ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุด ผมก็เลือกรถที่จะใช้จริง ๆ ได้แล้ว  (อ่าน 12437 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
Re: ในที่สุด ผมก็เลือกรถที่จะใช้จริง ๆ ได้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 16:03:39 »
march น่าใช้ครับ ผมก็ชอบ

แต่ผมสงสัยจัง ถ้าไม่รบกวนเงินพ่อแม่ เห็นบอกอย่างนั้น ลำพังเงินเดือน 11XXX ผ่อน march + เติมน้ำมันแล้ว จะเหลือเงินกินข้าวเหรอครับ

ไม่ต้องห่วงครับ ค่าตัวรถ เกิดจาก ทุนประกันรถคันเก่าล้วน ๆ ส่วนค่าแต่งรถนั้น แม่ผม Request เขาจัดให้ เพราะคันนี้วันเสาร์ อาทิตย์ แม่ผมจะใช้บ้าง (บางครั้งท่านจะขับเอง) แต่ส่วนมาก ผมจะขับ แล้วให้แม่นั่งมากกว่า

ส่วนค่าน้ำมัน กับค่าดูแลรักษา และค่าต่อทะเบียน ผมรับผิดชอบเอง ค่าประกัน แม่จะดูแล เพราะจะออกในชื่อแม่ผมเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 16:07:01 โดย bigglives »
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: ในที่สุด ผมก็เลือกรถที่จะใช้จริง ๆ ได้แล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 16:25:15 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ จะว่าไปแอบเสียดายเจ้า FD เหมือนกันนะครับนั่น

ขอให้โชดดีกับรถใหม่ครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: ในที่สุด ผมก็เลือกรถที่จะใช้จริง ๆ ได้แล้ว
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 21:57:27 »
ยินดีด้วยครับผม เสียดายรถเดิมเหมือนกัน
ยังไงขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่ครับ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 22:36:00 »
เพื่อนไปที่กับเราบางครั้งเห็นแก่ตัวมาก

ตอนนั้นไปเล่นฟิตเนส โถ่ ไปด้วยกันผมเติมคนเดียว ไม่มีเอ่ยปากจะช่วยไปตั้ง 4คน หลายเดอนเลย

ขับคนเดียว 500 ไปกลับได้ 1 อาทิตย์  พอมีเพื่อน 500 ได้ 2 วันจะบร้าตาย เว็งครับมีเพื่อนแบบนี้เป้นผมจะช่วยเป็นอาทิตย์ไปเลย เห้อๆ

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 22:42:54 »
เพื่อนไปที่กับเราบางครั้งเห็นแก่ตัวมาก

ตอนนั้นไปเล่นฟิตเนส โถ่ ไปด้วยกันผมเติมคนเดียว ไม่มีเอ่ยปากจะช่วยไปตั้ง 4คน หลายเดอนเลย

ขับคนเดียว 500 ไปกลับได้ 1 อาทิตย์  พอมีเพื่อน 500 ได้ 2 วันจะบร้าตาย เว็งครับมีเพื่อนแบบนี้เป้นผมจะช่วยเป็นอาทิตย์ไปเลย เห้อๆ

บางทีผมโดนในเวลางานด้วย ซึ่ง ผมเติมน้ำมันก็ต่อเมื่อมันจะหมดจริง ๆ ทำให้ยากต่อการจะเบิก พอเป็นค่าทางด่วนแค่ 15 บาท เบิกได้ซะงั้น ผมล่ะเซ็ง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com