ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัด Review : Chevrolet Cruze 1.8 LTZ ครับ  (อ่าน 55650 ครั้ง)

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
Re: มือใหม่หัด Review : Chevrolet Cruze 1.8 LTZ ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 16:42:36 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เข้าใจง่าย อ่านแล้วเพลินดีครับ รถสวยจังเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
Re: มือใหม่หัด Review : Chevrolet Cruze 1.8 LTZ ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:02:30 »
สวยครับ

ผมชอบไฟท้ายและ ไฟเกย์ข้างในอะครับ

ออฟไลน์ Santa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 18:48:04 »
ผมเพิ่งได้รับรถมาประมาณสัปดาห์นึง จากการใช้งานมาหนึ่งสัปดาห์ผมมีความเห็นอย่างนี้ครับ เรื่อง ทอร์ชั่นบีม ต้องลองสัมผัสเองครับ ใครเคยใช้อัลติสมาก่อนลองเทียบดูได้เลยครับ ทอร์ชั่นบีมเหมือนกัน แต่มันต่างกันครับ ทางเข้าบ้าน ลูกระนาดสองลูก ตอนขับอัลติสต้องแตะเบรคไม่งั้นกระเด้ง แต่ตอนขับครูซไม่ต้องแตะขับยาวไปได้เลย อาจจะเป็นเพราะว่าครูซมีน้ำหนักที่มากกว่าทำให้การโยนตัวน้อยกว่า ต้องลองเองครับอย่าเพิ่งเชื่อผม  ส่วนที่ผมขอติก็เรื่องอัตราเร่งนั่นแหละครับ ออกตัวไม่ได้ดั่งใจเหมือนอัลติส แต่นิ่มไม่กระชาก ลองเหยียบลึกๆ มันก็เหมือนกะเหยียบเบาไม่รู้เป็นข้อดีหรือข้อเสีย แต่พอได้รอบก็เร่งดีครับ ช่องเก็บของด้านคนนั่งแคบ ช่องเก็บของบนคอนโซลตื้นไป  แต่โดยรวมผมชอบครับ รถออกตัวไม่กระชาก ตรงกะสไตล์การขับของผม

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 14:43:28 »
มันเป็นรถที่ดูแม๊นนนนนนนแมนนะครับ ผู้ชายใช้จะดูเท่ห์ขึ้นมาทันที ในทางกลับกันถ้าผู้หญิงใช้ จะออกไปในแนวแรงๆ รึไม่ก็ทอมไปเลย เหอๆๆๆๆๆๆๆ

.
.
.
ส่วนเรื่องทอร์ชั่นบีม เอาจากที่ผมเคยทดลองขับแบบยาวๆหน่อยนะครับ มันใกล้เคียงกับMulti Link ในโฟกัสนะครับ เพียงแต่ยังไม่เท่าแค่นั้นเอง คือแค่คล้าย แต่ยังไม่เหมือน ให้ความรู้สึกที่ดีกว่าทอร์ชั่นบีมในอัลติสและในทีด้าพอสมควรครับ

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 00:02:38 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ที่ละเอียดมากครับ ทำให้ผมจัดครูซเป็นลิสต์รถที่อยากเป็นเจ้าของขึ้นมาเลย ;D

ออฟไลน์ gotodo

• Jr. Member
  • **
  • hiace hiace hiace
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 22:18:05 »
คุณ timeff ครับ ตรงตรายี่ห้อมันน่ะ มันเป็นสีดำอยู่แล้วเหรอครับ หรือคุณไปเปลี่ยนมา ครับ
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab

ออฟไลน์ timeff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 20:09:04 »
สติ้กเกอร์เคฟล่าครับผม

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 22:20:06 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ สำหรับผม เจ้าครูซนี่ ภายในสวยที่สุดในระดับเดียวกันเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:08:21 »
ช่างล่างหลังของ Chev ในไทยมีแต่คนร้องยี้ รถราคาขนาดนี้ทำไมไม่ให้ช่วงล่างอิสระ 4 ล้อ

แต่ขอโทษทีครับ ไปลองขับ หรือลองสาดโค้งแล้วจะรู้ว่าทำไมเซฟไม่ทำอิสระ 4 ล้อ ให้ลูกค้าชาวไทย

ผมเลือก Zafira 2.2 มาใช้แทน E280 โดยไม่กังวลเรื่องความปลอดภัยเลยครับ เพราะได้ยินกิตติศัพท์ของช่วงล่างซาฟิร่าที่ด้านหลังเป็นคานบิดแต่กลับหนึบหนับกว่ารถญี่ปุ่นที่เป็นอิสระ 4 ล้อด้วยซ้ำ แถมแอร์แบ็ค 4 ใบ (รถปี 2002 น่ะครับ) แค่นี้อุ่นใจไปได้เยอะครับ

ออฟไลน์ เฮียหลี

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 01:51:41 »
Euro NCAP ได้ 5 ดาวด้วยนะ ครับ
ช่วงล่าง รถญี่ปุ่นเทียบไม่ติดเลย ไม่เชื่อลองไปขับดูครับ