ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแข่งขันรถยนต์ระดับโลก  (อ่าน 5672 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
เรื่องแข่งขันรถยนต์ระดับโลก
« เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 13:22:12 »
ผมอยากทราบว่า ในประเทศไทยมีการแข่งขันไม่ว่าจะเป็น F1 Touring Car WRC แบบระดับโลกนี้หรือเปล่าครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
Re: เรื่องแข่งขันรถยนต์ระดับโลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 13:36:00 »
เห็นบอกว่าจะเสนอ จัด F1 นะครับแต่ไม่ทราบว่าความคืบหน้าเป็นยังไงบ้าง แต่น่าจะีมีความเป็นไปได้นะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่องแข่งขันรถยนต์ระดับโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 15:17:16 »
มีข่าวจะจัด F1 บนถนนราชดำเนินครับ ไม่ใช่แค่เอามาวิ่งโชว์เหมือนที่กระทิงแดงเชิญมาขับโชว์ครับ

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 17:30:02 »
ถ้าเป็นแรลลี เคยมี Asian Pacific WRC มาแล้วครับ ตอนปลายปี 90 แล้วก็หายจ้อย จริงๆ น่าจะจัด WRC ไทยไปเลยนะ น่าจะกระตุ้นได้พอดู

ส่วน F1 ถนนราชดำเนิน เคยเกือบมีแล้วครับตอนก่อนสงครามโลก ส่วนถ้าปัจจุบัน ต้องผ่าน Bernie Ecclestone เซ็นอนุมัติก่อนเลยครับ แถมถนนเมืองไทย เคยได้ยินตอนงาน Redbull วิ่งมาว่า "ถนนลื่น และกระโดดจั๊มเยอะในความเร็วสูง อันตรายมาก" แม้จะเป็น road circuit แต่ก็ต้องปรับสภาพให้เหมาะกับการวิ่งเต็มที่ก่อนครับ ยกเว้นว่าจะให้เป็นแบบโมนาโค
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ suttiruk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 18:37:27 »
ตอนนี้ยังไม่มีครับ

ใกล้ๆบ้านเราก็รายการ ATCS ลองดูตารางการแข่งขันจาก www. AFOS ดูรถเทพเยอะมากครับ Lambo, Fer, กบ, Astan, Lotus เพียบ
ถ้าชอบมันๆก็ BTCC หรือ WTCC ทาง TV ครับ ไม่แน่ใจว่า UBC ถ่ายทอดหรือเปล่า

อีกรายการที่แนะนำคือ ROC ที่เยอรมันครับจัดปีละครั้งสุดมันมีแต่เทพมาขับกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 18:57:03 โดย suttiruk »

ออฟไลน์ 402m11.1sec

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 00:07:04 »
พระเจ้าอยู่หัวทรงมีความสนใจในรถสูตรหนึ่งมากครับ
ทางอยู่วิทยาเองก็อยากเอาเข้ามาแข่งจริงๆจังๆในบ้านเรา เดียวนี้ทั้งอยู่วิทยาและภิรมภักดีก็พน่มใส่โฆษณาและโปรโมทกับบ้านเรามากขึ้น
ถึงขึ้นคนสุวัตเคยไปดูที่ที่หัวหินแล้ว แต่โครงการก็ต้องพับไปในที่สุดเนื่องจากความไม่พร้อมของทางเรา
และตอนนี้สนามก็บรรจุไปถึง20สนามแล้ว เซปังเองก็โดนเอาออก จะได้มาเห็นวิ่งในบ้านเรา ก็ต้องรอต่อไป แต่ไม่ใช่ความหวังเป็นศูนย์ครับ

ออฟไลน์ 402m11.1sec

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 21:46:25 »
ผมไปอ่านกระทู้เก่าๆของคุณมา รู้สึกเสียดายเวลามากที่ตอบคุณไปข้างบน ร้านเกมส์ปิดแล้วก็อย่าลืมไปย้ายฟีโน่ด้วยนะครับ