ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....  (อ่าน 97499 ครั้ง)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:48:12 »
ถ้ามันจริงอย่างว่า..
อารมณ์ขึ้นเลย.. ถ้าเจอกรีดรถต่อหน้า ผมเล่นมันแน่.. ไม่ใช่ว่าเก่ง แต่ผมนักเลงพอครับ.. >:(
แล้วอย่าให้เจออีกด้วย จัดหนักแน่นอน..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ samaboi

• Newbie
  • *
  • เป้าหมายต่อไป "Series 5" Only
    • บ้าบอล
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 04:41:33 »
ทำไมมันมีทุกที่เลย ไอ้ดราม่า เนี่ยะ...

เด็กหนอเด็ก...

หากเรื่องจริงถ่ายรูปมาก็ช่วยๆกัน

หากไม่จริงก็รับผลกรรมที่จะเกิดด้วย...น่าเป็นห่วงและน่าสงสารเป็นที่สุดน้องเอ๊ย !!!
รถที่ดี คือ รถที่เหมาะสมกับเรา

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 04:45:46 »
กินข้าวไป 3รอบแล้ว รูปรอย X6 ก็ยังไม่มา

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:13:39 »
ที่เติมผิดได้ก็แสดงว่าปั๊มนี้ใช้หัวจ่ายน้ำมันผิดประเภท
เพราะถ้าใช้ถูกจะไม่สามารถเอาหัวจ่ายดีเซลมาใส่รถเครื่องเบนซินได้เลย
เนื่องจากหัวจ่ายดีเซลมันจะใหญ่กว่าเอาใส่ช่องเติมของรถเบนซินไม่ได้
มีแต่เอาหัวจ่ายเบนซินใส่รถดีเซลได้

กรณีใช้หัวจ่ายผิดแบบนี้ไม่แน่ใจว่าต้องแจ้งที่ไหนที่ดูแลอยู่ อาจจะกรมธุรกิจพลังงานหรือเปล่า

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:16:38 »
เอ..ปกติก็ตอบกระทู้เร็วนินา...
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:22:49 »
การใช้รูป Avatar ที่ไม่ใช่รูปของตัวเองถ่ายมานี่
มันผิดกฎข้อไหนด้วยหรือครับ ถึงได้เป็นเรื่องเป็นราว
ช่วยกรุณาสอนผมให้กระจ่างแจ้งหน่อยเถิด และถ้ามันผิดมารยาทจริง
จะได้ใส่เป็นกฎของเว็บไปเลย ใครที่ใช้รูปไม่ใช่ของตนเองก็ผิดหมดทุกคนดีไหม?

พอดีผมแปลกใจที่ทุกคนพยายามจะหยิบเรื่องนี้มาเป็นประเด็น
ทั้งทั้งที่กระทู้มันเป็นเรื่องรถถูกเติมน้ำมันผิดประเภท และมารยาททรามของเด็กปั๊ม
และผมก็ไม่เห็นว่ามันมีอะไรจูงใจ ให้นั่งแต่งเรื่องทั้งหมดขึ้นมา มันน่าสนุกตรงไหนหรือครับ
ถึงแม้ว่าท่านจะไม่เห็นด้วยกับกระทู้ก่อนก่อนของน้องเขาหรือไม่
ก็ไม่ใช่เรื่องอะไรที่จะนำมาพูดในกระทู้นี้

ผมว่า เราควรจะหยุดคิดก่อนพิมพ์กันบ้าง ก่อนที่จะเห็นตามตามกันประเภทพวกมากลากไป
ยิ่งตอบยิ่งพิมพ์ ยิ่งใส่สีตีไข่เพิ่มกันทีละนิด ตั้งสมมติฐานร้อยแปดไปต่างต่างนานา
ทั้งทั้งที่น้องเขายังไม่ได้เลยว่ารถที่ขับไปนั้น คือรถคันไหน เป็น Fortuner 
หรือว่าเป็นรถคันอื่นอื่นในบ้าน ซึ่งอาจจะเป็นกรณีไหนก็ได้ทั้งนั้น
แต่เราทึกทักกันไปเองว่ามันต้องเป็น Fortuner แน่ เพราะคำถามของน้องเขาตลอดมา
ก็ถามเรื่องเพิ่งออก Fortuner ใหม่ และกำลังสนใจจะออก X6 อีกคันด้วยเหตุผลที่
เขาอธิบายเอาไว้ในกระทู้เมื่อคราวโน้นแล้ว

เรื่อง X6 ถ้าอ่านให้ดีความคิดเห็นแรกที่ตั้งกระทู้ ก็บอกชัดเจนว่าเพิ่งกลับจากไปดู X6 กับคุณพ่อ
แล้วมันจะแปลว่าเขาขับ X6 ได้อย่างไรกันหรือครับ หรือตอนนี้รถ BMW สามารถหาซื้อได้เหมือน
โดนัท Krespy Kreme ที่เลิกฮิต แวะไปดู ชอบใจ จ่ายเงิน แล้วก็ใส่กล่องหิ้วกลับบ้านได้ทันที

คราวนี้ผมว่าหลายท่านทำเกินไป และไม่สมเหตุสมผลเอาเสียเลย
ถ้าท่านจะเคลมว่าตัวเองเป็นผู้ใหญ่ และนี่คือลูกหลานท่านอายุ 15-16 ปี
ที่กำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนวัย ท่านก็รู้ว่าเด็กนั้นเริ่มคิดว่าตนเองเป็นผู้ใหญ่
พึ่งพาตนเองมากขึ้น แต่ก็ยังมีหลายเรื่องที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์เพราะยังขาดประสบการณ์
หากทำอะไรไม่เหมาะสมไป ท่านจะใช้วิธีแบบสอนลูกสอนหลานกันจริงจริงหรือ

และอันทีี่จริงแล้ว ท่านเองยังไม่ทราบเลยด้วยซ้ำว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร
ท่านก็ยังไม่ควรด่วนสรุป แล้วเริ่มท้าทายในความสัตย์จริงตั้งแต่อ้อนแต่ออก
ตอนเป็นเด็กแล้วมีผู้ใหญ่มาทำแบบนี้ใส่ ผมเชื่อว่าท่านก็คงไม่ชอบกันเหมือนกันล่ะ

นับวันนับวัน ผมเห็นเราเดินเข้าหาแนวทางของสังคมที่ปากบอกไม่ชอบเข้าไปทุกวัน
ผมไม่เข้าใจจริงจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 06:34:10 โดย Nuay@Protege »

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:42:05 »
ส่วนท่านที่บอกว่า หัวดีเซลใส่เข้ารถเบนซินไม่ได้นั้น
ผมแนะนำให้ท่านลองใช้ Google ดูครับ แล้วจะพบว่าปัญหามีพบกันไม่น้อยเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:45:34 »
เรื่องน้ำมัน รู้แต่แรกแล้วว่าไม่ใช่ Fortuner เพราะตัว TRDIII มีแต่ดีเซล

เรื่อง Avatar บอกเลยว่าไม่จำเป็นต้องเอารถของตัวเองมาก็ได้นะ
แต่ถึงจะทำได้ ก็ไม่ใช่ว่าจะเที่ยวเอารถของคนอื่นที่มีเจ้าของอยู่ในสังคมเว็บภาษาไทย
เหมือนกันมาใส่

ไม่งั้นใครใช้ Mazda Protege ก็ย่อมที่จะเอารูป Avatar ของเนยไปใช้ได้ ถูกต้องไหม?
น้องคนนี้ ก่อนที่จะเป็นรูป X6 เขาใช้รูป Avatar ที่เป็นรถ Fortuner ซึ่งเป็นรถมีเจ้าของ
เป็นตัวเป็นตนจริงๆอยู่ Jazzlover club

ถึงแม้ว่าไม่ได้บอกโดยตรงว่านั่นเป็นรถของน้องเขา แต่เมื่อรู้ที่มาแล้วว่า
เป็นรถที่มีเจ้าของ และเจ้าของอ่านภาษาไทยออกนะ ก็ควรจะเกรงใจเจ้าของรถเขาบ้าง

- - - - - -

ส่วนเรื่องรอยรถเจ้าของกระทู้
ถ้ากรีดไม่ลึก พาไปร้านคาร์แคร์เถอะ ถ้าเอานิ้วลูบแล้วไม่ลึกมาก มันยังลบออกได้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:50:31 »
เห็นด้วยครับพี่อพน ตรงจุดมากๆ

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:09:43 »
ประเด็นของผมไม่ได้อยู่ที่รูป Avarta ครับ

ผมคิดว่ารถน้องเค้าเป็น Fortuner TRD Sportivo III คันสีขาว เพราะน้องเค้าเคยบอกว่าพ่อเค้าซื้อไว้ให้น้องเค้าขับพาไปทำธุระ หลายท่านในกระทู้ก่อนไม่เห็นด้วยที่เด็กอายุ 15 ซึ่งตามกฎหมายไม่สามารถทำใบอนุญาติขับขี่รถยนต์ได้ แนะนำให้จ้างคนขับรถ แต่ต้องเค้าก็บอกว่าคุณพ่อไม่ไว้ใจคนขับรถ ผมเลยเข้าใจว่าน้องเค้ามีรถคันเดียวซึ่งเป็น Fotuner

ขอโทษคุณเนยด้วยที่ผมอาจจะคิดไปเองว่าน้องเค้ามีรถแค่คันเดียว แต่ในความจริงอาจเป็นคันอื่นที่โดนกรีดสีรถ และเติมน้ำมันผิดประเภท

สังคมออนไลน์ หลายท่านไม่เคยเจอหน้าเจอตา เพราะฉะนั้น เครดิตที่สั่งสมไว้เป็นข้อเดียวที่จะทำให้ผม "เชื่อ" หรือ "ไม่เชื่อ" และจะดีใจมากถ้าเรื่องของน้องเค้าที่โพสท์ไว้เป็นเรื่องจริง และผมคิดผิดไปเอง ผมพร้อมที่จะขอโทษน้อง ซึ่งจริงๆอาจเป็นลูกได้เลย เสมอครับ
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:21:22 »
ก็พอเข้าใจเรื่องนั้นนะครับ ว่ามันอาจจะทำให้เกิดการเข้าใจผิดได้
เจ้าของภาพอาจจะต้องมาเดือดร้อนเพราะพฤติกรรมของคนที่นำรูปไปใช้

แต่ถามจากความรู้สึกผม ถ้าจะมีใครก๊อปปี้รูปผมไปใช้ในเวบบอร์ดอื่น
(ต้องไม่ใช่ที่นี่ล่ะนะ เพราะไม่งั้นเท่ากับว่าต้องการ Copy identity กัน)
ผมก็ไม่ mind อะไร เพราะภาพมันไม่มีรายละเอียดพอจะบอกได้ว่าเป็นรถคันไหน
ส่วน Fortuner และ X6 ในภาพ เป็นรถเดิมด้วยกันทั้งคู่ ผมก็เลยคิดว่ามันไม่ได้มีข้อเสียหายร้ายแรงอะไร
ยกเว้นเพียงแต่ว่า ท่านเจ้าของภาพมาเจอแล้ว ทักท้วงในสิทธิบนภาพของเขา เราก็ควรจะนำออกครับ

ถ้าคนส่วนใหญ่เห็นว่าเรื่องที่ผมกล่าวมาข้างต้น มันไม่สมควร ผมก็ยินดีรับฟังครับ
และคิดว่าหากเป็นเช่นนั้นแล้ว เราควรจะบรรจุลงไปในกฎเลย เพราะข้อนี้ชัดเจนเรื่องการนำของของคนอื่นมาเป็นของตัวเอง

ผมเข้าใจเรื่อง Credibility บนสังคมออนไลน์ดีครับ
เรื่องการตั้งกระทู้ของน้อง BMW X6 หรือจะชื่ออะไรก็ตามแต่ที่อาจจะเปลี่ยนในอนาคตอันใกล้ เพราะเปลี่ยนบ่อยเหลือเกิน
ผมก็ขอสารภาพตามตรงว่า มีอคติในใจ ไว้อยู่บ้างเหมือนกัน เพราะลักษณะการใช้ภาษา การตั้งคำถาม และการตอบ
ยังต้องพัฒนาอีกมากไม่รู้อีกจักกี่ระดับเลย แต่ผมก็อยากจะให้พวกเราเป็นกลางและแยกแยะตามเรื่องครับ
ไม่อยากให้เกิดกรณี ไล่ตามไปตำหนิกันทุกกระทู้ของคนคนนี้ แบบที่สังคมออนไลน์แห่งอื่นเป็นอยู่

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:25:08 »
ผมเอาน้ำยาที่พวกพี่ๆบอกลบแล้วนะครับ ลบหมดแล้วครับ ส่วนน้ำมันเครื่องอะครับผมบอกผิดครับ
ส่วยที่บอกว่าที่บ้านมีรถหลายคันนี้นจริงครับ
ที่บ้านมี
1. benz e-class
2. fortuner trd 3
3. camey hybrid
4. lexus rx 350
5. mitsubishi pajero sport
6. vigo
7. toyota land ....

methus zaa

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:29:13 »
ผมเอาน้ำยาที่พวกพี่ๆบอกลบแล้วนะครับ ลบหมดแล้วครับ ส่วนน้ำมันเครื่องอะครับผมบอกผิดครับ
ส่วยที่บอกว่าที่บ้านมีรถหลายคันนี้นจริงครับ
ที่บ้านมี
6. vigo

โห อยู่กันกี่คนครับเนี่ย รถเยอะมาก พี่ว่าไม่ต้องซื้อจะดีกว่ามั้ยไหมครับ มีรถตั้ง 7 คัน

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:32:13 »
ที่บ้านมี
6. vigo

โห อยู่กันกี่คนครับเนี่ย รถเยอะมาก พี่ว่าไม่ต้องซื้อจะดีกว่ามั้ยไหมครับ มีรถตั้ง 7 คัน

บ้านผมมีหลายคันครับแต่ไม่ค่อยได้ขับครับ ตอนก่อนพ่อผมขับครับเลยมีเยอะครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:35:47 »
ออๆครับ ดีใจด้วยนะครับ ที่รอยไม่ลึกและเช็ดออกได้
แต่ถ้าเป็นพี่นะไล่เตะแล้ว ใครมายุ่งแล้วพี่อ่ะ

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:38:25 »
ออๆครับ ดีใจด้วยนะครับ ที่รอยไม่ลึกและเช็ดออกได้
แต่ถ้าเป็นพี่นะไล่เตะแล้ว ใครมายุ่งแล้วพี่อ่ะ

เป็นผมโตขับผมก็เอาเรื่องครับ แต่พ่อผมห้ามไว้ครับ ตอนนั้นผมจะด่าให้หัวสมองแตกแล้วครับ แถมสีขาวอีก

ถ้าวันที่10 ไปเอา x6 ผมจะไม่เติมน้ำมันนั้นเลยครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:49:25 »
ดีแล้วครับ เวรกรรมจะทำร้ายมันเอง :D

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:51:37 »
ที่บ้านมี
6. vigo

ยินดีด้วยนะครับที่สามารถขัดออกได้. และต้องขอโทษด้วยท่ีพี่เข้าใจผิดครับ

เห็นรายช่ือรถแล้ว RX350 น่าจะนุ่มนวลกว่า X6 อีกนะครับ. แต่ถ้าอยากได้ X6 จริงๆก็จัดไป :)
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:54:05 »
รอยหายก็ดีแล้วครับ จะได้สบายใจ
แต่น้องน่าจะถ่ายรูปรอยก่อนลบให้ดูสักหน่อยนะ หลายคนต้มมาม่ารอดูแล้ว
แต่สุดท้ายหลักฐานก็ไม่มา

ว่าแต่รถบ้านเยอะได้โล่ เลยนะครับ
 ดูๆเดาๆหลายคันไม่น่าเก่ากว่า7ปี แสดงว่าออกรถเฉลี่ยปีละคันเลย

ออฟไลน์ SunSun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:58:10 »
ไม่ได้ตั้งใจจะจับผิด แต่ตามอ่านมาเงียบๆ จากกระทู้ก่อน น้องคนนี้ก็แปลกๆจริงแหละ... เหมือนพวกแนวซุปตา  ::) :p

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:27:33 »
ดีแล้วครับ เวรกรรมจะทำร้ายมันเอง :D
เวรกรรมจะทำร้ายมันเองนี้หมายถึงใครหว่า ;D ;D ;D   เด็กปั๊มใช่ไหม๊ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ kemjc

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:39:38 »
ไหนๆก็มีรถตั้งหลายคัน ไม่ลองรีวีวรถที่บ้านให้เพื่อนสมาชิกเค้าอิจฉาเล่นบ้างล่ะครับ

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:40:52 »
ผมจองแล้วครับ เป็น BMW X6 ครับ ดูเริกยามออกรถวันที่ 10 ครับ

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:42:12 »
ไหนๆก็มีรถตั้งหลายคัน ไม่ลองรีวีวรถที่บ้านให้เพื่อนสมาชิกเค้าอิจฉาเล่นบ้างล่ะครับ

ไม่อะครับ ผมไม่อยากอวดอะครับ แถมอีกอย่างพ่อเก็นกุญแจซ่อนไว้ที่ไหนก็ไม่รู้ เพราะผมได้ขับแค่ fortuner เอง ส่วนคันอื่นผมไม่ได้ขับครับ

ออฟไลน์ konmangtar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:46:00 »
คงไม่ใช่ปีละคันหรอกครับ แต่ออกมาทีไรก็ไม่ถูกใจสักที เลยออกใหม่มันเรื่อยๆ มั้ง

หวังว่ารอบนี้ X6 คงสุขสมหวังนะครับ

ออฟไลน์ kemjc

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:46:22 »
เด็กปั๊ม ขูดเป็นรอยลึกไหมครับ แล้วใช้น้ำยาตัวไหนลบออกครับ ผมจะได้เอาไปใช้บ้าง

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:49:50 »
คงไม่ใช่ปีละคันหรอกครับ แต่ออกมาทีไรก็ไม่ถูกใจสักที เลยออกใหม่มันเรื่อยๆ มั้ง

หวังว่ารอบนี้ X6 คงสุขสมหวังนะครับ

ครับ x6 ก็พอแล้วหละครับ ยังไงก็ต้องขับคันเดียวอยู่

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:50:41 »
เด็กปั๊ม ขูดเป็นรอยลึกไหมครับ แล้วใช้น้ำยาตัวไหนลบออกครับ ผมจะได้เอาไปใช้บ้าง

น้ำยาขัดธรรมดาครับ

รูปนั้นรถของพี่เหรอครับ สวยดี

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:50:54 »

ไม่อะครับ ผมไม่อยากอวดอะครับ แถมอีกอย่างพ่อเก็นกุญแจซ่อนไว้ที่ไหนก็ไม่รู้ เพราะผมได้ขับแค่ fortuner เอง ส่วนคันอื่นผมไม่ได้ขับครับ

คันไหนที่ใช้เบนซิน 91 อ่ะครับ ไม่ใช่อะไรนะครับ เห็นว่าเดี๋ยวนี้รถใหม่ๆก็เติม Gasohol 95 กันเกือบหมด ผมเดาว่าเป็น Camry Hybrid หรือเปล่าครับ

ของผมลองเอา  E90 ไปเติม E20 วิ่งไม่ออกเลย

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:57:03 »
แอบอิจฉาน้องเขาจังคับ ;D ;D ;D
คันไหนไม่ใช้บอกพี่ได้นะคับ ;D ;D