ผู้เขียน หัวข้อ: คือว่าพรุ่งนี้ต้องไปโรงเรียนแล้วจะเอารถไปจอดที่ไหนส่งใครก่อนดีครับ  (อ่าน 17613 ครั้ง)

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
เดียวขอแวะเข้าไปดูในโรงเรียนหน่อยได้ไหมครับ อิอิ อยากเห็น X6

อิอิ          ผมมีข่าวดีมาบอกครับ
ผมจะได้ไม่ต้องเอารถไปแล้วครับ เพราะว่ามีคนขัับรถแล้วครับ

" Oops! " เสียดายจัง ไม่ได้เห็นรถแพงๆเลย TT
แต่ไม่เป็นไรครับ candy71. เวลาว่างๆไม่มีอะไรทำ ไปรอดูรถแพงๆกันครับ xD

หว่า เสียด้ายนะครับ ไม่เป็นไรครับบบ  คุณ BIGclues เราคงไม่ได้เห็นแล้วละมั้งครับ  ;D

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
 ;D  อดได้ดูรูปด้วยเลยอ่าครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
เดียวขอแวะเข้าไปดูในโรงเรียนหน่อยได้ไหมครับ อิอิ อยากเห็น X6

อิอิ          ผมมีข่าวดีมาบอกครับ
ผมจะได้ไม่ต้องเอารถไปแล้วครับ เพราะว่ามีคนขัับรถแล้วครับ
แหะๆ ได้ข่าวว่าที่บ้านไม่อยากมีคนขับรถหนิพ่อถึงซื้อ X6 ให้ขับไปโรงเรียน แล้วคนขับรถคนนี้เค้าโผล่มาจากไหนอ่ะ เริ่มไว้ใจคนแล้วหรอ?

ออฟไลน์ YenChar

นานๆเข้ามาดู

อยากบอกว่า

ไร้สาระครับ...

สังคม Headlightmag เรื่อมถอยหลังลง
คนแปลกๆเข้ามาเยอะขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ต่อไปคงจะออกเป็นอัตชีวประวัติ เลยมั๊ยครับ
อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ง่ายๆเนอะ ตั้งใจเรียนดีกว่าครับ มองหาอนาคตไว้ ว่จะเข้าคณะไรที่ไหน
เพราะตอนพี่อายุเท่าน้องนี่ พี่เริ่มอ่านหนังสือละครับ
รถก็เพิ่งจะหัดขับ แต่กระบะนะ ไม่ใช่ X6 อย่างน้องด้วย
บอกตามตรง อิจฉามากๆเลย อายุแค่นี้ ได้ขับรถแพงๆแล้วอ่า

ถ้าน้องขับรถไปโน่นมานี่ได้ น้องจะกลัวอะไรหละครับกับที่จอดรถ
ที่โรงเรียนพี่ก็มีเด็กขับรถมาเองนะ แล้วไปเช่าที่จอดรถกับทางโรงเรียนไว้ด้วย
คือปกติแล้วที่จอดรถจะมีจำกัด ครูตั้งกี่คน รถตั้งกี่คัน ฉะนั้นใครจะเอารถมา เอามาได้
แต่ว่าต้องเช่าที่จอดรถ ไม่รู้ว่าโรงเรียนน้องมีแบบนี้รึเปล่านะคัรบ ถ้ามีก็เช่าที่จอดรถไปเลย

อ้อออ เห็นว่ามีคนขับรถแล้ว! อืมครับ งั้นก็ดี จะได้ไม่ต้องให้เพื่อนร่วมทางต้องมาร่วมเสี่ยงกับน้องเนอะ
แต่พี่งงว่าตอนแรกน้องบอกไม่ไว้ใจคนนอกให้มาขับรถไม่ใช่หรอ แล้วนี่เรารับคนขับรถเข้ามา
คิดว่าจะไว้ใจได้รึไง เผลอๆ เชิดรถหนีไป จะเป็นข้ออ้างว่ารถหาย เลยไม่ได้เอารูปมาลงเวปHLM ให้สมาชิกได้ดูกันซะที

ออฟไลน์ < bmw x6 >

แหมเสี่ยงตรงไหนครับเนี่ย ผมก็ขับดีนร้าครับ

ส่วนเรื่องคนขับนี่ เอาคนขับที่ทำงานมากที่สุดอะครับ

ส่วยที่จอดนี่ ง่ายๆครับกว้างแคบ ผมก็จอดได้ครับ

แต่ว่ามันไร้สาระตรงไหน

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แหมเสี่ยงตรงไหนครับเนี่ย ผมก็ขับดีนร้าครับ

ส่วนเรื่องคนขับนี่ เอาคนขับที่ทำงานมากที่สุดอะครับ

ส่วยที่จอดนี่ ง่ายๆครับกว้างแคบ ผมก็จอดได้ครับ

ดีอ่ะ ดีขนาดไหนครับ น้องมั่นใจแล้วเหรอว่าจะขับรถได้ดีเหมือนกับที่น้องพูด พี่ว่าน้องขับแถวบ้านดีกว่านะ มันดูปลอดภัยกว่าเยอะเลย อย่างที่บอก พี่ไม่เห็นด้วยเลยที่น้องจะขับรถตั้งแต่แรก แต่ในเมื่อพี่พูดน้องก็ยังทำ วันนึงน้องจะได้รู้รสชาติของชีวิตครับ พี่บอกได้แค่นี้แหละ
ส่วนของพี่ตอนนี้ก็อายุ17 แล้ว อีกไม่กี่เดือนพี่ก็ได้ขับรถแล้ว

ดีอ่ะ ดีขนาดไหนครับ น้องมั่นใจแล้วเหรอว่าจะขับรถได้ดีเหมือนกับที่น้องพูด พี่ว่าน้องขับแถวบ้านดีกว่านะ มันดูปลอดภัยกว่าเยอะเลย อย่างที่บอก พี่ไม่เห็นด้วยเลยที่น้องจะขับรถตั้งแต่แรก แต่ในเมื่อพี่พูดน้องก็ยังทำ วันนึงน้องจะได้รู้รสชาติของชีวิตครับ พี่บอกได้แค่นี้แหละ
ส่วนของพี่ตอนนี้ก็อายุ17 แล้ว อีกไม่กี่เดือนพี่ก็ได้ขับรถแล้ว

อ๋อครัับ ผมก็เข้าใจนะครับที่พี่เป็นห่วงแต่ผมขับเท่าเวลาจำเป็นนั่นแหละครับ

methus zaa

ก็ดีครับน้อง พี่เป็นห่วงนะ ก็ยังไงดูแลรถให้ดี และที่สำคัญมีสติ และความไม่ประมาทในการขับรถนะครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ไอหย่าเสียดายจังเลยคับ
กะว่าจะสมัครเป็นคนขับรถให้น้องเค้าสักหน่อยมีคนมาตัดหน้าเสียแล้ว ;D ;D ;D
อยากขับ x6  :o :o :o

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไอหย่าเสียดายจังเลยคับ
กะว่าจะสมัครเป็นคนขับรถให้น้องเค้าสักหน่อยมีคนมาตัดหน้าเสียแล้ว ;D ;D ;D
อยากขับ x6  :o :o :o

ผมก็เคยเสนอไปนะ
ปรากฎว่าตกงาน  ;D

เสียใจด้วยนะครับ คือว่าพ่อผมเป็นคนเลือกครับ  และคนขับผมเบรคทีหัวทิ่มเลย สู้ผมยังไม่ได้เลย แกก้ไขเขายังไงดีครับ

ออฟไลน์ poonshop

เอ้ยยยยย...
ผมชอบเค้านะมีอะไรมาให้เราคุยกันตลอดๆๆๆๆๆ

ไอ้น้องพี่ชอบเอ็งงงงงงวะ.....

เอ้ยยยยย...
ผมชอบเค้านะมีอะไรมาให้เราคุยกันตลอดๆๆๆๆๆ

ไอ้น้องพี่ชอบเอ็งงงงงงวะ.....

หมายถึงผมรึเปล่าเนี่ย ถ้าใช่จะหาเรื่องมาคุยอีก 555 ถ้าไม่ใช่ก็ไม่รู้

methus zaa

อย่างน้อง พี่ก็ชอบนะ
แต่พี่จะบอกอย่างนึง ใครแรงมา เราอย่าแรงกลับ เพราะมันจะมีปัญหากัน แล้วเรื่องก็ไม่จบซะที
อย่างอื่น น้องดีนะ อย่างคิดอะไรไม่ออกก็มาอย่างงี้อ่ะ โอเค พี่ชอบนะ ดูมีสีสันดีนะ
ส่วนเบอที่น้องให้ไว้อ่ะ ว่างๆพี่จะโทรไปนะ

อย่างน้อง พี่ก็ชอบนะ
แต่พี่จะบอกอย่างนึง ใครแรงมา เราอย่าแรงกลับ เพราะมันจะมีปัญหากัน แล้วเรื่องก็ไม่จบซะที
อย่างอื่น น้องดีนะ อย่างคิดอะไรไม่ออกก็มาอย่างงี้อ่ะ โอเค พี่ชอบนะ ดูมีสีสันดีนะ
ส่วนเบอที่น้องให้ไว้อ่ะ ว่างๆพี่จะโทรไปนะ

ครับพี่วันถึงศุกที่เขียนเวลานะครับ โทรมาสอนได้นะครับ  0854096291

ออฟไลน์ Eddy5659

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สงสัยนิดนึง กินข้าวกับอะไรบ้างครับ
(ในแต่ละมื้อนะ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

สงสัยนิดนึง กินข้าวกับอะไรบ้างครับ

ที่ไหนครับที่โรงเรียนหรือที่บ้านครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

ที่ไหนครับที่โรงเรียนหรือที่บ้านครับ
ที่บ้านนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

แล้วแต่ครับว่าแม่จำทำอะไร แต่ผมไม่กินผักอะครับ บางวันก็ออกไปกินข้างนอนอะครับ