ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเอารูปที่วาดเองมาลงในนี้นะครับ  (อ่าน 9163 ครั้ง)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ขอเอารูปที่วาดเองมาลงในนี้นะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 17:39:29 »
คันแรกครับ กับ Next  Aveo

ป.ล. รูปอาจไม่ค่อยสวยนะครับ เด็กอายุแค่ 14 ปีอาจทำได้แค่นี้
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

Re: ขอเอารูปที่วาดเองมาลงในนี้นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 17:44:26 »
รูปต่อไป Next Civic   "Simply Civic"

coment ได้เต็มที่ครับ~
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ

Re: ขอเอารูปที่วาดเองมาลงในนี้นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 17:46:40 »
คันสุดท้าย

Next  Isuzu D-Max

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 17:59:38 »
ดูโอเคนะ..ค่อยๆฝึกไป เราอาจจะได้นักออกแบบรถคนไทยเพิ่มขึ้นมาอีกคนก็ได้  ::)

จากที่มองๆแล้วนะคับ เรายึกติดกับรถคันปัจจุบันมากไปหน่อย ลองมองดูรวมๆ แล้วเอาจุดเด่นของเขา
มาประยุคใช้ หรือเอามาอเดปใช้บางส่วน ลองดูครับ วาดเยอะๆ

รุ่นน้องเพื่อนที่เรียนออกแบบอุตสาหกรรมยานยนต์ เคยบอกกับเราว่า
เขาให้วาดรูปรถคันเดิมๆเนี่ยไปเรื่อยๆหลายๆไอเดีย แล้วตัวเราเองจะค่อยๆเกลาจนมันออกมาเป็นรถคันใหม่ขึ้นมาเอง

เป็นกำลังใจให้  ;D

อันนี้ของเราเอง นั่งวาดตอนประชุม  :-\
Colt

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 21:35:01 »
หมั่นฝึกปรือฝีอต่อไปเรื่อยๆจ้ะ

เป็นกำลังใจให้เน่อ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 23:20:44 »
หลายรูปพี่ดูแล้วโอเคครับ โดยเฉพาะ DMAX พี่คิดว่าอยากให้รถของจริงมีไฟหน้าทรงประมาณนั้นเลยด้วยซ้ำ

การสเกตซ์มันไม่จำเป็นต้องสมบูรณ์อะไรนักหรอกครับ ถ้าพี่ดูภาพสเกตช์ของใครสักคน พี่แค่อยากเห็นว่า
มีส่วนไหนที่เค้าอยากจะเน้นว่าไอ้รถที่คันผลิตจริงมันควรจะมีแนวทางประมาณนี้

ว่าแล้วก็เอาของพี่มาแชร์กับน้องดีกว่า อันนี้วาดเล่นๆเมื่อปี 1998-1999
บางอันดูแล้วขำในใจว่าเห้ย ไอ้รถบางรุ่นที่มันเปิดตัวหลังจากที่พี่วาด หน้าตามันดันมาคล้ายของเราว่ะ
มันแอบมาดูในเครื่องเราหรือไงวะ เข้าข้างตัวเองมากๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Sunroofza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:57:23 »
รูปสุดท้าย  ท้ายเหมือน 370zเลย -*-

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 13:07:18 »
แพน นี่ เรียกว่าวาดเล่นอีกเหรอ?

มันวาดริงจังแล้วนะ โห

น้องๆ ดูตา่แพนไว้ได้เลยครับ แบบนี้แหละ!!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 13:42:09 »
ดู? ดูอะไร ไม่ต้องดู เลิกวาดมาตั้งชาติแล้วครับ ตอนนี้ให้วาดยังไงก็วาดไม่ได้แล้ว
ตอนเด็กจินตนาการดีกว่า ความคิดอิสระกว่า ตอนนี้ไม่วาดแล้ว เอาเวลาไปคิดหาวิธีแก้ผมร่วงของผมก็หมดเวลาแล้ว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 17:19:31 »
เก่งแฮะ  14 จริงดิ

ตอน 14 ผมเป็นยังไงน๊า............
จำได้ว่ารูปรถที่วาดรูปแรกคือ
เอ็กเจ 220 
ตอนนั้นเอาหนังสือรถพ่อมาอ่าน
แล้วเจอรูปด้านข้างของเจ้านี่ในหน้ากลาง
ถ้าจำไม่ผิด สีเหลือง 

ตอนนั้นเป็นแล้วอึ้งมาก หยุดดูอยู่นาน
คิดวนไปวนมา  แบบว่าต้องวาดไอ้เนี่ยให้ได้เดียวนี้เลย
จำได้ว่าหยิบปากกามาวาดทันที และลงสีน้ำซะด้วย
ตอนนี้รูปนั้น น่าจะอยู่ที่ไหนสักที่ในบ้าน  หึหึ

......และหลังจากวันนั้นผมก็ไม่ได้สนใจจะวาดรูปอื่นๆอีกเลย
นอกจากรูปรถ  ถ้าไม่จำเป็นนะ  555......

ไว้จะเอาภาพร่างๆในกระดาษสแกนมาให้วิจารณ์มั่ง

อ่อ  ภาพของผู้การ เหนือชั้นจริงๆ ขอคารวะ
สัดส่วนเหมือนรถจริงมาก

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 17:27:27 »
พี่ตูนครับ

ก้อลองดูรูปผมกับอายุดิครับ

ส่วนรูปของทั่นผู้การ สมจริง สมจัง

แล้วที่บอกว่าเหมืองเนี่ย เหมือนรุ่นไหนมั่งครับ?

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 18:00:37 »
ไฟหน้าไง ดูไอ้คันแรก ไฟหน้าเรียวยาวเป็นแนวตั้งขึ้นไป ทุกวันนี้สปอร์ตนิสสันเป็นแบบนั้นหมด
หรือไอ้คันสุดท้าย ด้านท้ายนี่ก็เหมือน 350Z

ไอ้นี่พี่วาดตั้งแต่ 4 ปีก่อน 350Z ออก

ออฟไลน์ HUT

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 13:01:56 »
สวยครับ อีกหน่อยฝีมือไม่ธรรมดาแน่ๆ....

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 13:56:50 »
ไฟหน้าไง ดูไอ้คันแรก ไฟหน้าเรียวยาวเป็นแนวตั้งขึ้นไป ทุกวันนี้สปอร์ตนิสสันเป็นแบบนั้นหมด
หรือไอ้คันสุดท้าย ด้านท้ายนี่ก็เหมือน 350Z

ไอ้นี่พี่วาดตั้งแต่ 4 ปีก่อน 350Z ออก

ผมว่าเหมือน Cadimax อิอิ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 22:49:14 »
นึกถึงตอนเป็นเด็กเลย