ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA SOLUNA Eco car เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว  (อ่าน 50993 ครั้ง)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: TOYOTA SOLUNA Eco car เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 20:08:39 »
จำได้เสียงท่อรถรุ่นนี้มันดัง ปุกๆๆๆๆ :D

ปล. นายหน้าเด๊กเด็กอ่ะ 555+
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: TOYOTA SOLUNA Eco car เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:32:27 »
T_T ตัดหน้าผมไปแล้วครับพี่หมู แงๆ
   ผมเพิ่งรับมาเมื่อ 2 วันก่อนนี่เองว่าจะทำรีวิวซะหน่อยโดนตัดหน้าซะแล้วของผมหยดน้ำ 2001 1.5GLi auto รถของน้าเหมือนกันครับน้าซื้อมาร์ชผมเลยรับต่อมา ช่วงล่างแก้ดีๆก็ดีขึ้นเยอะครับของผมน้าเปลี่ยนโช้คหน้าไปใช้ของ Gabriel โชคหลังก็เปลี่ยนไปใช้ kayaba ครับรุ่นไรจำไม่ได้ครับ top speed น้าทำไว้ 175 km/h.จังหวะไหลนิดหน่อย รถเดิมๆแม็กเดิมแต่เปลี่ยนเฮดเดอร์กับท่อทั้งเส้นครับเท่านี้เสียงเพราะขึ้นเยอะเลย ถ้ารีวิวซ้ำกันคงไม่ว่ากันนะครับผมอยู่ในระหว่างเตรียมตัวอยู่คาดว่ารีวิวจะเสร็จในไม่นานนี้ครับ(อย่าว่ากันน้าาาาาาาาา)

ปล.แกไขเพิ่มเติมข้อความครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 10:44:48 โดย TnP_PKt »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:42:24 »
T_T ตัดหน้าผมไปแล้วครับพี่หมู แงๆ ผมเพิ่งรับมาเมื่อ 2 วันก่อนนี่เองว่าจะทำรีวิวซะหน่อยโดนตัดหน้าซะแล้วของผมหยดน้ำ 2001 1.5GLi auto รถของน้าเหมือนกันครับ

ไม่เป็นไรทำอีกคันก็ได้ครับ จะได้มีเทียบเกียร์ MT กับ AT

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:32:00 »
จำได้เสียงท่อรถรุ่นนี้มันดัง ปุกๆๆๆๆ :D

ปล. นายหน้าเด๊กเด็กอ่ะ 555+

มุมกล้องมันช่วยมากกว่า ;D
T_T ตัดหน้าผมไปแล้วครับพี่หมู แงๆ
   ผมเพิ่งรับมาเมื่อ 2 วันก่อนนี่เองว่าจะทำรีวิวซะหน่อยโดนตัดหน้าซะแล้วของผมหยดน้ำ 2001 1.5GLi auto รถของน้าเหมือนกันครับน้าซื้อมาร์ชผมเลยรับต่อมา ช่วงล่างแก้ดีๆก็ดีขึ้นเยอะครับของผมน้าเปลี่ยนโช้คหน้าไปใช้ของ Gabriel โชคหลังก็เปลี่ยนไปใช้ kayaba ครับรุ่นไรจำไม่ได้ครับ top speed น้าทำไว้ 175 km/h.จังหวะไหลนิดหน่อย รถเดิมๆแม็กเดิมแต่เปลี่ยนเฮดเดอร์กับท่อทั้งเส้นครับเท่านี้เสียงเพราะขึ้นเยอะเลย ถ้ารีวิวซ้ำกันคงไม่ว่ากันนะครับผมอยู่ในระหว่างเตรียมตัวอยู่คาดว่ารีวิวจะเสร็จในไม่นานนี้ครับ(อย่าว่ากันน้าาาาาาาาา)

ไม่เป็นไรอย่างน้อยมันก็คนละรุ่นย่อย คนละเกียร์กัน ส่วนเรื่องช่วงล่างพอดีแม่พี่ขับรถไม่เร็ว ก็เลยไม่ได้ไปยุ่งกับมัน

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:35:19 »
อ่าครับพี่หมู คงไม่นานนี้แหละครับกำลังหาข้อมูลอยู่จริงๆรีวิวนี้ก็ช่วยได้มากเลยหละครับ อ้าเอาน้ำจิ้มไปก่อนนนนน
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 14:38:59 »
T_T ตัดหน้าผมไปแล้วครับพี่หมู แงๆ ผมเพิ่งรับมาเมื่อ 2 วันก่อนนี่เองว่าจะทำรีวิวซะหน่อยโดนตัดหน้าซะแล้วของผมหยดน้ำ 2001 1.5GLi auto รถของน้าเหมือนกันครับ

ไม่เป็นไรทำอีกคันก็ได้ครับ จะได้มีเทียบเกียร์ MT กับ AT
ไม่เป็นไรครับ อยากอ่านรุ่น Top พอดีเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 14:43:33 »
อ่าครับพี่หมู คงไม่นานนี้แหละครับกำลังหาข้อมูลอยู่จริงๆรีวิวนี้ก็ช่วยได้มากเลยหละครับ อ้าเอาน้ำจิ้มไปก่อนนนนน
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อยากดูเร็วๆครับ ชอบรุ่นนี้มากเลยครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 18:25:38 »
เดี๋ยวทำมามั่ง
'97 AL50 1.5GLi 3auto with SRS  bluish silver
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 22:09:24 »
Thx ครับ

- รุ่นนี้เคยคิดเอาข้าวของ Tercel มาใส่ด้วยครับ แต่การขับขี่ไม่ work
- รุ่น SLi ออปชั่นกำลังดีคือแบบ E-Edition ครับ ข้าวของพื้นฐานครบครัน
(ถ้ามี ABS + SRS ละก็ Perfect สำหรับรุ่นนั้นแน่นอน)
- ข้อสังเกตอีกจุดของ MY 2000 กับ 2002 ดูที่ไฟท้าย
ถ้าไฟเลี้ยวขาว รุ่นเก่า ไฟเลี้ยวส้ม รุ่นใหม่ ครับ
- และก่อนที่เป็น Vios รุ่นนี้มีการ Nanochange เล็กน้อยแค่ 2 จุด
(เปลี่ยนชื่อรุ่นย่อยเป็นแบบ J E G และภายในรุ่น Top สีเบจ (หนักส้ม))

เจ้านี่ก็คือ Tercel AL50 ที่แปลงหน้าแปลงท้ายอยู่แล้วนี่ครับ แล้วมันต่างกับ JDM Tercel ยังไง งงๆ
ออปชั่นเล็กน้อยครับ พวกแอร์ Full Function,นาฬิกา,วิทยุ 2 Din,ถุงลมข้างคนนั่ง,เบาะปรับสูงต่ำ ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 17:16:58 »
คนรู้จักแม่ผมก็เคยใช้ครับ แต่ขายทิ้งไปแล้ว ซื้อ Ford Focus ก่อนที่จะมารู้จักกับผมเสียอีก

ใช้ได้เป็น 10 ปี แต่ที่เสียเพราะทางแม่เขาชอบซื้อของแบบ... เล่นซะช่วงล่างพังเลยอ่ะ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 11:42:31 »
ผมเอารถน้องผมมาขับบ่อยๆ รุ่นนี้แหละ เกียร์ธรมดา แต่มีถุงลมนิรภัยด้านคนขับนะ
ผมว่ามันก็แรงพอตัวนะ เทียบกับ city type z  ของผมแล้ว ผมว่าคันนี้แรงกว่า แต่ความรู้สึกในการนั่งขับผมว่า type z มันดูโล่งๆกว้างๆกว่า ขับสบายกว่า
ช่วงล่าง หยดน้ำ คงจะพังง่ายจริง น้อมผมซ้อมไปละ วิ่งไปราวๆ120,000 กม 
ผมว่าเอามาแต่งน่าจะดี เพราะอะไหล่ไม่แพง รถมันน่าแต่งดี ถ้าเทียบกับ type z ซึ่งจะดูว่าtype z มันหรูกว่า หยดน้ำนิดๆ