ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อรถใหม่ที่เตรียมขนส่ง เจอคลื่นยักษ์สินามิ !  (อ่าน 8877 ครั้ง)

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
nissan หรือป่าว โรงงานรถเสียหายเยอะเลยนะนี่  :o

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
ญี่ปุ่นโดนไปขนาดนี้ เมื่อไหร่จะกลับมาเอ่ย ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ FyGI

ผมว่าผมเห็น Skyline Crossover แว้บๆ

ออฟไลน์ POPROCK

ว่าที่อะไหล่เซียงกง ที่จะเข้าเมืองไทย
ในไตรมาสหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 18:56:48 โดย POPROCK »
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
เฮ้อออ...

ดูข่าวกี่ทีๆ ก็หดหู่ใจครับ

ยังไงๆ ก็ขอให้ญี่ปุ่น กลับมาเหมือนเดิมไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Nissan อ้ะป่าวอ่ะ???
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ถ้าไม่มีประกันภัย ผมว่าเค้าน่าจะเอาไป Recycle ใหม่น่ะครับ

ออฟไลน์ BMTA

มี 370z ด้วยแหละ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Ishida

ไปจองที่เซียงกงเลยได้มะ ? เอาไฟหน้า skyline นะ มัดจำเท่าไหร่นี่ ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Fly to dream

GT-R , 370Z , QX , FX โอ้พระเจ้า เอามาขายผมได้มั้ย ยินดีซ่อม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Alice

• Jr. Member
  • **
จากที่เห็นข่าวในทีวี(ที่ญี่ปุ่น) เป็น nissan จำนวนประมาณ 1300 คัน

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ว่าที่อะไหล่เซียงกง ที่จะเข้าเมืองไทย
ในไตรมาสหน้า

อ้างถึงเมนต์นี้นะคะ

ไม่ทราบว่้า มันจะมีผล ต่อการวางแผนพัฒนา รถยนต์ในญี่ปุ่น บ้างไหมคะ?? แบบว่า ต้องเลื่อนหรืองหยุดโครงการนั้นๆเลย คิดว่าจะมีโอกาสไหม??

ปล. ชื่อไฟล์น่ากลัวนะคะ (กลัวฟอนต์เหลืองแถวนี้)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เห้อ แต่ละคันนน
สงสารคนญี่ปุ่นนะครับบ :(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
โอ้ววว ไม่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Whatman

• Full Member
สีขาวทั้งนั้นเลยเหรอคับ

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
วิเคราะห์กันหน่อยไหม มีผลต่อวงการรถในบ้านเราหรือไม่อย่างไร
รถญี่ปุ่นจะแพงไหม พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า เช่น Sony จะขาดจะแพงไหม
.... ????
แต่ที่แน่ ๆ น้ำมันน่าจะถูกลง แต่บ้านเรากว่าจะลดคงช้าาาา

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
GT-R , 370Z , QX , FX โอ้พระเจ้า เอามาขายผมได้มั้ย ยินดีซ่อม

skyline ด้วยนะนั่น เห็นแล้วเสียดาย บางที่ก็มีรถไฟไหม้ด้วยครับ

ภาพที่เอามาน่าะเป็นของ nissan นี่ละครับ

วิเคราะห์กันหน่อยไหม มีผลต่อวงการรถในบ้านเราหรือไม่อย่างไร
รถญี่ปุ่นจะแพงไหม พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า เช่น Sony จะขาดจะแพงไหม
.... ????
แต่ที่แน่ ๆ น้ำมันน่าจะถูกลง แต่บ้านเรากว่าจะลดคงช้าาาา

ถ้าจะมีผลก็ผลเฉพาะพวกเกร์ยมาร์ตที่สั่งรถจากญี่ปุ่นเข้ามาละครับ คาดว่ารถคงจะไม่มีขายไปอีกพักเลย

ส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้าน่าจะมีผลบ้างตรงไม่มีของเข้ามาขายในกรณีของที่ต้องนำเข้ามาโดยตรงจากญี่ปุ่นเท่านั้นครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Poprock ครับ

ผมวาผมได้บอกแล้วมิใช่หรือครับว่า ห้ามเอารูปที่โพสต์ในพันทิบมาโพสต์ที่นี่เป็นอันขาด ไม่ว่าจะกรณีใดๆทั้งสิ้น!?

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เออ ใช่ ลืมดูสกุลข้างล่าง แง่ว โทษครับ ลืมดู ลบแล้วนะครับ ความเห็นเมื่อกี้

ออฟไลน์ Sappe!

อ๊ากก ก ก

เสียดายรถ   :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Dubee

ส่วนตัวคิดว่าด้วยมาตรฐานระดับญี่ปุ่น ความเสียหายโดนถึงขนาดนี้ รถพวกนั้นคงจะโดนนำไปรีไซเคิ้ลยกล๊อกแหละครับ

ออฟไลน์ POPROCK

คุณ Poprock ครับ

ผมวาผมได้บอกแล้วมิใช่หรือครับว่า ห้ามเอารูปที่โพสต์ในพันทิบมาโพสต์ที่นี่เป็นอันขาด ไม่ว่าจะกรณีใดๆทั้งสิ้น!?

ขออภัยครับ
มัวแต่สนใจรถที่โดนน้ำท่วม

จิตใต้สำนึกก็เลยรีบเอามาบอกข่าว
เพื่อนๆที่เว็บนี้ก่อนเลย
เพราะ เป็นเว็บรถยนต์คุณภาพที่ผมเข้าประจำ

ส่วนพันทิปจะเข้าไปดู กระทู้มอเตอร์ไซด์ซะมากกว่า

ลบให้แล้วนะครับ  ขออภัยด้วยครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ vellcap

โอยยย เสียดายรถครับ