ผู้เขียน หัวข้อ: nissan 370z  (อ่าน 10576 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
nissan 370z
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 15:44:17 »
มีพี่คนใดที่ขับ370z บ้างครับคือผมอยากจะถามว่า
1.มันกินน้ำมันมากมั้ยครับ
2.ช่วงล่างมันเกาะถนนดีมั้ยครับ
3.มันเป็นรถที่สมกับเงินที่ซื้อมามั้ยครับ
4.เวลาขึ้นไปขับอารมณ์ตอนนั้นมันรู้สึกอย่างงัยครับ
5.เวลาเอาไปจอดไหนมีคนมองเยอะมั้ยครับ
6.เวลาติดไฟแดงรถข้างเขามองมารู้สึกอย่างงัยครับ
7.เวลาเหยียบไปเต็มๆมันสะใจมากมั้ยครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
Re: nissan 370z
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 21:40:25 »
เคยแต่ 350Z นะครับ เพื่อนให้มาลองใช้

ขับแบบชิลๆ ได้ประมาณ 9-10 กิโลลิตรครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 23:44:08 »
ผมอยู่จุฬา มีคนขับมาจอดที่คณะบัญชี เดินลงมาจากรถเป็นผู้ชายคนขับอ้วน อีกคนธรรมดา
เหล่าเพื่อนๆโดยเฉพาะผู้หญิง ไม่ได้สนใจรถเลย คิดอย่างเดียวว่า "รถก็โอ แต่คนขับนี่ไม่ไหวจะเคลียร์!!"

เรื่องนี้สอนให้ผมรู้ว่า รถหรูก็ดีนะครับ แต่ถ้าคนขับไม่เจ๋งพอ สาวๆจะมองด้วยความสังเวชมาก - -

แต่ถ้านับเฉพาะตอนเดินผ่านรถที่จอดอยู่ ขัดมาแบบว่าเงาแวบๆนี่ ตาค้างเหมือนกันครับ^^

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 02:02:33 »
1.มันกินน้ำมันมากมั้ยครับ - ไม่ทราบครับ มีโอกาสได้ลองแค่แป๊บเดียว เหยียบมันตะพึดเลย

2.ช่วงล่างมันเกาะถนนดีมั้ยครับ - ผมตั้งใจจะเหวี่ยงให้ท้ายมันออก ผมว่ามันไม่ไ้ด้ดริฟท์ง่ายนะครับ ถ้าจะออก ต้องขืนใจมันจริงๆ

3.มันเป็นรถที่สมกับเงินที่ซื้อมามั้ยครับ - โจทย์ข้อนี้พูดยาก ทุกคนย่อมอยากได้ของดีราคาถูก สำหรับตัวผม ราคาขนาดนี้ ม้าขนาดนี้ แรงแค่นี้ คุ้ม
4.เวลาขึ้นไปขับอารมณ์ตอนนั้นมันรู้สึกอย่างงัยครับ - ต่างจาก 2JZ-GTE Supra นะ ไม่รู้สิ ผมกลับคิดว่า Supra วิ่งทางตรงรู้สึกสนุกเร้าใจกว่า ทั้งๆที่พอเอามาวัดกันจริงๆ Supra ถ้าไม่ทำอะไรเลยก็หนี 370Z ไม่ออกนะ (ในระยะ 402 เมตร) แต่ถ้าทำ..และกับ 2JZ-GTE ..ทำแรงได้ง่ายกว่า..ผมว่า 370Z หืดขึ้นคอ 370Z ตอนแรกผมคิดว่ามันน่าจะเป็นประเภทรอบจัด ขับมันส์ ลากรอบเพลิน แต่ขับของจริง ผมคิดว่ามันมีแรงบิดกว้างจนไม่มีช่วงไหนที่ดึงแรงเป็นพิเศษ..แต่จริงๆมันไปไวนะ ผมคิดว่า Z4 Sdrive 3.0 ลิตรเทอร์โบไม่ได้เคี้ยวมันง่ายๆ

5.เวลาเอาไปจอดไหนมีคนมองเยอะมั้ยครับ - เพียบครับ แถมส่งสายตาเหยียดหยามมาด้วยราวกับว่า "คนอย่างคุณมันแค่โชคดีล่ะว๊ะ"

6.เวลาติดไฟแดงรถข้างเขามองมารู้สึกอย่างงัยครับ - เนื่องจากคนที่มองมักเป็นผู้ชาย ผมเลยเฉยๆครับ
7.เวลาเหยียบไปเต็มๆมันสะใจมากมั้ยครับ - สะใจไหม..ผมเฉยๆครับ ผมกลับรู้สึกว่ามันมั่นคงและตรงดิ่งดีกว่าที่คิดด้วยซ้ำ ก็เหมือนขับพวกรถขับสี่โมดิฟายอย่าง MTM S3 มันมีอาการนิดหน่อยตอนเกียร์ 1-2 น้อยจนผมว่ามันไม่น่ากลัว ถ้ารถคันนี้จะทำให้ผมสะใจจริงๆ เทอร์โบบูสท์เด็กๆสักสองลูกก็ซู้ดปากขึ้นเยอะแล้วครับ

ผมไม่ได้เป็นเจ้าของนะครับ แต่สมัยก่อนมี connection กับคนมีอันจะกินบ้าง ก็ไปกราบตักงามๆขอเขาขับสักครึ่งชั่วโมง
คันนั้นเป็นรถเกียร์อัตโนมัติด้วย ผมอยากลองเกียร์ธรรมดามากกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 06:26:28 »
อยากได้อยู่เหมือนกัน ติดที่ตังค์ยังไม่มีนี่แหละ 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 14:15:39 »
ตอนนี้มือสอง ราคาเริ่มลงแล้วครับ :)
..

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 16:39:33 »
มีพี่คนใดที่ขับ370z บ้างครับคือผมอยากจะถามว่า
1.มันกินน้ำมันมากมั้ยครับ
2.ช่วงล่างมันเกาะถนนดีมั้ยครับ
3.มันเป็นรถที่สมกับเงินที่ซื้อมามั้ยครับ
4.เวลาขึ้นไปขับอารมณ์ตอนนั้นมันรู้สึกอย่างงัยครับ
5.เวลาเอาไปจอดไหนมีคนมองเยอะมั้ยครับ
6.เวลาติดไฟแดงรถข้างเขามองมารู้สึกอย่างงัยครับ
7.เวลาเหยียบไปเต็มๆมันสะใจมากมั้ยครับ

1. เท่าที่ใช้ เร็วบ้าง ช้าบ้าง 8โลกว่า/ลิตร
2. ช่วงล่างสำหรับผมว่าโอเค แต่อาจนิ่มไปนิด สำหรับบางคน
     แต่ถ้าต้องไปเปลี่ยนโช๊ด ก็น่าจะดีขี้น แต่ก็แข็งขึ้น
3. คุ้มครับ ถ้าเทียบรถอื่นๆในราคาใกล้เคียงกัน
4.  มันครับ เรียกเป็นมา เสียงกับท่อเดิมๆ ก็เพราะระดับหนึ่ง
5.  ก็เยอะอยู่
6.  แรกก็เขินๆ หลังๆก็ชิน
7.  สำหรับเครื่องที่ไม่ใช้เทอร์โบ ผมว่าเป็นรถที่ขับสนุก