ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใหม่พี่จิมมี่เปลื่ยนโลเกชั่นถ่ายรูปครับ  (อ่าน 10522 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
  ผมว่ามันเริ่มเบื่อๆแล้วนะครับ  เห็นอยู่4-5ฉาก วนไปมา แล้วเปลื่ยนมุมถ่ายด้วยก็ดีครับ เป็นออกแนวArt ๆ หน่อย ครับ

ถ้ามีรูปตอนกลางคืนเหมือนกับ Golf GTI ก็ดีครับ     

แล้วอีกข้อครับ  เมื่อไหร่พี่จิมมี่จะจัดมีตติ้งเว็บอย่างเป็นทางการเป็น ครั้งที่ 3อีกครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ตอบ จริงๆนะ  อ่านรีวิวของ จิมมี่ และ คุณ แพน มาหลายคัน
ไม่เคยสนใจวิวรอบข้างเท่าไหร่เลย

สนใจแต่ รูปที่ถ่ายภายใน กับ บทความ เท่านั้นจริงๆ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ปกติ เราเปลี่ยนโลเกชันกันบ่อยอยู่แล้วครับ

แต่อยากให้รู้ว่า เดี๋ยวนี้ โลเกชัน ที่พร้อมจะให้เราเข้าไปถ่ายทำนั้น มันไม่ได้หายกันง่ายๆหนะครับ

จริงๆแล้ว แม้ว่า โลเกชันด้านหลังจะเป็นต้นไม้ใบหญ้า แต่ความจริงแล้ว เป็นโลเกชันที่ห่างกันคนละมุมเมืองเลยทีเดียว

Yeti นี่ใช้โลเกชันใหม่ทั้งหมด เช่นเดียวกับที่จะได้เห็นในรีวิว Superb

ส่วน BMW 5-Series กับ E-Class ก็จะเป็นโลเกชันใหม่ที่ไม่เคยใช้มาในรถคันใดมาก่อนอีกเหมือนกัน

คอยติดตามดูต่อไปครับ

และถ้าจะให้ดี ถ้ามีโลเกชันไหน ที่คิดว่าน่าสนใจ ขอความกรุณาช่วยแนะนำให้เราได้รู้จักด้วยครับ
แต่ พวกตึกต่างๆ ใน กทม. ทำใจได้เลย เขาไม่ให้เข้าไปถ่ายหรอกครับ ถ้าไม่มีหนังสือขอใช้สถานที่
หรือแม้แต่ เงินค่าเช่ายืมใช้ถ่ายรูป บางแห่งเก็บแพงมาก จนเราทำอะไรไม่ได้ ก็มีครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ครับพี่จิมมี่    ขอบคุณมากครับกระจ่างเลยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 18:04:24 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ karn5811

Re: อยากใหม่พี่จิมมี่เปลื่ยนโลเกชั่นถ่ายรูปครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 15:17:00 »
เปลี่ยนภาพมุมรถบ้างก็ดีนะครับ

เพราะเวลาดูรีวิวพี่จิมแล้ว มันเดาออกอะว่าต่อไปจะเป็นภาพอะไรแบบไหน เลยไม่สนุกบ้างเวลาอ่าน