ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในเว็บใส่นาฬิกาข้างไหนกันครับ ??  (อ่าน 9944 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ของผมถนัดมือขวา ใส่ข้างขวาครับ  :)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตามอารมณ์ครับ

เหงื่อออกมากเปลี่ยนข้าง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ H.

ถนัดขวาใส่ซ้ายครับ เพราะมือขวาเราใช้งานบ่อย มันชอบไปเกี่ยวนู้นเกี่ยวนี้
H.

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
ถนัดขวาใส่ซ้ายครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถนัดขวา ใช้นิ้วจากมือขวากดปุ่มก็มักใส่ซ้ายครับ

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
ผมถนัดขวา ใส่ข้างขวาครับเพราะเคยลองใส่ข้างซ้ายแล้วมันดูเทอะทะยังไงไม่รู้ครับ แต่พอมาใส่ข้างขวากลับรู้สึกเหมือนไม่มีนาฬิกาใส่อยู่จนบางวันลืมไปว่าตัวเองใส่นาฬิกาอยู่ครับ :)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Fly to dream

ใส่ทั้งสองข้างครับ  ไม่ใช่ใส่2 เรือนนะครับ คือแล้วแต่จะใส่เพราะใส่ได้หมด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ด้านขวาครับ  เพราะว่าเวลาขับรถมองได้ง่ายกว่าครับ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ใส่ข้างซ้ายครับ เพราะมือซ้ายเป็นส่วนที่เคลื่อนไหวน้อยกว่ามือขวา ทำให้สะดวกเวลาใช้มือขวาที่ถนัดทำนู้นนี่นั่นอย่างคล่องแคล่วโดยไม่มีอะไรมาถ่วงหรือต้องคอยระวัง ซึ่งทำให้การใช้งานมือขวานั้นช้าลง

และอีกอย่างหนึ่งคือนาฬิกาที่ผมใส่มันคงหนักด้วยล่ะ เลยรู้สึกเกะกะเมื่อใส่ข้างขวา แหะๆ  :P
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ข้างซ้ายครับ
เพราะใส่ตั้งแต่เด็กแหละ 55 ;D

ออฟไลน์ phankung

• Newbie
  • *
ถนัดขวาใส่ซ้าย ถนัดซ้ายใส่ขวา ครับ

ผมถนัดขวา ใส่ซ้าย

ออฟไลน์ < bmw x6 >

ผมใส่ข้างซ้ายครับ เพราะเวลาเขียนหนังสือ วาดรูป มือขวดจะได้ถนัดครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ถนัดขวาใส่ซ้าย ถนัดซ้ายใส่ขวา ครับ

ผมถนัดขวา ใส่ซ้าย

ไม่จริงครับ  ผมถนัดขวาใส่ขวาครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ถนัดขาว ใส่ขวาครับ

แต่ไม่ค่อยชอบใส่ เพราะว่าผมแพ้เหล็กข้างหลัง เวลาเหงื่อออกแล้วมันจะเป็นผื่นแดง เลยดูนาฬิกาโทรศัพท์เอา สบายใจ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 15:31:01 โดย Satino" [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ถนัดขวา ใส่ซ้ายครับ

แต่ความจริงก็ใส่ได้หมดแหละ ;D
แค่ใส่ซ้ายแล้วเวลาทำอะไรๆมันคล่องกว่า

ออฟไลน์ Tan Int

ถนัดเขียนมือขวา แต่ใส่ข้างซ้ายเหมือนกันครับ
ใส่มือขวานี่แค่ใส่ก็ไม่ถนัดละครับ...ไม่ต้องเขียนอะไรเลยพอดี
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MoLee

ถนัด ขวาใส่ซ้ายครับ    ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใส่ทั้งสองข้างครับ  ไม่ใช่ใส่2 เรือนนะครับ คือแล้วแต่จะใส่เพราะใส่ได้หมด
ไว้ลองใส่สองเรือนบ้างดีกว่าครับ

ด้านขวาครับ  เพราะว่าเวลาขับรถมองได้ง่ายกว่าครับ

แต่อันนี้เกี่ยวด้วยหรือครับ ขอลองตัวอย่างหน่อย

ออฟไลน์ TTL

ผมก็ถนัดขวาใส่ซ้ายครับ
เหตุผลคล้ายๆREPบนๆว่า เวลาทำอะไรแล้วมันไม่ถนัดรวมถึงเวลาใช้มือขวาทำนู่นนี้แล้วนาฬิกาชอบไปชน กลัวนาฬิกาพัง+เป็นรอยครับ

ออฟไลน์ Sae_SD

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ได้ใส่อะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมใส่ด้านซ้ายครับ เนื่องจากเคยลองใส่ข้างขวาแล้วไม่ถนัดเอาซะเลย
เลยลองใส่ข้างซ้ายดูปรากฏว่ามันถนัดกว่ากันเยอะเลย
:D

ออฟไลน์ PREM

ผมก็ใส่ข้างซ้าย เพราะใส่ตามเพื่อนๆ เห็นมันใส่ซ้ายกัน ก็ใส่มาจนชินครับ
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยใส่แล้ว รู้สึกมันเกะกะ ยกเว้นต้องการใส่เพื่อแฟชั่น ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ 6162002

ผมถนัดขวา ใส่ขวาครับ ไม่ยอมถอด้วย จะทาสี ลงน้ำทะเล หรืออะไรก็ใส่ตลอดครับ จึงทำให้ผมได้รู้ว่า นาฬิกา 199 ที่ทนจริงๆก็มีเหมือนกัน
บางเรือน ซื้อมาสามพัน ใส่ได้สองอาทิตย์ ไปว่ายน้ำ น้ำเข้าเลย ยี่ห้อก็ดัง เซ็งชิบ แถมศูนย์ไม่ยอมเปลี่ยนให้อีก -*-

ออฟไลน์ vellcap

แล้วแต่อารมณ์ครับ ซ๊าย ขวา ที่เข็มขัดกางเกง ข้อเท้า(บ้า)
แต่ส่วนใหญ่ข้อมือซ๊ายครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ข้างซ้ายครับเพราะเขียนหนังสือด้านขวา