ผู้เขียน หัวข้อ: ## ไปบุก อู่รถ จปก. มา เอารูปมาฝากครับ ## ;D  (อ่าน 13107 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
เอามาฝากครับ 1 ใน 20,000คัน ;D

รูปเครื่อง

อีกสักนิดนึง ปล.อยากได้มากกกกกก แต่ติดที่ เกียร์ 3 speedของมัน กับราคา 6แสน + นิดหน่อย

MyRoom!!!

Re: ## ไปบุก อู่รถ จปก. มา เอารูปมาฝากครับ ## ;D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 19:52:56 »
เห็นแล้วน้ำลายหกเล็กน้อย 2คันนี้ ;D

เชยๆนะคันนี้ :D

อ่านะ :-\

มันคือ....? ผู้รู้ช่วยตอบที ::)

Re: ## ไปบุก อู่รถ จปก. มา เอารูปมาฝากครับ ## ;D
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 19:55:15 »
คันนี้เจอแล้ว อยากได้มากๆ   ;D

ไม่อยากคิดตอนเติมน้ำมัน :-\

โอ้ :o

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 19:57:22 »

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ขอขอบคุณที่ไปบุกรังมันค่ะั......  ไม่ทราบว่า  สอยตัวไหนไปคะ??  แนะนำ เอามินิกระบะเลยค่ะ  เอาไปใส่ถังน้ำเผื่อสงกรานต์ปีหน้า เริดๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 19:57:58 »
รูปหมดซะแล้ว

เอามาฝากอีกซะ 2 รูป :) เห็นวางอยู่ ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 19:59:51 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:06:57 »
เดี๋ยวนี้มันจดประกอบกันดะแบบนี้เลยเหรอเนี่ย ประเภทว่ารุ่นไหนเมืองไทยไม่มีขายก็ จปก. เลย มิน่ารัฐบาลถึงอยากจะจัดการพวกนี้นัก ไอ้ผมก็นึกว่าจะมีแต่พวก JDM เสียอีก นึกไม่ถึงว่าจะมีแม้แต่ Mustang หรือแม้กระทั่ง Silver Spirit

อยากได้ Mustang จัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:08:16 »

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ขอขอบคุณที่ไปบุกรังมันค่ะั......  ไม่ทราบว่า  สอยตัวไหนไปคะ??  แนะนำ เอามินิกระบะเลยค่ะ  เอาไปใส่ถังน้ำเผื่อสงกรานต์ปีหน้า เริดๆ
ไม่ได้ไปสอยตัวไหนมาหรอกครับพี่  แ่ค่ไป ดู เจ้า cube พอดีคนรู้จัก จะถอย swift ผมเลยแนะนำให้ไปเปรียบเทียบ
รถ จปก (เห็นเจ้าตัวค่อนข้าง ชอบ mini เจอมา 3คัน สีสวยมากๆ (ตัวเก่านะครับ)  ) เลยได้ดู cube  กับ figaro แต่บทสรุป แล้ว คงไปหา swift เพราะเจ้าตัวชอบมากกว่า  ;D

ส่วนมินิกระบะ สงสัย ถ้าเอามาคงต้อง ซ่อมกันอีกเยอะ ไม่ไหวๆ  :-\ ที่สำคัญ ถ้าเอาไปเล่นสงกรานต์ กลัวเครื่องจะตานซะก่อน  ;D (แต่ใจก็อยากได้นะ  ;D ;D ;D )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 20:10:33 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:37:17 »
ขอโทษนะครับ อู่รถ จปก.  คืออู่อะไรครับ สงสัยง่ะ

civicferio

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:38:10 »
ขอโทษนะครับ อู่รถ จปก.  คืออู่อะไรครับ สงสัยง่ะ

อู่ จดประกอบค่ะ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:44:58 »
โหเห็น rx8 แล้วอยากขับมากเลย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:56:19 »
Nissan Cube คันนั้นมันดูใหม่มากๆครับ
O.O

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 22:07:19 »
อยากเห็นรุ่นนี้จปก มากๆๆๆๆ (ต้องหน้าตาแบบในรูปนะ)

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 22:25:06 »
ผมรู้จักแต่อู่นกป.อ่ะ    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:31:09 »
อู่ นกป?

อู่ เนา กา โปก ?

civicferio

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:33:11 »
อยากเห็นรุ่นนี้จปก มากๆๆๆๆ (ต้องหน้าตาแบบในรูปนะ)

คันหลังนี่เวลาจะคุยกับคนขาย สงสัย ต้องทวนสองรอบ...!!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:55:03 »
ว้าวๆๆๆ น่าสนทุกคัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 00:16:42 »
สนแต่ Mustang อย่างเดียวเลยเคสนี้
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 01:21:08 »
รู้เลยว่าอู่ไหน อยากจะบอกเจ้าของกระทู้ว่า มัสแตงทั้งหลายกับโรลสรอยส์ ซิลเวอร์ ชาโดว์นั่นไม่ใช่รถจดประกอบนะครับ

อู่นี้นอกจากประกอบรถแล้วยังเป็นอู่รับrestoreรถคลาสสิคด้วย อยากเหมาว่าทั้งหมดนั่นเป็นรถจดประกอบครับ

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไปหมดอีก เพราะรถอเมริกันกับรถคลาสสิคพวกนั้นหลายๆคัน(ไม่ใช่ทุกคัน)เป็นรถที่อยู่ในไทยมานานแล้วนะครับ เหอๆ

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 01:29:23 »
ถ้าใครยังจำข่าวเก่าๆข่าวนึงที่บุกจับอู่รถจดประกอบเมื่อไม่กี่ปีก่อนแต่ในที่สุดอู่ก็มีเอกสารมายันว่าถูกต้องทุกอย่าง อู่นั้นก็คืออู่นี้แหละครับ

รถคลาสสิคทั้งหลายที่ส่งไปทำในอู่ตอนนั้นก็โดนอายัดไปด้วย แต่เพราะมันเป็นรถไทยแท้ๆเลยไม่มีปัญหาอะไรครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 06:17:38 »
รู้เลยว่าอู่ไหน อยากจะบอกเจ้าของกระทู้ว่า มัสแตงทั้งหลายกับโรลสรอยส์ ซิลเวอร์ ชาโดว์นั่นไม่ใช่รถจดประกอบนะครับ

อู่นี้นอกจากประกอบรถแล้วยังเป็นอู่รับrestoreรถคลาสสิคด้วย อยากเหมาว่าทั้งหมดนั่นเป็นรถจดประกอบครับ

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไปหมดอีก เพราะรถอเมริกันกับรถคลาสสิคพวกนั้นหลายๆคัน(ไม่ใช่ทุกคัน)เป็นรถที่อยู่ในไทยมานานแล้วนะครับ เหอๆ
โอ้ขอบคุณมากครับที่มาแก้ข้อมูลให้ครับ  ผมก็นึกว่ามันเป็นรถที่ จดประกอบเข้ามา และจะเอามาซ่อมแล้วขายไปเสียอีก แต่ถึงยังไงแล้ว พอเจอคันจริงอยากได้มากกกก.     ไม่น่าเชื่อว่ามันเป็นรถที่อยู่ในไทยนะครับเนี้ย ถือว่าสภาพยังดีอยู่มากเหมือนกัน
มิน่าล่ะ ไปกม มองยางอยู่ตั้งนาน (คันมินิกระบะ) ปรากฎว่า เป็นยาง ผลิตที่ไทยนั้นเอง

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 19:00:02 »
ผมรู้จักแต่อู่นกป.อ่ะ    ;D

.-_-.

ฝั่งตรงข้ามกับอู่ ออน หรือป่าวครับ :P
07 mazda 3

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:48:06 »
ทำไมไม่เห็นรูปหว่า
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 12:41:06 »
จปก จงเจริญ ... อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:44:42 »
นึกว่าไปบุกทลายเสียอีกครับ ช่วงนี้เห็นมีการไล่จับอยู่ โดยผู้เสียประโยชน์....ไม่ได้ภาษีเอาไปกิน ไม่พออยู่

keanetona

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:40:40 »
ฟิกาโร แจ่มจริงๆ แจ่มจนอยากขุดไฟนอล6มาเล่น

(ตัวละครในรูปชื่อ เอ็ดการ์ ฟิกาโร จากเกม ไฟนอลแฟนตาซี 6 เผื่อบางคนที่ยังไม่เก็ทมุขผม)

ขอขอบคุณที่ไปบุกรังมันค่ะั......  ไม่ทราบว่า  สอยตัวไหนไปคะ??  แนะนำ เอามินิกระบะเลยค่ะ  เอาไปใส่ถังน้ำเผื่อสงกรานต์ปีหน้า เริดๆ

รูปคุณนายสอง กรี๊ดได้สะใจมาก เผลอๆ คุณนายสองจะแย่กว่าเรยาอีกด้วยมั๊ง

นั่น พาออกทะเลซะแล้ว