ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า Fordได้รับผลกระทบจากญี่ปุ่นไหมครับ  (อ่าน 5090 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
พอดีจอง ฮอนด้า CITY เอาไว้เมื่อปลายปี  ตอนนี้ยัครับ  ดูงไม่ได้รถเลย  ก็เลยจะเปิดก๊อก 2  มองๆไว้ที่เฟียสต้า ตัว4ประตู ไว้ครับ    เลยอยากทราบว่า ฟอร์ดมีผลกระทบจากญี่ปุ่นไหมครับ 

แล้วคือผมไม่ชอบไฟท้ายเฟียสต้าอย่างแรง!   อยากให้เป็นตัวมะกันมากกว่า  จะมีทางไหนพอเยียวยาไหมครับ  แล้วถ้าเบิกของตัวมะกันมาใส่  ราคาจะโหดไหมครับ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ printpi

• Jr. Member
  • **
Ford ไม่น่าโดนอะไรนะ เพราะ ไปก้มๆ มองๆ ชะเง้อ ชะแง่ง รถตัวเองดู Parts ต่างๆในห้องเครื่อง
มันเอามาจาก ฝั่ง ยุโรปทั้งนั้นเลยอะคะ Made in อะไรงี้อะ

ส่วนตัว เชียร์  5dr นะถ้า Fiesta
เพราะ 5dr สวยอะค่ะ ใช้อยู่

เบาๆ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เท่าที่เห็นใน เฟียสต้า part ส่วนใหญ่จะเป็นของยุโรปนะครับ

เบรค และหัวเทียน ของ บรอช
บังโคลน made in german
ไฟหน้า made in เชร็ค
แอร์ของวาลีโอ(ฝรั่งเศส)
เกียร์ของยุโรป
และที่เห็นๆส่วนใหญ่ก็มาจากยุโรปเยอะมากครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

ในบ้านเราไม่น่าเกี่ยวนะครับ  แต่อ่านเจอในข่าวที่ขึ้นหน้าเว็บเราเมื่อไม่นานมานี้ว่ามีปัญหาเรื่องเม็ดสีจากญี่ปุ่น ที่ต้องใช้ผลิตรถในอเมริกา 
JC TU #54

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ฟังจากวงในมารู้สึกจะมีPart ประมาณ10% ไม่แน่ใจว่าในรถStockที่กระกอบเสร็จแล้ว จะเหลือให้ขายได้ประมาณกี่เดือน แต่ยังไงขอให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ  ;)

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
โดนหน่อยเีดียวครับ

แต่คิดว่าช่วงนี้ปัญหาน่าจะยังไม่ใหญ่โต
เพราะผลิตเอาไว้เป็น stock น่าจะเยอะอยู่

NgoH

• บุคคลทั่วไป
4 ประตู ไฟท้านก็ทนใช้ไปก่อน มีของแต่งค่อยว่ากันต่อไป  ;D

ออฟไลน์ delete

ผมเพิ่งจองให้น้องสาวคันนึงครับตัว 5 ประตูรองท็อบ
นัดรับรถวันศุกร์นี้ละครับ เท่าที่คุยกับเซลล์ตอนนี้รถมีเยอะครับให้เลือกได้เลยจะเอาคันใหน
แล้วเซลล์บางคนบอกว่าให้รีบจองเดือนนี้
เพราะเดือนหน้าคนที่จองแล้วไม่ได้รถอาจจะไหลมาทางเฟียสต้าเยอะ
แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าเซลล์เค้าพูดให้เรารีบจองรถรึป่าว แต่ที่ผมจองเพราะน้องสาวอยากได้เฟียสต้าอยู่แล้ว

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
ไหน ๆ ก็กระทู้ Fiesta พอดี
อยากจะสอบถามดูว่ามีใครรู้ไหม(หรือผมตั้งกระทู้ใหม่ดีครับ)
อยากจะถามว่า ก่อนหน้านี้จะถอย Vios ครับ
ด้วยจุดประสงค์หลักนำหน้าเลยคือ ติด NGV
และคิดว่าเจ้าโตต้าทั้งหลายน่าจะรองรับได้ดีกว่า
แต่เมื่อ 3 วันที่ผ่านมาโดนแจ็คพอตพอดี ...รถขาดแล้วครับ - -*

เลยอยากถามว่าถ้าหันมาทาง Fiesta มันจะไหวไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ไหน ๆ ก็กระทู้ Fiesta พอดี
อยากจะสอบถามดูว่ามีใครรู้ไหม(หรือผมตั้งกระทู้ใหม่ดีครับ)
อยากจะถามว่า ก่อนหน้านี้จะถอย Vios ครับ
ด้วยจุดประสงค์หลักนำหน้าเลยคือ ติด NGV
และคิดว่าเจ้าโตต้าทั้งหลายน่าจะรองรับได้ดีกว่า
แต่เมื่อ 3 วันที่ผ่านมาโดนแจ็คพอตพอดี ...รถขาดแล้วครับ - -*

เลยอยากถามว่าถ้าหันมาทาง Fiesta มันจะไหวไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

ถ้าถามว่าิติดได้ไหม ผมก็ตอบว่าติดได้แหละครับผม แต่ถ้าถามว่าทนไหม ก็คิดว่าคงยังตอบไม่ได้ในตอนนี้ เพราะรถเพิ่งออกมาได้ 6-7 เดือนเองครับ
แต่เพื่อนๆในคลับ fiesta ติดมาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ วิ่งกันไป2 หมื่นโลขึนไปแล้วครับ