ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอย้ำ! ห้ามลงประกาศขายของ ห้ามลงโฆษณาอะไรทั้งสิ้น!!! ไม่ว่าจะรูปแบบไหนก็ตาม//  (อ่าน 239710 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
พักหล้งนี้ มีเหลือบไร มาใช้เว็บ Headlightmag.com ของเราเป็นเครื่องมือหากินกันมากขึ้น

และส่วนใหญ่ อ้างว่า ไม่รุ้ว่ามีกฎ

ใช่ครับ เพราะคนส่วยนใหญ่ที่เข้าบอร์ดหนะ ไม่อ่านกันหรอก กระทู้กฎระเบียบปักหมุด

ได้...

งั้นจะเอากระทุ้นี้ ขึ้นไปปักหมุดไว้ด้านบนสุดเลยแล้วกันครับ

เพื่อจะบอกว่า

เว็บไซต์ของเรา ไม่ใช่พื้นที่สำหรับการขายสินค้าหรือบริการใดๆทั้งสิ้น

ดังนั้น ห้ามลงประกาศโฆษณา ขายสินค้าใดๆเด็ดขาด

- พนักงานขายรถยนต์ ของโชว์รูมใดๆ มาหาลุกค้าในเว็บนี้  คุณจะเจอผม โทรไปตำหนิกันตามมารยาท
ว่าไม่ได้อ่านกฎกันหรือ? จากนั้น จะแจ้งให้ทราบ ถือเป็นความผิดครั้งแรก แล้วจะลบกระทู้ แต่ถ้ายังทำอีก
ฝ่าฝืนอีก จะแจ้งให้กับสำนักงานใหญ่ของบริษัทรถยนต์ค่ายนั้นๆ รับไปจัดการกันเอาเอง (ไม่ใช่แจ้งดีลเลอร์
ที่คุณสังกัดนะครับ ผมแจ้งสำนักงานใหญ่กันเลยทีเดียว

- กลุ่มต่อมา พวกประดับยนต์ หรือขายสินค้าเกี่ยวข้องกับรถยนต์ กลุ่มนี้ ถ้าทิ้งเบอร์ติดต่อไป ก็จะจัดการ
ในขั้นเดียวกับประเภทข้างบน ถ้ายังฝ่าฝืน และไม่รู้จักมารยาทกันอีก คราวนี้ จะถึงขั้น "ประจาน" จะด้วย
รุปแบบไหนนั้น ขึ้นอยู่กับกรณีๆ ไป

- กลุ่มที่แสบสันต์ และน่าด่าที่สุด มี 2 กลุ่ม คือ กลุ่มพวก เอเจนซีโฆษณา หรือ พวก ที่ทำ Online marketing
ที่ชอบ แอบแฝงมาโพสต์ โปรโมท สินค้า หรือ อีเวนท์ อีเวรห่าเหวอะไรก็ตามแต่ กลุ่มนี้ เราเคยจัดการขั้นเด็ดขาด
มาแล้ว ไม่ว่าจะเป็น เอเจนซีออนไลน์ ที่รับงานของ ปตท. เอาอีรเวนท์มาลง เราก็ฝากไปด่ากันอย่างแสบสันต์มาแล้ว
หรือจะเป็น จอนนี่วอล์กเกอร์ ที่เอาอีเวนท์ มาลง ผมโทรไปฝากด่า กับทาง โอกิลวี เอเจนซีโฆษณาของพวกเขากันเลย
จนผู้เกี่ยวข้อง ก็ต้องโทรมาขอโทษขอโพยกัน เรื่องถึงจะจบด้วยดี ไม่ต้องอื่นไกล ขนาด Chevrolet ฝ่ายการตลาด จะปล่อย
ให้มีการตั้งกระทุ้โฆษณาแฝง ครั้งหนึ่ง ผมก็โทรไปฝากด่ากับทาง ผู้อำนวยการฝ่ายประชาสัมพันธ์มาแล้ว และเราไม่กลัวทั้งสิ้น
ไม่ว่าคุณจะทำงานให้องค์กรใหญ่ข้ามชาติขนาดไหนก็ตาม! เราเล่นงานคุณได้หมดนั่นละ!

- ส่วนกลุ่ม  สินค้าขายตรง อาหารเสริม รวยทั้งโลก แอมเวร หรือยี่ห้อห่าเหวอะไรก็ตามแต่ ยาลดความอ้วน สินค้าอะไรต่างๆ
หรือแม้่แต่พวก หาคนไปลงคีย์ข้อมูลบ้าบออะไรนั่น เห็น 3 ข้อข้างบนแล้ว คงพอจะนึกออกใช่ไหมครับ ว่าผมจะจัดการยังไงกับคุณ..
เปล่าหรอก ไม่สนุก ถ้าคุณโดนลบแล้ว ยังมาโพสต์ซ้ำซาก คราวนี้ จะไม่ใช่แค่โทรศัพท์ไปหา แต่อาจจะถึงขั้นไป "สวัสดีเยี่ยมเยียน
กันถึงออฟฟิศกันเลยทีเดียว"

ผมจะไม่แคร์ และไม่สนใจด้วยว่าคุณจะเดือดร้อนยังไง หรือไม่
ช่วยไม่ได้ เว็บผม ไม่ใช่สถานที่หากินของคุณหรือใคร ช่วยไม่ได้ที่คุณจะมักง่าย ชุ่ย
มาทำตัวเป็นกาฝาก ฝากข้อความของคุณบนเว็บของผมเองเสียก่อน

ดังนั้น ถ้าไม่อยากเดือดร้อนถึงหน้าที่การงาน หรือชีวิตความเป็นส่วนตัว
โปรดหลีกเลี่ยงการมาโพสต์โฆษณา หากินทุกประเภท ลงบนเว็บไซต์ Headlightmag.com
เพราะที่นี่ ไม่ใช่เว็บอื่นๆ ที่คุณหรือใครก็ตาม จะมาทำตัวเป็นกาฝาก เยี่ยวขี้ไปทั่วได้ง่ายๆ
และยิ่งถ้าคิดจะเยี่ยวจะขี้ ก็จะเรียกตัว ตามกลับมาเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวคุณด้วย! และโปรดเคารพสิทธิ์
ของผม และของสมาชิกทุกคนในนี้ด้วย ที่นี่ ไม่มีใครอยากอ่านโฆษณาของคุณ!!!

ขอ ให้จำใส่กะลาหัวเอาไว้ด้วยนะครับ และต่อไปนี้ จะมาอ้างว่า ไม่ได้อ่านกฎ อีกไม่ได้แล้ว
เพราะนี่ก็เขียนให้อย่างละเอียดชัดเจนมากแล้ว

เรียนมาเพื่อทราบ และโปรดปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด[/b]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2015, 09:17:59 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Shrimp cm

• Jr. Member
  • **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
รับทราบครับ พี่จิมมี่

โฆษณา ถ่านไฟฉายตากบของผม คงต้องไปลงเวปอื่นซะเเล้วสิ อิอิอิ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
จริงๆ เวลาจะตั้งกระทู้ น่าจะมีข้อความบอกว่า ห้ามโฆษณา หรือประกาศขายสินค้า

เพราะบางคนก็มักง่าย สมัครเสร็จก็โพสต์เลย ไม่ได้คิดจะเข้าไปอ่านกฏในกระทู้ปักหมุด

อาจจะช่วยกันคนบางกลุ่มที่ยังพอมีจิตสำนึก ไม่ให้โพสและโดนด่าได้

แต่ถ้ารู้แล้ว ยังดันทุรังจะโพสต์ก็เห็นสมควรจะต้องมีบทเรียนบ้าง  :)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
มันน่าเบื่อจริงๆนะ ผมว่า ถ้า sales นะ ลงweb คลับรถไปง่ายกว่าตั้งเยอะทำไมไม่ทำกัน

ยิ่งพวกขายตรงนี่ขอเถอะครับ เบื่อมาก เมื่อไรจะเลิกทำแบบนี้กันสักที คนซื้อคุณมันเยอะมาก
เลยหรือครับ สงmail มาอยู่ได้  น่าเบื่อครับหยุดสักทีเถอะครับ เบื่อๆ >:(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รับทราบครับ

เบื่อจริงๆ กระทู้ขายของ โดยเฉพาะงาน Part Time บ้าๆ 600 บาท
อันนั้นซีเมนต์เรียกทวดแล้ว โบกอย่างน้อย 20 ชั้น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

T-l2-O-Y ! !

รับทราบจ้าท่าน อดขายน้ำพริกเลยย ;D ;D ;D !!

ออฟไลน์ Armo

รับทราบครับ จริงๆ มันเป็นมารยาททางสังคมอยู่แล้วนะ ที่จะต้องศึกษากฎในการอยู่ร่วมกัน รวมทั้งต้องใช้สิทธิเสรีภาพของตนเองโดยไม่ไปรบกวนสิทธิเสรีภาพของผู้อื่น ไม่น่าจะต้องมาให้พี่จิมมี่ออกมาย้ำเลย :-\

ออฟไลน์ shando

จริงๆ เวลาจะตั้งกระทู้ น่าจะมีข้อความบอกว่า ห้ามโฆษณา หรือประกาศขายสินค้า

เพราะบางคนก็มักง่าย สมัครเสร็จก็โพสต์เลย ไม่ได้คิดจะเข้าไปอ่านกฏในกระทู้ปักหมุด

อาจจะช่วยกันคนบางกลุ่มที่ยังพอมีจิตสำนึก ไม่ให้โพสและโดนด่าได้

แต่ถ้ารู้แล้ว ยังดันทุรังจะโพสต์ก็เห็นสมควรจะต้องมีบทเรียนบ้าง  :)

ผมว่าไอเดียนี้ดีนะครับ น่าเอามาใช้ เพราะจะอ้างว่าไม่เห็นก็ไม่ได้แล้ว ;D

GreenG

ผมว่าไอเดียนี้ดีนะครับ น่าเอามาใช้ เพราะจะอ้างว่าไม่เห็นก็ไม่ได้แล้ว ;D
เห็นด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รับทราบครับ จริงๆ มันเป็นมารยาททางสังคมอยู่แล้วนะ ที่จะต้องศึกษากฎในการอยู่ร่วมกัน รวมทั้งต้องใช้สิทธิเสรีภาพของตนเองโดยไม่ไปรบกวนสิทธิเสรีภาพของผู้อื่น ไม่น่าจะต้องมาให้พี่จิมมี่ออกมาย้ำเลย :-\

คุณ Armo ครับ

รุปสาวๆ ใหญ่เกินไปครับ ช่วยลดขนาดลงเหลือในระดับเท่าๆกับสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ

ขอบคุณครับ (อันนี้ซีเรียสนะ)

รับทราบครับ ผมหละเบื่อมันจริงๆไอ้พวกทำงานผ่านเน็ตเนี่ย ไม่รู้ไปทำเวรทำกรรมอะไรกับมันไว้

ออฟไลน์ ae_fer

• **
รับทราบครับ และจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับผม

ออฟไลน์ vellcap

รับทราบรอบสองครับ แต่ที่แน่ๆ ไอ้ทำงานที่บ้านวันละกี่ร้อยกี่พันนั่นน่ะ ทุเรศที่สุดเท่าที่เคยเจอแล้วครับ

ออฟไลน์ karn5811

รับทราบครับ พี่จิมมีพูดได้แรงได้ใจผมจริงๆๆๆ ชอบมากๆๆๆ

ออฟไลน์ Night_Angel

[size=1คpt]และสุดท้าย ตอบกันแทนจิมมี่ไปเลย

ถ้าจะลง โฆษนา

ติดต่อกันตรงๆไปเลย  ถ้าเห็นควร  ก็ มีที่ให้ลงอยู่แล้ว

อย่าทำตัวกาฝาก
[/size]
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Fly to dream

เกลียดที่สุดคือไอ tarinza โครตด้านเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

แนะนำให้ใส่คำเตือนไว้ในหน้า ตั้งกระทู้ใหม่
คราวนี้จะมาอ้างว่าไม่อ่านก็ไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

methus zaa

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เห็นด้วยกับพี่จิมมี่และเพื่อนทุกท่านอย่างแรงครับ ผมเข้าเว็ปนี้มาอ่านข้อมูลเรื่องรถและมาแชร์ประสบการณ์ด้านต่างๆกับเพื่อนไม่ได้ต้องการมาซื้อของหรือมาดูใครขายของ พวกทำงานผ่านเน็ตเนี่ยกาฝากเต็มๆเลย ไม่รู้ว่าพวกที่ทำเนี่ยละอายใจกันบ้างรึเปล่าที่มาหากินบนความรำคาญของคนอื่น น่าจะมีกฎหมายคุ้มครองผู้บริโภคที่ครอบคลุมถึงเรื่องละเมิดแบบนี้ซักหน่อย

ป.ล.เบื่อพวกข้อความโหลดเพลง ส่งข้อความลุ้นโชคพวกนี้มากๆๆเลย reply ด่ากลับก็ไม่ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ดีครับ ขี้เกียจมานั่งตามกระทู้ว่าจะโดนหิ้วเมื่อไร คริคริ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ TTL

รับทราบครับ
หวังว่าอนาคตคงเห้นตัวแดงจากการว่าโฆษณาในเว็บบอร์ดน้อยลงแล้วนะครับ55+  ;D ;D

ออฟไลน์ nutmos

อันนี้ผมเห็นควรด้วยครับ ไม่ว่าจะตอนตั้งหรือตอบกระทู้ เห็นควรให้มีการบอกย้ำว่า
ห้ามโฆษณา หรือประกาศขายสินค้า ถ้ายังหน้าด้านๆ อีก ก็ตามที่พี่จิมมี่บอกล่ะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Anonwat

• Newbie
  • *
ตอบกระทู้แรกก็เป็นกระทู้นี้ก่อนเลยละกันครับ
มาอ่านจนจบแล้วครับ
รับทราบครับผม

ออฟไลน์ riccoauto

• Newbie
  • *
    • ติดแก๊ส
รับแทรบ เบื่อพวกดันกระทู้  >:(

civicferio

รีบนน่ากลัวอย่างไรไม่ทราบ ??

ออฟไลน์ maxky88

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ GMUGEN

• **
พี่จิมมี่ครับ พอดีผมทำเว็ป Car Club ขึ้นมา ไม่ทราบว่า ผมจะขออณุญาติ โปรโมทเว็ปใน Headlightmag ได้มั้ยครับ รบกวนพิจารณาให้ผมทีนะครับ ขอบคุณครับ
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด