ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีร้าน Sushi แนะนำบ้างครับ  (อ่าน 5560 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ใครมีร้าน Sushi แนะนำบ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 01:35:19 »
พอดีอยากทานแบบที่อร่อยหน่อย คือเป็น homemade แต่ไม่อยากให้แพง คือไม่อยากให้เฉลี่ยแล้วกินเกินหัวละ 400 (ครั้งสุดท้ายผมไปกิน Heiroku ยัง 500 กว่าบาทเลย) มีที่ไหนแนะนำมั้ยครับ หรือถ้ามี Uni หรือ Toro ราคาไม่แพงมากนี่เยี่ยมเลย ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: ใครมีร้าน Sushi แนะนำบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 09:03:14 »
Kozo Sushi ธนิยะพลาซ่าเลยยิ้ม
อิ่มและไม่แพง แต่อร่อยไม่มากหรอก ประมาณเกรด Better than average.
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ H.

Re: ใครมีร้าน Sushi แนะนำบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 00:36:54 »

ผมเคยไปกินร้านนี้ครับ Tsubakiya บุฟ 290 สายพานกับชาเขียวเติมไม่ปั้น ในซอยสุขุมวิท 33/1
ถ้าไป BTS ต้องลงพร้อมพงษ์

ไปในซอยเดินลึกหน่อย ถ้าเอารถไปน่าจะหาที่จอดค่อนข้างยาก

อร่อยมั้ย ผมไม่รู้สิ ผมไม่ใช่ซูชิ Hardcore แต่กินแล้วผมว่าโอเคกว่าฟูจิ ถูกกว่าแน่ๆ เพราะกินฟูจิมื้อนึงผมกินไม่ต่ำพัน แต่ร้านนี้บุฟเหมาหัว เลยถูกกว่า จกไม่เลี้ยง เครื่องเคียงพร้อมจิ้มโอเคไม่เลี่ยน

บรรยากาศไม่หรูแต่ผมชอบนะ มันบ้านๆดี

แต่อย่าถามว่าสดไม่สดหรือรสชาติแนวไหน อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ ลิ้นตะเข้ เอาเป็นว่าผมกินได้ไม่อ้วกไม่เลี่ยนซัดได้เรื่อยๆ เห็นอะไรก็น่าจกไปหมด แต่บางอย่างก็ไม่เวิร์คเช่นพิซซ่าหน้าตาประหลาดๆ (แต่แฟนผมมันชอบ หยิบมากินเป็นตั้ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 00:38:51 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ bell_safehouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:52:40 »
ถ้ามีปลาพวก toro  ผมว่า  หายากนิดนึงครับ  มีแต่แบบแพงๆทั้งนั้น  เช่น  honmono 

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 02:05:53 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

แหะๆ สารภาพว่าทั้ง Kozo และ Tsubakiya เคยทานแล้ว แต่ก็นานมาแล้วครับ

ใจผมจะไปทาง Kozo มากกว่านิดนึง

จริงๆ Heiroku มันก็ไม่แพงนะครับ (เมื่อเทียบกับไม่บุฟ) แต่ก็นะ คนมันกระเพาะใหญ่ เหอๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!