ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าเป็นไปได้ไหมที่จะมีบทความเกี่ยวกับเครื่องเสียง หรือ อุปกรณ์ตกแต่งรถ  (อ่าน 12559 ครั้ง)

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
ตามหัวข้อข้างบนเลยครับ

ขอบคุณครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
สารภาพตามตรงว่าพวกเราที่นี่ไม่มีใครที่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลยครับ
แต่สำหรับจิมมี่ ประสาทในการแยกแยะคุณภาพเสียงตอนฟัง จะดีกว่าใครเพื่อน

อยากมีคนที่เก่งเรื่องเครื่องเสียงเหมือนกันครับ แต่ได้เครื่องเสียงมา มันก็ไม่ง่ายเหมือนมือถือ
ถ้าจะต้องเอามาติดตั้งเอง แล้วฟังทดสอบ Cost ก็เยอะพอสมควร

ดังนั้นมันจะเป็นไปได้ก็คือ
1. ขออาสาสมัครคนที่เก่งเรื่องเครื่องเสียง
2. อาจจะต้องเป็นการฟังแบบทดสอบฟังจากรถที่ติดตั้งเสร็จแล้ว คือไปขอเขาฟัง อาจจะง่ายหน่อย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
สารภาพตามตรงว่าพวกเราที่นี่ไม่มีใครที่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลยครับ
แต่สำหรับจิมมี่ ประสาทในการแยกแยะคุณภาพเสียงตอนฟัง จะดีกว่าใครเพื่อน

อยากมีคนที่เก่งเรื่องเครื่องเสียงเหมือนกันครับ แต่ได้เครื่องเสียงมา มันก็ไม่ง่ายเหมือนมือถือ
ถ้าจะต้องเอามาติดตั้งเอง แล้วฟังทดสอบ Cost ก็เยอะพอสมควร

ดังนั้นมันจะเป็นไปได้ก็คือ
1. ขออาสาสมัครคนที่เก่งเรื่องเครื่องเสียง
2. อาจจะต้องเป็นการฟังแบบทดสอบฟังจากรถที่ติดตั้งเสร็จแล้ว คือไปขอเขาฟัง อาจจะง่ายหน่อย

เข้าใจครับแพน ว่าคุณไม่ใช่พวกหูทอง แต่เป็นพวกหูดำ ว๊า ฮ๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

หูดำ ดีกว่าเป็นพวก "ไม่ดำหู"

เอ้าเด้.......
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อุปกรณ์ตกแต่งรถ ยังพอเป็นไปได้

แต่ถ้าเป็นเครื่องเสียงรถยนต์นั้น

สารภาพว่า ไม่ถนัดเลยครับ

และที่ฟังๆ ดูได้ทุกวันนี้ อาศัย การจดจำ
ลักษณะของเสียง จากห้องบันทึกเสียงต่างๆที่ชีวิตนี้เคยไปเหยียบย่างกราย
ใช้บริการ หรือร้องเอง หรืออะไรก็ตามแต่ ครับ

ไม่เป็นไรครับ

เพราะว่าแค่นี้ก็ให้ประโยชน์กับสาธารณชนมากแล้ว

เพียงแต่ผมขอมากไปนิดหนะครับ

ไม่มากเกินไปหรอกครับ ถือว่าเราช่วยกันคิดริเริ่มไว้ อนาคตน่ะยังไม่แน่นอน
ถ้ามีคนที่ถนัดเรื่องนี้ ชอบในเรื่องนี้ อยากทำ เราก็จะจัดที่ให้ครับ
เพียงแต่ว่าอย่างพวกผมนี่ ไม่เก่งเรื่องเครื่องเสียงกันเลย การจะออกมาเขียนหรือแนะนำอะไร
ก็กลัวว่ามันจะออกไปแล้วคนจะด่ามากกว่าน่ะครับ

เข้าใจ  และ  ขอบคุณอีกครั้งครับ