ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้saleว่างงานไม่มีรถขาย เค้าจะอยู่กันยังไง  (อ่าน 6394 ครั้ง)

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ในสถาณการณ์ก่อนหน้า  ที่เกิด สึนามิ ทำให้ไม่มีรถส่งมอบให้ลูกค่าที่ต้องการซื้อ
ทำให้ sale ขาดรายได้   แล้วบริษัทมีการช่วยเหลือบ้างป่าวอ่าคับ   หากบริษัทไม่ช่วยเหลือแล้วเค้าจะอยู่กินยังไงหรอคับผม >:( >:( >:(
น่าเห็นใจเจงๆๆ
 >:( >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 02:32:50 โดย nick007 »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ช่วงนี้saleว่างงานไม่มีรถขาย เค้าจะอยู่กันยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 07:16:28 »
ใช่เลยครับ

หลายๆโชว์รูมตอนนี้เหมือนโชว์รูมที่ใกล้ปิดกิจการยังไงไม่รู้
(ทั้งๆที่ไม่นานมานี้มีรถมาโชว์อยู่เพียบ แถมดีไม่ดีที่เก็บรถยังสภาพเหมือนที่จอดรถตอนห้างปิดอีก)

หวังว่าสถานการณ์คงดีขึ้นตามลำดับนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ช่วงนี้saleว่างงานไม่มีรถขาย เค้าจะอยู่กันยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:31:40 »
จะเห็นได้ว่าเรื่องของแถมช่วงนี้จะไม่ค่อยได้ ไม่ใช่ว่าเค้าไม่อยากขายหรอกครับ แต่เป็นเพราะไม่มีของจะขาย ดังนั้นก็เลยต้องหาทางให้ได้กำไรต่อคันมากที่สุด (ลดของแถม) ซึ่งลูกค้าบางคนไม่เข้าใจอาจคิดว่าค้ากำไรเกินควร ฉะนั้นช่วงนี้อยากซื้อรถมากๆแล้วเซลล์หารถให้ได้ก็อย่าไปเรียกร้องของแถมเค้ามากนักเลยครับ เค้าอาจขายให้คุณแล้วจากนั้นอีก 3 เดือนก็ไม่ได้ขายอีกเลยก็ได้ ใจเขาใจเราครับ

ห้างที่อยู่ใกล้ๆผม แต่ก่อนมีแต่ค่ายรถแวะเวียนมาจัดรายการประจำ ตอนนี้ไม่มีแล้วเป็นบูทขายที่นอนซะงั้น มีจัดมาหลายยี่ห้อแต่เอาไปเอามาเกือบได้ซื้อที่นอนซะงั้น 555
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:53:03 »
ณ ตอนนี้เกือบทุกศุนย์โตโยต้าที่ผมได้ขับผ่านนั้น
มีแต่รถ Test drive  ขึ้นไปจอดโชว์ครับ
เช่น โตโยต้ามหานคร สาขา ถนนกาญจนาภิเษก บนโชว์รูมมีแค่ Yaris(Test drive),Altis 1.8G(Test drive)
เซลล์ก็ไม่สนใจจะขายด้วยครับ ผมกับป้าขึ้นไปดูยังไม่มีเซลล์มาให้ข้อมูลเลยด้วยซ้ำ
สงสัยคงจะมีเงินเดือนพอกินแบบสบายๆมั้งครับ เลยไม่ต้องขายรถ เอาแต่นั่งคุยกัน

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 09:00:36 »
ณ ตอนนี้เกือบทุกศุนย์โตโยต้าที่ผมได้ขับผ่านนั้น
มีแต่รถ Test drive  ขึ้นไปจอดโชว์ครับ
เช่น โตโยต้ามหานคร สาขา ถนนกาญจนาภิเษก บนโชว์รูมมีแค่ Yaris(Test drive),Altis 1.8G(Test drive)
เซลล์ก็ไม่สนใจจะขายด้วยครับ ผมกับป้าขึ้นไปดูยังไม่มีเซลล์มาให้ข้อมูลเลยด้วยซ้ำ
สงสัยคงจะมีเงินเดือนพอกินแบบสบายๆมั้งครับ เลยไม่ต้องขายรถ เอาแต่นั่งคุยกัน

เป็นซ่ะงั้นไป   
ผมนึกว่าเค้าจะพากันแย่งลูกค้า >:( >:( >:(

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:20:31 »
Mitsubishi เห็นรถจอดเพียบเลยครับ สงสัยไม่ได้ผลกระทบ แต่จำนวนคนซื้อก็เหมือนเดิมแหละ
คนรอ Toyota อยู่ดีครับ ซักพักก็น่าจะดีครับ ถือว่าพักผ่อนครับ
 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:24:38 »
Mitsubishi เห็นรถจอดเพียบเลยครับ สงสัยไม่ได้ผลกระทบ แต่จำนวนคนซื้อก็เหมือนเดิมแหละ
คนรอ Toyota อยู่ดีครับ ซักพักก็น่าจะดีครับ ถือว่าพักผ่อนครับ
 ;D ;D ;D ;D

สาวกLancerEXได้ยินแล้วปวดใจ  ;D 
ถึงรอนานก็รอเจ้าตลาดดีกว่าซื้อรถยี่ห้อรองเลยหรือเนี่ย ทั้งๆที่คุณภาพรถไม่ต่างกันขนาดนั้น
เขาคำนึงถึงบริการหลังขายเป็นพิเศษหรือBrand loyaltyครับเนี่ย

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:33:00 »
คนกลุ่มที่มีกำลังจ่ายระดับ 1.5-1.8 ล้านบาทที่จองพวก accord camry teana แล้วต้องรอรถถึงสิ้นปีนี้หรือปีหน้าบางคนที่ผมรู้จัก เบนเข็มไปเล่น V50 กันแล้วครับ Volvo เตรียมรับทรัพย์