ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....  (อ่าน 97485 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
Re: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 21:05:14 »
สงสัยต้องหยอดอีกหลายมุกกว่าจะหายเครียดกัน มาอ่านข้อความศึกษารถ มีสังคมที่ดี ช่วยกันผ่อนคลายนะครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 21:09:06 »
ขอบคุณคับ
เป็นสายลับแน่เลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 21:10:12 »
จบเถอะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 21:12:22 »
ทุกคนฟังผมนะครับ ผมจบแล้ว

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 21:25:13 »
ผมถ่ายได้ผมถ่ายไปแล้วหละครับ เพราะว่าพ่อไม่ให้เอาอะไรลงเว็ปเด็ดขาด ถ้าจับได้ก็ว่าตามเรื่องเลย ไม่งั้นผมลงตั้งแต่รอบขูดแล้วครับ

ฮฺาอีกรอบ

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 21:27:33 »
ผมถ่ายได้ผมถ่ายไปแล้วหละครับ เพราะว่าพ่อไม่ให้เอาอะไรลงเว็ปเด็ดขาด ถ้าจับได้ก็ว่าตามเรื่องเลย ไม่งั้นผมลงตั้งแต่รอบขูดแล้วครับ

ฮฺาอีกรอบ

ฮาด้วยได้ไหมครับ  ;D ถ้าถ่ายมันไม่ยากเลยนะครับ ไม่ต้องเห็นทะเบียนก็ได้

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 21:52:22 »
ขอโทษน้องนะครับ ที่ว่า น้องหัวเกรียน
แค่อยากจะเตือนกับการกระทำของน้อง เท่านั้น ขอให้จบแค่ในเวบบอร์ด อย่าเอาไปใช้ในชีวิตจริง
ทำอะไรมันก็ต้องมีหลักฐานนะครับ พูดลอยๆไม่ได้หรอก
อย่าติดเป็นนิสัย น้องยังเด็กอยู่ ยังแก้ตัวได้

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:28:37 »
เอาชนะเด็กอายุ 15 ได้แล้วได้อะไรครับ ทำให้ชีวิตเราเติมเต็มขึ้นมาหรือ

คือแค่ผมกลัวว่ามันจะมีกระทู้อย่างนี้เยอะๆน่ะครับ ไม่ได้อยากเอาชนะใคร เพียงแต่ต้องการความจริงครับ
ถ้าผมทำให้ใครหลายๆคนไม่พอใจ "ผมขอโทษนะครับ" เพียงแต่ว่ามันขัดกับความรู้สึกจริงๆครับ
หลายๆท่านหยุด ผมก็หยุดครับ ผมชอบที่นี่มากๆ เลยอยากให้เป็นสังคมที่จริงใจน่ะครับ

แค่นี้ก็มากพอที่ทำให้รู้ทุกอย่างแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:31:45 »
วันน้ีรู้สึกว่า ผมอ้่่านกระทู้นี้จนตาลายนะนี้ ผมว่าอย่าเถียงต่อกันเลยดีแล้วครับ เถียงไปแล้วได้อะไรครับมีแต่การแถกันไปเรื่อยๆแล้วก็รกกระดาน ผมคิดว่าดูแล้วไม่ใช่เรื่องครับ จะจริงหรือเท็จเราๆก็คงรู็กันดีรวมถึงน้องจขกท. ที่คงจะรู็ดีที่สุด(ไม่ได้ว่า จขกท.นะครับ)  การที่เราจะโพสต์เรื่องต่างๆผมว่าถ้ามันเป็นเรื่องที่จริงแล้วสามารถเอามาแบ่งปันประสบการณ์ันได้ก็ดีครับ แต่ถ้าการจะตั้งกระทู็มาเพื่อสร้างกระแสให้ตนเองให้คนอื่นเข้ามาดู เรียกร้องความสนใจขอถามหน่อยเหอะทำไปแล้วได้อะัไรครับ???  แล้วอีกเรื่อง ผมว่ายังไง ถึงน้องเขาจะมีรถเยอะหรือรถน้อย น้องคงรู็อยู่แก่ใจ แล้วก็คงไม่มีผลต่อสมาชิกอย่างเราๆหรอกครับ เขามีเยอะเราก็มีเท่าเดิมเขามีน้อยหรือไม่มีเราก็มีรถเหมือนเดิมจริงไมหละครับ  กระทู้นี้ผมว่าใครผิดใครถูกก็น่าจะพอดูออกนะครับ  อย่าต่อความยาวสาวความยืดเลยครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:43:40 »
พอดี ริงโกะก็ไม่อยากจะพูดอะไรมากนะคะ แต่ริงโกะก็เชื่ออยู่อย่างนึง ว่า เราไม่ต้องทำตัวเป็น Somebody ในเว็บ กันเท่าไรหรอก......
วันนี้ พี่ไป หาเพื่อนที่กลับมาจากเชียงใหม่มา ก็ไปนั่งกินข้าวด้วยกัน จนบางครั้งพี่พูดอะไรหลุดไปหลายอย่าง จนเพื่อนมัน ท้วงว่า "เฮ้ย ชีวิตมึงในบอร์ดนี่มึงจะเอามากไปไหม ?? "
จริงอยู่ อย่างนึง คือบางครั้ง พี่ยังลบตัวยละครตัวเอง ออกจาก ชีวิตจริงไม่ได้เกือบหมด (โดยเฉพาะ ความสวยเซกซี ที่ สร้างสาระ และความบันเทงในบอร์ดนี้ และอีกบอร์ดที่เล่น)

แต่ในทางกลับกันนะ  การที่น้องคิดจะสร้างตัวละครในนี้ สักตัวนึง และ จำลอง สภาพแวดล้อมในฝันของน้องอย่างสวยหรูที่สุด มันก็มีบ้าง(จริงๆ) ที่คนเขาจะอิจฉาหมั่นใส้ แต่มันก็จะมีกลุ่มนึง ที่เขา มองว่าบางครั้งน้องเข้ามาในบอร์ดน้องก็อยากที่จะรู้อะไรที่จริงจังบ้างอะไรบ้าง
แต่ ถ้าวันนึง น้องกลับใช้ ชีวิต ที่สร้างมาในนี้ มาใช้กับโลกแห่งความเป็นจริงล่ะ??

ไอ้สริ่งที่ สร้างมา มันไม่ได้ บอกว่าน้องจะดูดีเลยสักนิดนะ แต่สังคมจะตราหน้าน้องว่า นาธาน หรือรูปที่พี่เอามาเป็นดิสเพลย์  เพราะนั่นน้องแยกแยะความเป้นจริงไม่ได้ แถมสร้าง โลกจำลอง มาลบล้างปมด้อยน้อง พี่รู้นะ ว่าน้องอาจจะอยากเ้ครัยด อยากระบาย แต่อย่าลืมว่าสังคมเนต มันก็ มีการตอบโต้นะ น้องอาจจะไม่คิดอะไร แต่ตั้งแต่ พี่รู้จักอินเตอร์เนต มันไม่มีอะไรสวยงามหรอก

กระทู้ก่อนในห้องรีแลกซ ที่น้อง ไปโพสว่าชอบ เด็กเซเว่น แล้วพี่จิมปรามว่า ไม่ใ่ชให้ตั้งกระทู้ที่มันไม่เกี่ยวข้องจนเกินเหตุ และเขาก็รู้ว่าน้องอายุแค่ 15 !!

แถม เรื่องรถอีก ที่น้องเองไม่สมควรจะมีใบอนุญาติขับขี่ด้วยซ้ำ ถึงน้องจะอ้างเหกตุผลก็เถอะ เพราะคนในนี้ อายุ เกิน 20 ก็เยอะ เขาก็เตอน หรือพูดด้วยความเป้นห่วง

แถมเหตุการณ์ ก่อนหน้านั้นไม่กี่วันก็เจอ ยูสเซอร์ ทำลักษณะคล้ายๆน้องแหละ

น้องคงสงสัย ว่าพี่แซว "ปั๊ม " Verson 2.0 ยังไง??

และเรื่องล่าสุด พี่ก็ไม่อยากให้กระทู้ยาวหรอก เพราะน ้องเองก็ตั้งกระทู้ที่ทุกคนเขา อยากรุ้ เพราะนั่น น้องไปมีปัญหากับคนภายนอก และ เขาก็ทำให้น้องเสียทัรพย์

แต่น้องกลับไปเฉไฉ ทั้งที่ พี่ๆบางคน เขาก็แนะนำดีๆ (จนพี่อ่านไปอ่านมา รู้สึกแหม่งๆ)

สรุปนะ กระทู้นี้พี่ไม่ตอบต่อแล้วนะ  สีเหลืองนี่ไม่จำเป็นพี่ไม่ขึ้นเด็ดขาด

และอ่านจากข้อความที่พี่โพสนะ

"ถ้าน้องเอาโลกของน้องตอนนี้ มาใช้กับโลกความเป้นจริงเมื่อไร น้องจะไม่มีความสุข เชื่อพี่"

น้องอาจคิดว่าพี่สอนน้อง แต่พี่ก็พูดจาประสาน้องพี่แหละ พี่ก็อยากให้ ที่นี่มีรอยยิ้มบ้าง   และเชื่อไหม ชีวิตพี่ก็ไม่ได้ดีอะไรหรอก พี่จิมมี่ก็รู้ แต่พี่ก็แค่รอเวลาที่เหลืออยู่เท่านั้น

และขอขอบคุณที่อย่างน้อย เคสของน้องมันทำให้พี่เรียนรู้สังคมอีกรสชาตินึงเช่นเดียวกัน ค่ะ

* ซีนะ ริงโกะ วางไมค์ ไปกระทู้อื่นต่อ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:44:55 »
ผมว่าทุกท่านได้ข้อสรุปแล้วล่ะครับ  ว่าอะไรจริงไม่จริง ;D ;D

อ่อ ลืมบอกไปเมื่อวานลุงผมเพิ่งไปถอย เฟอร์ มาครับ แต่อย่าให้ผมถ่ายรูปมาลงเลยนะ เด๋วลุงว่า ฮิฮิ
**เฟอร์ นี่ หมายถึง เฟอร์นิเจอร์นะ ฮิๆ ขำๆคลายเครียด

ออฟไลน์ RockYou

• **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:47:39 »
ไม่อยากให้ HLM เป็นเว็บบอร์ดดราม่านะคับ
ตอนที่ผมตั้งกระทู้ว่า "รถคันไหนออพชั่นดีสมราคา" ก็มีเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ เถียงกันไปมา
เรื่องนี้ทุกคนคงรู้กันดีว่าใครผิดถูกอย่างไร

ละก็ขอฝากไว้ว่า ไม่อยากให้มีการแสดงความคิดเห็นแบบ "คิดไปเอง" บางทีเราอาจจะคิดว่า มันไม่จิงหรอก แต่เรารู้หรอ ว่าความจิงเปนยังไง

:(
พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:49:07 »
ถ้ากลัวจะมีกระทู้แบบขี้โม้เยอะ แล้วมันขาดสาระ ไม่ต้องกลัวครับ
อันไหนมันผิดแผกจากความเหมาะสมมาก Admin จัดการลบได้

แต่ถ้ากลัวจะมีกระทู้แบบที่ต้องมารุมกันเยอะเยอะเหยียบสองร้อยความคิดเห็นแบบนี้
อันนี้ Admin จัดการไม่ได้ นอกจากพวกเราทุกคนจะเปลี่ยนวิธีการและเลือกจะพูดจากันดีดี
ถ้าเราไม่่ต่อความยาวสาวความยืด มันก็ไม่ยาวครับ

ความจริงใจเป็นเรื่องที่ดีครับ และความจริงก็เป็นสิ่งที่ถูกต้อง
แต่ถ้าเรื่องนั้นมันไม่ได้มีประโยชน์กับเรา ผมก็ไม่คิดว่าเราจำเป็นต้องพยายามขุดค้นหา
หากทว่าการค้นหานั้น จะนำไปสู่สิ่งที่เกิดขึ้นแบบในกระทู้นี้ ผมคิดว่าเราไปสนใจเรื่องอื่นกันแทนดีกว่า
ของแบบนี้ ดูกันไปยาวยาวก็ดูออกเองครับว่าจริงหรือมั่วนิ่ม และส่วนใหญ่พวกมั่วนิ่มก็มักจะอยู่ได้ไม่นาน
และเมื่อถึงตอนนั้น เราก็ไม่ต้องมาพูดเสียให้ยืดยาว หรือมาเสียอารมณ์กับเรื่องพรรค์นี้เลยด้วยซ้ำไป

เรื่องบางเรื่อง เราอาจจะเห็นมันงี่เง่ามาก เช่น การไม่สามารถถ่ายรูปรถตัวเองได้
ซึ่งความจริงเป็นอย่างไรไม่ทราบ อาจจะเพราะถ่ายไม่ได้จริงจริง หรือที่ว่ามานั้นมันไม่มีอยู่จริง
ถ้าเราจะอยู่เหนือปัญหาพวกนี้ได้ เราต้องอย่าเอาเหตุผลที่เรามีในใจ ไปตัดสินเสียก่อนจนทำให้เราเสียเปรียบ
ผมเชื่อว่าในชีวิตทุกคน มีหลายครั้งที่ในใจตัดสินไปแล้ว ว่าคนนั้นต้องทำผิดแน่ มันแย่อย่างนั้นอย่างนี้
แต่พอทราบเหตุผลที่แท้จริงแล้ว ก็ฉุกคิดขึ้นมาได้ว่ามันก็มีเหตุผลของตัวมัน และเราไม่น่าคิดอคติไปแบบนั้นก่อนเลย
เพราะฉะนั้น เหตุผลมีร้อยแปดพันประการที่เราคาดไม่ถึงครับ เพราะแต่ละคนผ่านโลกมาไม่เหมือนกัน

ถ้าคุณยังพอจำกันได้ จำสมาชิกท่านนึงที่โพสต์เรื่องตำรวจพูดจาไม่ดีกับประชาชนได้มั้ยครับ?
เขาโดนเรียก เนื่องจากกำลังขับรถพาคุณแม่ไปพบแพทย์ที่นัดไว้ แต่ไม่ได้คาดเข็มขัดนิรภัย
พวกเราตัดสินไปแล้ว ว่าคุณควรจะให้แม่คุณไปนั่งข้างหลัง เพราะนั่งหน้ามีอันตรายสารพัด ที่ตำรวจทำก็มีส่วนถูก
ปรากฎว่า ท่าน จขกท. นำรูปรถมาลงบอกว่า รถเป็นกระบะตอนครึ่ง จะให้คุณแม่ที่อายุมากแล้วไปนั่งข้างหลังได้อย่างไร
เรื่องก็จบแบบง่ายง่ายนี่เอง ถ้าเราไม่ไปด่วนตัดสินเสียก่อน ก็คงไม่ต้องถกเถียงกันให้ยืดยาว และคงพูดคุยกันบนเนื้อหาหลักของกระทู้
ว่าทำไมตำรวจที่มีหน้าที่ดูและและรับใช้ประชาชน กลับมามีกริยามารยาทแบบนั้นไปได้

มันก็เหมือนกับที่เกิดขึ้นอยู่ในกระทู้นี้นี่แหละ เพียงแต่ความจริงยังไม่เปิดเผยเท่านั้น
และจริงจริงแล้ว ก็ไม่ได้มีสาระอะไรที่ต้องให้ติดตามหาความจริงนั้นเลยสักนิดเดียว

ออฟไลน์ pinggiyam

• **
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:50:26 »
ผู้ใหญ่ในนี้ใจแคบกันจริงๆ จับผิดทุกอย่าง จะเอาชนะให้ได้
ส่วนจขกท.ก็นะ เรื่องแค่นี้ยังพิสูจน์ตัวเองไม่ได้โตขึ้นไปจะทำอะไรได้หรอครับ

นั่งอ่านก็ได้แต่ส่ายหัว สังคมไทยแย่ลงๆๆ ถ้าจขกท.พูดเรื่องจริงคนเขาสงสัยก็ควรจะมีอะไรที่ยืนยันคำพูดตัวเองได้ ให้คนที่ดูถูกเราหน้าแตกกันไปก็แค่นั้น อ้างว่าไม่อย่าอวด"รวย" บอกตรงๆครับ ถ้าคิดว่าแค่นั้นคือนิยามของคำว่า"รวย"คิดใหม่เถอะ คนที่ไปว่าเขา ก็อย่าอิฉาเขาให้มากเลยครับ รถตัวเองผ่อนให้หมดก่อนดีไหม
พวกที่ชอบจับผิด ก็ให้มันพอดีๆอย่ามากไปผมว่าจะดีกว่า เห็นแล้วอนาจ  มีความสุขได้กับเรื่องแค่นี้???

ทั้งหมดคือความคิดเห็นของ "เด็ก" คนนึง ถ้าข้อความของผมไปทำให้ใครของขึ้น ก็ขอโทษด้วยนะครับ แค่อยากจะบอกความรู้สึกที่มีหลังจากได้อ่านความคิดเห็นของคนอื่นๆเกือบๆ200คห.

:-\ :-\ :-\ :-\

dogclubs

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:53:10 »
ขอถามตรงๆนะ   ที่บ้านมีรถสักคัน หรือเปล่า

ขาดความอบอุ่นหรือเปล่า ที่ต้องมาตั้งกระทู้ ....berry แบบนี้  

อายุ15  มีเมียมีลูกได้แล้วนะ   ดูจากการเม้น เหมือนเด็ก 9ขวบ ตอแหลอายุเป็น15

ปิดเทอมทำไมไม่เอาเวลาไปเรียนพิเศษ   9ล9

ตลกได้อีกกก   ดูจากการตอบแต่ ละครั้ง

คิดดนานแค่ไหน พ่อไม่ให้ถ่ายรูปลง   ที่บ้านมมีรถ7คัน แล้วไปเอารูปรถคนอื่นมาลงดิส ทำไมหรอ

อยากเห็นหน้าจัง สงสัย ใช่อิกระทู้เดียว กับ รถ Hammer ซื้อได้ที่ไหน หรือเปล่า ไออ้วนดำนั้นอะ

เจ๊ริงโกะ เมื่อไหร่จะเอาลูกมาปล่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:57:53 »
ขอเตือนหน่อยนะ!!!

ถ้าอายุ 15 ปี  มีปัญหาในการขับรถยนต์ครับ

กฎหมายไม่อนุญาต!!!!

ต้องเป็นบุคคลที่ อายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป เท่านั้นสำหรับผู้ที่ต้องการขอมีใบอนุญาตขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคล

อายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป สำหรับผู้ที่ต้องการขอมีใบอนุญาตขับขี่รถจักรยานยนต์

การรับผิดชอบต่อสังคม การเคารพกฎหมาย  เป็นเรื่องที่พลเมืองดีพึงปฏิบัติครับ!
ถ้าเช่นนั้นอันนี้ถือว่ามีสาระ ตรงไปตรงมา และไม่ประชดประชันครับ อยู่ที่น้องเขาจะรับทราบหรือไม่เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 23:08:35 »
1. ผมไม่แบนใครเพราะคนคนนั้นพูดในสิ่งที่ยังขาดความน่าเชื่อถือ
ผมพูดว่าขาดความน่าเชื่อถือ เพราะเรายังพิสูจน์ไม่ได้ว่าแฟรงค์พูดจริงหรือโกหก
ตามกฏหมายแล้ว คนที่ผิด ไม่ควรถูกเรียกว่าผู้ผิด จนกว่าจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้ว่าผิดจริง
แต่ประเภทชวนทะเลาะ ยุแยงให้บอร์ดมีปัญหาผมสามารถแบนได้ทันที

2. ผมคงไมเสียเวลาทำสิ่งที่ไม่จำเป็น และผมคิดว่าพวกเราในที่นี้ คงอยากให้ผมนัดเจอตัวจริงไปเลย ในเมื่อถ่ายรูปก็ไม่ได้ โน่นนี่ก็ไม่ได้
ผมว่า เราเอาเวลาไปทำอย่างอื่นกันดีไหม? ฉะนั้นผมคงไม่ยุ่ง แต่อย่าให้มีอะไรที่มันไม่เข้าท่ามากไปกว่านี้ เพราะ Admin ก็คน ไม่ชอบถูกยั่ว
และไม่ชอบให้ใครมาหลอกให้เสียเวลาโดยไม่จำเป็น

3. เรื่องการปั๊มกระทู้ ทั้ง RhinoMango และ BnN แนะไปแล้วว่าแทนที่จะตอบทีละ 1 Reply ต่อ 1 คน ก็ให้ใช้วิธี 1 Reply รวบตอบให้ได้มากคนที่สุด
ถ้าทำแบบนี้ได้ ก็ไม่มีใครหาว่าเราปั๊มกระทู้ได้ และเท่าที่เห็น ใน Reply หลัง แฟรงค์ก็ใช้วิธีตอบรวบแบบที่ถูกต้องได้ แปลว่าเข้าใจแล้ว
ไม่จำเป็นที่จะต้องไปตอกย้ำในประเด็นนี้อีก และขอให้ใช้วิธีนี้ในการตอบ เพราะถ้ามี 1 Reply ต่อ 1 คนมาติดๆกันแบบสมัยก่อนอีก
เดี๋ยว Admin จะช่วยลบให้เอง ..แต่บอกตรงๆว่าไม่จำเป็นไม่ได้อยากทำ

4. จำที่ผมเคยบอกได้ไหมว่าการตอบกระทู้ ลักษณะการตอบกระทู้ มันคือภาพลักษณ์ที่สะท้อนให้เห็นคุณภาพของตัวคุณเอง
ชื่อ Login ของคุณ มันก็แบรนด์ของคุณ คุณใช้ชื่อ Login ของคุณทำอะไร ดีหรือไม่ดี มันจะเป็นตัวบ่งชี้ ว่าคุณจะมีเพื่อนที่นี้เยอะหรือน้อย
คนจะคุยกับคุณเยอะหรือน้อย ถ้าคุณเลือกทางที่ดี มันจะดีเอง

ข้อ 4 ที่เขียนนี้ฝากไว้ให้คิดกันทุกคนก่อนคิดจะตอบต่อๆไป ถ้าผมรู้สึกว่ายังไม่ได้ผล ก็คงจะล็อคกระทู้นี้เสีย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #197 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 23:42:54 »
หยุด กันตรงนี้ดีแล้วครับ อย่าให้มากไปกว่า 200 ยูส เลยครับ

ร่วมใจกันนำพา ความสุข กลับคืนมาดีกว่าครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #198 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 00:18:11 »
เพิ่งได้อ่านอีกรอบ ไม่นึกว่าจะยาวขนาดนี้

ในเมื่อทุกคนอยากให้จบ ผมเองก็จะไม่โพสอะไรอีกแล้ว

แต่ขอบอกน้องจขกท.ไว้อย่างนึงว่า จากที่ผมอ่านมาทั้งกระทู้

ผมไม่เชื่อที่น้องพิมพ์มาแม้แต่นิดเดียว

ออฟไลน์ z4kas

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 01:15:28 »
เราจะอยู่เหนือปัญหาพวกนี้ได้ เราต้องอย่าเอาเหตุผลที่เรามีในใจ ไปตัดสินเสียก่อนจนทำให้เราเสียเปรียบ

ไม่เกี่ยวกับกระทู้นะครับ
แต่แค่ชอบประโยคตรงนี้จัง

ผมเคยคิดมาก่อนนะ
เคยคิดถึงวิธีการคิดแบบนี้
แต่สมองเล็ก ๆ ของผมก็คิดตรรกะแบบนี้ไม่ได้ซะที

ผมไม่รู้ว่าคุณ Nuay@Protege ในบอร์ดนี้เป็นยังไง
แต่ถ้าหลาย ๆ เรื่องในชีวิต คิดได้แบบนี้จริง ๆ
ผมนับถือคุณมาก ๆ เลย
เพราะผมเชื่อว่ามีน้อยคนมาก ๆ ๆ ที่จะคิดได้แบบนี้
เพราะตอนนี้ในหลาย ๆ อย่างบนโลกเรา .....อารมณ์มาก่อนเสมอเลย

หวังว่าจากนี้ไปทุกคนจะ(พยายาม)อารมณ์ดีขึ้น
พรุ่งนี้ราคาน้ำมันลด ^^(แต่ผมเติม Vp ...ไม่ลด = =")

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #200 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 03:50:01 »
ขอโทษเถอะครับ ขอขวางลำหน่อย ถ้ารู้ว่า จขกท. เขาไม่ดี เขาล่อเป้า เขามันตัวปัญหา ผมว่าการไปรุมด่าเสียดสีเขาแรงๆมันก้ไม่ถูกเหมือนกันนะ
อย่างที่ผมบอก ลงดาบเถอะครับ ผมดูแล้วก็ไม่เห็น จขกท. เขาจะทำอะไรผิด

คนเรามีเหตุผลส่วนตัว 108 เหมือนบางคนถ่ายรูปหน้าตัวเองลงอวาตาได้บางคนไม่ทำ จะไปบังคับกันไม่ได้หรอกครับ ส่วนเรื่องนี้จริงหรือเท็จเราก็ไม่ได้อะไีร
จขกท. เองก็ตอบไปแล้วว่าลอยมันถูกลบไปแล้ว

เรื่องจบไปแล้ว มันจะอะไรกันอีกครับ ผมถามด้วยความไม่เข้าใจจริงว่าการทำแบบนี้มันได้อะไรกัน 
ถ้า จขกท. เขาเอารูปมาลงแล้วได้ฟอร์จูนเนอร์กันคนละคันหรือเปล่าครับ ? ผมจะได้ร่วมด้วย

พอเถอะครับ บอร์ดเรามี admin และผมเชื่อว่าแอดมินเราก็ตั้งใจทำงานนะ ถึงจะเป็นการรบกวนเวลานอนไปหน่อยก็เถอะ  ;D
H.

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #201 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 04:16:48 »
แหะๆ  :D

เอาเป็นว่าเค้าถามอะไรมา ถ้าเรารู้เราก็ตอบไปแล้วกันนะครับ
ส่วนเรื่องที่ว่า เค้ามีรถกี่คน มีรถอะไรบ้าง แพงแค่ไหน พ่อเค้าทำงานอะไร เราก็อย่าไปสนใจเค้าเลยนะครับ
ผมเชื่อว่าหลายๆท่านอ่านที่เค้าพิมพ์มาแล้วรู้สึกทะแม่งๆ ก็อย่าไปสนใจเค้าเลยครับ บอร์ดนี้เอาไว้แลกเปลี่ยนความรู้ดีกว่ากันนะครับ อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ เค้าจะมีรถ 7 คันหรือ 20 คัน มันก็ไม่ได้ทำให้เราๆท่านๆรวยขึ้นมาสักหน่อย ปล่อยวางครับ ปล่อยวาง  ผมก็อ่านมาแล้วก็งงๆกับที่เค้าพิมพ์มาเหมือนกัน แต่ก็ช่างมันเถอะครับใครจะมีอะไรก็ช่างเขา ถ้าเขามีปัญหาเราก็ต้องช่วย อย่าไปใส่ใจเลยนะครับ หงุดหงิดแล้วจิตเสื่อมเปล่าๆ

ปล. ตอนแรกผมก็รู้สึกเหมือนหลายท่านในเวปนี่แหละครับ แต่พอคิดไปคิดมาว่า " เค้ามีเท่าไหร่มันเรื่องอะไรของกรูว่ะ "
อย่าพูดอะไรให้ขุ่นเคืองใจกันเลยนะครับ เวลาทะเลาะกันพอเรื่องมันจบจะหมองใจกันเปล่าๆ ถ้าพี่ๆคิดว่าเค้าโกหก พี่ก็ไม่ต้องไปสนใจเค้าก็ได้ครับ มองผ่านไปเลย ถ้าไม่มีใครตอบเค้าก็เลิกทำเองแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 04:56:18 โดย DArkMaster »

ออฟไลน์ truesanu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:38:44 »
ขอตอบอีกที

ไม่เคยมีความคิดจะเอาชนะเด็กแบบนี้  เพราะรู้ว่าโดนไล่ โดนจับผิดไปเรื่อยๆเด๋วเค้าก็เลิกทำไปเอง
จะอยากเอาชนะไปเพื่ออะไรที่อยากก็คือบอกเค้าให้รู้ว่า อย่าทำแบบนี้เลย มันไม่ดี เข้ามาคุยมาหาความรู้เฉยๆดีกว่า
เรื่องรูปนะ ไม่ได้อยากดูจริงๆหรอกครับ เพราะรู้อยู่แล้วไม่มีทางหามาได้แน่นอน เพราะว่าไม่มีอะไรจริง
อยู่บอร์ดคอมจะเจอบ่อยมาก เด๋วมาอีกละบอกว่า จัดสเปกทีครับ งบ หนึ่งแสน แบบเนี้ย สรุปไม่มีจริงทำเท่ๆเฉยๆ

เห็นมั้ยครับพอมีคนไล่หนักๆเค้าก็ออกอาการเอง ทุกท่านที่อ่านทั้งหมดคงตัดสินใจเองได้ว่า จริงหรือไม่จริง

methus zaa

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:52:17 »
ผมเห็นด้วยกับหลายๆคนนะที่ให้จบเรื่องนี้ เพราะแค่รูปใบสองใบจะดูกันทำไม แล้วเรื่องที่บอกว่าจริงหรือไม่จริง น้องเค้าจะมีรถกี่คน พ่อทำอาชีพอะไร อายุแค่นี้ทำไมถึงขับรถ แล้วทำไมน้องเอารูปรถตอนโดนขูดมาให้ แบบเนี่ย อย่าไปสนใจ อย่าพยายาม น้ำมันก็เชี่ยวอย่าเอาเรือขวางเลยครับ มันจะแย่กันป่าวๆ ผมยอมรับอยู่ที่นี้ผมก็อาจจะตอบไม่ดีไปบ้าง เหมือนคนอื่นไปบ้าง แต่เรื่องอื่น ผมยอมรับครับว่าผมผิดจริงๆ และอยากให้พี่ๆน้องที่แห่งนี้เตือนผมครับ ส่วนเรื่องนี้ผมว่า  ให้มันจบไปครับ ผมว่าน้องเค้าคงมี something ที่อยากจะทำให้เราอยากจะบอกเรา แต่ในเมื่อคุณพ่อของเค้าห้าม เราก็ต้องเคารพการตัดสินใจของเค้าครับ
ส่วนเรื่องที่ผม สงสัยว่าเค้าคือ ล็อกอื่นคนที่เพิ่งแบนไปหรือเปล่า ตอนนี้เลิกสงสัยแล้วครับ เพราะน้องไม่ได้เป็นคนแบบนั้น
ผมว่าพี่ๆน้องๆ ปล่อยวางกันดีกว่าครับ ถ้าผมพูดอะไรให้ไม่พอใจหรือ สะเทือนใจผมขอโทษด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 09:09:06 »
แอบมาดูในฐานะคนกลาง นะคับ อาจจะพูดจาไม่ถูกหูใคร ผมไม่แคร์นะ แต่ในความคิดผม

น้องเข้าจะทำอะไร มันไปหนักหัว ใคร น้องเข้าจะมีรถหรือไม่มี ทำให้ ใครในที่ติดตามจะเอานั้น เจริญขึ้นหรือเปล่า

น้องเข้าจะพูดจริงหรือไม่จริง เค้าจะหลอกคนอื่นหรือเ้ค้าจะหลอกตัวเอง หรือ เค้าอาจจะไม่ได้โกหกอะไรเลยก็ได้ ก็ช่างๆไปบ้างก็ได้คับ

ปล่อยวางบ้างก็ได้ เอาเวลาไปทำเรื่องอื่นๆที่มันมี สาระกว่านี้ ดีกว่าคับผม เสียเวลาาา ทำมาหากิน

จะดูรูปๆเพื่อจะได้รู้ว่าเค้ามีจิงๆ แล้วคนที่ดูมันจะประโยชน์อะไร น้องเค้าไปถ่ายรูปรถบ้านใครก็ได้ คิดให้ลึกๆหน่อยอะคับไม่ ใช้นิดๆหน่อยก็เอามาเถี่ยงกันเป็นประเด้น เว็บรถนี้ อยากจะหา สาระอ่าน เกี่ยวกับรถ ตอบถามปัญหา ไม่ช่าย เป็นเว็บจับผิดกัน เราเห็นอะไรแบบนี้ ก็ปล่อยๆไปบ้างก็ดีนะคับ มันเสียสุขภาพจิต ซะเปล่าๆ 
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

« ตอบกลับ #205 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 09:11:23 »
ผู้ใหญ่ในนี้ใจแคบกันจริงๆ จับผิดทุกอย่าง จะเอาชนะให้ได้
ส่วนจขกท.ก็นะ เรื่องแค่นี้ยังพิสูจน์ตัวเองไม่ได้โตขึ้นไปจะทำอะไรได้หรอครับ

นั่งอ่านก็ได้แต่ส่ายหัว สังคมไทยแย่ลงๆๆ ถ้าจขกท.พูดเรื่องจริงคนเขาสงสัยก็ควรจะมีอะไรที่ยืนยันคำพูดตัวเองได้ ให้คนที่ดูถูกเราหน้าแตกกันไปก็แค่นั้น อ้างว่าไม่อย่าอวด"รวย" บอกตรงๆครับ ถ้าคิดว่าแค่นั้นคือนิยามของคำว่า"รวย"คิดใหม่เถอะ คนที่ไปว่าเขา ก็อย่าอิฉาเขาให้มากเลยครับ รถตัวเองผ่อนให้หมดก่อนดีไหม
พวกที่ชอบจับผิด ก็ให้มันพอดีๆอย่ามากไปผมว่าจะดีกว่า เห็นแล้วอนาจ  มีความสุขได้กับเรื่องแค่นี้???

ทั้งหมดคือความคิดเห็นของ "เด็ก" คนนึง ถ้าข้อความของผมไปทำให้ใครของขึ้น ก็ขอโทษด้วยนะครับ แค่อยากจะบอกความรู้สึกที่มีหลังจากได้อ่านความคิดเห็นของคนอื่นๆเกือบๆ200คห.

ไม่ใช่ว่าทุกคนในนี้จะซื้อรถผ่อนหมดทุกคนนะครับ อย่าเหมารวมคนที่เขา "มี" ยังมีเยอะแต่ไม่อยากแสดงตัว

ส่วนเด็ก 15 เนี้ย ขอไม่พูดละกัน กลิ่นมันตุๆ สำเนียงเหมือน คนที่โดนพี่จิมมี่แบนไปคราวก่อน ที่ใช้รูป AVATAR เป็น series5 สีดำ ซึ่งผมก็คิดว่าน่าจะใช่
แต่ในรายการรถของเขารอบนี้ ไม่มี SERIES 5 E60 รวมอยู่ด้วย......

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #206 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 11:14:30 »

ขอโทษนะครับ คำว่า " ก็อย่าอิฉาเขาให้มากเลยครับ รถตัวเองผ่อนให้หมดก่อนดีไหม "
คนที่ซื้อรถผ่อนไม่ใช่คนไม่มีนะครับ บางทีคนซื้อรถผ่อนเค้าอาจคิดต่างกับความคิดคุณ คุณกรุณาอย่าดูถูกคนอื่น
ผมซื้อรถผ่อนครับ ที่ผ่อนเพราะไม่ใช่ไม่มีเงินแต่ผมคิดต่างจากความคิดคุณ ผมอธิบายให้คุณเข้าใจนะครับ
ผมซื้อรถยี่ห้อ A ราคา 700,000 บาท
1.ถ้าซื้อสด ก็จ่าย 700,000 บาทก็จบ
2.แต่ถ้าผมซื้อผ่อนผมดาว 180,000 ผ่อน 4 ปี ผ่อนเดือนละหมื่นกว่าๆ(โอเคคุณอาจต้องเสียดอกเบี้ยให้ไฟแนนท์) ส่วนต่างของ7แสนกับ180,000คือ 520,000฿   ผมคิดว่าใน 4ปีที่ผ่อนรถนี้เงิน 520,000 ฿ สามารถเอาไปทำให้มันงอกเงยได้มากกว่านี้แน่นอน  แล้วผมจะเอาเงิน 7 แสนไปจ่ายทีเดียวทำไมครับ?

ปล.เรื่องนี้จริงเท็จไม่ปรากฎแล้วผมจะอิจฉาเพื่ออะไรครับ?

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 11:39:33 »
เข้ามางง ซื้อรถผ่อนนี่มันผิดมากมั๊ยครับนี่ แค่ไม่อยากให้เงินพร่องบัญชีมันไม่ดีตรงไหนหว่า

เข้าเรื่องๆๆ ผมว่าเรื่องนี้เจตนาแต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ บางคนอยากจะแนะนำน้องแฟรงค์จริงๆ
บางคนก็แค่หมั่นไส้ที่น้องเค้าอายุ 15 แล้วมีรถหลายคัน บางคนก็ไม่เชื่อว่าน้องเค้ามีจริง
 แต่ถึงจะมีหรือไม่มีอย่างไร มันก็เป็นสิทธ์น้องเค้านะครับ น้องสามารถเนรมิตอะไรมาก็ได้ในสังคมออนไลน์
พี่จิมมี่กับพี่แพนก็ได้ชี้แจงไปแล้ว ปล่อยน้องเค้าไปเถอะครับ
สังคมในบอร์ดนี้น่าอยู่นะครับ ถ้าเราลดทิฐิลงมาบ้าง แทนที่จะพุ่งประเด็นไปที่การปรึกษาเรื่องรถ แต่นี่มาเจาะกันแต่เรื่องส่วนตัว
นานๆไป ปัญหาจะลุกลามไปกระทู้อื่นๆได้นะครับ

............(me) ขับโฟกัสไปหาข้าวเที่ยงกินดีกว่า ไม่รวย แถมซื้อผ่อน แต่สบายใจ 555555555555555

ออฟไลน์ truesanu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 11:58:24 »
แอบมาดูในฐานะคนกลาง นะคับ อาจจะพูดจาไม่ถูกหูใคร ผมไม่แคร์นะ แต่ในความคิดผม

น้องเข้าจะทำอะไร มันไปหนักหัว ใคร น้องเข้าจะมีรถหรือไม่มี ทำให้ ใครในที่ติดตามจะเอานั้น เจริญขึ้นหรือเปล่า

น้องเข้าจะพูดจริงหรือไม่จริง เค้าจะหลอกคนอื่นหรือเ้ค้าจะหลอกตัวเอง หรือ เค้าอาจจะไม่ได้โกหกอะไรเลยก็ได้ ก็ช่างๆไปบ้างก็ได้คับ

ปล่อยวางบ้างก็ได้ เอาเวลาไปทำเรื่องอื่นๆที่มันมี สาระกว่านี้ ดีกว่าคับผม เสียเวลาาา ทำมาหากิน

จะดูรูปๆเพื่อจะได้รู้ว่าเค้ามีจิงๆ แล้วคนที่ดูมันจะประโยชน์อะไร น้องเค้าไปถ่ายรูปรถบ้านใครก็ได้ คิดให้ลึกๆหน่อยอะคับไม่ ใช้นิดๆหน่อยก็เอามาเถี่ยงกันเป็นประเด้น เว็บรถนี้ อยากจะหา สาระอ่าน เกี่ยวกับรถ ตอบถามปัญหา ไม่ช่าย เป็นเว็บจับผิดกัน เราเห็นอะไรแบบนี้ ก็ปล่อยๆไปบ้างก็ดีนะคับ มันเสียสุขภาพจิต ซะเปล่าๆ  

มันก็คงไม่หนักหัวใครหรอกครับ เพียงแต่บอร์ดมันเป็นที่สาธารณะ มีคนหลากหลายความคิดเข้ามาอ่าน เข้่ามาแสดงความเห็น
มันก็มีบ้างที่อาจจะต้องมีความคิดเห็นไม่เหมือนกันได้ คุณไม่อยากรู้ แต่บางท่านก็อยากรู้ ผมว่ามันก็เป็นเรื่องธรรมดานะ เป็นกันทุกที่อ่ะ
ส่วนเรื่องจริงไม่จริงนั้นที่จริงมันรู้กันแต่แรกๆแล้วละ  

แล้วคงไม่มีใครเอาเวลาทำมาหากินทั้งวันมานั่งจับผิดหรอกครับ เค้ามาแล้วก็ผ่านไป นานๆเข้ามาที ซักพักมันก็หายไป
ถ้าอยากให้มันจบก็อย่าเอาพูดแรงๆมาพูดใส่กัน ปล่อยให้มันจบไป จขกท.ไม่เข้ามาต่อ เรื่องมันก็จบไปเองครับ
ผมกลับมองว่าคนที่คิดมากที่สุดคือคุณเองนะครับเนี้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 11:59:57 โดย truesanu »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 12:07:15 »
จะหยุดกันได้หรือยัง?

ขอให้ความคิดเห็นนี้เป็นความคิดเห็นสุดท้ายในกระทู้
แยกย้ายกัน แล้วกลับไปสู่สภาวะปกติได้แล้ว เสียเวลากับเรื่องนี้มามากพอแล้วครับ

เห็นบอกอยากจะจบ อยากจะจบ เข้ามาก็ขอพิมพ์กันอีกหน่อยทุกคน แล้วมันจะจบกันมั้ยเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 12:12:58 โดย Nuay@Protege »