ผู้เขียน หัวข้อ: วาดรูปอีกแล้วครับ Lexus X-over  (อ่าน 4468 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
วาดรูปอีกแล้วครับ Lexus X-over
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 23:17:42 »
อ่านข่าวที่เล็กซัสอาจจะออกsuvตัวใหม่ในระดับเดียวกับเอ็กซ์3กับคิว5
แล้วคันไม้คันมืออยากวาดอีกแล้ว ตั้งชื่อว่าCX300hครับ
หลายคนน่าจะสงสัยว่าทำไมไอ้นี่วาดแต่โตโยต้ากะเล็กซัส มีเหตุผล2ข้อครับ
   1. ชอบเล็กซัสครับ
   2. ผมว่าดีไซน์ของเล็กซัสนี่มีเอกลักษณ์ชัดเจนแต่ค่อนข้างยืดหยุ่นกว่าพวกรถยุโรปเลยค่อนข้างจะวาดง่ายหน่อย
ชอบไม่ชอบยังไงก็ลองติชมกันเข้ามาครับ หรืออยากให้ผมวาดยี่ห้อไหน แนวไหนก็ลองแนะนำเข้ามาดูครับ
never say never

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
Re: วาดรูปอีกแล้วครับ Lexus X-over
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 23:23:34 »
เหมือน RX ย่อส่วนมากๆ.....
แต่ทรงแบบนี้แหละ  สวยดี (ล้อแม็กโตไม่เปลี่ยน แต่ช่างเหอะ)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
Re: วาดรูปอีกแล้วครับ Lexus X-over
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 00:02:36 »
ขอบคุณครับ เรื่องล้อโตนี่เหตุผลหลักๆคือช่วยให้วาดลายล้อง่ายครับ พื้นที่เยอะลงลายละเอียดง่ายครับ สังเกตุได้ว่าพวกรูปวาดรถนี่ล้อโตกันแบบสุดๆ ตอนนี้พยายามจะศึกษาจากหลายๆเว็บเรื่องการวาดรถครับ เพราะไม่ได้เรียนเรื่องพวกนี้มาเลย(พอดีโอกาสเรียนไม่เยอะ ตอนเด็กเลยไม่ได้เรียนในระบบครับ ตอนนี้อายุ25แล้ว เลยไปลงเรียนกศน.ไว้ ใกล้จบม.ปลายแล้วครับ)ตอนนี้กำลังหัดวาดให้สัดส่วนตรงอยู่ครับ กะว่าจะให้แม่นๆกว่านี้หน่อย
never say never

ออฟไลน์ taunum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 00:35:24 »
ถ้าเพิ่มน้ำหนักของลายเส้น มากกว่านี้นิดหน่อย
แล้วตัดเป็นสติกเกอร์ รับลองสวย ครับ  :D

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:15:08 »
สวยครับ สัดส่วนโอเค ตีฟไม่จัดมาก ดูเหมือนภาพถ่ายรถเลย ถ้าจัดตีฟแรงกว่านี้จะดูอลังการมากขึ้นครับ อิอิ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen