ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้มาครับ 1957 Chevrolet BelAir Station Wagon รถยุคกึ่งพุทธกาล(พ.ศ.2500)  (อ่าน 31744 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
ตั้งใจอยากให้ออกมาเป็นแบบนี้

ผมก็จะรอดูเช่นกันครับ รถคันที่นำมาโชว์สุดยอดครับผมยังไม่เคยเห็นเลย เ้ปฌนบุญตาจริงๆครับClassicอย่างแรงครับ :D

ออฟไลน์ TOP12212

• Newbie
  • *
ผมอยู่ตรังยังไม่เคยเห็นเลยครับ รถอยู่แถวไหนอ่ะครับ อยากไปเห็นเป็นบุญตาจัง :o

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
รถสวยครับ รอพี่เอาไปซ่อมแซมบูรณแล้วอย่าลืมถ่ายรูปให้เพื่อนๆชาว HLM ดูนะครับ ;D

ออฟไลน์ art_duron

ทั้งสวยและคลาสสิกมากเลยครับ  :D

ออฟไลน์ 2C-T

• Jr. Member
  • **
สภาพแจ่มมากเลย ;D

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม จะอัพเดตความคืบหน้าให้ทราบเป็นช่วงๆนะครับ

@J!MMY  -  พี่จิม คันนี้ผมตั้งใจจะทำแบบที่พี่บอกเลยคือให้เหมือนวันแรกที่มาถึงเมืองไทยครับ

@ป๋าตั้ม สะพานสูง - เคยอยากวางV8ครับแต่คันนี้สัญญาใจกับเจ้าของเก่าว่าจะทำเดิมที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ ไว้คันต่อไปละกันครับ
อ้อ รถแบบในลายเซ็นคุณ พี่ที่รู้จักมีอยู่คันเป็นEldoradoปี1956ครับ

• Max Pruit
@TOP12212 - รถเคยจอดอยู่ที่จอดรถในซอยบนถนนห้วยยอดอยู่หลายปีครับ ตอนนี้จอดอยู่ในโรงรถที่บ้านแม่แถววัดน้ำผุดใต้

ออฟไลน์ jones

รถสวยมาก อยากเหงตอนบูรณะสมบูรณ์จัง

ตัวผมเองก้ฝันอยากจะหารถคลาสสิกมาไว้วิ่งเล่นในวันสบายๆเหมือนกัน แต่คงยุ่งบากน่าดู :-\
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ =TUM=

ครับผม  :D eldorado ปี 56 ก็งามเอามากๆเหมือนกันครับโดยเฉพาะกันชนหน้าที่เป็นหัวกระสุนมันวาว  :o รถอเมริกันที่ผมชอบจริงๆชอบยุค 70 ครับ มันใหญ่โต ดูเป็น gangster ดี อยากได้มาสักคันแล้วส่งให้ช่างฮงบรรเลงให้ครับ

ออฟไลน์ =TUM=

ถ้าได้เสียงท่อแบบนี้ละแจ่มเลยครับ  ;)

• Max Pruit
รถผมมัน6สูบเรียง ท่าทางจะได้แต่เสียงเงียบๆเรียบๆครับ  ;D

ออฟไลน์ 2k

อ้าวบังเอิญจังผมมีชื่อท่าน maximus อยู่ในเฟซบุ๊คด้วย โลกมันกล๊มกลม  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Fly to dream

ที่กระบี่มี คันสีส้มรู้สึกว่าเป็น คาเมโร่ นะครับลองสืบๆดูเค้าน่าจะขาย รถคลาสสิคนี่คันใหญ่จริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• Max Pruit
@2k - สวัสดีครับ ใครหว่าครับนั่น  :)

옴 크라비 - ขอบคุณที่ชี้เป้าครับ เดี๋ยวจะลองบอกพ่อดู แถวนั้นต้องให้พ่อจัดการครับ ;D
หลังๆพ่อผมก็อยู่กระบี่ตลอด ฐานใหญ่ของบริษัทก็อยู่กระบี่ พลาดคันนี้ไปได้ยังไงเนี่ย

ออฟไลน์ motion

พวงมาลัยซ้ายด้วยใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ก็ originally จริงๆ 

• Max Pruit
@motion - คันนี้พวงมาลัยซ้ายครับ แต่รถปีนี้พวงมาลัยขวาแท้ก็มีนะ ในเพลทจะเขียนRHD(Right Hand Drive)เพิ่มมาครับ

ออฟไลน์ jkhl

• **
สภาพดีจริงๆ ดีใจที่ได้เห็น ดีใจมีคนยังใจรักที่จะปลุกมัน

เวลาไปชมงานแสดงรถ ก่อนจะออกผมมักจะแวะไปดูพวกรถคลาสสิคทุกครั้ง
ถึงมันจะเงียบๆแต่โคตรได้อารมณ์ บางคันเปิดประทุน คนสมัยก่อนคิด+ออกแบบได้ยังไง ถึงสื่อความเป็นตัวตนของรถได้ขนาดนั้น

ก็นึกๆฝันๆว่าได้ขับพาแฟนไปเที่ยวชายทะเลสงบๆคงจะสุดยอด(ไม่นับตอนมันดื้นนะ :-X)
ดราม่าไปนิดโทษนะครับ

• Max Pruit
UPDATEเพิ่มครับ

วันนี้ส่งรถบรรทุก12ล้อของบริษัทไปรับเบลแอร์ขึ้นมากรุงเทพ

ท่าทางเบลแอร์ไม่อยากจะจากจังหวัดตรังมาเข้ากรุง สตาร์ทยังไงก็ไม่ติด จนเจ้าของเก่าส่งช่างคู่รถคันนี้มาดูมาปลอบถึงจะติด
แต่ก็ดับคาสะพานขึ้นรถบรรทุกแล้วไม่ติดอีกโชคดีที่เกี่ยววิ้นช์ไว้อยู่แล้วเลยไม่ไหลลงมาครับ

ตอนนี้อยู่บนรถบรรทุกกำลังมุ่งหน้าไปกระบี่ก่อนแวะไปเอารถบริษัทอีกคันที่จะวิ่งตามขึ้นมาด้วยครับคาดว่าวันพุธค่ำคงถึง

ออฟไลน์ jkhl

• **
slideon อย่างอลังการ ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
UPDATEเพิ่มครับ

วันนี้ส่งรถบรรทุก12ล้อของบริษัทไปรับเบลแอร์ขึ้นมากรุงเทพ

ท่าทางเบลแอร์ไม่อยากจะจากจังหวัดตรังมาเข้ากรุง สตาร์ทยังไงก็ไม่ติด จนเจ้าของเก่าส่งช่างคู่รถคันนี้มาดูมาปลอบถึงจะติด
แต่ก็ดับคาสะพานขึ้นรถบรรทุกแล้วไม่ติดอีกโชคดีที่เกี่ยววิ้นช์ไว้อยู่แล้วเลยไม่ไหลลงมาครับ

ตอนนี้อยู่บนรถบรรทุกกำลังมุ่งหน้าไปกระบี่ก่อนแวะไปเอารถบริษัทอีกคันที่จะวิ่งตามขึ้นมาด้วยครับคาดว่าวันพุธค่ำคงถึง

รถเก่า บางทีมันก็เหมือนมีความรู้สึกอยู่ข้างในนะครับ บางทีมันก็งอแง แต่พอจะเลิกขับ มันกลับวิ่งได้ซะงั้น หรืออย่างรถผม บางทีวิ่งทางไกลไม่เป็นไรนะครับ แต่พอถึงที่เท่านั้นแหละ พัง!! เหมือนกับมันจะรู้ใจอย่างนั้นแหละ

(สงสัยผมคงจะบ้าไปแล้ว 5555)

ยังไงซ่อมเสร็จก็เอามาอวดกันนะครับ แต่สภาพดีจังเลยคันนี้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• Max Pruit
ผมไม่ได้ลงไปรับขึ้นมาเอง เค้าคงไม่ค่อยพอใจ เดี๋ยวมาถึงนี่คงต้องบอกเค้าว่าจะเอามาทำให้สวยเหมือนตอนใหม่ๆไม่ได้เอามาขายหรือปล่อยทิ้งให้ผุพังหน่ะครับ

เท่าที่ทราบเจ้าของแรกหวงมากและรถคันนี้น่าจะไม่เคยออกไปไหนไกลจากตรังครับ

• Max Pruit
เศร้าใจ มีหนังสือรถซิ่งเล่มหนึ่งเอารูปตอนตรวจสภาพไปใช้ในบทความรถจดประกอบ ทำแบบนี้ผมเสียหายนะ   

ขอย้ำอีกทีว่ารถผมรถแท้ทะเบียนแท้อยู่ในไทยมาตั้งแต่ต้นนะครับ   

ผมรู้นะพวกคุณจะอ้างว่าไม่ได้พูดถึงรถผม แต่การที่เอารูปรถผมที่ผมถ่ายเองไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาตก็แย่มากแล้ว
นี่ยังเอามาประกอบบทความแบบนี้อีก คนที่ไม่รู้ไม่ได้อ่านเวบจะเข้าใจว่ารถคันนี้เป็นรถจดประกอบไปด้วยหน่ะสิครับ