ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอมาตรการป้องกันการปั่นกระทู้ใหม่ และการตั้งกระทู้ซ้ำครับ  (อ่าน 11690 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เพื่อป้องกันปัญหาล็อกอินใดๆ เกิดขยันตั้งกระทู้มากเกินไป ผมขอเสนอให้ 1 ล็อกอิน/5 กระทู้/วัน

และเพื่อป้องกันการตั้งกระทู้เนื้อหาซ้ำกันเกินไป ผมขอเสนอให้มีเนื้อหาเดียวกันไม่เกิน 3 กระทู้/หน้า

ส่วนบทลงโทษสำหรับผู้ฝ่าฝืน จะเตือนหรือแบนใดๆ ก็แล้วแต่คณะแอดมิน

จึงเสนอไว้ให้พิจารณาครับ... :)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
เพื่อป้องกันปัญหาล็อกอินใดๆ เกิดขยันตั้งกระทู้มากเกินไป ผมขอเสนอให้ 1 ล็อกอิน/5 กระทู้/วัน

และเพื่อป้องกันการตั้งกระทู้เนื้อหาซ้ำกันเกินไป ผมขอเสนอให้มีเนื้อหาเดียวกันไม่เกิน 3 กระทู้/หน้า

ส่วนบทลงโทษสำหรับผู้ฝ่าฝืน จะเตือนหรือแบนใดๆ ก็แล้วแต่คณะแอดมิน

จึงเสนอไว้ให้พิจารณาครับ... :)

มันคงไม่มีคนแบบนั้นมั้งครับ

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
แล้วปั้ม Rep ละครับ ถือว่าเป็นการก่อกวนด้วยหรือป่าว ?

ตามความคิดของ ผมว่าไม่กวนนะ ยกตัวอย่างเช่น ถ้าเกิดมีคนตั้งกระทู้ขึ้นมาเช่น กระทู้ที่มีความรู้... แล้วเราไป rep คำขอบคุณ ผมถือว่าดีนะ เพราะเป็นการสร้างกำลังใจให้คนที่เขานำความรู้ใหม่ๆแปลกๆ มาโพสให้เราๆท่านๆ ได้อ่านประดับสมอง
   หรือกระทู้สนุกๆ ไม่เครียด แล้วเราไปโพสแสดงอารมณ์ ถึงแม้ว่ามันอาจจะเป็นคำพูดสั้นๆ เช่น "ว้าวว,55555,ตลกดี,โห...."  อะไรแค่นี้ ผมก็ถือว่าดีนะ เพราะคนที่ตั้งกระทู้เขาจะรู้สึกดีไปด้วยและมีกำลังใจ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ถ้ามีเนื้อหาดีก็โอเคครับ

ถ้ามาแบบ เชลล์ บางจาก ปตท. นี่สมควรครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เรื่องแบบนี้ ถ้าไม่แรงแบบเจ้าแสบเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ก็คุยกันดีๆ case by case เถอะครับ

ไม่อยากให้ตั้งเป็นกฎแบบตัวเลขตายตัวว่า 1 วัน ตอบได้กี่กระทู้ 1 วัน ตั้งได้กี่กระทู้ ผมว่ามันจะทำให้อิสรภาพมันลดลงไปน่ะสิครับ เอาเป็นว่าพวกเราเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยกันสอดส่องดีกว่าครับ

เพราะถ้าใครมันมาปั่น ก็ต้องมีคนรู้ตัวอยู่แล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
1 วัน 5 กระทู้นี่จริงๆเยอะแล้วนะ...
3 นี่ก็เยอะ แต่ถ้าคนละห้อง และคนละเรื่องกัน อาจพออนุโลมให้ถ้าไม่ได้ทำเป็นกิจวัตรอยู่ตลอด

ส่วนปั่น Reply เยอะ ไม่ต้องห่วง กฏมีบอกว่าให้ตอบมีคุณภาพ ไม่ใช่ตอบสะเปะสะปะ
ประเภท อืมๆ, นะๆ, เย้ๆ, อิอิ, คริๆ, เข้ามาดู, แวะมาชม พวกนี้ไร้สาระ ถ้าเจอเมื่อไหร่
นิ้วตีนกดลบ Reply นั้นทันทีครับ

สังเกตดูได้ บางคนที่เขาจะตอบขอบคุณสั้นๆก็มี..และส่วนใหญ่เขาจะตอบดีๆ ไม่ใช่ตอบแบบ
กะเอาตัวเลข Reply ไปรับรางวัล  คลิกดูประวัติการตอบกระทู้ บางคนมันเห็นชัดแจ้ง
ว่ามันอยากได้ Reply ตัวเลขให้ขึ้นเยอะๆ เร็วๆ ก็จะสั่งผู้ดูแลให้เอานิ้วเท้ากดลบ Reply
เฉพาะอันที่มันไร้สาระทิ้งซะ

บางทีก็ไม่อยากยุ่งหรอก แต่เขียนกฏมาก็ไม่อ่าน วิจารณญาณไม่ค่อยใช้ และไม่อยากจะด่าออกสื่อ
สุภาพและเป็นกันเองที่สุดก็คือลบมันซะเลย ง่ายดี
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8