ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็ได้มาแร๊นนน ซิตี้ คิคิคิ  (อ่าน 13207 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ในที่สุดก็ได้มาแร๊นนน ซิตี้ คิคิคิ
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 13:07:23 »
ในที่สุดก็ได้ซิตี้มาแล้ว อุตส่าห์โทรหาศูนย์ทั่วกรุงเทพฯเมื่อเดือนก่อนจนได้รถที่ศูนย์นวมินทร์ว่างอยู่ ศุกร์ที่แล้วก็ได้มาครองเรียบร้อย อิอิ

แต่ก่อนจะรับรถได้ศึกษาเกี่ยวกับรถรุ่นนี้ (เพราะปัจจุบันที่ใช้มาสด้า 2 ซีดานได้เกือบปี แต่เพื่งยกให้คุณพ่อไป) เลยต้องหาข้อมูลเพื่อประกอบกับการใช้ ปัญหาในเว็บซิตี้คลับของรุ่นนี้จะมีเรื่องเครื่องยนต์, เกียร์หอน, ไฟตกเวลาคอมพ์แอร์ตัด, ออกตัวอืด, แตรเสียงมอเตอร์ไซค์, ศูนย์ แล้วก็บลาๆๆๆ

แต่เท่าที่ใช้มา 3 วัน พวกปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์พวกสปริงวาว์ลน่าจะไม่มีปัญหาเพราะของเราผลิตปี 2011 ส่วนเกียร์หอนเนี่ยตอนแรกกลัวจะเป็นแต่ปรากฎว่าไม่เป็นแฮะ โชคดี อิอิ ส่วนไฟตกนี่เป็นเหมือนกัน เพราะแบตมันลูกเล็กน่ารักไปนิส ส่วนเรื่องออกตัวอืดนี่รับได้ เพราะว่าไม่ได้ซีเรียสตรงจุดนี้เท่าไหร่ คิดซะว่าช่วงกลางกะปลายทำได้ดีก็ทดแทนกันได้ ส่วนเรื่องแตรเนี่ย เออวะ แตรมอไซค์นี่นา เสียงเล็กเชียะ บีบไล่ใครเค้าจะกลัวมั้ยเนี่ย? 5555+

ขอเทียบอะไรนิดหน่อยระหว่าง 2 (Spirit Sedan) ที่เคยใช้กะซิตี้คันใหม่นี้ V/AT นะค่ะ (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวค่ะ)

เวลาสตาร์ท เสียงของมาสด้า 2 เพราะกว่านะ อิอิ
ประตูหนักจังเวลาเปิด แต่ชอบ ดูแพงดี อิอิ (คิดถึงรถแฟนเก่าที่เคยใช้ BMW X5) แต่เสียงปิดดังเหมือนรถกระบะไปนิสนึงค่ะพี่ขาาา ( 2 กะวีออสนี่เสียงปิดเบาดี)
หลังคาเตี้ยเพราะตอนขับ 2 เนี่ยสูงกว่าพอสมควร ปรับเบาะสูงมากไม่ได้เพราะเกือบติดเพดานแน่ะ แต่แน่นอนความกว้างเนี่ยซิตี้กินขาด
คอลโซล มันสวยดูดีจัง ชอบบบบบบมากกกกกกกกกกกกกกกก
เครื่องเสียง ใช่เลย มันคุณภาพเสียงดีกว่าเมื่อเทียบกะรุ่นอื่นเหมือนที่รีวิวคุณจิมบอกไว้ ปรับได้ตามลักษณะที่ชอบ รวมถึงถ้าชอบแนวฟังเย็นๆสบายๆก็ Relax แต่ถ้าชอบแบบคึกๆก็ Energy แล้วก็ยังให้เลือกแบบ Natural , MP3 ด้วย
เครื่องยนต์เวลาเปลี่ยนเกียร์แล้วนุ่มนวลกว่า 2
แต่ขับทางไกลหรือนั่งรถนานๆเนี่ย 2 นั่งสบายกว่า เพราะช่องว่างด้านล่าง 2 พื้นที่กว้างกว่า สำหรับคนขายาวและเบาะนั่งด้านหน้า 2 นุ่มนั่งสบายไม่เมื่อยเลย
2 ขับสนุกกว่าได้อารมณ์สปอร์ตกว่า แต่ซิตี้ขับแล้วก็โอเคนะ ดูมั่นคงดีเหมือนกัน (เปรียบเทียบไม่ถูกอ่ะค่ะ ^0^)
แต่เบาะหลังซิตี้นั่งสบายกว่า เพราะมันกว้างกว่าอ่ะเนาะ
แอร์เย็นเจี๊ยบเลย หรือเพราะไม่มีฮีตเตอร์เหมือน 2? แต่ชอบนะไม่ต้องปรับมากก็เย็นและ เย็นยะเยือกกกก ของ 2 เนี่ยต้องบิดเกือบสุด
เสียงไฟเลี้ยว 2 น่ารักกว่า ^0^ (ดูจุกจิกเนาะ)
ไฟหน้าสว่างมาก ถึงแม้ยังไม่เปิดตัดหมอก (หลายคนในคลับซิตี้บอกว่าไม่ค่อยสว่างแต่ของเราสว่างเลยแหละ ยิ่งเปิดตัดหมอกนะหว่างแปร๊ด แต่ไม่เปิดดีกว่าเดี๋ยวเค้าด่าบรรพบุรุษ -_-")
เวลาเลื่อนเปลี่ยนเกียร์ คันเกียร์นุ่มกว่า 2 เพราะ 2 จะต้องออกแรงมากกว่าเวลาเลื่อนคันเกียร์
เสียงเวลาปิดล็อคประตูนี่ดังไปนิสค่ะพ่อคุณ
ช่องเก็บของภายในเยอะดี อเนกประสงค์ค่ะ ชอบบบบ
ตรงที่จับด้านหลังน่าจะติดที่แขวนเสื้อมาให้นิสนึงนะค่ะ 2 เค้ามีให้อ่ะ แขวนเสื้อคลุมไรได้ด้วย จะได้ไม่ต้องเกี่ยวกับราวจับ
เวลาขับรอบเครื่องยนต์ไม่สูงมากเท่ากับ 2 ในระดับความเร็วเท่ากัน
ถุงลมน่าจะให้เนาะ แหมมมก็ 6 แสนกว่าแระยังอุตส่าห์ทำ V สองรุ่นระหว่างมีกับไม่มี 2 ราคาถูกกว่าในรุ่นนี้แค่ 4 พันเค้ายังให้มาเลยคู่หน้า แถมพวงมาลัยก็มีปุ่มควบคุมให้อีกต่างหาก อย่างกนักเลยน่าพี่ฮอน...
ระบบเบรค ความรู้สึกส่วนตัวคิดว่า 2 เบรคได้ดั่งใจและมั่นใจกว่าค่ะ
พวงมาลัย เหมือน 2 จะเบากว่าส่วนซิตี้จะหนืดๆกว่าหน่อย ขับแล้วออกแรงมากกว่าเวลาขับด้วยความเร็วต่ำ (เห็นใครบอกพวงมาลัยเบาหรือของเราเค้าเซ็ทไม่เหมือนคันอื่นหว่า??)
อัตราสิ้นเปลือง รู้สึกว่าจะประหยัดกว่า 2 แต่ก็ไม่ได้เยอะมากนะ น่าจะขึ้นอยู่กับลักษณะการขับขี่ด้วย ถ้าในเมืองเนี่ยคงจะยากเพราะคงกินน้ำมันเหมือนกันหมด แต่ถ้าทางไกลก็ประหยัดแน่นอน ^_^

สรุปแล้วพอใจนะค่ะ เพราะเป็นรถที่ชอบอยู่แล้ว ได้มาครอบครองแล้วและยิ่งรถไม่มีปัญหาอะไรนี่ยิ่งดีใจใหญ่เลย ถือว่าโชคดี อีกอย่างสงสัย QC คงเช็คได้เต็มที่เพราะช่วงนี้ผลิตรถได้น้อย เลยใส่ใจรายละเอียดแต่ละคันได้ค่อนข้างดี ไม่มีปัญหา (ขนาดไม่มีปัญหาตอนเช็ควันแรกประกอบด้านท้ายยังไม่สนิทแนบกันดีเลย -_-")

Have a nice weekend ทุกคนค่ะ

ปล. รูปแรกนี่ตอนรถมาถึง ไปถ่ายที่ศูนย์ ส่วนรูปล่างได้มาแล้วถ่ายที่บ้านพี่สาวค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2011, 13:25:46 โดย Chayada »

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: ในที่สุดก็ได้มาแร๊นนน ซิตี้ คิคิคิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 13:09:43 »
 ;D ;D ;D ;D  ยินดีสำหรับสมาชิคใหม่นะจ๊ะ ส่วนน้องสอง ก็ขอใช้ตัวรับใช้พ่อแม่ตาม ที่ต้องการละกันนะ

เอนจอย ด้วยจ๊ะ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
Re: ในที่สุดก็ได้มาแร๊นนน ซิตี้ คิคิคิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 13:12:32 »

ยินดีด้วยครับ

รุ่นนี้มันเกียร์ 5 จังหวะ

เกียร์หอนมันมีในเฉพาะ CVT  ;D

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 13:38:33 »

ยินดีด้วยครับ

รุ่นนี้มันเกียร์ 5 จังหวะ

เกียร์หอนมันมีในเฉพาะ CVT  ;D

ขอโทษนะค่ะ แล้วรุ่นนี้  5 จังหวะนี่ไม่ได้เป็น CVT เหรอค่ะ? พอดีเจอเว็บด้านล่างเกี่ยวกับปัญหาเกียร์หอนในรุ่นนี้ (ขออนุญาตอ้างอิงเว็บหน่อยนะค่ะ)
http://www.newcitythailand.com/bbs/viewthread.php?tid=35089
http://www.newcitythailand.com/bbs/viewthread.php?tid=24888&extra=&page=2
http://www.hondacitythailand.com/club/viewthread.php?tid=14641

ก็เห็นที่เค้าโพสต์กันมีแต่รุ่นนี้อ่ะ ก็เลยงงอ่ะค่ะ... -_-"

ออนไลน์ off_033

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 13:46:30 »
รุ่นนี้ออโต้ธรรมดา 5speed  แต่มีปัญหาเกียร์หอนเหมือนกันในบางคัน

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 14:03:27 »
ดีมากๆๆ ครับ จุกจิกดีมากกก
ผมชอบแบบนี้ เจาะลึกดี แม้กระทั้งเสียงสตาร์ท การเลือนคันเกีย แม้กระทั้งเสียงล็อครถ
แต่ผมว่า เสียงล็อครถฮอนด้า ดังได้ใจจริงๆๆ ทุกรุ่นเลย สงสัยกลัวคนไม่ได้ยิน ผมเคยนั่ง ซีอาร์วี ของป้า รถมันล็อค ผมนั่ง
อยุ๋ตกใจอย่างแรงนึกว่าตัวล็อคจะหลุดออกมาเลย 555

ผมว่าเสียงสตาร์ทของ วีออส เพราะสุดละ เสียงซิตี้ จะเป็นแหลมๆๆ 555 ไม่ค่อยเพราะ

และการเลื่อนคันเกีย อันนี้ผมชอบของฮอนด้าที่สุดเลย รู้สึกว่าเลื่อนได้ดี ถึงจะไม่นุ่มนวลเท่านิสสันก็เหอะ แต่ผมชอบ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 14:48:45 »
confirm ว่าเสียงล็อครถของฮอนด้ามันดังจริงๆอ่ะ แอคคอร์ดผมมันยังดัง"แป๊ก"เลย จขกท.เจอ defect น้อยแล้วนะถ้าเทียบกับแอคคอร์ดผม

- วันแรกเจอ ฝากระโปรงหน้าสูงไม่เท่ากันต้องตั้งระดับใหม่
- หัวเกียร์ลอก
- เก๊ะเก็บของดัง ตั้งกลอนใหม่
- โลโก้ตัว H ที่พวงมาลัยลอก เปลี่ยนมันทั้งแป้นถุงลมเลย
- เบาะนั่งหน้าซ้าย-ขวา+ท้าวแขนตรงกลาง+หนังหุ้มแผงประตูลอก เคลมใหม่อีก

รายการเคลมทั้งหมดที่ผมเจอใน3ปีครับ หุหุ

civicferio

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 15:46:18 »
แหม  ระบบเสียงฮอนด้านี่สะใจ ตั้งแต่ล๊อกแล้ว อย่างน้อยในแง่การใช้งาน จะได้รู้เลยว่า อันไหนล๊อกไม่ล๊อก
ส่วนไอ้ลอกๆ หลุก สึกๆ นี่ สมัยใช้ EG ก็ ทำใจแล้วแบบว่ามันก็ใช้เยอะเนอะ เหมือนแฟน ใช้บ่อยก็อย่างนี้แหละ

แต่จะรับไม่ได้อยู่อย่างนึงเรื่องเสียงเข้าแหละ GE ตัวดีเลย สะเทือนไม่เท่าไร แต่เสียงเข้า นี่ เฮ้อ  ขับโกเด้นดรากอน ยัง สะใจกว่า

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:23:39 »
แหม  ระบบเสียงฮอนด้านี่สะใจ ตั้งแต่ล๊อกแล้ว อย่างน้อยในแง่การใช้งาน จะได้รู้เลยว่า อันไหนล๊อกไม่ล๊อก
ส่วนไอ้ลอกๆ หลุก สึกๆ นี่ สมัยใช้ EG ก็ ทำใจแล้วแบบว่ามันก็ใช้เยอะเนอะ เหมือนแฟน ใช้บ่อยก็อย่างนี้แหละ

แต่จะรับไม่ได้อยู่อย่างนึงเรื่องเสียงเข้าแหละ GE ตัวดีเลย สะเทือนไม่เท่าไร แต่เสียงเข้า นี่ เฮ้อ  ขับโกเด้นดรากอน ยัง สะใจกว่า

golden dragon เนี่ยมันดังทั้งคันเลยนะเออ ลองไปขึ้นเมล์เขียวเชียงใหม่-เชียงรายดูได้ ดังมันทุกอย่าง 55555

civicferio

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:31:11 »

golden dragon เนี่ยมันดังทั้งคันเลยนะเออ ลองไปขึ้นเมล์เขียวเชียงใหม่-เชียงรายดูได้ ดังมันทุกอย่าง 55555

ก็นั่นแหละจ๊ะ ดังมาตั้งแต่ไหนแต่ไร นั่งคนนี้ทีไร นึกว่าไวเบรเตอร์เคลื่อนที่ ทั้งดังทั้งสัั่น ไปไหนมาไหน  มีฟิน ทุกเที่ยว....
เฮ้อ เครื่อง เฟืองขับ มันดีกว่าสายพานก็ตรงนี้ล่ะมั้ง

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:33:08 »
 เห็นด้วยกับเสียงสตาร์ทเครื่อง รถน้องสาวผมก้ใช้ New City เสียงสตาร์ทมันตลกๆเหมือนอะไรสักอย่างที่ไม่ใช่เครื่องรถยนต์ 555+ เขินทุกทีเวลาที่ต้องสตาร์ทต่อหน้าคนหลายเยอะๆ กับเห็นด้วยเรื่องเสียงล็อคด้วยดังดีใช้ได้ :D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:46:31 »
"ปล. รูปแรกนี่ตอนรถมาถึง ไปถ่ายที่ศูนย์ ส่วนรูปล่างได้มาแล้วถ่ายที่บ้านพี่สาวค่ะ"

เกรงว่าจะเป็นรถคนละคันหรือเปล่าครับ?
 ;D ;D ;D

civicferio

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:51:12 »
"ปล. รูปแรกนี่ตอนรถมาถึง ไปถ่ายที่ศูนย์ ส่วนรูปล่างได้มาแล้วถ่ายที่บ้านพี่สาวค่ะ"

เกรงว่าจะเป็นรถคนละคันหรือเปล่าครับ?
 ;D ;D ;D

แหม ไฟสปอร์ตไลท์ ติดทีหลังได้ อิอิ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:55:05 »

;D ;D ;D

แหม ไฟสปอร์ตไลท์ ติดทีหลังได้ อิอิ

รุ่นนี้ติดยังไงครับ เจาะคว้านกันเลยหรือเปล่าครับ หรือเปลี่ยนกันชนเลยครับ?
เพราะเดิมๆไม่มีเบ้าให้ใส่ครับ หุหุ
 ;D ;D ;D

civicferio

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:58:04 »

;D ;D ;D

รุ่นนี้ติดยังไงครับ เจาะคว้านกันเลยหรือเปล่าครับ หรือเปลี่ยนกันชนเลยครับ?

แหม เจ้าของกระทู้ เขาไม่อยาก ทำโป๊ะแตกให้พวกเราทานกันหรอก เดี๋ยว รอให้เขา เขียนกระดาษมาโชว์ ก็ได้มั้ง อิอิ
เพราะเดิมๆไม่มีเบ้าให้ใส่ครับ หุหุ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 17:09:05 »
ยินดีด้วยครับพี่ ขอบคุณสำหรับความละเอียดนะครับเนี่ย ขับให้รู้จักมันอีกหน่อยนี่ทำฟูลรีวิวได้เลย
เสียงแตร พอได้ยินคันของอามาบีบหน้าบ้านก็นึกออกครับ ถ้ามีงบเปลี่ยนอาจจะหาเสียงที่หวานกว่าได้

แต่รบกวนตรวจสอบเรื่องภาษาไทยนิดหน่อยนะครับ  :D

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 21:01:02 »

;D ;D ;D

;D ;D ;D

อาจจะเปลี่ยนกันชนก้ได้ครับ เพราะปกติไฟตัดหมอกจะมีแต่ในรุ่นsv แต่จากรูปดูล้อจะเป็นรุ่นvที่เป็นล้อ15นิ้ว
ดังนั้นรูป2 ยังไงก็ไม่ใช่รุ่นvเดิมๆจากโรงงานแน่นอนครับ ต้องมาใส่ไฟตัดหมอกเพิ่มเองแน่นอน

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 21:24:30 »
แต่ไฟตัดหมอก เจาะกันชนครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 21:43:13 »
เห็นด้วยกับเสียงสตาร์ทเครื่อง รถน้องสาวผมก้ใช้ New City เสียงสตาร์ทมันตลกๆเหมือนอะไรสักอย่างที่ไม่ใช่เครื่องรถยนต์ 555+ เขินทุกทีเวลาที่ต้องสตาร์ทต่อหน้าคนหลายเยอะๆ กับเห็นด้วยเรื่องเสียงล็อคด้วยดังดีใช้ได้ :D

ใช่ค่ะ เสียงสตาร์ทดังเหมือนพวกรถประมาณว่าคูโบต้าไรงี้ ^0^

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 21:45:33 »
confirm ว่าเสียงล็อครถของฮอนด้ามันดังจริงๆอ่ะ แอคคอร์ดผมมันยังดัง"แป๊ก"เลย จขกท.เจอ defect น้อยแล้วนะถ้าเทียบกับแอคคอร์ดผม

- วันแรกเจอ ฝากระโปรงหน้าสูงไม่เท่ากันต้องตั้งระดับใหม่
- หัวเกียร์ลอก
- เก๊ะเก็บของดัง ตั้งกลอนใหม่
- โลโก้ตัว H ที่พวงมาลัยลอก เปลี่ยนมันทั้งแป้นถุงลมเลย
- เบาะนั่งหน้าซ้าย-ขวา+ท้าวแขนตรงกลาง+หนังหุ้มแผงประตูลอก เคลมใหม่อีก

รายการเคลมทั้งหมดที่ผมเจอใน3ปีครับ หุหุ

ขนาดแอคคอร์ดคันล้านกว่ายังขนาดนี้ แล้วซิตี้หกแสนกว่าน่าจะลอกเกือบทั้งคันนะเนี่ย -_-"

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 21:46:21 »

;D ;D ;D

;D ;D ;D

เจาะเอาค่ะ ^0^

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 21:48:08 »
ยินดีด้วยครับพี่ ขอบคุณสำหรับความละเอียดนะครับเนี่ย ขับให้รู้จักมันอีกหน่อยนี่ทำฟูลรีวิวได้เลย
เสียงแตร พอได้ยินคันของอามาบีบหน้าบ้านก็นึกออกครับ ถ้ามีงบเปลี่ยนอาจจะหาเสียงที่หวานกว่าได้

แต่รบกวนตรวจสอบเรื่องภาษาไทยนิดหน่อยนะครับ  :D

เมื่อกี้จะบอกว่าขับจากส่งเพื่อนที่บ้านแถวบางกะปิ ซีวิครุ่นปัจจุบันบีบแตรใส่เพราะว่าเราขับช้าๆช่วงกำลังจะเปลี่ยนเลนส์ เหมือนกับแตรเค้าจะมอเตอร์ไซค์เหมือนเราเลยอ่ะ ประมาณว่า บีบให้ตายชั้นก็ไม่กลัว ^0^

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 21:49:41 »
แต่ไฟตัดหมอก เจาะกันชนครับ

ถูกต้องละค๊าบบบ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 22:00:54 »
ถ้าผมไม่ผิดเบิกแตรของแอคคอร์ดมาใส่ได้นะเพราะปลั๊กเสียบตัวเดียวกัน เสียงแตรแอคคอร์ดเพราะกว่าเยอะเลยครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 22:10:15 »

จริงๆๆครับบบบ เสียงสตาร์ทยังกะรถโหลๆๆ ผมชอบเสียงโตโยต้าที่สุดแล้ว555 เสียงสตาร์ท ดูหนักแน่นดี เสียงล็อครถก็ใช้ได้

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 22:16:10 »

ฟังดุเลยครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 22:23:01 »

อันนี้ซีวิคครับ  ผมชอบมากกเสียงของซีวิค 2009-2010 ตัวใหม่ล่าสุดตอนนี้

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 23:15:44 »
 แต่จะบอกว่ารอบปลาย JAZZกะ CITY โฉมปัจจุบัน เสียงหวานดีน้ะครับ คุณ จขกท ลองกดเล่นๆดูสิครับ :D ;D

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 23:55:11 »

ฟังดุเลยครับ

เสียงแบบนี้แหละค่ะ ตอนสตาร์ทแรกๆ ตกใจว่าเอ๊ะ นี่เราซื้อเก๋งหรือกระบะนะ? ^0^

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 23:56:51 »
อยากฟังวีออสหรือพวกโตด้วยอ่ะค่ะ มีคลิปบ้างอะค่ะ