอย่างบอกไม่ถูกสิน่า

ป.ล. กระทู้นี้อาจมีความเพ้อปนดราม่าของ จกขท แอบแฝงอยู่กุณาใช้วิจารณบานในการรับชม ผู้ชมที่มีอายุต่ำกว่า6ขวบผู้ใหญ่ควรให้คำแนะนำ..................
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เอาหน่าเฮีย คนเรามันก็มีสิ่งที่ตัวเองไม่ถนัดอยู่ทูกคนนั้นแหล่ะ อย่าไปซีเรียส แล้วหันมาทำเรื่องคลายเครียด

เพราะว่ามันจะได้ไม่เลี่ยน ดีกว่ามานั่งเสี้ยนๆ แล้วมันจะกลายเป็น เงี่.......ตู๊ดดดดด (เสียงเซ็นเซอร์) ผู้ชายไม่จำเป็นต้องเก่งด้านอาหารเสมอไปเฮีย

ถ้าคุณแฟนมาว่าเฮียอีก สวนไปเลยครับ "ใช่เซ่ ถึงอาหารมันจะไม่อร่อย แต่มันก็ประทังให้เรามีชีวิตอยู่เพื่อรักเธอตลอดไปไง" ฮู้วววววววร์

ไปดีฟ่า lastDezember Pae ออกตัวล้อฟรี
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ 2k

การทำอาหารมันไม่ยากเย็นเท่าไหร่ครับ นอกนึกดูสิว่าที่คนว่าไม่อร่อยมันคือตรงไหน? คุณมาปัญหาในการปรุงหรือเปล่า? เช่นว่าต้มจนเปื่อยเกินไป ผัดไฟแรงเกินไปขนไหม้ หรือว่าไฟอ่อนเกินไปจนไม่สุกอะไรพวกนี้ หรือเป็นเรื่องของรสชาติ? เรื่องของรสชาติแก้ว่ายมากครับหาช้อนตวงถ้วยตวงมาใช้คุณจะได้รสชาติเหมือนที่มีในสูตรเป๊ะๆเลย ลองดูใหม่นะ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ zzz

• Newbie
  • *
ผมว่า ลองไปเข้าคอร์สเรียนดูไหมครับ เผื่อจะช่วยได้  :D

ออฟไลน์ prai

อย่าไปคิดมาก เริ่มจากทำอะไรที่มันง่ายๆ ก่อนครับ
ให้ตัวเองชิมว่าอร่อยก่อน แล้วค่อยให้คนอื่นกิน
แต่ถ้าด่าแบบนี้ก็แรงไปนะ

ออฟไลน์ TnP_PKt

อย่าไปคิดมากเลยคร้าบ ผมอายุ 15 กว่าๆยังเป็นแค่เมนูไข่ 2-3 เมนูเองคร้าบนอกนั้น"สุนัขไม่รับประทาน อิอิ"

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อย่าไปคิดมากเลยคร้าบ ผมอายุ 15 กว่าๆยังเป็นแค่เมนูไข่ 2-3 เมนูเองคร้าบนอกนั้น"สุนัขไม่รับประทาน อิอิ"
พี่ก็ทำเป็นแค่เมนูไข่กับหมูผัดขิงสุตรของแม่พี่แค่นั้นแหละ
ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่เลย 5555

ออฟไลน์ CRO

อย่าคิดมากเลยครับ เป้นผู้ชายทำอาหารไม่อร่อยไม่เป็นไรหรอกครับ ;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เชฟหมีช่วยคุณได้ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ udis

ลองใช้วิธีตวงดูครับ อย่าเชื่อลิ้นกับความรู้สึกตัวเองครับ
สู้ๆครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ numtik2005

เก็บ level ไปเรื่อยๆครับ หมั่นฝึกฝนเด๋วก็ได้เอง เป็นการดีซะอีกจะได้รู้ว่าฝีมือเราได้แค่ไหนแล้ว

ออฟไลน์ YAmodels

หัดทำใหม่ๆแล้วอร่อยเลย ก็เก่งเกินแล้วล่ะครับ
ทำบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่ง

ออฟไลน์ TDCI

ครัวกากๆ ทำเท่าที่มี กินเท่าที่กินได้

ออฟไลน์ nat

• Newbie
  • *
แนะนำว่าทำอาหารต้มก่อนครับ มันใช้เวลาเยอะ แก้ง่าย แล้วถ้าทำตามสูตรเป๊ะจริงยังไงก็ทานได้ครับ
youtube ช่วยท่านได้ครับ

ออฟไลน์ 6162002

แนะนำว่าทำอาหารต้มก่อนครับ มันใช้เวลาเยอะ แก้ง่าย แล้วถ้าทำตามสูตรเป๊ะจริงยังไงก็ทานได้ครับ
youtube ช่วยท่านได้ครับ
โอ้ว เป็นไอเดียที่ดีนะครับนี่ ขอลองเอาไปใช้หน่อยนะครับ ^^

ออฟไลน์ !LiLo!

ผมกำลังคิดว่าเป็นเพราะผมใช้เตาไฟฟ้าหรือเปล่า=_="แต่ไม่น่าจะใช่นะครับ........??เอ๊ะยังไง

ครัวกากๆของเชฟหมีนี่ผมไม่รู้ว่าทำไปแล้ว โดนหนักกว่าเดิมหรือเปล่านะ 5555 ปกติผมก็ทำซนไปเรื่อยๆหน่ะครับได้หนังสือมาก็ทำตามเค้าไปที่จริงเริ่มมาทำเมื่อตอนปีที่แล้วเองเพราะเดี๋ยวนี้แม่ไม่ค่อยจะอยู่บ้าน 5555 แต่ไม่แน่ใจตัวเองพลาดตรงไหน =_="

ผมก็กำลังคิดว่าจะไปลองเข้าคอสแต่มีคนบอกว่าถ้าคิดจะทำกินเองหรือทำประทังมันไม่คุ้ม ฝึกไปเรื่อยๆ (แต่เรื่อยๆจนถึงตอนนี้มันก็เรื่อยๆเหมือนเดิม5555)

ส่วน พี่เป้ฮร๊าฟฟฟT T เอาไลค์ไปเต็มๆเลยเพ่!!!!..........คุณพี่ขร๋าาาาาาาาาาาาาาาาา
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมไม่ซีเรียสครับ  ;D ;D ;D เพราะด่าว่าหมาไม่แดก ก็ยังกินจนหมดนั่นแหละ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

รอดไปครับที่ผมยังทำอาหารพออร่อย

ความสำคัญคือความมั่นใจในตนเองครับ