ผู้เขียน หัวข้อ: คุณJiMMYคิดว่ารถยนต์ที่ใช้"น้ำ"เป็นเชื้อเพลิงตอนนี้ไปถึงไหนแล้วครับ  (อ่าน 13599 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
ที่ผมทราบล่าสุดคือมีHonda Civicนำน้ำไปติดตั้งและใช้งานได้ดี  และก็ไม่ได้ข่าวอีกเลย  นอกจากคุณจิมหากท่านใดพอจะทราบความคืบหน้าของพลังงานทางเลือกนี้ก็รบกวนด้วยนะครับ :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

รถพลังน้ำที่เคยมีข่าวว่าจะทำ จะทำ และทำแน่ๆคือ ทาทา มอเตอร์ส จับมือกับบริษัทฝรั่งเศส

ส่วน ซีวิคคันนั้น ผมบอกเลยว่า อย่าไปสนใจรถคันนั้นมากเลยครับ เพราะว่า เอาเข้าจริงแล้ว
เมื่อใช้งานจริง ยังไม่เกิดความสะดวก และ ถ้ามันดีจริง ทำไมไม่เห็นมีบริษัทรถยนต์สนใจซื้อ โนว์ ฮาว ไปทำต่อละครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2009, 22:28:33 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
demo sample กับ real use ต่างกันนะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016