ผู้เขียน หัวข้อ: Honda 4 Choices 4 Styles....  (อ่าน 4857 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
Honda 4 Choices 4 Styles....
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 21:54:55 »
หลังจากเห็น honda civic 2hc แล้ว รู้สึกว่า........มันจืดๆไปนะ Altis ยังจะหวือหวากว่า...(ไม่แน่ เวอร์ชันอเมริกามักจะดูจืดๆ แบบ FD น่ะแหละ)

เลยคิดว่า...เอามาปรุงแต่งอีกดีกว่า(ว่ะ)
ไม่รู้สวยมั้ย ช่วยติชมกันให้สาแก่ใจกันเลย....

สำหรับตอนนี้ ขอเผ่นก่อนโดนด่าดีกว่า.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: Honda 4 Choices 4 Styles....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:30:14 »
น้องครับ

อยากจะบอกอย่างตรงไปตรงมาว่า

ไปหัดวาด Perspective มาก่อนเถอะครับ
จะช่วยให้รถได้สัดส่วนขึ้น และรถจะออกมาน่าดูกว่านี้
ถ้าวาดแบบนี้ ไม่สวยอย่างรุนแรงครับ และมันไม่น่าดูเลย

ทำอย่างที่ีคนอื่นๆ เขาแนะนำในกระทู้ก่อนๆ เถอะครับ

ด้วยความหวังดี

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: Honda 4 Choices 4 Styles....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 15:20:06 »
สวยมากครับ แต่เรื่องรูปทรงนี่พี่เหมือนพี่จิมมี่นะ ไปฝึกวาดให้โค้งมนกว่านี้ จัดล้ออะไรให้ดี การเก็บลายละเอียดให้ดีกว่านี้จะดีมากขึ้นครับ ส่วนภายในรถที่น้องวาดมาหลายๆกระทู้สวยมากครับ ลดเหลี่ยมลงหน่อย แค่นั้นพอครับ
คัน jazz เนี่ย เพิ่มกระจกให้ใหญ่ขึ้น และทำให้โค้งกว่านี้หน่อยครับ มันตีบมากไป เดี๋ยวคนในรถนั่งไม่สบายครับ  ;D

พยายามอย่าให้รถทุกคัน กระจังหน้าคล้ายกันนะครับ มันจะดูไม่เป็นเอกลักษณ์ครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 15:55:40 »
Stream อะไรหว่า  ยังกะรถโรงศพต่างประเทศ 

อันนี้พูดตรงๆ จากใจจริง

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 00:45:18 »
Stream อะไรหว่า  ยังกะรถโรงศพต่างประเทศ 

อันนี้พูดตรงๆ จากใจจริง

แหม อันนี้ก็ตรงเกิ๊น

ออฟไลน์ Sae_SD

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 18:49:31 »
มันคือ ศิลปะ ศิลปะมันสวยด้วยตัวมันเอง ครับ