ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเจอรถโดน ธรณีสูปกลางกทม T T อยากจะทำอะไรก็รีบทำ  (อ่าน 7398 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
ผมไปเจอมา ที่จอดรถ ธ กรุงเทพ แถวๆสะพานควาย เลยครับ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
เรื่องจรึงๆคือ พื้นทรุดแล้ว ธนาคารไม่ซ้อมซักกะทีเอากรวยมาบังใว้

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ถ้ามองมุมนี้เป็น ธรรมดาจะไม่เห็นกรวย เพราะรถผมบังมิดเลย

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ผมรอเป็นพยานให้ลุง จนให้ ผู้จัดการ ทราบเรื่อง แล้วผมก็ไปครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ดินทรุด หรือก่อสร้างไม่ได้มาตรฐานกันละเนี่ย

สงสารเจ้าของรถครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

alzeto

• บุคคลทั่วไป
นี่ ถ้าหลานมัน จอด ข้างๆโดนไปด้วยนี่ คุณหมอคง  ไม่อกแตกตายหรือคะนั่น ??

ว่าแต่ โคโรน่า จอดเทียบกันแล้ว กลายเป็นว่าเล็กลง ทันตาเห็น....??

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ดินทรุด หรือก่อสร้างไม่ได้มาตรฐานกันละเนี่ย

สงสารเจ้าของรถครับ

เหมือนดืนุทร เพราะระบบประปา รั่วเลยค่ะ...

ออฟไลน์ T1k

• T1K
นี่ ถ้าหลานมัน จอด ข้างๆโดนไปด้วยนี่ คุณหมอคง  ไม่อกแตกตายหรือคะนั่น ??

ว่าแต่ โคโรน่า จอดเทียบกันแล้ว กลายเป็นว่าเล็กลง ทันตาเห็น....??

ถ้าเป็นรถผม อกแตกตายแน่ๆครับ

เออ ใครจะเป็นคนรับผิดชอบอะครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

เอ่อะ.... เป็นหลุมอยู่แล้วมองไม่เห็นจอดทับ    หรือจอดทิ้งไว้แล้วอยู่ดีๆ พื้นทรุดอ่ะครับ
JC TU #54

ออฟไลน์ Sappe!

ดีน่ะครับ ที่พรีอุสรอดๆ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ jkhl

• Jr. Member
  • **
เอ่อะ.... เป็นหลุมอยู่แล้วมองไม่เห็นจอดทับ    หรือจอดทิ้งไว้แล้วอยู่ดีๆ พื้นทรุดอ่ะครับ

มีกรวยอยู่ คงเป็นหลุมอยู่แล้วหรือเปล่าครับ
หรือว่าไม่เกี่ยวกับกรวย

ออฟไลน์ T1k

• T1K

มีกรวยอยู่ คงเป็นหลุมอยู่แล้วหรือเปล่าครับ
หรือว่าไม่เกี่ยวกับกรวย
มีหลุมอยู่แล้วครับ แล้วรถผมไปบังกรวย ลุงเลยมองไม่เห็น

ผมว่าถ้ามีหลุม ควรจะใช้กรวบบังหลุมให้ดี หรือหาอะไรล้อมหลุมใว้ จะดีกว่า

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
เพราะหมอคนเดียว......

ออฟไลน์ johnlee

ถ้าเป็นรถผม หลุมแค่นี้จิ๊บๆ กระชากเกียร์ถอยหลัง ก็หลุดละ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Ohmmypp

ถ้าเป็นรถผม หลุมแค่นี้จิ๊บๆ กระชากเกียร์ถอยหลัง ก็หลุดละ

ลุงเจ้าของรถเค้าคงไม่พอใจเพราะรถเค้่าเสียหายด้วยล่ะมั้งครับ..  (มองในแง่บวกมาก  ถ้าไม่มองในแง่นี้ ผมแอบด่าเจ้าของรถนะ ก่อนจอดไม่ดูให้ดีก่อน ถึงรถพี่ จขกท. จะบังอยู่ แต่พอเลี้ยวมาแล้วก็ต้องเห็นกรวย และพื้นที่ข้างหน้าก่อนจอดอยู่แล้ว)

อยากจะเล่าที่เคยเจอให้ฟัง  แต่รถเค้าไม่เสียหายนะครับ
เขาชนไก่วันสุดท้าย มีครอบครัวของใครบางคนในกองพันขับ H-1 มารับ จอดหลังห้องน้ำ แล้วล้อหน้าซ้ายตกท่อที่ไม่มีฝาปิด  ก็มาเรียกๆ พวกผมที่อยู่แถวนั้นให้ไปช่วยกันยกๆ ดันๆ จนขึ้น  แล้วเค้าก็ไม่ได้ว่าโวยวายอะไรเรื่องฝาท่อเลยน่ะ ถือว่าเค้าไม่เห็นเอง
JC TU #54

ออฟไลน์ tiger4408

• Newbie
  • *
อันตรายน่ะครับ..ดินทรุด..ใกล้กับโครงสร้างอาคาร..กำแพงมันจะล้มทับรถเอา..

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เห็นแล้วเสียวแทนเลยครับ
เพราะบางทีผมเอาหัวเข้าแบบนี้ก็ไม่ได้มองพื้นก่อนว่ามีอะไรบ้าง