ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาร้านขายแผ่นซีดีเพลงมือสองอ่ะคับ  (อ่าน 6435 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy

• Newbie
  • *
เคยได้ยินว่าแถวๆพหลโยธิน ตึกพหลเพลสอะไรนี่แหละคับ มีร้านขายแผ่นซีดีเพลงมือสองอยู่ พี่ๆพอทราบไหมคับว่าไปยังไง ร้านอยู่ชั้นไหน

แล้วมีร้านอื่นที่ขายแผ่นซีดีมือสองมั้ยคับ ขอลายแทงหน่อยคับ

ต้องไปหาซื้อแผ่นซีดีเพลงให้ลุงข้างบ้านด้วย จดชื่อนักร้องมาให้ โอ้โห้ นักร้องฝรั่งเก่ามั๊กๆๆ จะไปหาที่ไหนเนี่ยะ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: ถามหาร้านขายแผ่นซีดีเพลงมือสองอ่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 18:21:12 »
ไม่รู้จักร้านมือสองนะครับ รู้จักแต่มือ1อ่ะครับเลย แวะมาแนะนำนิดหน่อย

เ่ท่าที่ผมรู้จักและเมื่อก่อน คุณพ่อเคยไปซื้อบ่อยๆ ร้านโดเรมี ที่สยามครับ ขายแผ่นเพลงฝรั่ง เก่าๆ มีให้เลือกพอสมควร แต่เป็น
แผ่น (แท้มือ1 นะครับ) รู้สึกว่า จะอยู่ตรง ใกล้ๆ โบนันซ่า ที่สยามอ่ะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ เพราะไม่ได้ไปมานานมากแล้วครับ

(ปล.เราตอบตรงประเด็นมั้ยเนี้ย? :-\)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
Re: ถามหาร้านขายแผ่นซีดีเพลงมือสองอ่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 20:51:33 »
แถว(บ้านหม้อ)ก็มีครับถูกๆครับ ดีวีดีแผ่นละ 60 บาทเองครับ
และก็มุอุปกรเกี่ยวกับรถยนต์ด้วยนะครับเครื่องเสียงอะไรพวกนี้นะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 21:32:55 »
เดอะมอลล์บางกะปิ เกือบนอกเมือง แต่รถยังติดครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:22:29 »
ร้านที่ว่า ของ พี่รุ้งครับ ชื่อ Music Jam
ร้านประจำผมเลย ได้ของดีๆ จากที่นั่นมาเยอะมาก
ลูกค้าประจำที่นั่น มีตั้งแต่ คุณพระนาย สุวรรณรัตน์
ไปจนถึง ดารานักแสดงรุ่นใหญ่ ผู้บริหารองค์กรระดับสูงๆ ฯลฯ
ขาประจำ มีพี่ที่ทำงาน ธนาคารกสิกรไทย อยู่แถวนั้นคนหนึ่ง

แต่ ข่าวร้ายก็คือ
เจ๊งไป 2 ปีแล้ว แกไปต่อไม่ไหวครับ
อดเลย ผมหาแหล่งซื้อของดีๆ ไม่ได้เลยแหะ

ตอนนี้ จะโทรถามว่าทำอะไรอยู่ ที่ไหนได้ เจ้าตัว ก็ไม่ยอมรับสาย
เลยไม่รู้จะทำยังไงดี

จำได้ว่า พี่ชายของพี่รุ้ง เปิดอยู่ที่ ซีคอน หนะครับ ชั้น 3 ฝั่ง ตลาดนัดของเก่าและเสื้อผ้า ทั้งหลาย
ลองหาดูครับ

และถ้าใครมีร้านแนะนำ บอกด้วยนะครับ จะได้ไปอุดหนุน ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2011, 10:24:56 โดย J!MMY »