ผู้เขียน หัวข้อ: F10 : BMW Thailand คิวยาวไปถึงปลายปีแล้วครับ T T  (อ่าน 5515 ครั้ง)

ออฟไลน์ vantipz

• Sr. Member
วันนี้ไปเสนอหน้าด้อมๆมองๆเจ้า F10 ที่เขาเอามาโชว์ในห้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เป็นตัว 523i Highline สีขาว แต่งตัวซอมซ่อไปแทบไม่มีเซลล์คนไหนมาคุยด้วยเลย  :-\
จนมีน้องเซลล์น่ารักๆคนนึงเดินมาทักเลยคุยกันพักนึงได้ความว่า เจ้า 525d คิวยาวไปถึงปลายปีเดือนพฤศจิกา 54 แล้วจ้า ยิ่งจองหลัง Motor Show นี้จะยิ่งคิวยาวไปอีกคงต้น-กลางปี 55 โน่น T T

ไอ้เราก็กว่าจะมีเงินพอดาวน์ได้ก็กลาง-ปลายปีนั่น แล้วจะได้เป็นเจ้าของกันตอนไหนนี่ บ่นๆๆ  ;D

สรุปได้ไปลองนั่ง ลองกลิ้งดูแล้ว ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง จากที่เคยกังวลว่ามันแคบ ก็หายข้องใจไปเรียบร้อย ภายในกว้างกว่าที่คิดไว้เยอะ

ปล. สงสัยเรื่องขนาดของตัวรถครับ ผมไปดูในข้อมูลรถพบว่าเจ้า F10 เนี่ย ยังมีความยาวแคบกว่า Accord ตั้งหลายมิล แต่ทำไมมันถึงดูใหญ่จังครับ
หรือว่าเพราะมันแบน และด้านกว้าง กว้างกว่า Accord เลยทำให้มันดูใหญ่กว่า หรือว่า F10 จริงๆมันยาวกว่า Accord ครับ(ใน web คงเขียนขนาดผิด?)

ออฟไลน์ BrownCony

Re: F10 : BMW Thailand คิวยาวไปถึงปลายปีแล้วครับ T T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 22:42:47 »
ก็ใจเย็นๆเก็บเงินไปพลางๆวิครับ เงินอยู่กับตัวกลัวอะไรล่ะครับ
ผมึิดว่าถ้าอยากได้จริง เซลน่าจะหาให้ได้แน่นอน
เทียบกับแอคอคดผมไม่ทราบ
แต่เท่าที่ผมรู้ถ้าเรียงตามความกว้างของห้องโดยสารหลัง A6<BMW 5 F10< W212
จากนิตรรถของเยอรมัน

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: F10 : BMW Thailand คิวยาวไปถึงปลายปีแล้วครับ T T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 22:48:58 »
ขนาดตัวรถโดยรวม กับขนาดห้องโดยสารมันคนละเรื่องครับ ไม่งั้น Tiida ภายในก็ต้องแคบกว่า Altis สิครับ

คิดง่ายๆ ตัวอย่าง ตัวรถสั้น แต่ห้องโดยสารยาว เพราะห้องเครื่องเล็กลง แค่นี้ก็ทำให้ห้องโดยสารกว่าขึ้น อย่างน้อยก็มี leg room มากขึ้นแล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 22:58:05 »
รถคันไหน กว้างขวางดูที่

ความยาวฐานล้อ กับ ความกว้างฐานล้อครับ

อย่าไปดูที่ความยาวรถโดยรวม

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:16:14 »
รถคันไหน กว้างขวางดูที่

ความยาวฐานล้อ กับ ความกว้างฐานล้อครับ

อย่าไปดูที่ความยาวรถโดยรวม

แต่ทำไม civic fd ภายในนั่งไม่สบายเท่า Tida เลยอ่าคับ

ออฟไลน์ kudos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 22:15:16 »
จองเดือน 3 ได้เดือน 11 อะไรจะขายดีขนาดนั้น รึว่าทำ stock แต่ 523 ครับ ;)
No Thing.

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:43:33 »
ของผมจองเดือนที่แล้วยังได้รถตั้งเดือน 7-8 เลยครับ :-X
ที่ช้าเพราะประกอบไม่ทันเพราะหลายสีแล้วเลือกสีภายในได้ด้วย
เซลที่รับจองไปบอกว่าเดือนนึง ได้รถแค่ ดีลเล่อละ 2-3 คนเองครับ
จริง หรือ ไม่ ผมก็ไม่ทราบครับ ???

เลยว่าจะหามินิมาขับเล่นก่อนแล้วครับเนี่ย :D