ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามผู้ใช้รถ Lexus LS400 UCF20 กับ Toyota Aristo JZS147 ครับ  (อ่าน 5600 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
ตอนนี้ผมตั้งใจจะซื้อรถมือสองงบไม่เกิน 7 แสน  กำลังเลือกอยู่ 3 คันคือ 1. Lexus LS400 UCF20 2.Toyota Aristo JZS147 เครื่อง 2JZ-GTE 3.Benz 500 SEL W140 โดยทุกคันที่ว่าจะเอามาติด LPG ทั้งหมด แต่ทั้งสามคันผมเคยขับอยู่แค่คันเดียวคือ Benz ผมชอบ feeling ช่วงล่างกับน้ำหนักพวงมาลัยแบบนี้ กำลังเครื่องโอเคแต่เกียร์ช้าไปหน่อย แต่กลัวเรื่องค่าใช้จ่ายของเชื้อเพลิงและค่าซ่อม เลยมองอีก 2 คันนั้นเพราะรู้สึกว่าถ้าเครื่องหรือเกียร์เสียน่าจะถูกกว่าเบนซ์ อยากถามคนที่เคยใช้หรือใช้อยู่ครับว่าการเกาะถนนของ Lexus 2รุ่นนั้นเป็นอย่างไร อะไหล่นอกหรือตามเซียงกงหายากหรือเปล่า หาช่างนอกซ่อมยากไหม ข้อดีเสีย2รุ่นนี้เป็นอย่างไร ค่าดูแลโดยรวมต่างกับเบนซ์มากไหมครับ ช่วยกันวิจารณ์หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ