ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....  (อ่าน 97505 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 18:56:00 »
ผมมีเหตุผลดีครับพี่ ผมไม่อยากให้ใครต้องว่าผมแบบนี้
เอาง่ายๆ พี่ลองทบทวนดูแล้วกันว่า การที่พี่เป็นเจ้าของเวปแล้วมาว่าสมาชิกเวปอย่างผม โดยที่พี่เห็นว่า ผมยึดติดกับคนนั้นคนนี้มากไป บางครั้งผมก็ต้องเห็นด้วย และบางทีถ้าผมคิดไม่ได้ผมก็อยาก เห็นด้วย เพราะในเมื่อคิดแล้วมันไปตรงกับคนอื่น ตลอดระยะเวลาสองปี ผมไม่สบายใจทุกครั้ง
เมื่อมี คำประจาน คำด่า มาถึงผม ผมก็รับไม่ได้ เพราะพ่อแม่ผมไม่เคยจะว่าขนาดนี้เลย ผมอยากให้พี่เข้าใจว่าผมกำลังโตกำลังอยู่ในช่วงนี้ คิดได้แบบนี้ ผมมีจุดยืน สามรถคิดเองได้ แต่ถ้าผมดันไปคิดเหมือนคนอื่น มันไม่ผิดไม่ใช่หรอครับ เอาง่ายๆ ว่า คนไหนพูดไม่เหมาะสม ผมก็ตักเตือนไปบ้าง  คนอื่นคิดยังไงไม่รู้แต่ผมว่าไม่เหมาะสมครับ เวปก็บอกมีกฎ ระเบียบอยู่แล้ว ว่าห้ามพูดจาไม่เหมาะสม และตั้งใจทำตามกฎอย่างมากอย่างเคร่งครัด เรื่องในอดีตที่ผมเคยทำ ปล่อยมันไปครับ มันสองปีแล้ว เรามาดูสิ่งที่ผมทำดีกว่ามั้ยครับ อย่ายึดติดกลับสิ่งที่ผมตอบไปแล้วได้มั้ยครับ ผมขอร้องแล้วกัน เอาไหนไม่ดีเตือนกันดีๆครับ ไม่ใช่มาว่า ผมตลอดเลย ถ้าผมทำไรไม่พอใจโทรหาผมครับ อย่าโพสลงแบบนี้ เพราะผมรับไม่ได้
 แล้วถ้าแม่ผมเห็นว่าพวกพี่โพสว่าผมแบบนี้ ต้องถามแล้วว่าเกิดอะไรขึ้น แล้วผมจะตอบยังไงครับ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:02:04 »
ใช่ครับเว็ปก็เขียนบอก ที่บอกว่าไอ้เกรียนอะมันหมายความว่ายังไง

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:10:28 »
ขอถามหน่อยนะครับ ถ้าไม่เชื่อก็ไม่ต้องมาว่านะครับ เงียบๆเลยก็ได้ กดดันนะครับ
ส่วนเรื่องกระทู้นั้นผมจะไปแก้ไขครับ
รถที่ไม่ใช้จะขายแล้วครับ คันที่จะขายก็มี 1 3 5 6

ส่วนทำงานพ่อผมทำงานธุรกิจส่งออกรถครับ และนำรถ supe car ต่างประเทศเข้าครับ และเปิดอีกหลายอย่างครับ
เอางี้นะครับ  ถ้าจะขายรถคันที 3 5 6 เมื่อไรบอกด้วยนะครับ พอดีว่าที่บ้านทำเต้น รถมือ2อยู่
และช่วงนี้ก็ยังอยากได้รถเขาเต้นอยู่พอดีเลยครับ (โดยเฉพาะ Camry Hybrid เห็นว่าเป็นรถใหม่ ;D) ยังไงๆเชิญหลังไมค์ ได้เลยนะครับจะได้นัดเวลา ดูรถ และตีราคากันครับ

ปล.เรื่องนี้ผมพูดจริงๆนะครับ ไม่ได้พูดเล่น สนใจจริงๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 19:32:28 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:17:44 »
ผมมีเหตุผลดีครับพี่ ผมไม่อยากให้ใครต้องว่าผมแบบนี้
เอาง่ายๆ พี่ลองทบทวนดูแล้วกันว่า การที่พี่เป็นเจ้าของเวปแล้วมาว่าสมาชิกเวปอย่างผม โดยที่พี่เห็นว่า ผมยึดติดกับคนนั้นคนนี้มากไป บางครั้งผมก็ต้องเห็นด้วย และบางทีถ้าผมคิดไม่ได้ผมก็อยาก เห็นด้วย เพราะในเมื่อคิดแล้วมันไปตรงกับคนอื่น ตลอดระยะเวลาสองปี ผมไม่สบายใจทุกครั้ง
เมื่อมี คำประจาน คำด่า มาถึงผม ผมก็รับไม่ได้ เพราะพ่อแม่ผมไม่เคยจะว่าขนาดนี้เลย ผมอยากให้พี่เข้าใจว่าผมกำลังโตกำลังอยู่ในช่วงนี้ คิดได้แบบนี้ ผมมีจุดยืน สามรถคิดเองได้ แต่ถ้าผมดันไปคิดเหมือนคนอื่น มันไม่ผิดไม่ใช่หรอครับ เอาง่ายๆ ว่า คนไหนพูดไม่เหมาะสม ผมก็ตักเตือนไปบ้าง  คนอื่นคิดยังไงไม่รู้แต่ผมว่าไม่เหมาะสมครับ เวปก็บอกมีกฎ ระเบียบอยู่แล้ว ว่าห้ามพูดจาไม่เหมาะสม และตั้งใจทำตามกฎอย่างมากอย่างเคร่งครัด เรื่องในอดีตที่ผมเคยทำ ปล่อยมันไปครับ มันสองปีแล้ว เรามาดูสิ่งที่ผมทำดีกว่ามั้ยครับ อย่ายึดติดกลับสิ่งที่ผมตอบไปแล้วได้มั้ยครับ ผมขอร้องแล้วกัน เอาไหนไม่ดีเตือนกันดีๆครับ ไม่ใช่มาว่า ผมตลอดเลย ถ้าผมทำไรไม่พอใจโทรหาผมครับ อย่าโพสลงแบบนี้ เพราะผมรับไม่ได้
 แล้วถ้าแม่ผมเห็นว่าพวกพี่โพสว่าผมแบบนี้ ต้องถามแล้วว่าเกิดอะไรขึ้น แล้วผมจะตอบยังไงครับ

โอเคครับ ถ้าน้องยืนยันในสิ่งที่น้องกล่าวมา พี่ก็ไม่ว่าอะไรแล้วกันครับ แต่ถ้ามีอะไร พี่ก็จะแนะนำน้องนะครับ

ส่วนน้อง bmw x6 พี่เรียกน้องว่าไอ้เกรียนตอนไหนครับ ช่วยกลับไปอ่านดูให้ดีๆด้วย
ที่น้องเห็นติดกันเป็นพรืดแบบนั้น เพราะพี่ quote คำพูดมาต่างหาก
ถ้าหากไม่ชัดเจน น้องกลับไปดูที่ความเห็นของแต่ละคนเอาก็ได้ แล้วจะรู้ว่าใครเป็นคนโพส
แต่บอกไว้ก่อนว่า พี่ไม่ได้โพส

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:25:54 »

น้องแทนครับ ผมมองงว่า คุณกล้วยนี่ รัก และ เอ็นดูน้อง แทน คนนี้มากกนะครับ

น้องแทนอย่างตีความข้างเดียวซิครับ

แก้ไข เพิ่มเติม คือ
คุณ กล้วย ตอบตัดหน้าผมนิดเดียว ไม่เป็นไร ยังไงผมก็ว่าคุณ กล้วย ยังคงจะ รักและเอ็นดู น้องแทนคนนี้ต่อไม่แม้น้องเค้าจะไม่เข้าใจในวันนี้

ผมพยายามมองทุกคนมีว่าเจตนาดี แบบคุณ เนย

แต่ การ สำแดงความจริงใจ ของ คุณเจ้าของกระทู้มีมากมายหลายทางที่มากกว่า ตอบ ไถลไปไถลมา
ทำให้ผมเองก็เคลือบแคลงและสงสัย เช่นสมาชิกหลายๆท่านเช่นกัน
จบการแก้ไข ครั้งที่1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 19:31:44 โดย FlavorWheel »
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:27:15 »
ผมเนี่ยนะไม่มีความคิดจริงเหรอครับ ผมต้องตามเค้าขนาดนั้นเลยหรอ
อันนี้ที่ผมเห็นแล้ว ก็ต้องตามเค้า อย่างเช่นการเห็นด้วย เพราะการที่เราตอบ บางทีมันก็ตรงกับเค้านะครับพี่ แะนั้นตอบ่วา แบบนี้ดีกว่า และให้เหตุผล พี่ๆในนี้ต้องเข้าใจผมบ้าง ผมศึกษารถมาเยอะพี่ ไม่ใช่วันๆ นั่งถามหรือนั่งเพ้อเจ้อไปเรื่อยๆ ผมก็มีความคิดของผมแล้ว แต่พี่ก็ยังคิดว่าไม่แสดงมันออกมาอีก แล้วจะให้ผมทำไงครับ ในเมื่อผมแสดงให้หลายทีแล้ว ลองไปอ่านกะทู้เก่าๆดูครับ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนตลอดเวลาสองปี ที่ผมอยู่เนี่ย ผมแย่มากขนาดนั้นเลยหรอครับ ไม่ดี ผมโดนด่าตลอด คนเรามันก็เจ็บช้ำ น้อยใจเป็นนะพี่ ถ้าพี่อยากว่าก็เชิญครับ

จริงครับ    ใช่ครับ
ผมก็เห็นพี่จิมเตือนคุณตั้งหลายครั้งแล้วกับไอการตามกระแสเนี่ย
ถ้าความคิดเรากับคนที่โพสไปแล้วเราก็ไม่จำเป็นต้องตอบก็ได้หนิครับ อ่านจบก็ปิดหน้านี้แล้วไปอ่านกระทู้อื่นต่อ
หรือว่าเว็ปนี้มีกฏว่า"เข้ามาไม่เม้น ขอให้..." ถ้ามีก็ขอโทษด้วยแล้วกันที่ผมไม่ยอมอ่านกฏของเว็ปให้ละเอียดเสียก่อน

นี่เป็นเพียงตัวอย่างของการตามกระแส
โปรดดูเวลาด้วยว่าแค่ใน1เดือนที่ผ่านมาเองนะครับ
ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรคุณหลอกนะ เพียงแค่อยากให้ย้อนกลับไปดูมันบ้างว่าจริงแบบที่พี่ๆเขาว่าหรือป่าว

เห็นด้วยครับพี่อพน ตรงจุดมากๆ

คุณ Armo ช่วยลดขนาด รูป สามแม่ครัวนี่ลงให้เหลือพอๆกันกับสมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
นั่นสิครับ ใหญ่เกินไปนะครับ

ตรงมากครับ พี่่แพน

ใช่เลยครับ พี่
07 mazda 3

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:29:13 »
ทุกๆคนใจเย็นๆนะครับ

และ" น้องแฟรงค์ครับ". พี่อยากให้น้องถ่ายรูปรถน้องมาเถอะ สักคันก็ดี

เห็นว่าใช้ iPhone4 ด้วยหนิ การถ่ายรูปและอัพโหลดไม่ใช่เรื่องยาก

เพื่อเป็นการยืนยันว่าน้องไม่ได้เป็นอย่างที่คนอื่นคิดกัน หรือหลักฐานอะไรก็ได้

พี่คิดว่าที่นี่เป็นบ้านหลังหนึ่งนะ ถ้าน้องเป็นต้นเหตุให้บ้านของทุกคนร้อนเป็นไฟ

พี่ไม่ยอมแน่ๆ พี่อยากให้บ้านหลังนี้เป็นสังคมที่น่าอยู่ ไม่ใช่แบบนี้!

ถ้ามีอะไรยืนยันได้ ปัญหาก็จะจบ! แค่นั้นเอง ขอแค่นี้คงไม่มากเกินไป?

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

methus zaa

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:33:06 »
น้องแทนครับ ผมมองงว่า คุณกล้วยนี่ รัก และ เอ็นดูน้อง แทน คนนี้มากกนะครับ

น้องแทนอย่างตีความข้างเดียวซิครับ

โอเคครับ ถ้าน้องยืนยันในสิ่งที่น้องกล่าวมา พี่ก็ไม่ว่าอะไรแล้วกันครับ แต่ถ้ามีอะไร พี่ก็จะแนะนำน้องนะครับ

ส่วนน้อง bmw x6 พี่เรียกน้องว่าไอ้เกรียนตอนไหนครับ ช่วยกลับไปอ่านดูให้ดีๆด้วย
ที่น้องเห็นติดกันเป็นพรืดแบบนั้น เพราะพี่ quote คำพูดมาต่างหาก
ถ้าหากไม่ชัดเจน น้องกลับไปดูที่ความเห็นของแต่ละคนเอาก็ได้ แล้วจะรู้ว่าใครเป็นคนโพส
แต่บอกไว้ก่อนว่า พี่ไม่ได้โพส
คือ ผมหมายถึง พวกทีมงานพี่อะครับ ไม่ได้ว่าพี่ครับ แต่ผมต้องขอบคุณพี่จริงๆที่เข้าใจผม ถ้าผมผิดพลาดตรงไหนโทรมาเบอร์นี้ครับ 089-9217195 บอกกันตรงนี้เลย เผื่อท่านอื่น อยากเสนอแนะให้ผมครับ ส่วนคุณ tokyo ยอมรับว่าสามสี่อันนั้นไม่ได้คิดไรเลยครับ แต่อันอื่นคิดครับ ผมไม่ได้ตามกระแสครับ แต่บังเอิญว่า ผมคิดไปตรงกันเท่านั้นจริงๆ ไม่ได้มีอะไรเลย ถ้าให้ผมตอบว่า ไม่รู้อย่างงี้ก็ไม่ได้ครับ ผมยืนยันตรงนี้ว่ามีความคิดครับ ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 19:38:03 โดย Tan Methus »

conan_murder

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:34:46 »
เอาอย่างนี้นะครับ  ถ้ามีปัญหามากแบบนี้ ยิ่งอยู่ยิ่งทำให้คนในเว็บเถียงกันเอง .. ผมว่าน้องไปเถอะครับ .. อย่ามาอยู่ในเว็บบอร์ดนี้อีกเลย

และถ้าน้องมีรถจริงๆ เอาอย่างนี้ดีกว่า ป้องกันเอาไว้ ถ่ายรูปไฟหน้าของรถซักคัน โดนมีมือของน้อง ถือกระดาษเขียนคำว่า "Frank Headlightmag"

ถ้าน้องไม่ทำ ... ผมว่าให้คุณจิมมี่แบนไปเลยซะ เรื่องจะได้จบๆกันไปซักที

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:38:48 »
ผมว่ากระทู้นี้ลงดาบก็ดีนะครับ
เริ่มจะทะเลาะกันในเรื่องไม่เป็นเรื่อง มันไม่ใช่การถกปัญหาที่มีเหตุผลเลยนะครับในหน้าท้ายๆที่อ่านมา :(
H.

ออฟไลน์ kemjc

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:45:55 »
อย่างนี้ดีกว่า
ผมว่าน้องเค้าไม่ผิดหรอกนะที่ มีรถเยอะแยะมากมาย(ของคุณพ่อ) แล้วไม่อวด ไม่โชว์
แต่หากน้องไม่อยากอวดหรืออยากให้คนอื่นรู้ตั้งแต่แรก ผมคิดว่า ไม่ควรพูดตั้งแต่แรกว่าเรามีรถอะไรบ้างมาเลย ยังจะดูดีซะกว่า
เพราะน้องต้องเข้าใจก่อนว่า ตอนนี้เราเข้ามาในสังคมออนไลน์อยู่ ไม่มีใครรู้ว่าตัวตนที่แท้จริงเราคือใคร
แต่สิ่งที่ประคับประคองสังคมใน HLM แห่งนี้คือ"ความจริงใจ" และคิดว่าไม่มีใครในโลกนี้หรอกว่าเราเป็นคนหลอกลวง
ดังนั้น หากน้องไม่อยากเอารูปมาโชว์ ก็ไม่เป็นไรครับ  แต่วันหลังก็ไม่ควรกล่าวอ้างอะไรกับรถที่น้องครอบครองอยู่ เพราะไม่มีใครทราบหรอกว่ามันมีอยู่จริงหรือไม่
ส่วนตัวผมคิดว่าน้องเค้าก็ตอบค่อนข้างน่ารักนะ มีครับทุกคำ แต่ในเนื้อหานั้นบอกตามตรง ผมค่อนข้างสับสนอยู่เยอะเหมือนกัน
เท่าที่สรุปพอจะได้ก็คือ
น้อง อายุ 15 หากเทียบชั้นเรียน ก็น่าจะ ม.3- ม.4
ใช้รถ โตโยต้า TRD Sportivo III ตลอด แทบไม่ได้เปลี่ยนเป็นคันอื่น ยกเว้นรถเบนซ์ ที่ขับแล้วน้องรู้สึกว่ามีคนมองเยอะ
โดนเติมน้ำมันผิด จากเบนซิน 91 เป็นดีเซล (สับสนตรงนี้ ...ตรงที่ รถรุ่นนี้มันเป็นดีเซลอย่างเดียว แต่ก็มีความเป็นไปได้ที่จะเอาฟอร์จูนเนอร์เบนซินไปแต่งเป็นชุดแต่งนี้)
โดนขูดสี ถ้าโดนขูดแบบตั้งใจจริงๆแบบแกล้งกัน  มันจะขูดเข้าเนื้อสีไปถึงชั้นรองพื้นเลย ดังนั้น น้ำยาอะไรมันก็ลบไม่ได้หรอกครับ ต้องไปทำสีอย่างเดียว ก็สับสนอีกแล้วว่า โดนขูดเบาๆเอาน้ำยามาลบก็หาย ถ้าอย่างนี้ไม่ต้องมาโพสต์ลงให้เป็นเรื่องดีกว่าครับ แสดงว่าเด็กปั๊มมันคงไม่ตั้งใจขูดหรอกครับ
แล้วเรื่องน้องจะขับ x6 ผมว่าวัยวุฒิน้องยังไม่สมควรเอารถราคาขนาดนี้มาขับหรอกครับ รถราคาตั้ง 7 ล้าน บางคนทั้งชาติยังไม่มีปัญญาหาได้เลยครับ แล้วน้องจะเอาไปอวดใครเค้าครับ ให้สังคมเค้าคิดอยู่ในใจว่าไงครับ หรือถ้าในแง่ร้ายสุดๆ มันอาจจะเป็นภัยกับตัวเองก็ได้(เรียกค่าไถ่ เป็นต้น)
เศรษฐีที่เป็นพ่อเป็นแม่เค้าคิดหมดแหละครับว่า หากให้ลูกใช้รถราคาแพงๆ ย่อมเกิดปัญหากับลูกตัวเองแน่ๆ ส่วนใหญ่เค้าก็ซีวิค, อัลติส ประมาณนี้ หากพ่อแม่สนับสนุนให้ลูกซื้อรถแพงๆ ผมว่าเค้าคิดไม่เป็นนะ ใช้เงินคิดอย่างเดียว

เอาล่ะ หากน้องอยากจะโชว์ว่าน้องมีรถหรูๆคันนั้นคันนี้ คงไม่มีใครว่าหรอกถ้าจะเอารูปมาลง  แต่หากไม่อยากลง ผมว่าไม่ต้องเอารถที่น้องอยากโชว์มาพูดดีกว่า มีแต่เสีย

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:52:01 »
สำหรับน้องแทน พี่ว่าน้องอยากกดไลค์ แต่ทำไม่ได้ใช่มั๊ยล่ะ  ;D
ผมอยากให้สังคมนี้เป็นสังคมแห่งการใ้ห้อภัยกันนะครับ
ผิดมากผิดน้อยก็เตือนกันไป อย่าไปใช้พวกมากลากไปดีกว่า

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:55:16 »
ถึง conan_murder ครับ ผมเอามาบอกว่าเด็กปั้มคนนี้ไม่ดี นำมาเล่าให้ฟังเผื่อใครไปแถวนั้น และพี่จะมาให้คุณคิมมี่แบนเลยเหรครับ

ถึง Codename - H  ผมไม่ใช่คนก่อเหตุนะครับ ลองอ่านดีๆและจะรู้ครับ

ถึง kemjc  ผมขอโทดนะครับที่ทำอะไรผิดไป ส่วนเรื่องน้ำมันอะผมเขียนในนี้ผิดเอง ส่วนรถนั้นพ่อผมจะซื้อให้ผมขับไปส่งพ่อแม่ ที่ทำงานครับ ไม่เคยขับคนเดียวครับ

ขอบคุณครับ

conan_murder

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:58:19 »
อย่ามานอกเรื่องครับ

ทุกคนก็รู้ว่าผมหมายถึงอะไร

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 19:59:16 »
ถึง conan_murder ครับ ผมเอามาบอกว่าเด็กปั้มคนนี้ไม่ดี นำมาเล่าให้ฟังเผื่อใครไปแถวนั้น และพี่จะมาให้คุณคิมมี่แบนเลยเหรครับ

ถึง Codename - H  ผมไม่ใช่คนก่อเหตุนะครับ ลองอ่านดีๆและจะรู้ครับ

ถึง kemjc  ผมขอโทดนะครับที่ทำอะไรผิดไป ส่วนเรื่องน้ำมันอะผมเขียนในนี้ผิดเอง ส่วนรถนั้นพ่อผมจะซื้อให้ผมขับไปส่งพ่อแม่ ที่ทำงานครับ ไม่เคยขับคนเดียวครับ

ขอบคุณครับ

เลิกตอบอะไรที่ไม่ตรงจุดซักที ขอหละ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

methus zaa

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:03:53 »
สำหรับน้องแทน พี่ว่าน้องอยากกดไลค์ แต่ทำไม่ได้ใช่มั๊ยล่ะ  ;D
ผมอยากให้สังคมนี้เป็นสังคมแห่งการใ้ห้อภัยกันนะครับ
ผิดมากผิดน้อยก็เตือนกันไป อย่าไปใช้พวกมากลากไปดีกว่า
ใช่ ผมอยากกดไลท์ มากๆ แต่ไม่อยากทำ ขอบคุณพี่มากครับนะเข้าใจและสอนผม ;D

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:08:31 »

ใช่เลยครับ เด็กปั๊มมันไม่ดี บอกอะไรมันไปเถียงกลับมาอีก
ผมจะไม่ยุ่งกับปั๊มนี้แล้ว เข้าใจแล้วว่าเด็กปั๊มแบบนี้ หนะมันแถเก่ง
ปล่อยให้มันอยู่ปั๊มคนเดียวดีกว่าเดี๋ยวเบื่อมันก็คงปิดตัวไปเองโดยไม่ต้องให้ใครไปปิด
เพราะถ้าคนอื่นไปปิดมันจะเกิด V 3.0 มาอีก
ก่อนจากกันฝากถามเด็กปั๊มด้วยว่า"เรียกร้องความสนใจแบบนี้อะ สนุกนักเหรอ อยู่บ้านขาดความอบอุ่นรึไง"
07 mazda 3

ออฟไลน์ NuttanonBJ

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:11:59 »
ผมเห็นด้วยกับคุณ kemjc นะครับ ที่ว่า "ไม่ควรพูดตั้งแต่แรกว่าเรามีรถอะไรบ้างมาเลย " พูดซะขนาดนั้นเเล้วก็น่าจะกล้าถ่ายมาให้ชมนะครับ ไม่ใช่เพื่ออะไรเพื่อพิสูจน์ตัวน้องเอง รูปเดียวน้องควักโทรศัพท์ถ่ายก็เสร็จแแล้ว

methus zaa

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:13:47 »
ชักสงสัยแล้วว่า น้องคนนี้คือล็อกอินกับที่แบนไปหรือเปล่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:13:58 »
ไม่เคยคิดมาก่อนว่าที่นี่จะเป็นกันได้ขนาดนี้

เอาชนะเด็กอายุ 15 ได้แล้วได้อะไรครับ ทำให้ชีวิตเราเติมเต็มขึ้นมาหรือ
จะมีรถกี่คัน จะมีจริงหรือไม่ ที่บ้านทำงานอะไรถึงได้มีฐานะดี แล้วมันเรื่องอะไรของเราหรือครับ
คนที่จะมีฐานะครอบครองรถในรายการทั้งหมดได้ มีเยอะแยะครับ ผมไม่เห็นว่ามันจะเป็นเรื่องแปลก
เพื่อนพ้องผมเยอะแยะที่ทำงานสุจริต แล้วก็มีโรงรถเก็บรถไว้เป็นสิบสิบคัน

ผมไม่เห็นสาระตรงไหน ที่เราจะต้องเสียเวลาชีิวิตมานั่งท้าทายเพื่อขอดูรูปภาพสองใบ
ใบหนึ่งเป็นโรงรถ ที่มีแต่รถที่เราเห็นกันจนเบื่อบนท้องถนน
ใบที่สองเป็นรูปรถคันนึง มีรอยขีดบนตัวถัง

ผมขอความกรุณาให้แนะนำกันดีดี เลือกใช้ภาษาที่มันจะไม่ต่อความยาวสาวความยืด ทำกันได้หรือเปล่า?
ผมจำได้ว่าท่านไหนสักท่านก็เคยบอกว่าน้องเขาหัวอ่อน ตอนตั้งกระทู้ครั้งแรก
ดังนั้น เราพูดกันดีดีน้องคงจะเข้าใจได้ไม่ยาก แต่ถ้าเราเลือกจะประชดเสียดสีนี่ นอกจากจะทำให้ไม่เข้าใจกันแล้ว
ยังทำให้ทะเลาะกันได้อีก เพราะต่างฝ่ายก็ต่างพูดแรงขึ้นเรื่อยเรื่อย นี่ถ้าเจอหน้าคงเดินปรี่เข้าไปแลกหมัดกันล่ะมั้ง
ไอ้ปัญหาที่มันรำคาญลูกหูลูกตา กลายเป็นไม่ได้แก้ ต้องมาเถียงกันเรื่องอื่นให้มันเสียอารมณ์กันแทน

รู้จักแยกแยะสิ่งที่ควรแบกรับ กับสิ่งที่ไม่มีสาระให้แบกรับหน่อยเถอะครับ
ถ้าคุณไม่ชอบอะไร พูดทีสองทีแล้วไม่มีอะไรดีขึ้น ทางที่ดีก็คือไม่ต้องไปยุ่งกับเขาซะ ต่างคนต่างอยู่กันไป
ถ้าคนคนนั้นมันไม่ดีมากมาก ไม่เป็นที่ยอมรับบนสังคม ก็จะมีคนคบน้อยลงเรื่อยเรื่อย แล้วก็ทนอยู่ไม่ไหวไปเอง
แต่ถ้ามันมีปัญหามาก ผิดมนุษย์มนา ผิดกฎของบอร์ด เราก็มีมาตรการอยู่แล้ว Admin สามารถลบ User ได้ทันที
โดยที่ทุกคนไม่ต้องมารุมด่าหรือต่อล้อต่อเถียงกันให้มันเสียบรรยากาศ เผลอเผลอจะทำผิดกฎเองเข้าไปซะนี่อีก

ผมขอให้ทุกคนมาช่วยกันทำให้สังคมเรามันคึกคักน่าอยู่ แต่ไม่ต้องทำหน้าที่ Admin ตัดสินผู้อื่นแทนหรอกครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:16:07 »
สุดยอดเลยครับกระทู้นี้
คอมเม้นจะ 200 ล่ะ
ผมมารอดูดีกว่าคับ 
ความลับมันไม่มีในโลกนะคับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:19:41 »
ที่อื่นบอร์ดแตก ต้องแยกย้ายเลิกรา เพราะความขัดแย้งเรื่องเงินเงินทองทอง
หรือเรื่องกลุ่มก้อนภายใน ที่ไม่ลงรอยกัน เลยซัดกันไม่จบไม่สิ้น

ที่นี่ บอร์ดจะแตก เพราะทุกคนไม่ได้เห็นรูปสองใบ....
"สังคมคุณภาพ" ประเภทไหนกันเนี่ย

ฮ่า ฮ่า ฮ่า

WINKUNG

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:21:10 »
เอาอย่างนี้นะครับ  ถ้ามีปัญหามากแบบนี้ ยิ่งอยู่ยิ่งทำให้คนในเว็บเถียงกันเอง .. ผมว่าน้องไปเถอะครับ .. อย่ามาอยู่ในเว็บบอร์ดนี้อีกเลย

และถ้าน้องมีรถจริงๆ เอาอย่างนี้ดีกว่า ป้องกันเอาไว้ ถ่ายรูปไฟหน้าของรถซักคัน โดนมีมือของน้อง ถือกระดาษเขียนคำว่า "Frank Headlightmag"

ถ้าน้องไม่ทำ ... ผมว่าให้คุณจิมมี่แบนไปเลยซะ เรื่องจะได้จบๆกันไปซักที

ใช่คับ แค่ถ่ายรูปมาเรื่องก็จบๆ จะได้ไม่ต้องมาจับผิด มาเถียงกันอยู่ได้

พิสูจน์ตัวคุณเอง มาเลย ครับ

ผมคนหนึ่งแหละ ที่จะไม่ว่าคุณว่าอวดรวย แต่แค่มาแบ่งปันรถ ให้คนได้ดูได้ศึกษา

ออฟไลน์ Steez

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:23:35 »
ใจเย็นๆกัน นะครับ คงไม่มีใครอยากเอาชนะใครหรอกครับ เพียงอยากได้ความจริงใจ
ผมว่าเรื่องที่น้องเค้าโพสมานี่ลำบากใจที่จะคอมเม้นต่อ พูดมาลอยๆไปนิดนึง ไม่รู้ชื่อผู้เกี่ยวข้อง ไม่มีหลักฐานรูปถ่าย
ถ้ามีหลักฐานอะไรที่ชัดเจนขึ้น เรื่องนี้ก็จะเป็นประโยชน์มาก อย่างน้อยก็รู้ว่าปั้มไหน จะได้หลีกเลี่ยง

ออฟไลน์ z4kas

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:23:49 »
อ่านมาตั้งนานละ
จากกระทู้เตือนระวังคนข้างนอก
กลายเ็นคนในเกือบผิดใจกันเอง

สรุปคือ ทุกคนอยากได้ความจริงใช่ไหมอะครับ
อยากให้น้องเขาถ่ายรูปมา
ไม่งั้นไม่สบายใจ นอนไม่หลับ (อันนี้ไม่ได้ประชดนะครับ :-X)
ส่วนน้องถ้าไม่คิดจะเคลียร์ข้อสงสัย ก็อย่าทำอะไรแบบนี้อีก

และน้อง x6 ครับ อย่าคิดว่าเป็นการอวดรวยเลยครับ
แต่ในเมื่อกระทู้ของน้องกลายเป็นแบบนี้ไปแล้ว
ถ้าเรื่องจริงที่น้องมีรถ มันไม่ใช่สิ่งเสียหายอยู่แล้ว
ถ่ายมาเถอะครับ
เอา 3 คันที่เหลือที่ยังไม่ได้ขายก็ได้
ตัวน้องเองก็ไม่ต้องถูกสงสัย
และฝากพี่ ๆ ทุกคน
ถึงแม้เราเป็นผู้ใหญ่กว่า ...เราก็ต้องขอโทษน้องครับ
......ถ้าน้องไม่ได้โกหกนะ

จบ ...สบายใจกันทุกฝ่ายครับ

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:25:27 »
ผมว่า เราอย่าลืมต้นกำเนิดของการทำเวปนี้ขึ้นมา เราหนีจากเวปสังคมคุณตะพาบ มาเป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน
ผมมองว่าสังคมที่นี่เป็นพี่เป็นน้องกันนะ แล้วก็จริงใจกันมาก
ส่วนพักหลังๆ มีดราม่าบ่อยๆ มันก็ไม่แปลกหรอก เพราะบ้านเราใหญ่ขึ้น ฟากซ้ายมันอาจจะไม่ถูกกับฟากขวาบ้าง เป็นธรรมดา
แต่จง อย่าลืมจุดยืนของเวป

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:28:11 »
ถ้าที่น้องกล่าวมาเป็นเรื่องจริง  พี่ว่าหลายคนคงต้องขอโทษน้องแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่ถ้า(สมมติ)ไม่จริงพี่ว่าน้องก็คงจะได้แง่คิดอะไรบ้างแหละครับ สำหรับพี่ไม่ได้อยากดูรถน้องหรอกนะครับ แค่อยากเห็นความกล้าในการพิสูจน์ตัวเอง จะได้สบายใจทั้ง 2 ฝ่ายด้วย

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:40:55 »
ผมถ่ายได้ผมถ่ายไปแล้วหละครับ เพราะว่าพ่อไม่ให้เอาอะไรลงเว็ปเด็ดขาด ถ้าจับได้ก็ว่าตามเรื่องเลย ไม่งั้นผมลงตั้งแต่รอบขูดแล้วครับ

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:51:55 »
ผมถ่ายได้ผมถ่ายไปแล้วหละครับ เพราะว่าพ่อไม่ให้เอาอะไรลงเว็ปเด็ดขาด ถ้าจับได้ก็ว่าตามเรื่องเลย ไม่งั้นผมลงตั้งแต่รอบขูดแล้วครับ

ถ้าเป็นเจตนาของคุณพ่อ น้องทำตามก็ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:55:36 »
ผมว่าพวกเราน่าจะหยุดกระทู้นี้ไว้แค่นี้ตามที่คุณเนยพูดจะดีกว่านะครับ
ถามว่าผมอยากรู้มั้ยว่าน้องเขาจะมีรถอย่างที่เขาพูดรึเปล่า?
ตอบตรงๆว่า "อยากรู้ครับ" แต่พอมานั่งคิดอีกที "ผมรู้แล้วมันจะได้อะไรขึ้นมาเนี่ย ?"
ความรู้สึกเหมือนมันเป็นการจับผิดกันเองอยู่ตลอดเวลา มันทำให้ทุกคนคอยระแวงกันเอง
สังคมที่เราต้องการมันไม่ใช่สังคมแบบนี้ไม่ใช่หรอครับ?