ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วผมก็กลับมาติดเกมส์อีกครั้งในรอบหลายปี(มีSS)  (อ่าน 8497 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
หลังจากไม่ได้ติดเกมส์มาหลายปีดีดัก ก็มีเกมส์ที่ออกมาจนผมต้องนั่งเล่นอย่างน้อยวันละ 2 ชม. มันก็คือเกมส์นี้ครับ

เกมส์ daiteikoku ของ alicesoft เอ่ยชื่อค่ายนี้หลายๆคนอาจจะรู้จักเพราะมันเป็นเกมส์ 18+ H-Game น่ะเอง

ตัวเกมส์เป็นลักษณะวางแผนการรบ SLG Turn base ผมเล่นมา 47 เทิร์นพึ่งยึดดาวได้แค่นี้เอง 10 ดวงจาก 40 ดวง  :o :o :o

พระเอกของเรื่อง ผบ.โทโก สกิลพิเศษ ม่อสาวฟันดะ

นายพลฝั่งญี่ปุ่นของพระเอก

ล่างๆจะเห็นว่ามีนายพลจากชาติอื่นๆมาร่วมด้วย วิธีการคือเอาเจ้าโทโกไปม่อมา จีบบ่อยเดี๋ยวสาวเจ้าก็มาเอง 5555

วิธีเพิ่มความสามารถนายพลถ้าเป็นตัวผู้คุยเฉยๆก็เพิ่มได้ แต่ถ้าเป็นสาวๆต้องมาไปซั่มก่อนถึงจะเพิ่มความสามารถได้  :D  :D  :D

ตัวอย่างยานรบครับ

จะมี event พูดคุยเหมือนเกมส์จีบสาวทั่วๆไปด้วย

เกมส์นี้ถึงจะเป็น H-Game +18 แต่น้องๆคนไหนจะหามาเล่นก็ตามสบายนะ เพราะฉากซั่มกันมันมีไม่เยอะเท่าไหร่หรอก วางแผนการรบปวดกะบาลกว่าเยอะเลย ผมโหลด-เซฟเป็นสิบรอบแล้วสำหรับเกมส์นี้นะ
ปล. ถ้าคอมพ์อยู่กลางบ้านหรี่เสียงเบาๆนะเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนฉากซั่มกันเสียงมันสุดยอดมาก  :D :D :D

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
แล้วมันมีในPS3 หรือใน 360รึเปล่าครับ
เพราะตอนนี้ ผมก็เล่น GT กับ Need for speed shif - Kill Zone   อยู่โดยเฉพาะ Kill Zone3  เล่นแบบ 3Dด้วย ภาพสวยมากๆ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

แล้วมันมีในPS3 หรือใน 360รึเปล่าครับ
เพราะตอนนี้ ผมก็เล่น GT กับ Need for speed shif - Kill Zone   อยู่โดยเฉพาะ Kill Zone3  เล่นแบบ 3Dด้วย ภาพสวยมากๆ

มีเฉพาะ PC ครับ เนื่องด้วยมันเป็น rate+18 รอลุ้น ver ปกติเอาละกัน เกมส์พวกนี้ส่วนมากไม่กินสเปกเครื่อง คอมไม่ต้องใหม่ก็เล่นได้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เอ ผมว่าเอามาโพสบนนี้ไม่เหมาะสมเท่าไรมั้งครับ เด็กๆ เยอะเหมือนกัน เดี๋ยวมันจะเป็นปัญหาวันหลัง

ถึงจะน้อยยังไงมันก็ エッチ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nat

• Newbie
  • *
เห็นจากชื่อ log in ผมนึกว่าจะติด SRW Z2

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
เห็นจากชื่อ log in ผมนึกว่าจะติด SRW Z2

ก็ว่าอย่างงั้นเหมือนกัน

Z2 อยากเล่นแต่ผมไม่มี PSP อ่ะครับ มองตาปริบๆไปก่อน จะมาตอนนี้ก็เดี๋ยว PSP2 จะออกมาแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

แรกๆก็นึกว่าเกมพื้นฐานจาก Battleship  :P