ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ Beats by dr.dre Pro บ้างครับ  (อ่าน 12880 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
มีใครใช้ Beats by dr.dre Pro บ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 18:23:10 »
ตอนนี้ผมใช้ studio อยู่ อยากถามพี่ๆเพื่อนๆ ว่า ถ้าจะถอยตัว Pro ออกมา มันจะคุ้มเงินไหมครับ

เสียงเบสแน่นกว่า studio ไหม แล้วมันดังจนกลบเสียงแหลมไปเลยรึเปล่า
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
Re: มีใครใช้ Beats by dr.dre Pro บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:10:19 »
ผมใช้เป็นหูฟังน่ะครับ

beat tour ตัว control talk ^^

มีร้านอยู่ร้านหนึง สามารถไปเทสได้ หลังไมค์มาได้นะครับ  :) เดี๋ยวเข้าข่าย

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
Re: มีใครใช้ Beats by dr.dre Pro บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:20:31 »
ผมใช้ Lil' Jamz with control talk อ่ะ ไม่น่าซื้อตัวนี้มาเล้ย เสียงพอใช้ได้ ปุ่มปรับเสียงใช้กับ HTC ไม่ได้ด้วย แถมแพงอีกตะหาก

อยากลองใช้ Studio เหมือนกันครับ แต่แพงเหลือหลาย
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:24:50 »

มีร้านอยู่ร้านหนึง สามารถไปเทสได้ หลังไมค์มาได้นะครับ  :) เดี๋ยวเข้าข่าย

เดาว่าน่าจะอยู่กรุงเทพ แต่ผมไม่ได้อยู่ กทม. อ่ะครับผม ยังไงก็ขอบคุณครับ

ผมใช้ Lil' Jamz with control talk อ่ะ ไม่น่าซื้อตัวนี้มาเล้ย เสียงพอใช้ได้ ปุ่มปรับเสียงใช้กับ HTC ไม่ได้ด้วย แถมแพงอีกตะหาก

อยากลองใช้ Studio เหมือนกันครับ แต่แพงเหลือหลาย

Studio เสียงคุ้มเงินจริงๆครับ เบสมาเป็นลูกๆเลย แต่ตัว product ออกจะดูไม่สมราคา ( ทำจากพลาสติก )

ผมอยากได้ Pro มาอีกตัวอ่ะครับ เห็นว่าเป็น aluminium ดูดีจริงๆ แถมไม่ต้องหาถ่าน AAA มาใส่เหมือน Studio ด้วยครับผม
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 22:57:17 »

ร้านที่มีโลโก้หัวเหม่งหรือป่าวหว่า  :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 00:50:53 »

มีร้านอยู่ร้านหนึง สามารถไปเทสได้ หลังไมค์มาได้นะครับ  :) เดี๋ยวเข้าข่าย

เดาว่าน่าจะอยู่กรุงเทพ แต่ผมไม่ได้อยู่ กทม. อ่ะครับผม ยังไงก็ขอบคุณครับ

ฮ่าๆ ใช่เลยครับ  ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:08:19 »
รอสาวก Monster ตอบอยู่นะฮ๊าฟฟฟฟฟ  =))

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:42:33 »
รู้จักกับเจ้านี่ผ่านเกมมาเฟียวอนี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 20:26:41 »
ยังไม่เคยเล่นรุ่นนี้ครับ

ที่มีอยู่ TF10vi, UM3X ตัวแรกไว้ใช้กับ Iphone อีกอันไว้ฟังเพลงโดยเฉพาะ

ผมว่าถ้าคุณจะขยับไปเล่นอีกขั้น น่าจะเล่นตัว Top universal ไปเลย

ถ้าเบสเป็นลูกๆ แนะนำ Sony EX-1000 กับ Shure SE535 ทั้งสองไม่เคยลอง แต่ Sony มั่นใจว่าสไตล์เค้าล่ะ ชัวร์ต้องไปลอง

โทษทีผมเข้าใจ Pro ในที่นี้คือตัว turbiine pro นึกว่าจะมาเล่นสาย iem

headphone ผมไม่ค่อยสันทัดอ่ะครับ มี Phaiton ms500 ชอบที่ดีไซน์สวยดี ลายคาร์บอนแท้ เสียงใช้ได้ แต่ใส่ใช้งานจริงสำหรับผม

ไม่เวิร์คเลย เพราะผมเป็นคนหัวใหญ่ใส่แล้ว มันตลก ใส่อยู่บ้านก็โอเค สาย headphone เลยคงไม่คิดจะสานต่อ

แต่ราคาพอตัวเลยนะ beat pro เนี่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2011, 20:32:14 โดย BigBlahBlah »
Gadgets ?????????????????????

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 21:36:21 »
ยังไม่เคยเล่นรุ่นนี้ครับ

ที่มีอยู่ TF10vi, UM3X ตัวแรกไว้ใช้กับ Iphone อีกอันไว้ฟังเพลงโดยเฉพาะ

ผมว่าถ้าคุณจะขยับไปเล่นอีกขั้น น่าจะเล่นตัว Top universal ไปเลย

ถ้าเบสเป็นลูกๆ แนะนำ Sony EX-1000 กับ Shure SE535 ทั้งสองไม่เคยลอง แต่ Sony มั่นใจว่าสไตล์เค้าล่ะ ชัวร์ต้องไปลอง

โทษทีผมเข้าใจ Pro ในที่นี้คือตัว turbiine pro นึกว่าจะมาเล่นสาย iem

headphone ผมไม่ค่อยสันทัดอ่ะครับ มี Phaiton ms500 ชอบที่ดีไซน์สวยดี ลายคาร์บอนแท้ เสียงใช้ได้ แต่ใส่ใช้งานจริงสำหรับผม

ไม่เวิร์คเลย เพราะผมเป็นคนหัวใหญ่ใส่แล้ว มันตลก ใส่อยู่บ้านก็โอเค สาย headphone เลยคงไม่คิดจะสานต่อ

แต่ราคาพอตัวเลยนะ beat pro เนี่ย

ขอบคุณที่แนะนำครับพี่  ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรพวกนี้เท่าไหร่เลย  ส่วนใหญ่ซื้อจากความสวยงาม ๕๕

แต่พอใช้ Studio มาซักพัก ก็รู้สึกว่า เฮ้ย! ได้ยินเสียงเครื่องดนตรีบางเสียงที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน จากเพลงที่เปิดฟังมาแล้วหลายครั้งโดยหูฟัง iPod

ทำให้รู้สึกว่า  ฟังเพลงจากหูฟังพวกนี้แล้วมันเต็มๆกว่าอ่ะครับ 

Ps. Beats Pro เคยไปถามราคามา 17,000 บาทครับ แต่ผมว่าจะไปเที่ยว NYC เลยจะหิ้วกลับมา ( ที่นู้น 11,000 เองครับ ) เลยเกิดกิเลสสสส  >:( >:(

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 00:03:51 »
@ พี่ BigBlahBlah  ชื่อคล้ายกันเลย ๕๕  ,, พี่ใช้ E60 520d sport ใช่ป่ะครับ ,, วันนี้กลับมาบ้านตกกะใจ ม่ามะซื้อมาไว้ที่บ้าน สีขาวเหมือนของพี่เลย =)

ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เผื่อได้ขอความช่วยเหลือเวลามันงอแง =))

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:11:44 »
@ พี่ BigBlahBlah  ชื่อคล้ายกันเลย ๕๕  ,, พี่ใช้ E60 520d sport ใช่ป่ะครับ ,, วันนี้กลับมาบ้านตกกะใจ ม่ามะซื้อมาไว้ที่บ้าน สีขาวเหมือนของพี่เลย =)

ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เผื่อได้ขอความช่วยเหลือเวลามันงอแง =))

มันไม่เคยงอแงเลยครับ เจอที่หมาที่บ้านกัดกันชนเป็นรอยไปหมด captiva vellfire ไม่กัด รสนิยมสูงจริงๆ

ว่าแล้วถ้าชอมสวยๆ ตัว MS400 ผมมั่นใจว่ามันสวยนะ

ปล. โทษทีจำรุ่นผิด มันรุ่น ms400
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2011, 10:14:21 โดย BigBlahBlah »
Gadgets ?????????????????????

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 11:04:04 »
@ พี่ big เดี๋ยวผมจะลองไปหาตามร้านดูครับผม ดำแดง สวยๆ แต่ไม่รู้ว่าที่บ้านนอกจะมีไหม สงสัยต้องเข้ากรุงอีกละ ๕๕

ออฟไลน์ biancocelesti

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:10:41 »
ถ้าชอบแนว Bass เป็นลูกๆแล้วหล้่ะก็ ผมขอแนะนำ klipsch image S4 เลยครับผม

อยากให้ลองกันดูนะครับ ไม่ได้จะมาโฆษณานะครับ แค่อยากจะแนะนำยี่ห้อแปลกๆดูบ้าง