ผู้เขียน หัวข้อ: มีกี่มาตรฐาน ดีพอหรือยัง !!!  (อ่าน 40638 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: มีกี่มาตรฐาน ดีพอหรือยัง !!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 18:14:01 »
ในความเห็นผม ผมว่าจขกท. มันมาป่วน เพราะว่าถ้าจะให้ปรับปรุงแก้ไขบทความดีๆ มันไม่ต้องมาโพสด่ากันแบบนี้หรอก แล้วที่สำคัญการทำ review หรือแม้กระทั่งรางวัล Car of The Year มันก็ยังตัดสินต่างกันไปตามสำนักเลย ไม่งั้นผลการตัดสินก็คงเหมือนกันทั่วโลกแล้ว นิตยสารรถยนต์ทุกเล่มก็ต้องเขียนเหมือนกันหมดสิ
สรุปแล้ว งานนี้ มันมาป่วนครับ

ลบ Login แล้วแบน IP ไปซะ

มาโวยวายว่ามาตรฐานการทำ review ไม่ดี แล้วมันมีด้วยเหรอไอ้มาตรฐานการทำ review เนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: มีกี่มาตรฐาน ดีพอหรือยัง !!!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 18:27:25 »
ช่วงปิดเทอม 55

สงสัยทำข้อสอบไม่ได้หล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 18:38:27 »
ผมไม่ๆด้อยากมีเรื่องอะไรกับใครนะครับแต่ผมอยากให้เจ้าของกระทู้ลองเขียน review ขอตั้งเองขึ้นมาครับ ลองดูนะครับแล้วดูว่ามาตรฐานของคุณเป็นยังไงมิใช่มาค่อยจับปิดผู้อื่นครับเพราะว่าที่นี่พี่จิมก็เป็นมนุษย์คนนึงเท่านั้นไม่ให้หุ่นยนต์ต่อให้พี่จิมเป็นหุ่นยนต์ก็ไม่สามารถที่จะทำให้ได้ตรงกันหมดหลอกครับมันมีหลายปัจจัยนะเช่น ลม อากาศ อุณหภูมิ และสิ่งอื่นๆอีกมากมายเพราะว่าในการ testing รถแต่ละครับไม่ได้เอามาวิ่งพร้อมกันเวลาเดี่ยวกันในทางเดี่ยวกันครับ แต่เท่าที่ผมอ่าน review มาผมว่าของพี่จิมนี่แหละที่เขียนตรงที่สุดรู้สึกยังไงเขียนอย่างนั้น มันอยู่ที่ตัวเราครับว่าตัวเราจะเอา review นั้นไปทำอะไร เอาไปเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจหรืออ่านเพื่อความรู้หรืออ่านเพื่อความบันเทิง แต่สุดท้ายมันอยู่มราคุณว่าคุณจะตัดสินใจยังไง เพราะว่าถ้าคุณซื้อคุณก็ต้องไปลองด้วยตัวเอง ถ้าคุณอ่านเพื่อความรู้คุณก้ต้องอ่านหลายๆที่ ถ้าคุณอ่านเพื่อความบัเทิงก็อ่านแล้วอ่านไป บ้างทัคุณใช้รถรุ่นนั้นๆอยู่คุณอาจจะรู้สึกว่ามันดีมากสำหรับคุณแต่มันไม่ได้ดีมากสำหรับคนอื่นนะครับ ต้องเข้าใจตรงนี้ด้วยนะครับ แต่ผมเข้าใจครับคุณนะแต่เราก็ต้องเขาใจคนอื่นๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 18:41:09 »
แล้วมีอะไรทำไมไม่เสนอมาล่ะครับ วิธีการหามาตรฐานให้ได้แม่นยำน่ะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 18:47:57 »
คุณไม่ได้ทำรีวิวคุณก็พูดได้นิเนอะ เว็บแห่งนี้ไม่มีใครใหญ่ครับ ไม่ปกป้องใคร พวกเราอยู่กันอย่างพี่อย่างน้อง มีสิทธิเสรีภาพเท่าเทียมกันครับ การที่คุณพูดจาไม่ดีแบบนี้ ผมถามหน่อย เมาหรือเปล่า หรือกินยาแล้วลืมเขย่าขวด การที่คุณพูดจาปั่นป่วน แล้วหาเรื่อง คนอื่นแบบนี้ ระวังจะกินข้าวแดงนะครับ หวัดดีครับ

ออฟไลน์ Ajnonny

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:02:45 »
drama of the day

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:12:23 »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

methus zaa

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:18:28 »
พี่ๆครับ ผมมีลางสังหรณ์ ว่า ไอคนๆนี้ คือ civic excite โคโรล่า ไฮทอร์ก หรือผมคิดไปคนเดียวหว่า

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:24:21 »
แวะมาเจิมกระทู้ด้วยคน ;D

แล้วก็แวะมาบอกว่า"กุ้ยกับนักเลงมันต่างกันนะครับ" ;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:40:22 »
Noob !!

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:49:25 »
ความเร็วเขาวัดตาม gps ไม่ใช่เหรอ

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:56:50 »
คนไม่เคยทำ คนไม่เคยมีความรู้ ไม่เคยมีประสบการณ์จะไปรู้อะไรครับ

ผมจะยกตัวอย่างในอีกกรณีหนึ่งนะ

ผมเคยเอา Sound Level Tester ไปลองวัดเสียงขณะรถวิ่ง ค่าที่ออกมายังไม่ตรงเป๊ะเลย

มันจะมีส่วนเบี่ยงเบนมาตรฐานอยู่  ประมาณ +-4

เครื่องมือวัดยังขนาดนี้ เท้าพี่จิมมี่เขากดให้ได้ 110 กม./ชม. ใกล้เคียงที่สุดก็บุญแล้ว

( ว่าแต่จะรับเท้าพี่เขาไปกดอวัยวะส่วนใดของคุณหน่อยไหมครับ เพื่อลองทดสอบความนิ่ง )

พี่เขาอุตส่าห์ทำรีวิวมาให้แบบละเอียดถี่ถ้วนขนาดนี้ ไม่ใช่แค่ 2 3 ย่อหน้าแล้วจบ ก็ไม่รู้จะขอบคุณพี่เขาอย่างไรแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 20:07:26 โดย Sunnook »

ออฟไลน์ bakeryhouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:04:40 »
ที่นี้เค้าอยู่กันอย่างพี่น้องนะครับ ถ้าถามมาดี ๆ หรือมีปัญหาอะไร ถ้ามีใครที่สามารถตอบได้เค้าก็จะมาช่วยกันตอบ

การที่เจ้าของกระทู้ ตั้งกระทู้ถามโดยใช้คำพูดและตอบที่ใครหลายคนก็ต้องส่ายหัวแบบนี้ มันไม่ป่วนไปหน่อยหรอครับ

คนทำรีวิวเหนื่อยนะครับ กว่าจะทำมาให้เรา ๆ ได้อ่านกัน คุณเจ้าของกระทู้ความแสดงความคิดเห็นเชิงสร้างสรรค์ดีกว่า

มาป่วนนะครับ    :)

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:08:32 »
และแล้วตัวแดงก็มา แต่ทำไมสั้นจัง นึกว่าจะจัดให้แบบลืมที่เกรียนไว้แล้วเชียว อิอิอิ

พี่ๆครับ ผมมีลางสังหรณ์ ว่า ไอคนๆนี้ คือ civic excite โคโรล่า ไฮทอร์ก หรือผมคิดไปคนเดียวหว่า

พี่ว่าเป็นคนละคนนะครับ เพราะคนนี้ถึงจะแรงแต่พูดรู้เรื่อง

ไอ้คนก่อนมันเข้าขั้นไม่เข้าใจภาษาไทยครับ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ macsweet7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:10:28 »
ผมว่าถ้าเจอกระทู้ลักษณะนี้อีกในอนาคต  เราทำเป็นไม่ต้องสนใจหรือไปต่อความยาวสาวความยืดจะดีกว่ามั้ยครับ

พี่ๆหลายคนก็ใส่อารมณ์เข้าทางตามที่เจ้าของกระทู้ตั้งใจมาป่วน  ผมว่าการไม่ใส่ใจปล่อยให้เค้าบ้าไปคนเดียวน่าจะทำให้เจ้า

ของกระทู้อึดอัดกระอักเลือก  แล้วเราก็ไม่ต้องเสียเวลาเสียอารมณ์กับเรื่องแบบนี้  ...   ทุกคนก็รักบอร์ดนี้เหมือนๆกันครับ  

เพียงแต่แสดงออกได้ต่างวิธีกัน  

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:11:32 »
สนุกกันจังเลย เจ้าของกระทู้ก็นะ... นิด ๆ หน่อย ๆ ก็ยังจะเอาอีก เฮ้อ... ไปแค้นพี่จิมมี่เขามาจากไหนเอ่ย ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:22:51 »
อืม
เดือนนี้มีนาคม
ปิดเทอมใหญ่แล้วสินะ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:47:01 »
ผมว่าถ้าเจอกระทู้ลักษณะนี้อีกในอนาคต  เราทำเป็นไม่ต้องสนใจหรือไปต่อความยาวสาวความยืดจะดีกว่ามั้ยครับ

พี่ๆหลายคนก็ใส่อารมณ์เข้าทางตามที่เจ้าของกระทู้ตั้งใจมาป่วน  ผมว่าการไม่ใส่ใจปล่อยให้เค้าบ้าไปคนเดียวน่าจะทำให้เจ้า

ของกระทู้อึดอัดกระอักเลือก  แล้วเราก็ไม่ต้องเสียเวลาเสียอารมณ์กับเรื่องแบบนี้  ...   ทุกคนก็รักบอร์ดนี้เหมือนๆกันครับ 

เพียงแต่แสดงออกได้ต่างวิธีกัน 
+1  :)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:49:43 »
จขกท. ยังเข้ามาอ่านหรือเปล่าหว่า?  

ถ้ายังอ่านอยู่ อ่านให้ดีๆ นะ

"ไอ้LAN"

;D ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 22:48:30 โดย J!MMY »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:54:17 »
ไปเมายาจากไหนมา มาอาละวาดในนี้

methus zaa

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:54:43 »
55555555555 แสบไปถึงร่องนมเลยครับ

HIGHSEA

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:57:32 »
จขกท. ยังเข้ามาอ่านหรือเปล่าหว่า?  

"ไอ้LAN"

ไม่ต้องแปล สั้นๆใด้ใจความ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 22:49:33 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:02:07 »
แน่ใจได้ยังไงล่ะครับ ว่าที่เขาบอกว่า "แรงสุด" หมายถึง "แรงสุด" อย่างที่คุณเข้าใจ

ปลา เป็นอาหารที่มีสารอาหารซึ่งเป็นประโยชน์ต่อสมอง

ทานปลาเยอะๆจะช่วยทำให้สมองดี

;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:08:09 »

"ไอ้LAN"

ไม่ต้องแปล สั้นๆใด้ใจความ
ชัดเจนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 22:50:25 โดย J!MMY »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ HaMz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:11:09 »
แน่ใจได้ยังไงล่ะครับ ว่าที่เขาบอกว่า "แรงสุด" หมายถึง "แรงสุด" อย่างที่คุณเข้าใจ

ปลา เป็นอาหารที่มีสารอาหารซึ่งเป็นประโยชน์ต่อสมอง

ทานปลาเยอะๆจะช่วยทำให้สมองดี

;D ;D ;D ;D ;D

อาการแบบนี้ต้องทานปลาอยู่อีกหรอคับ??
//โยนไก่สด

ออฟไลน์ lufi

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:13:39 »
อย่าเสียเวลาอธิบายครับเห็นๆว่า    มาหาเรื่อง และคิดว่าจะมีมาอีกเรื่อยๆ ผมคาดว่าเป็นคนกลุ่มเดียวกันครับ แอบสมัครล็อกอินเข้ามาป่วนเรื่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 21:56:13 โดย lufi »

ออฟไลน์ A_armZ

• **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:19:09 »
ถ้านักเลงจริงเขาไม่ทำกันอย่างงี้หรอกนะครับ

ถ้าอย่างงี้เขาเรียกว่า"อันธพาน"

ออฟไลน์ Zapizs

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:39:28 »
ปกติจะชอบดูอย่างเดียวแต่เห็นกระทู้นี้แล้วขอหน่อย

คือถ้าเรื่องแค่นี้คุณเอามาเป็นปัญหาขนาดนี้ ผมว่าโลกใบนี้คงไม่เหมาะให้คุณอยู่แล้วแหละครับ

ออฟไลน์ note_PK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:42:44 »
แย่ เอามากๆเลยนะคนประเภทนี้....

ตั้งใจมาป่วน ไม่ได้ทำอะไรให้สังคมมันดีขึ้นเลย

เป็นกำลังใจให้นะครับทีมงาน Headlight Mag ทุกท่าน

อย่าไปสนใจ ใส่ใจ คนพวกนี้เลย จะคอยติดตาม ผลงานความตั้งใจของพี่ๆนะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:47:58 »
มาลงชื่อ ในกระทู้ประวัติศาสตร์ครับ  ;D

อย่างว่าครับ เค้าตั้งใจเข้ามาหาเรื่องจริงๆ
ถามกันดีๆ ขอคำอธิบายกันดีๆ ก็ได้ ไม่ทำ

แต่ฝากไว้หน่อยครับ สิ่งที่เค้าพูดมา
มันก็ไม่ได้ผิดเสียทั้งหมด มันก็เป็นข้อสงสัย
ที่จะเป็นประเด็น ให้เป็นปัญหาได้เหมือนกัน

เมื่อมีเหตุเกิดขึ้นแล้ว ก็เป็นการณ์ดีครับ ที่จะปรับปรุง
เพื่อให้บทความ สมบูรณ์ที่สุดต่อไปครับ
ด้วยความหวังดี ขอบพระคุณครับ