ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเด็กนักเรียนสมัยนี้ถึงเกเรแบบนี้ครับ  (อ่าน 16193 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: ทำไมเด็กนักเรียนสมัยนี้ถึงเกเรแบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 17:39:22 »
รึอาจจะเป็นไปได้ว่าเค้าเขม่นกับเด็กโรงเรียนผมอยู่แล้วครับ เพราะวันนั้นผมใส่ชุดพละเต็มยศเลย
มองแว๊บเดียวก็รู้ว่าโรงเรียนผม (โรงเรียนประจำจังหวัดของจังหวัดอุดรครับ)

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
Re: ทำไมเด็กนักเรียนสมัยนี้ถึงเกเรแบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 18:09:41 »
รึอาจจะเป็นไปได้ว่าเค้าเขม่นกับเด็กโรงเรียนผมอยู่แล้วครับ เพราะวันนั้นผมใส่ชุดพละเต็มยศเลย
มองแว๊บเดียวก็รู้ว่าโรงเรียนผม (โรงเรียนประจำจังหวัดของจังหวัดอุดรครับ)

อ่ออ เด็กน้ำเงินชมพูนี่เอง 55

ส่วนที่คุณแก้ไขปัญหาไป ผมก็ว่าโอเคแล้วนะ ใจเย็นดีแล้ว
ตอนผมอยู่ไม่เคยโดนนะ สงสัยอาจจะนานมาแล้วมั้ง ผมจบมาห้าปีแล้วน่ะ  ;)

ก็อย่างที่ข้างบนว่าไว้ครับ เจออย่างนี้อย่าไปโต้ตอบมันเลย อนาคตก็รู้ว่าใครอยู่สูงอยู่ต่ำ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 18:44:03 »
อีกอย่างมันเกิดมาจากพื้นฐานทางครอบครัวครับ ไม่มีความอบอุ่น หรือ บ้านมีปัญหา เกิดลูกมาโดยที่ตนเองไม่พร้อมที่จะเลี้ยง นี่แหละต้นเหตุ

เด็กแรกๆมาคงไม่เลวหรอก แต่มาเจอสภาพที่เป็นอยู่จนล้มเหลวไปหมด + กับเพื่อนเลวที่มีปัญหาเหมือนกัน มาอยู่รวมกันจนเลวครบสูตร ยากที่จะกลับมาดีได้ จนสุดท้ายที่น่าตัดสินได้ดีคือ ฆ่าทิ้งไปซะ หรือ เอาไปอยู่ที่ๆบำบัดได้ถึงที่สุดนั่นก็คือ การเป็นทหาร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 19:24:03 »
อีกอย่างมันเกิดมาจากพื้นฐานทางครอบครัวครับ ไม่มีความอบอุ่น หรือ บ้านมีปัญหา เกิดลูกมาโดยที่ตนเองไม่พร้อมที่จะเลี้ยง นี่แหละต้นเหตุ

เด็กแรกๆมาคงไม่เลวหรอก แต่มาเจอสภาพที่เป็นอยู่จนล้มเหลวไปหมด + กับเพื่อนเลวที่มีปัญหาเหมือนกัน มาอยู่รวมกันจนเลวครบสูตร ยากที่จะกลับมาดีได้ จนสุดท้ายที่น่าตัดสินได้ดีคือ ฆ่าทิ้งไปซะ หรือ เอาไปอยู่ที่ๆบำบัดได้ถึงที่สุดนั่นก็คือ การเป็นทหาร
ไอ้พวกเกิดโดยไม่พร้อม แถวบ้านผมก็มีครับ ตอนที่บ้านผมมาตั้งถิ่นฐานก็ยังไม่มีไอ้พวกนี้หรอกนะ ไม่ได้ตั้งใจให้มีอะไรแบบนี้ล้อมรอบหรอกครับ แต่มันก็เริ่มมากันไม่กี่สิบปีก่อนครับ พอมีรุ่นถัดไป ไม่พร้อมมีลูก มันก็มีกันอีก ก่อเป็นปัญหาไปเรื่อยๆ ก็เห็นด้วยล่ะครับว่าถ้าแก้ไขไม่ได้ ยังไงก็ไม่ควรมีชีวิตอยู่ แต่นั่นหลังจากการฝึกทหารแล้วนะ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:18:39 »
ถ้าแว๊นแบบนี้แล้วไปชนคนตาย พ่อแม่เขาจะรู้สึกยังไง ถ้าเป็นผมชนคนตายอะนะครับ ผมจะยอมบวชตลอดชีวิตเลยครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:31:19 »
อืม...ถ้าไปหาแยกใหญ่หนะดีครับ

แต่ถ้าผมมาเจอแบบนี้ จะทำไงดี เพราะ
1- ถนนบ้านผมเป็นทางตรง 2-3 กิโล คงหนีไม่ทัน...(บ้านผมเป็นแค่หมู่บ้านเล็กๆ ห่างตัวอำเภอพอสมควร)
2-มอ'ไซค์เจ้ากรรมของผม ขี่แค่ 65 ก็ล้อหน้าแกว่งละ แถมยางก็อ่อนประจำ
3- ไอ้เด็กแว้นแถวบ้านผม(บอกแล้วว่าทางตรง) ขี่แบบแสบมาก ผ่านหน้าป้อมตำรวจเฉยเลย!!!
ไม่เห็นจะจับเลย(ว่ะ) ขนาดว่ามี 2 ป้อมนะ ทั้งขาไปขากลับ...
4-แล้วเด็กแว้นบ้านผม มักมาเป็นคู่ซะด้วย...
5-ต่อให้เลี้ยวกลับบ้าน(อยู่ติดทางตรงนั่นแหละ) พวกคงไล่ไม่หยุดอยู่ดี เพราะบ้านผมขี้ยาเยอะซะด้วย...โอกาสมันมีใช่มั้ยล่ะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:55:46 »

อ่ออ เด็กน้ำเงินชมพูนี่เอง 55

ส่วนที่คุณแก้ไขปัญหาไป ผมก็ว่าโอเคแล้วนะ ใจเย็นดีแล้ว
ตอนผมอยู่ไม่เคยโดนนะ สงสัยอาจจะนานมาแล้วมั้ง ผมจบมาห้าปีแล้วน่ะ  ;)

ก็อย่างที่ข้างบนว่าไว้ครับ เจออย่างนี้อย่าไปโต้ตอบมันเลย อนาคตก็รู้ว่าใครอยู่สูงอยู่ต่ำ

เจอรุ่นพี่เข้าซะแล้ว ^^ ผมก็คิดว่าผมทำถูกแล้วนะครับ กับอีกอย่างนึงที่โรงเรียนประจำ คือ กรีดเบาะมอไซด์
เห็นคันไหนสวยหน่อยไม่ได้ เป็นต้องกรีด วันก่อน click i สีส้มสะท้อนแสงเบาะ recaro โดนกรีดซะยับเลย

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 21:58:46 »
เฮ้อ ปวดหัวจริงๆครับ  เด็กสมัยนี้แย่สุดๆ ปัญหาหลักๆน่าจะมาจากที่บ้านแหละครับ
แต่โรงเรียนผมไม่มีใครหนีเรียนเลยนะครับ ถ้าจับได้มีหวังตาย 100% ครับ
และถ้าหนีออกจากโรงเรียนไป ถ้าไม่มีรถมารอรับ ถึงจับไม่ได้ก็มีแต่ตายกับตายครับ(ขาดน้ำขาดใจตายครับ โรงเรียนผมอยู่บ้านนอกครับ  ;D ;D)

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 11:06:38 »
เฮ้อ ปวดหัวจริงๆครับ  เด็กสมัยนี้แย่สุดๆ ปัญหาหลักๆน่าจะมาจากที่บ้านแหละครับ
แต่โรงเรียนผมไม่มีใครหนีเรียนเลยนะครับ ถ้าจับได้มีหวังตาย 100% ครับ
และถ้าหนีออกจากโรงเรียนไป ถ้าไม่มีรถมารอรับ ถึงจับไม่ได้ก็มีแต่ตายกับตายครับ(ขาดน้ำขาดใจตายครับ โรงเรียนผมอยู่บ้านนอกครับ  ;D ;D)

vellcap อยู่ รร. นานาชาติแห่งหนึ่ง รึเปล่า ฮิฮิ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 15:49:36 »

vellcap อยู่ รร. นานาชาติแห่งหนึ่ง รึเปล่า ฮิฮิ

ASB บางนา?
ถ้าผิดขอโทษด้วยครับ พอดีเคยได้ยินมาแค่นี้