ผู้เขียน หัวข้อ: คือว่าพรุ่งนี้ต้องไปโรงเรียนแล้วจะเอารถไปจอดที่ไหนส่งใครก่อนดีครับ  (อ่าน 17634 ครั้ง)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
1. พ่อทำงานที่โชวรูมรถสปอต (ผู้จัดการ) ทำงานที่กรุงเทพ
2.แม่ทำงาน เกรดฟูด ทำงานสมุทรสาคร
3.โรงเรียนสมุทรสาครบูรณะ สมุทรสาคร ต้องจอกรถทิ้งไว้ที่ไหนดีครับ มหาชัยรถตอนเช้าเยอะมากทำไงดีครับ

และพ่อบอกว่าถ้าเกรดเฉลี่ยรวมได้น้องกว่า 3.7 จากเก่า 3.5 พ่อบอกว่าจะยึดมือถือครับช่วยแนะทำหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 17:46:29 โดย < bmw x6 > »

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
ทำการบ้านให้เสร็จก่อนเล่นอินเตอร์เน็ตครับ

ออฟไลน์ =TUM=

ผมว่าเรื่องนี้มันเข้าข่าย พ่อแม่รังแกฉันนะ

รวยขนาดซื้อรถแพงหลายคันได้ แต่พ่อกับแม่ไม่มีใครขับรถได้เลยสักคน เลยต้องออกรถป้ายแดงมาอีกคันให้ลูกขับไปส่งที่ทำงาน ทั้งๆที่ลูกยังอายุแค่ 15 และยังไม่มีใบขับขี่

ทั้งๆที่จริงเป็นถึงกับผู้จัดการโชว์รูมน่าจะมีคนขับรถให้ มีรถประจำตำแหน่ง แต่ถึงจะไม่มีจากที่ฟังจากน้องแสดงว่าฐานะทางบ้านต้องดีมากๆ

ซึ่งถ้าขับรถไม่ได้ก็น่าจะสามารถจ้างคนขับรถได้สบายๆ ผมว่าดีกว่ามั้ยที่จะต้องให้ลูกขับรถไปส่งเอง ผิดกฏหมายก็ผิด แล้วน้องมาบ่นอีกว่า มหาชัยรถตอนเช้าเยอะมากทำไงดีครับ แสดงว่ายังขับรถไม่คล่อง อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลานะครับ ถึงเราจะระมัดระวังดีแค่ไหนก็ไม่ได้แปลว่าจะรอดจากอุบัติเหตุ อย่างพี่ได้ใบขับขี่มาแล้วก็ขับออกถนนใหญ่มาแล้ว 6 ปี ไม่เคยไปชนใครเลยสักครั้งเพราะเราระมัดระวังสุดๆ แต่ก็ไม่วายที่คนอื่นมาชนเรา แล้วน้องไม่มีใบขับขี่ผิดเต็มประตูอยู่แล้ว มันไม่คุ้มกันเลยนะครับ

เรื่องเกรดเฉลี่ยนั้นมันก็ไม่เห็นมีอะไรซับซ้อนเลยครับ พ่อบอกให้ได้ 3.7 แล้วมันต้องทำยังไงละ ถึงจะได้มา ก็ต้องตั้งใจเรียนสิครับ ไม่มีอะไรที่ซับซ้อนเลย แล้วถึงจะได้ไม่ถึง 3.7 มันก็ไม่ได้แปลว่าชีวิตทั้งหมดของน้องต้องหมดไปกับมัน เกรดเฉลี่ยไม่ได้เป็นตัวบ่งชี้ทั้งหมดว่าน้องจะอยู่รอดได้เมื่ออกไปเผชิญโลกจริง

และถ้าพี่เป็นพ่อน้อง พี่ไม่ยึดหรอก มือถืออะครับ เพราะหลีกเลี่ยงไม่ได้ว่ามันเป็นของจำเป็นที่ต้องติดต่อกัน แต่พี่คงยึดรถแทนครับ

ที่แสดงความคิดเห็นมาไม่ได้ว่าอะไรนะครับ เพียงแต่ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการเลี้ยงลูกแบบนี้ เพราะมันเข้าทำนอง พ่อแม่รังแกฉัน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เชื่อไหมครับ

ขนาดผมมีใบขับขี่แล้ว
- ตอนม.ปลายโดนบังคับจับอยู่ประจำ พ่อแม่มาส่ง (หลังๆขับเองแต่พ่อคุม)
- หว่าจะซื้อรถให้ ผมต้องอยู่ถึงปี 3 เป็นอย่างน้อย

-------------------
ส่วนเรื่องมือถือ คงต้องตั้งใจเรียนแล้วละ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เจอคำถามหินแบบนี้ คนนั่งสองแถวไปรร. อย่างเรา ไปไม่เป็นเลย -*-

มีรถส่วนตัวไปโรงเรียน ระวังโดนเพ่งเล็งละกันน้องเอ๋ย เพราะโดยมากทางโรงเรียนคงไม่ให้จอดอยู่แล้ว

เรื่องคนขับรถพ่อผมบอกว่า จะหาคนขับรถให้เร็วที่สุดครับ ส่วนเรื่องที่จอดนี่สบายมากครับขับเพราะว่าผมถอยจอดดีกว่าขับไปข้างหน้าอีกครับ ส่วนเรื่องที่จอดนี่ผมว่าจะไปจอดที่ๆมีคนเฝ้าครัับ

ส่วนมือถือไม่แน่ใจว่าพ่อจะยึดจิงหรือเปล่านะครับ

เจอคำถามหินแบบนี้ คนนั่งสองแถวไปรร. อย่างเรา ไปไม่เป็นเลย -*-

มีรถส่วนตัวไปโรงเรียน ระวังโดนเพ่งเล็งละกันน้องเอ๋ย เพราะโดยมากทางโรงเรียนคงไม่ให้จอดอยู่แล้ว

โดนเพ่งเล็งยังไงเหรอครับ ผมไม่เคยมีปากเสียงกับใครครับ และผมยังไม่บอกเพื่อนผมเลยว่าผมขับรถมาโรงเรียน
ส่วน 2 แถวนี่ผมก็อยากนั่งนะครับแต่เกิดมายังไม่เคยนั่งซักที เขาขับเร็วหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Bigboy

• Newbie
  • *
ไม่ไปจอดในสถานีตำรวจเลยล่ะครับ.... แล้วเดินมาโรงเรียน  อยู่ใกล้กันนิดเดียวเอง ส.ค.ณ. น่ะ

ปล....ว้าวววว  จะได้เห็น X6 คันเป็นๆซะที ที่แท้ก็อยู่สมุทรสาคร  คนบ้านเดียวกัน :D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เรื่องคนขับรถพ่อผมบอกว่า จะหาคนขับรถให้เร็วที่สุดครับ ส่วนเรื่องที่จอดนี่สบายมากครับขับเพราะว่าผมถอยจอดดีกว่าขับไปข้างหน้าอีกครับ ส่วนเรื่องที่จอดนี่ผมว่าจะไปจอดที่ๆมีคนเฝ้าครัับ

ส่วนมือถือไม่แน่ใจว่าพ่อจะยึดจิงหรือเปล่านะครับ
ดีแล้วครับ ที่รีบหาคนขับรถ พี่ว่าดีออกนะ

ออฟไลน์ samaboi

• Newbie
  • *
  • เป้าหมายต่อไป "Series 5" Only
    • บ้าบอล
ก็ไม่ต้องเอารถไปครับ

ไปรถประจำทางเลยครับ
รถที่ดี คือ รถที่เหมาะสมกับเรา

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ไม่รู้จะว่ายังไง พรุ่งนี้ต้องไปส่งน้องเรียนที่โรงเรียนแต่เช้าเหมือนกัน ปกติ เอารถไปถึงเรียน แต่ออกเร็วหน่อย ไม่งั้นสายกระเจิง

เหตุที่ต้องเอารถไปถึงโรงเรียน ไม่มีอะไรมาก น้องผมเรียนโรงเรียนประจำ สมบัติ(เสื้อผ้า อุปกรณ์การเรียน) เยอะไปไหน และเผือตื่นสายอีก นอกจากนี้ ส่งเสร็จต้องทำงาน ที่ทำงานคนละมุมโลกครับ ^^
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

ป่านนี้คงหลับไปแล้วมั้ง

ปูเสื่อรอดูผลพรุ่งนี้ครับ

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
ก็ตื่นให้มันเช้าขึ้นสิครับ ผมว่า กทม. มันติดกว่าเยอะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 07:50:05 โดย NuttanonBJ »

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เชื่อไหมครับ

ขนาดผมมีใบขับขี่แล้ว
- ตอนม.ปลายโดนบังคับจับอยู่ประจำ พ่อแม่มาส่ง (หลังๆขับเองแต่พ่อคุม)
- หว่าจะซื้อรถให้ ผมต้องอยู่ถึงปี 3 เป็นอย่างน้อย

ถูกต้องครับ  ทำไมมันชั่งเหมือนกันเช่นนี้

แต่ตอนนี้พ่อผมยังคุมอยู่นะครับ   ไปด้วยกันกันทีไร  ทะเลาะกันตลอดทาง
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ tokyo

ไม่ไปจอดในสถานีตำรวจเลยล่ะครับ.... แล้วเดินมาโรงเรียน  อยู่ใกล้กันนิดเดียวเอง ส.ค.ณ. น่ะ

ปล....ว้าวววว  จะได้เห็น X6 คันเป็นๆซะที ที่แท้ก็อยู่สมุทรสาคร  คนบ้านเดียวกัน :D

กลับมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับว่าx6 ของจริงสวยขนาดใหน ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ jojow

2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
ต้องจอกรถทิ้งไว้ที่ไหน แล้วเทอมที่แล้วจอดที่ไหนก็จอดที่เดิมสิครับ  ;D
พอดีผมถึงรร.คุณพ่อเขาขับต่อไปทำงานอะครับ (เผื่อเป็นแนวทาง)
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Gamo

ฝากถ่ายรูปมาให้ดูด้วยสิครับ ขอน้องเค้าให้ถ่ายเค้าไม่ยอม ได้เห็นรูปคงได้เป็นบุญตามากๆ

ผมได้บอกอาจารให้เอารถมาจอดในโรงเรียนแล้วหละครับ  เขาให้เข้าไปจอกข้างในได้ครับ แต่กลัวโดนกรีดมากๆ
ผมจอดข้างรถครูครับและอีกข้างเป็น mini cooper one ของใครก็ไม่รุสวยมากๆเลยครรับ เปรียบเทียบกับรถผมยังงกับรถถังแหนะ

พี่ครับที่สถานีตำรวจมี hummer h3 ด้วยนี่ครับ รถใครครับตำรวจหรือเปล่าครับพอจะทรราบไหมครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ชนชั้นกลางอย่างผมก็ ขี่รถ honda dream ต่อไป
ฮ่าๆๆๆ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Lertvarit

เข้ามาอิจฉาคนรวย ขับ X6 ไปเรียน =x
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ BnN

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
;D ;D  No idea
รถสวยๆ อย่าเก็บไว้ดูคนเดียวสิครับ ถ่ายมาให้ HLM เราได้ยลโฉมกันบ้าง :D :D
หรือไม่ก็ทำรีวิวให้ดูก็ได้น่ะครับ  ;) ;)
อยากรู้ว่าของน้องเค้าจะเป็นคันที่เท่าของบอร์ดเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 12:10:57 โดย osment »

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เห็นมีรถเยอะไม่ใช่หราครับ  ก็แบ่งกันคนละคนซิครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 12:30:09 โดย teaykung31 »

ออฟไลน์ Meow

ลงรูปรถให้ชมบ้างสิครับ หรือรีวิว ไปเลย อิอิ

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
เดียวขอแวะเข้าไปดูในโรงเรียนหน่อยได้ไหมครับ อิอิ อยากเห็น X6

เดียวขอแวะเข้าไปดูในโรงเรียนหน่อยได้ไหมครับ อิอิ อยากเห็น X6

อิอิ          ผมมีข่าวดีมาบอกครับ
ผมจะได้ไม่ต้องเอารถไปแล้วครับ เพราะว่ามีคนขัับรถแล้วครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

อิอิ          ผมมีข่าวดีมาบอกครับ
ผมจะได้ไม่ต้องเอารถไปแล้วครับ เพราะว่ามีคนขัับรถแล้วครับ

" Oops! " เสียดายจัง ไม่ได้เห็นรถแพงๆเลย TT
แต่ไม่เป็นไรครับ candy71. เวลาว่างๆไม่มีอะไรทำ ไปรอดูรถแพงๆกันครับ xD
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ LimitedEdition

ชักเริ่มรู้สึกว่า
จะต้องโพสต์ทุกเรื่องในชีวิตเลยหรืออย่างไร

เขียน Blog ส่วนตัวแทนดีมั้ย?

ปล. ถ้าเจอรถเยอะแล้วกังวล นั่นคือสิ่งที่บอกว่า
คุณเองยังไม่มีทักษะมากพอที่จะขับรถออกถนน
และการขับมา ก็รังแต่จะสร้างปัญหาให้เพื่อนร่วมทาง