ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ของที่ต้องการจากญี่ปุ่น มาถึงแล้ว (ส่วนหนึ่ง) /*-*/  (อ่าน 9912 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ในที่สุด มันก็มาถึงจนได้

แม้จะเสียดายว่า มาเป็น PDF File ก็ตาม

หายากหน่อยนะครับ

จากสำนักงานใหญ่ของมิตซูบิชิ มอเตอร์ส ในโตเกียว มันมาเป็นอีเมล์

เก่าพอมะ อิอิ

กำลังนั่งทำ History of Lancer อยู่
เสร็จเมื่อไหร่ จะเอาขึ้นเว็บให้ครับ

ดูแล้ว ยาวแน่ๆ

อยากลองถามกันเล่นๆว่า

สนใจไหม ถ้าวันหนึ่ง ตื่นเช้าขึ้นมา

เว็บ จะมีแค็ตตาล็อก รถของทั้งในญี่ปุ่น และเมืองไทย  6,000 กว่าเล่ม/แผ่น
ในรูป JPG หรือ PDF ให้ดาวน์โหลด ดู หรือเก็บไว้เป็นข้อมูลกัน

สวัสดี

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สแกนวันละ 20 เล่มทุกวันงั้นเหรอเพื่อน?

ของบซื้อสแกนเนอร์กับขอเด็กฝึกงาน 1 คนด้วย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ลูกกวาดตราแลนเซอร์

สีมีให้เลือกละลานตามากเลยครับ

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
อยากเห็นอ่า

แต่สงสัยว่าใครจะเป็นคนสแกน ..........เยอะขนาดนั้น :o

ออฟไลน์ LaOnn

• **
 :o 6,000 กว่าเล่ม .........
เอากันให้หายบ้าเลยครับนี่
ถ้าไม่เครื่อง ก็คน scan นี่แหละครับ
ที่ต้องพังกันไปข้างหนึ่ง

++++++++++++++++++

ยังไงก็รอโหลดครับ  ;D

เป็นกำลังใจให้พี่ jimmy และทีมงาน

ออฟไลน์ Mighty-X

สนใจมากๆครับ

รอดูแคตตาล๊อก Mighty-X อยู่นะครับ
อิ อิ
 :D

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
ดีเลยครับ จะได้เปิดเป็นคอลัมน์ใหม่กันเลย
ระดับ 6000 กว่าเล่นี่รับรองว่าคอลัมน์อยู่ยาวครับ

ปล.อันนี้ไม่ได้พูดเล่นๆนะ
ถ้าเกิดได้คอลัมน์โบรชัวร์รถเก่าขึ้นมาจริงๆก็ดีเลย
ยังไม่เคยมีในแมกกาซีนเล่มไหนเลยน้า
อยากได้ๆๆๆๆ

คือ คงยังไม่ใช่เร็วๆนี้แน่ครับ

เพราะถ้าจะเริ่มทำกันรจริงๆ ก็คิดว่า น่าจะสักปีหน้า
หรือ เมื่อ ณ วันที่เราพร้อมจะมี เซิร์ฟเวอร์ เป็นของเราเอง ซึ่งนั่นก็ใช้เวลาอีกพักใหญ่ครับผม

แต่ ตั้งใจแล้วว่า จะทำแน่ๆ เป็นฐานคลังข้อมูลขนาดใหญ่ ที่คนทั่วโลก ก็จะเข้ามาใช้ได้

และจะจัดระบบระเยียบการจัดเรียงต่างๆ ในแพทเทิร์นเดียวกัน
กับทุกเล่มที่ผมสะสมเอาไว้ และจัดเรียงอยู่ในเวลานี้ ซึ่งมันจะสะดวกต่อการค้นข้อมูลมากๆ
บางไฟล์ บริษัทรถ ก็ ทำเอาไว้ เป็น PDF อยู่แล้ว ทีนี้ง่ายเลย
แต่ พวกโบรชัวร์เก่าๆย้อนหลังตั้งแต่ 2006 ลงไปนี่ละครับน่าหนักใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 17:50:26 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ PREM

คือ คงยังไม่ใช่เร็วๆนี้แน่ครับ

เพราะถ้าจะเริ่มทำกันรจริงๆ ก็คิดว่า น่าจะสักปีหน้า
หรือ เมื่อ ณ วันที่เราพร้อมจะมี เซิร์ฟเวอร์ เป็นของเราเอง ซึ่งนั่นก็ใช้เวลาอีกพักใหญ่ครับผม

แต่ ตั้งใจแล้วว่า จะทำแน่ๆ เป็นฐานคลังข้อมูลขนาดใหญ่ ที่คนทั่วโลก ก็จะเข้ามาใช้ได้

และจะจัดระบบระเยียบการจัดเรียงต่างๆ ในแพทเทิร์นเดียวกัน
กับทุกเล่มที่ผมสะสมเอาไว้ และจัดเรียงอยู่ในเวลานี้ ซึ่งมันจะสะดวกต่อการค้นข้อมูลมากๆ
บางไฟล์ บริษัทรถ ก็ ทำเอาไว้ เป็น PDF อยู่แล้ว ทีนี้ง่ายเลย
แต่ พวกโบรชัวร์เก่าๆย้อนหลังตั้งแต่ 2006 ลงไปนี่ละครับน่าหนักใจ

โครงการยิ่งใหญ่ครับ :)

แต่เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ
ถ้าได้ทั้ง 6,000 กว่าเล่ม ผมว่าจะต้องเป็นแหล่งรวม brochures ที่ใหญ่ที่สุดในเว็บแน่เลยครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

6,000 กว่าเล่ม คงสแกนกันเป็นเดือนเลยหละ
แต่ก็สนับสนุนครับผม  ;D

ออฟไลน์ Cool Runner

ดีครับจะรอดูของใหม่นี่ยังพอจะหาได้แต่ของเก่าๆนี่จะหายากมากๆ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สนใจอย่างมากๆเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
เอาด้วยครับพี่

ยินดีรับมาช่วยสแกนครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จิมมี่เอ๋ย

ของที่(ไม่ได้)ต้องการจากญี่ปุ่น มาถึงแล้ว (โดยไม่ได้คาดฝันเหมือนกันว่ะ)

ริกกิยะซังฝากป๊ากรูมา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ akkavit

น่าสนใจดีนะคับ

อ๊ากกๆๆๆๆ

ไม่ต้องการเรอะ เอามาให้กรูจิ....คิคิคิ

(รู้น่าว่าคุณมรึง ไม่ให้คุณกรู หรอก ฮือๆ)

ออฟไลน์ frame@kk

ในอนาคตต้องมีอะไรใหม่ๆแน่นอน

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
โครงการเยี่ยยอด บาว วาว ตราด
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ Night_Angel

เรื่อง Server จัดให้ได้เสมอ  แต่ปัญหาคือ storage จะพอหรือเปล่า คงเป็น  Tera byte แหงๆ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ nai_innova

ถ้าทำสำเร็จละก้อ..
เว็บนี้ขึ้นระดับ World Class แน่
แค่คิดก็เยี่ยมแล้วละครับ

ออฟไลน์ Vending

• Newbie
  • *
เว็บนี้ ตอบยาก สำหรับคนไม่รู้เรื่องรถ

ได้แค่ เข้ามาดู ผสมโรง ไปแค่นั้น หมายถึงผมนะ

จะทำอะไรก็รีบทำเลยครับ เดี๋ยวผมช่วยเปิดดูละกันครับ
?????????????????????? ????????????????? ?????????????????

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
จำได้ว่าเด็กๆ เข้าใจว่า

แลนเซอร์ ไฟนอน => ไฟ-น่อน

ไฟแอล => ไฟ-แอ้ว 

มารู้ทีหลังว่าเค้าหมายถึง ลักษณะของไฟท้าย  ไฟทรง "นอน" ยาว  กับไฟท้ายรูปตัว L อ่ะ

ขำตัวเองดี  :P
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net