ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองแต่ง Photoshop Nissan March ดูครับ  (อ่าน 17712 ครั้ง)

ออฟไลน์ taunum

• Newbie
  • *
ทดลองแต่ง Photoshop Nissan March ดูครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:59:36 »
เคยคุยกับ คุณ Jimmy ที่โชว์รูมรถแห่งหนึ่ง
และ ที่ Motorshow เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

ประทับใจในประสบการณ์ และ อัธยาศัยที่ดีครับ  ;D

ติดตามผลงานคุณ Jimmy ตลอดตั้งแต่อยู่ที่ website ชื่อดังแห่งหนึ่ง
และย้ายเข้ามาที่ Headlightmag แต่ไม่เคย Post เลย
เพราะความรู้เกี่ยวรถของผมเท่าหางอึ่ง มิกล้าแสดงความคิดเห็นครับ  :'(

และช่วงนั้นกำลังหารถราคาไม่แรงมากนัก เห็น clip ขอบคุณ Jimmy
และเพื่อนๆ Review Nissan March เท่านั้นแหละ!!! ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลย

อยากมีส่วนร่วมใน Headlightmag ครับ
เคยเห็นท่านหนึ่งใน Club March แต่งนิสสันมาร์ช ด้วย Photoshop ชอบมากเลยครับ  :D
ก็เลยทดลองแต่ง Nissan March บ้างในแบบของผม

ลองดูนะครับ

Original

March Rally PorscheSkirt Edition

March VIP Muscle Style : Audi Q7 Edition

March Compact Sport : BMW M Edition

เชิญวิจารณ์ได้เต็มที่ครับ โอกาสหน้าจะทดลองแต่งแนวแปลกๆ บ้างครับ
ขอบคุณมากครับ ;)

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
Re: ทดลองแต่ง Photoshop Nissan March ดูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:22:47 »
ชอบสองอันสุดท้ายอะครับ สวยมั่กๆ ลองแต่งเป็น ASTON MARTIN CYGNET ดูครับ สวยแน่ๆ

ออฟไลน์ Tan Int

Re: ทดลองแต่ง Photoshop Nissan March ดูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 15:54:13 »
ถ้าไม่บอกว่า ใช้ Photoshop แต่ง
ผมเชื่อนะว่าอาจจะเป็นเวอร์ชั่นพิเศษของที่อื่นซะอีก!
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:35:45 »
ดูสวยๆทั้ง 3 แบบเลยครับ
แต่ส่วนตัวผมเอง ผมชอบคันสุดท้าย(สีส้ม)มากกว่าครับ
มันดูดิบๆดีครับ ถ้าไฟหน้ารมดำหน่อยก็ใช่เลย
คันแรกก็ชอบครับ แต่ล้อดูไม่ค่อยเข้ากันกับลุคของรถเลยครับ
:D

ออฟไลน์ Nawin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:22:51 »
คันสุดท้ายสวยมากๆ  :D

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:05:51 »
โดนใจทุกคันเลยครับ ;D
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ taunum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 23:46:45 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ คำแนะนำ และคำติชม
ลืมอธิบาย Concept ของแต่ละรูป
แต่ทุกรูปผมเน้นที่ Unity ของภาพเป็นหลักในการตกแต่ง

งานคราวหน้าจะอธิบายให้ละเอียดครับ ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 00:34:06 »
สวยทุกคันเลยครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 06:35:19 »
คัน 3 สวยครับ ลองขยายขนาดกระจังล่างให้กว้างเท่ากระจังบนสักหน่อยดูมั้ยครับ
H.

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:55:31 »
สวยทุกคับเลยนะครับ ชอบภาพแรกกับ ภาพที่ 3 มากที่สุดครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:21:08 »
คันที่สองผมชอบมากเลย อยากให้เป็นตัวแทนของ Pulsar GTi-R N14 จัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!