ผู้เขียน หัวข้อ: จาก Bangkok Post เปรียบเทียบ Teana vs Accord ลองอ่านดูครับ  (อ่าน 10603 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: จาก Bangkok Post เปรียบเทียบ Teana vs Accord ลองอ่านดูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:45:56 »
I agree in most part of this article.

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
Re: จาก Bangkok Post เปรียบเทียบ Teana vs Accord ลองอ่านดูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:52:01 »
คุณ Jimmy พอรู้ไหมครับว่า นักทดสอบที่ลงใน Bangkok Post เป็นคนไทย หรือ ฝรั่ง เพราะผมอ่านชื่อแล้วมันชื่อแปลกๆ ไม่เหมือนชื่อคนไทย

ขอบคุณครับ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:52:09 »
รู้สึกว่าส่วนใหญ่เค้าพูดถึงแต่รายละเอียดรถจากโรงงานและส่วนที่ปรับปรุงน่ะครับ หาอ่านได้จากใบโบรชัวร์ทั่วไป เรื่องของการใช้งานจริงยังคงอธิบายไม่เป็นรูปธรรมเลย ดีของเค้าคือดีแค่ไหน เทียบกันแล้วของคุณ jimmy บรรยายความรู้สึกได้ดีกว่าเยอะ (ไม่ได้เยินยอนะมันลึกกว่าจริงๆ)   :P

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

pode

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 09:57:12 »
จากบทความประโยคนี้
The same goes for the outside: the Accord feels more dynamic and sharp, while the Teana looks soft and timid. So be your own judge here

ภายนอก แอคคอร์ด ดูร้อนแรง ปราดเปรียว คล่องตัว
ส่วน เทียน่า ดูอ่อนโยน นุ่มนวล ดูเหนียมอาย

รบกวนพี่จิมมี่ และ คนสันทัดภาษาปะกิต ให้ความเห็นหน่อยครับ ผมแปลถูกต้อง?

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 10:04:20 »
พี่ริชชี่ (ริชาร์ด ลอยด์) เป็นหนึ่งในสื่อมวลชนสายรถยนต์ เมืองไทย ที่ถือว่าตรงไปตรงมา เชื่อถือได้คนหนึ่งครับ
ประสบการณ์ในการขับรถนั้น ยาวนานมาก เราแลกเปลี่ยนข่าวสารกันอยู่เรื่อยๆ ครับ

และสำหรับผมแล้ว พี่ริชชี่ เป็น พี่ที่ดี คนหนึ่งในวงการ ครับ

(เมื่อวานก็เพิ่งเจอกันมาหยกๆ...) 

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 13:34:26 »
อ่า  ภาษาต่างชาติของผมไม่ค่อยแข็งแรงครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 14:26:37 »
ค่อนข้างเห็นด้วยกับการเปรียบเทียบนี้คับ
แต่อยากให้ัมันละเอียดกว่านี้หน่อย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:26:55 »
คุณ DENTE ครับ

พามันไปยก weight เล่นโยคะ สักพัก อย่าลืมชวนฝรั่งที่เล่นด้วยข้างๆคุย เดี๋ยวแข็งแรงเอง

ออฟไลน์ akkavit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 14:47:05 »
คุณ DENTE ครับ

พามันไปยก weight เล่นโยคะ สักพัก อย่าลืมชวนฝรั่งที่เล่นด้วยข้างๆคุย เดี๋ยวแข็งแรงเอง

มุข นะเนี้ย  ขาดลอย