ผู้เขียน หัวข้อ: ทู้ที่2ของห้องนี้ PS: NAZA FORZA ขอแต่งหน่อยเหอะ- -*  (อ่าน 5449 ครั้ง)

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
ติตามสบายครับ(ชมด้วยแล้วแต่คับ)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
Re: ทู้ที่2ของห้องนี้ PS: NAZA FORZA ขอแต่งหน่อยเหอะ- -*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:29:41 »
ผมว่าภาพนี้มันก็ดูมีสีสันนะครับ
แต่รูปที่เติมแต่งมันไม่ค่อยสมจริงนะครับ
ลองอีกนิดครับจะสมจริงแล้วครับ

ออฟไลน์ Sae_SD

• Jr. Member
  • **
Re: ทู้ที่2ของห้องนี้ PS: NAZA FORZA ขอแต่งหน่อยเหอะ- -*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:32:30 »
ลองเปิด youtube ดูดิครับ ช่วยได้มากเลยครับ

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 23:08:33 »
อาจจะไม่สมจริงไปนิด  แต่ก็สวยแล้วครับ  พยายามเข้า!
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ taunum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 00:18:15 »
ผมไม่ใช่ผู้เชียวชาญนะครับ

แต่จะแนะนำในบางจุด

แนะนำวงล้อที่ทำมุมองศาที่ใกล้เคียงกับต้นฉบับครับ
จะได้ความสมจริงของล้อมากขึ้น

ไฟหน้า, ไฟท้าย, ช่องอากาศหรือตระแกรงของสเกิร์ต ขัดแย้งกับภาพโดยรวมโดยสิ้นเชิง
แนะนำหาโทนของสี ที่ใกล้เคียงกับสภาพแวดล้อมรวมถึงลงรายละเอียดมากกว่านี้ครับ

อาจจะแนะนำตรงไปบ้าง อย่าถือสาผมเลยนะครับ
สู้ๆ ครับ  ;)

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 00:50:04 »
มาเพิ่มเทคนิคให้ครับ ลองใช้เจ้ายางลบในphotoshopดูครับ ลบมุมเหลี่ยมๆให้มนๆอะครับ ปรับHardness น้อยๆจะมนๆ ปรับขนาดให้พอเหมาะ จะทำให้เนียนขึ้นมากๆเลยครับ และก็ใช้ตัว Dodge กับBurn ให้ปรับความสว่างของจุดนั้นๆให้เหมาะครับ ลองทำดูไปเรื่อยๆครับ สู้ๆครับ ^^